Đã tất toán nhưng vẫn bị nợ xấu trên mạng, liệu có vay bank tiếp đc k ạ?

automen

Xe buýt
Ở đâu còn lâu mới nói...Nói ra để toi à...
Website
www.phimcachnhiet.vn
Tình hình là rất tình hình, mong các cụ bên bank và am hiểu ngành tài chính vào khai sáng cho E ạ. E vào luôn tình hình của E:
Trước đây E có vay Bank 1 số tiền lớn để làm ăn, E có thế chấp bằng bất động sản, E vay trong 5 năm với hình thức trả lãi hàng tháng và 6 tháng đáo hạn 1 lần, cái này gọi là vay gì đấy E cũng k quan tâm.
E trả và đáo hạn đầy đủ từ 2008- đến 8/2014, sau đó vì bđs đóng băng và nguồn thu nhập k có, E xin bank 3 tháng nộp 1 lần và bị chậm cả gốc và lãi...mất gần 4 tháng nên E quyết bán đỡ bđs để trả toàn bộ số tiền cả gốc và lãi đã vay và lấy về sổ đỏ đã cắm bank. E nghĩ mọi việc xong nên cũng k để ý, sau đó E vay 2 bank khác và thế chấp bằng 2 oto đã qua sử dụng đều đc các bank chấp thuận ( trước đây E đã vay bank mua xe nhiều, toàn chưa hết thời gian E đã tất toán rồi).
Nhưng đợt này E mua xe muốn vay bank thì các bạn bank kiểm tra CIC bảo E nợ xấu cái khoản đã vay bank bằng bđs mà E đã tất toán từ t12/2014, cho nên cá nhân và công ty muốn vay bank thì ít nhất phải 3 năm nữa mới vay đc ( Mà các bank kiểm tra CIC biết E mới đc 1 bank bảo lãnh cho vay 300 triệu và cũng đã tất toán xong, có cả thông báo đầy đủ) nhưng E vẫn k đc vay mua xe tiếp...Vậy E vào đây xin các Cụ có cao kiến gì cho E xin với ạ. Cảm ơn và hậu tạ các Cụ bằng Vodka của diễn đàn ạ:)

automen

Xe buýt
Website
www.phimcachnhiet.vn
Cụ cho e hỏi khỏan đó của c là nợ xấu nhóm mấy vậy?
Nhóm 3 Cụ ơi, nhưng mới đây 10/2015 E đã đc 1 nh bảo lãnh hđ 300tr, E đã tất toán và có đầy đủ giấy tờ thông báo abc...nhưng giờ mua xe lại k được.

2chânbank

Xe đạp
Nhóm 3 thì em cũng chệu. Em lót dép ngồi hóng cao nhân :-?

VPBank Tp.HaNoi

Xe đạp
Tình hình là rất tình hình, mong các cụ bên bank và am hiểu ngành tài chính vào khai sáng cho E ạ. E vào luôn tình hình của E:
Trước đây E có vay Bank 1 số tiền lớn để làm ăn, E có thế chấp bằng bất động sản, E vay trong 5 năm với hình thức trả lãi hàng tháng và 6 tháng đáo hạn 1 lần, cái này gọi là vay gì đấy E cũng k quan tâm.
E trả và đáo hạn đầy đủ từ 2008- đến 8/2014, sau đó vì bđs đóng băng và nguồn thu nhập k có, E xin bank 3 tháng nộp 1 lần và bị chậm cả gốc và lãi...mất gần 4 tháng nên E quyết bán đỡ bđs để trả toàn bộ số tiền cả gốc và lãi đã vay và lấy về sổ đỏ đã cắm bank. E nghĩ mọi việc xong nên cũng k để ý, sau đó E vay 2 bank khác và thế chấp bằng 2 oto đã qua sử dụng đều đc các bank chấp thuận ( trước đây E đã vay bank mua xe nhiều, toàn chưa hết thời gian E đã tất toán rồi).
Nhưng đợt này E mua xe muốn vay bank thì các bạn bank kiểm tra CIC bảo E nợ xấu cái khoản đã vay bank bằng bđs mà E đã tất toán từ t12/2014, cho nên cá nhân và công ty muốn vay bank thì ít nhất phải 3 năm nữa mới vay đc ( Mà các bank kiểm tra CIC biết E mới đc 1 bank bảo lãnh cho vay 300 triệu và cũng đã tất toán xong, có cả thông báo đầy đủ) nhưng E vẫn k đc vay mua xe tiếp...Vậy E vào đây xin các Cụ có cao kiến gì cho E xin với ạ. Cảm ơn và hậu tạ các Cụ bằng Vodka của diễn đàn ạ:)
cụ inbox số phone e xử lý vụ này cho cụ ợ

2chânbank

Xe đạp
Thực ra thì cũng còn tùy bank và tùy khẩu vị của từng sếp nữa cụ ạ. "Chứ không gì là ko thể cụ nhé ;));))"

automen

Xe buýt
Website
www.phimcachnhiet.vn

automen

Xe buýt
Website
www.phimcachnhiet.vn
Thực ra thì cũng còn tùy bank và tùy khẩu vị của từng sếp nữa cụ ạ. "Chứ không gì là ko thể cụ nhé ;));))"
Bên cụ chệu rồi mà:) E hy vọng trường họp của E sẽ hợp khẩu vị 1 ai đó

lamlahm

Xe máy
Nợ xấu nhóm 3 thì khó làm lắm cụ ah. Vpbank mà họ còn k làm dc thì k NH nào làm dc :)

haquochuytm4

Xe máy
lót dép ngồi hóng vậy

automen

Xe buýt
Website
www.phimcachnhiet.vn
Tình hình có vẻ sáng khi 1 bank kiểm tra CIC, thấy E toàn vay sau khi đã tất toán vụ bđs kia, và may hơn là gần đây 1 bank đã bảo lãnh cho E vay 300tr ( khoản này E vừa tất toán xong) nguồn trả hàng tháng E cũng đã sao kê từ bank ra. Đúng là k có gì mà ở OF KHÔNG LÀM ĐƯỢC...E sẽ báo cáo kết quả và tên bank đang làm

automen

Xe buýt
Website
www.phimcachnhiet.vn
Nợ xấu nhóm 3 thì khó làm lắm cụ ah. Vpbank mà họ còn k làm dc thì k NH nào làm dc :)
Cụ bình tĩnh chờ kết quả nhé...giờ E mới biết là vpbank cũng k phải vừa.

Mr. Đức Minh

Đi bộ
đang định bảo ca này xử lý được mà hơi chậm chân :)) mình cũng VPBank :D

coxovo

Xe buýt
Tình hình có vẻ sáng khi 1 bank kiểm tra CIC, thấy E toàn vay sau khi đã tất toán vụ bđs kia, và may hơn là gần đây 1 bank đã bảo lãnh cho E vay 300tr ( khoản này E vừa tất toán xong) nguồn trả hàng tháng E cũng đã sao kê từ bank ra. Đúng là k có gì mà ở OF KHÔNG LÀM ĐƯỢC...E sẽ báo cáo kết quả và tên bank đang làm
Em cũng hóng tin cụ,
Mà kể ra vụ này em nghĩ nhiều bank làm được, lịch sử vẫn chỉ là cái để tham khảo thôi mà. Trước kia bị chậm là do khách quan, do NH kia không hỗ trợ cụ. Giờ làm ăn ok, nguồn thu ổn định thì chẳng lí j mà k vay được. Quan điểm cá nhân em, hi vọng các cụ k ném đá.

2chânbank

Xe đạp
Vodka cụ coxovo.:D

pandaly90

Đi bộ
Lót dép ngồi hóng tên bank ạ, bình thường nợ nhóm 3 em thấy toàn bị từ chối

2chânbank

Xe đạp
Cái này là lịch sử nợ thôi. chứ tất toán hết rồi mà. Còn có nhiều vụ đảo nợ nhóm 5 rồi mới kinh cơ, mấy bác VP giờ chỉ quan tâm mấy chấm chấm thôi:)):))

automen

Xe buýt
Website
www.phimcachnhiet.vn
Em cũng hóng tin cụ,
Mà kể ra vụ này em nghĩ nhiều bank làm được, lịch sử vẫn chỉ là cái để tham khảo thôi mà. Trước kia bị chậm là do khách quan, do NH kia không hỗ trợ cụ. Giờ làm ăn ok, nguồn thu ổn định thì chẳng lí j mà k vay được. Quan điểm cá nhân em, hi vọng các cụ k ném đá.
E cám ơn Cụ đã phân tích đúng, lúc khó khăn E cũng đã có lời với bank, và đặc biệt những người có chức sắc và cũng là ae hoặc ofer, nhưng họ sợ hoặc ngại E k trả được, nhưng đến giờ phút này thì E thấy họ k giúp mình đc lại là cái động lực tốt. E đã bán bđs và tất toán hết những chỗ E vay, không để ae bạn bè rơi vao cảnh khó trong bank.
Chỉ có điều khi mình làm ăn bắt đầu được, có nguồn ổn định trả hàng tháng, muốn vay bank thì ae bạn bè đều từ chối...E cám ơn các Cụ trên này rất nhiệt tình hỗ trợ E, mặc dù công việc còn chưa xong, nhưng E đã cảm thấy rằng có thể khó với bank này nhưng đơn giản với bank khác. Các Cụ theo dõi tiếp nhé.