Đã quyết định mua Subaru Outback 3.6 2015, nhưng...

longfan

Đi bộ
Hi các cụ,

Em tham gia diễn đàn này đã lâu nhưng hôm nay mới đăng ký thành viên, có một vấn đề kính nhờ các cụ có kinh ngiệm về subaru tư vấn giúp em cái.

Sau vài tháng lựa chọn và lái thử một số dòng crossover, cuối cùng em chọn subaru outback 3.6 2015. Vì:

- Xe nhập từ Nhật (chắc chắn hơn xe lắp ráp trong nước hoặc từ Hàn Xẻng)
- Ngoại hình thể thao, hiện đại.
- Nội thất sang trọng, hơn hẳn các đối thủ cùng phân khúc.
- Trang bị tương đối đầy đủ các công nghệ tiên tiến hiện nay
- Phù hợp túi tiền. Tầm dưới 2tỷ thì dám chắc không con nào qua được outback 3.6 2015. Em cũng từng ngắm Mer GLK nhưng vấn đề nằm ở chỗ em mua xe để chạy chứ không phải để canh, cũng không phải để sang chảnh vì chủ yếu chạy đường dài(công việc của em hay đi tỉnh).
- Cuối cùng do chẳng nhiều người biết Subaru nên không ai dám bình loạn bất cứ cái gì (đù, bình loạn cái xe mà mình đíu biết mắc công bị người ta nói ngu còn tỏ ra nguy hiểm keke).

Nhưng đến ngày chuẩn bị bung lúa thì em dẫn bà cả ra tet-rai một vòng, hàng ghế tài thì chuẩn rồi, nhưng bà cả ngồi sau cứ nói là sao nó cứ tưng tưng khó chịu quá còn thua cả ngồi con taxi. Hỏi các anh sales thì nhận được câu trả lời: "phuộc Outback là dạng phuộc cứng nên nó chỉ êm ái khi chạy tốc độ trên 60km", khổ cái đường Việt Nam đa số là 50km, nên giờ không biết sao luôn.

Có cụ nào chạy outback 2015 rồi tư vấn em cách khắc phục nhược điểm này không? Nếu không chắc em phải suy nghĩ về con forester thôi (nội thất và ngoại hình không sang bằng outback)

Mong các cụ giúp em phát, vì dù gì thì cả 2vc đều rất là mê con outback 2015.

Tks các cụ!

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Sao thế được bác nhỉ. Outback chạy mà bà cả bác còn thấy tưng tưng thì forester còn tưng hơn.
Bác lái thử lần nữa đi, đi đường gồ nghề bậc xmode lên xem chạy xem sao.
Em nghĩ outback phải thuộc dạng êm ái rồi mà.
Ngoài ra bác sang otosaigon hỏi mấy bác trong Nam xem, vì trong đấy chạy Su nhiều hơn ngoài bắc, chắc sẽ có câu trả lời thỏa đáng hơn.

longfan

Đi bộ
Tks pác, cũng đã chạy thử forester, nó êm hơn pác ạ, thế mới khổ. Sales nói nó êm hơn vì phuộc Forester mềm hơn Outback.

Suri2906

Xe tải
Kê đôi tổ ong hóng. :D

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Tks pác, cũng đã chạy thử forester, nó êm hơn pác ạ, thế mới khổ. Sales nói nó êm hơn vì phuộc Forester mềm hơn Outback.
Forester bác chạy bản nào. Em ko tin fxt lại êm hơn outback. Bác chạy thử ob 2.5 luôn xem thế nào,

longfan

Đi bộ
Forester bác chạy bản nào. Em ko tin fxt lại êm hơn outback. Bác chạy thử ob 2.5 luôn xem thế nào,
Thì test cón FXT đó chứ. Quyết định mua 3.6 nhưng tet-rai thì con 2.5 thôi ạ. Thì cũng có nhiều cụ nói như pác, FXT không thể êm hơn Outback được nhưng vấn đề nằm ở chỗ ghế tài thì đúng là êm thật, chỉ bị ở hàng ghế sau thôi.

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Thì test cón FXT đó chứ. Quyết định mua 3.6 nhưng tet-rai thì con 2.5 thôi ạ. Thì cũng có nhiều cụ nói như pác, FXT không thể êm hơn Outback được nhưng vấn đề nằm ở chỗ ghế tài thì đúng là êm thật, chỉ bị ở hàng ghế sau thôi.
Bác cho bà cả đi lái thử cx-5 và. Glk đi. Nếu ba ca bác vẫn thấy tưng tưng thì chuẩn luôn.

longfan

Đi bộ
!:)

Bác cho bà cả đi lái thử cx-5 và. Glk đi. Nếu ba ca bác vẫn thấy tưng tưng thì chuẩn luôn.
Cụ xem lại giúp em nội dung câu hỏi, nếu cụ đã chạy outback thì tư vấn giúp ae, còn nếu chưa thì cụ có thể ngồi hóng, ko ai cấm cụ đâu

mauxehoi

Xe máy
Em nghĩ cụ ấy muốn vợ bác ngồi thử 2 em này để có sự so sánh với outback thôi. Bản thân em thì thấy hài lòng về độ êm của outback

anhcubo239

Xe hơi
Ai bảo FXT tưng tưng hơn OB? Tôi thấy ko chuẩn. Mợ cả và F1 nhà tôi ngồi sau cứ khen êm êm là... ra đg cao tốc bật S# lên chạy tít thò lò...

Chỉnh sửa cuối:

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Cụ xem lại giúp em nội dung câu hỏi, nếu cụ đã chạy outback thì tư vấn giúp ae, còn nếu chưa thì cụ có thể ngồi hóng, ko ai cấm cụ đâu
Cụ nóng và hiểu nhầm ý em rồi đấy.
Em ko sở hữu ob nhưng đã lái thử rồi, em chỉ muốn cụ test bà cả cụ thôi. Vì có khả năng bà cả cụ có yêu càu quá cao về độ êm ái. Chắc phải tầm xe 3 tỏi mới thấy êm ái.
Em gợi ý cụ dẫn bà cả đi thử các xe khác để chị nhà cảm nhận luôn các xe cùng tầm tiền nó ntn sau đấy làm cơ sở để quyết ob cụ ạ.

ThangKL

Xe đạp
Định quất Subaru rồi còn gì phải ngẫm nghĩ bác ơi :)) nhưng em công nhận là các xe thiên về thể thao thì thường không ưu ái người ngồi cùng cho lắm :))

vietran

Xe ba gác
Đi hỏi tư vấn mà như bố thiên hạ
Muốn êm ái thì mua mẹc S mà chạy
Con su bá dù này trần thấp, cái cụm gương chiếu hậu trong xe rất tức mắt vì quá thấp.
Thích chất thể thao thì chọn S u, còn luốn êm mít mà lại cao ráo thì sang Lếch xù

tungkhuyen

Xe điện
Thích chất thể thao thì chọn S u, còn luốn êm mít mà lại cao ráo thì sang Lếch xù
Êm mít cao ráo Lếch xù thì chắc phải GX hoặc LX cụ ạ. Chứ RX thì cũng chỉ xêm xêm Outback thôi chứ cách âm với độ êm e chả thấy khác j nhau mấy. Còn độ bốc, cảm giác lái thì chắc chắn ko bằng.

nghiemkhai90

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
katavina.com
Xe này e nghe nói chạy tốc độ cao dữ lắm đúng không các cụ :D

2ler

Xe hơi
Mazda CX9 em ái không hối hận luôn.

phongtran.baoto

Xe đạp
dòng xe này em không được rành cho lắm, có bác nào tư vấn hộ em

BlueOB36R

Xe máy
Em đang chạy Ob3.6 2015, cảm nhận của em là được so với giá tiền, Ob chạy êm hơn Fxt rất nhều, cách âm khoang máy tốt hơn, đầm hơn. Sale nói giảm sóc của ob cứng là không đúng. Khi test xe mà bị nẩy tưng tưng ở hàng ghế sau có lẽ là do lốp xe mới để căng quá.

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Em đang chạy Ob3.6 2015, cảm nhận của em là được so với giá tiền, Ob chạy êm hơn Fxt rất nhều, cách âm khoang máy tốt hơn, đầm hơn. Sale nói giảm sóc của ob cứng là không đúng. Khi test xe mà bị nẩy tưng tưng ở hàng ghế sau có lẽ là do lốp xe mới để căng quá.
Cụ đặt bao lâu mới có xe thế ạ. Mua xe có được fix giá nhiều ko cụ?