Đã kẻ lại vạch chia làn rẽ trái và đi thẳng đoạn chân cầu vượt Mai Dịch

thinhkieuphong

Xe điện
Từ hồi đổ bê tông lại thì chỗ này mất hết vạch, xxx mất chỗ cá kiếm. Sáng nay em đi thì đã kẻ lại vạch hết rồi, rất nhiều cụ bị tóm. Các cụ cẩn thận nhé (chiều từ Hồ Tùng Mậu về Xuân Thủy cũng kẻ luôn)

3077

Xe container
Cái chỗ này mới bổ sung thêm 1 cái mới là làn sát chân cầu, hướng từ Phạm Hùng đi về PVĐ chỗ gần điểm cho xe khách đi từ đường trên cao xuống và quay đầu về bến Mỹ ĐÌnh nó vẽ vạch kẻ chéo cấm đè. Nếu xe đi làn sát trong và quay đầu về bến thì ok nhưng đi thẳng qua đó để sang PVĐ hoặc rẽ về Hồ Tùng Mậu thì phải sang làn thứ 2 để đi không là đè lên vạch chéo ngay. Tối hôm trước em đi phi qua mới thấy, may k có xxx.

Mà cái chỗ này em k hiểu cách chia làn lắm. VD chiều Xuân Thủy đi thẳng sang Hồ Tùng Mậu, biển thì chia làm 3 làn, 1 rẽ trái và 2 làn đi thẳng nhưng dưới đường thì chia làm 4 làn (mỗi bên chân cầu chia làm 2 làn) vậy mình đi thế nào nhỉ? Để em xem lại cam rồi chụp hình gửi các cụ coi.

Chỉnh sửa cuối:

GiangChau

Xe hơi
Hôm qua em đi từ Phạm Hùng về Diễn cũng tí ăn quả vạch chéo chỗ quay đầu. May em đi chậm vẫn kịp xi nhan chuyển làn.

namthieunam

Xe tăng
cụ ko có ảnh ạ! cụ cho cái ảnh thì ngon...! :D

3077

Xe container
Cuối tuần em qua đó chụp ảnh hầu các cụ nhé :D, ngày thường em toàn đi đường Mễ Trì rồi qua SVĐ Mỹ Đình về cho đỡ đông

thinhkieuphong

Xe điện
chiều từ Hồ Tùng Mậu - Xuân Thủy, trên chỗ đèn đỏ ở Hồ Tùng Mậu, cái chỗ làn rẽ trái ở phía trên nó lại kẻ thêm ít xương cá, ko hiểu để làm gì các cụ ạ
- Các cụ cho em hỏi chỗ này 1 tí, nếu đi từ Phạm Văn Đồng lên để rẽ phải vào Hồ Tùng Mậu, có được phép rẽ ở làn phía trên ko, hay bắt buộc phải rẽ ở cái làn riêng chỗ Cực Rẻ ??? (Vì chiều từ Hồ Tùng Mậu rẽ phải ra Phạm Hùng có thể rẽ cả 2 làn (làn phía trên có biển đèn đỏ được rẽ phải) )

nhim bong

Xe tăng
chiều từ Hồ Tùng Mậu - Xuân Thủy, trên chỗ đèn đỏ ở Hồ Tùng Mậu, cái chỗ làn rẽ trái ở phía trên nó lại kẻ thêm ít xương cá, ko hiểu để làm gì các cụ ạ
- Các cụ cho em hỏi chỗ này 1 tí, nếu đi từ Phạm Văn Đồng lên để rẽ phải vào Hồ Tùng Mậu, có được phép rẽ ở làn phía trên ko, hay bắt buộc phải rẽ ở cái làn riêng chỗ Cực Rẻ ??? (Vì chiều từ Hồ Tùng Mậu rẽ phải ra Phạm Hùng có thể rẽ cả 2 làn (làn phía trên có biển đèn đỏ được rẽ phải) )
Chiều từ PVD rẽ phải về HTM chỉ rẽ ở cái đường dành riêng phía dưới thôi cụ ơi. Cồn lên đến đèn đỏ là 2 làn đi thẳng và 1 làn rẽ trái về Xuân Thủy thôi. Ở đèn đỏ không có biển "đèn đỏ được phép rẽ phải" về HTM.

Antilope

Xe buýt
Làn này chỉ dành cho xe quay đầu thôi cụ nhé, nhưng GTCC kẻ rất thiếu iot (không biết có cố tình không) vì lượng xe quay đầu rất ít mà nó kẻ cái làn rõ to phải 2 xe con đi được nên nhiều xe đi thẳng hoặc rẽ trái cứ chui vào làn này, lên một tí thì gặp ngay xương cá, nếu xxx vợt chỗ này thì tha hồ kiếm. Ngã tư này chủ yếu xxx đứng ở đầu PVĐ giao Xuân Thuỷ, các xe rẽ từ HTM sang PVĐ nếu qua chân cầu vượt bám làn trái là dính ngay.

Chỉnh sửa cuối:

thinhkieuphong

Xe điện
Làn này chỉ dành cho xe quay đầu thôi cụ nhé, nhưng GTCC kẻ rất thiếu iot (không biết có cố tình không) vì lượng xe quay đầu rất ít mà nó kẻ cái làn rõ to phải 2 xe con đi được nên nhiều xe đi thẳng cứ chui vào làn này, lên một tí thì gặp ngay xương cá, nếu xxx vợt chỗ này thì tha hồ kiếm. Ngã tư này chủ yếu xxx đứng ở đầu PVĐ giao Xuân Thuỷ, các xe rẽ từ HTM sang PVĐ nếu qua chân cầu vượt bám làn trái là dính ngay.
làn này dành cho xe rẽ trái chứ cụ, giờ nó kẻ lại đâm làn này to hơn tí (có cái biển chỉ làn ở trên cầu vượt mà). nói như cụ thì em đứng chỗ nào để rẽ trâi về pvd đây?

xecho

Xe tải
làn này dành cho xe rẽ trái chứ cụ, giờ nó kẻ lại đâm làn này to hơn tí (có cái biển chỉ làn ở trên cầu vượt mà). nói như cụ thì em đứng chỗ nào để rẽ trâi về pvd đây?
Đến gầm cầu vượt có chỗ cho cụ đứng rẽ trái PVĐ nhé, cụ mà đứng chỗ kẻ xương cá đấy để rẽ trái xxx nhìn thấy khó thoát

Antilope

Xe buýt
Đến gầm cầu vượt có chỗ cho cụ đứng rẽ trái PVĐ nhé, cụ mà đứng chỗ kẻ xương cá đấy để rẽ trái xxx nhìn thấy khó thoát
Cụ xecho hướng dẫn chuẩn rồi, muốn rẽ PVĐ cụ đi làn bên cạnh làn quay đầu (có xương cá), qua đèn đỏ cụ ép sát làn bên trái để rẽ trái, qua chân cầu vượt thì lại tiến lên một chút rồi mới rẽ, ép sát chân cầu rẽ trái là dính ngay. Biển phân làn trên cầu để cho vui thôi vì thực tế chỗ ngã tư này có rất nhiều làn chứ không phải chỉ có 3.

GiangChau

Xe hơi
Có cụ nào cho cái hình nên cho các bác chưa biết dễ hình dung.

donnisco

Xe hơi
bọn Gtcc vs xxx như nhau cả thôi,ăn bửn kinh khủng

thinhkieuphong

Xe điện
Cụ xecho hướng dẫn chuẩn rồi, muốn rẽ PVĐ cụ đi làn bên cạnh làn quay đầu (có xương cá), qua đèn đỏ cụ ép sát làn bên trái để rẽ trái, qua chân cầu vượt thì lại tiến lên một chút rồi mới rẽ, ép sát chân cầu rẽ trái là dính ngay. Biển phân làn trên cầu để cho vui thôi vì thực tế chỗ ngã tư này có rất nhiều làn chứ không phải chỉ có 3.
em vừa đi qua chỗ này, nhưng mà chiều từ đường trên cao xuống để rẽ trái về Hồ Tùng Mậu, thấy GTCC kẻ cái vạch y như đoạn từ Hồ Tùng Mậu rẽ trái về Phạm Văn Đồng, cũng có đoạn xương cá.
Em đang định đi ở chỗ đấy lên rồi rẽ, thì có mấy xe đằng trước em xi nhan phải vào làn bên cạnh (là làn kẻ vạch đi thẳng), em thấy ở trên họ đi lên rồi lại xi nhan trái vào làn trái để rẽ về Hồ Tùng Mậu, nên em cũng hoảng, rẽ theo họ . Chỗ này đèn đỏ nhưng có thêm cái đèn rẽ trái màu xanh ở giữa nên em rẽ luôn (ko có biển đèn đỏ được rẽ trái)
Nhìn phía xa ở Phạm Văn Đồng có 3xx đứng đối diện cái bốt, ở sát chân cầu vượt đang ngó nghiêng bọn em :D
==> Ko hiểu em đi như vậy đúng ko các cụ nhỉ. Chỗ này ko có cái biển chia làn như chiều kia

Chỉnh sửa cuối:

3077

Xe container
em vừa đi qua chỗ này, nhưng mà chiều từ đường trên cao xuống để rẽ trái về Hồ Tùng Mậu, thấy GTCC kẻ cái vạch y như đoạn từ Hồ Tùng Mậu rẽ trái về Phạm Văn Đồng, cũng có đoạn xương cá.
Em đang định đi ở chỗ đấy lên rồi rẽ, thì có mấy xe đằng trước em xi nhan phải vào làn bên cạnh (là làn kẻ vạch đi thẳng), em thấy ở trên họ đi lên rồi lại xi nhan trái vào làn trái để rẽ về Hồ Tùng Mậu, nên em cũng hoảng, rẽ theo họ . Chỗ này đèn đỏ nhưng có thêm cái đèn rẽ trái màu xanh ở giữa nên em rẽ luôn (ko có biển đèn đỏ được rẽ trái)
Nhìn phía xa ở Phạm Văn Đồng có 3xx đứng đối diện cái bốt, ở sát chân cầu vượt đang ngó nghiêng bọn em :D
==> Ko hiểu em đi như vậy đúng ko các cụ nhỉ. Chỗ này ko có cái biển chia làn như chiều kia
Họ đi đúng rồi đó, khi qua cái đèn đỏ đầu tiên (chân nó có vạch xương cá) thì cụ phải đi làn giữa để không đè vào xương cá (làn chỗ đó dành cho xe quay đầu về bến Mỹ Đình), sau khi qua đèn đỏ đầu tiên thì lại liệng trái bám sát chân cầu để đi vào làn rẽ trái về Hồ Tùng Mậu.

Chiều em sẽ đi qua chụp ảnh phục vụ các cụ nhé, mà nó vẽ ở cầu này thì mấy cầu chỗ Big C, Nguyễn Trãi chắc cũng sắp vẽ thôi vì nó na ná nhau

piccolo

Xe buýt
Cái chỗ này cụ nào mà mới đi kiểu gì cũng bị ko chuyển làn kip vì rất động

HCVN

Xe máy
Tại nút giao này chiều đi từ phạm văn đồng rẽ trái ra xuân thủy mới không thể chấp nhận được sau khi đèn xanh các phương tiện muốn rẽ trái ra xuân thủy thì phải bám làn trái nhưng sau khi qua 2 làn ở giữa để rẽ trái thì gặp ngay cái xương cá ở chân thứ 3 của cầu, mà cái xương cá này dùng cho chiều đi từ hồ tùng mậu đi xuân thủy nó chiếm 1/2 làn cho rẽ trái, cụ nào không để ý là chẹt ngay vào cái xương cá. Không hiểu chúng nó có gì trong đầu mà lại vẽ thế nhỉ ?????

thinhkieuphong

Xe điện
tóm lại đi như nào mới chuẩn các cụ nhỉ. Em hiện tại rẽ trái đang đứng chờ ở chỗ xương cá (có vạch rẽ trái mà). Đứng ở làn có vạch đi thẳng có vẻ ko hợp lí