Đã cụ nào dính chưa.vào phán cho e với!

Tuy Heo

Xe hơi
Xe e nửa tháng nay bị sôi và hao nước.Nhớ hôm đầu tiên-do chưa có kn nên e chạy đến mức độ khói bốc lên từ capô như bị cháy xe.,dân tình hai bên đường được phen hú vía(thế mà đồng hồ nhiệt ko lên ạ).Vì bận nên e theo tư vấn của bác gara.,cứ để vậy đi tạm khi nào hết nuớc lại đổ thêm.tính ra tuần này e đổ hết 5 lần-mỗi lần 3 chai lavie 1'5lít.Hôm nay rảnh rỗi e mang xe đi ktra thì có 2 chiều hướng:mấy chú ở gara thì khẳng định xe e bị thổi gioăng quylat j đấy, thay gioăngvà công £=4 triệu và hạ máy(e hơi lo),còn mấy chú trong hãng bảo xe a có thể bị bẩn và tắc két nước+thay bình nước phụ+công thay thế và khi tháo két ra xe a sẽ bị hao khoảng 2l dầu số £=2'5 triệu.Các cụ phán hộ e ai đúng ai sai-và xe cụ nào đã bị thế này thì mách hộ e với.xe e ếch 3.0-2005 ạ.Và e thắc mắc là sao khi tháo két nước lại bị hao dầu hộp số vậy các cụ .E cảm ơn nhiều.

hat65

Xe điện
Vụ hao nước cháu ko có ý kiến
Trên két nước xe at có ngăn 1 góc để cho dầu hộp số chạy qua đc làm mát, khi hạ két nước thì lượng dầu trong két, và 2 đầu ống dầu cắm vào két sẽ chảy mất,

Tuy Heo

Xe hơi
Vụ hao nước cháu ko có ý kiến
Trên két nước xe at có ngăn 1 góc để cho dầu hộp số chạy qua đc làm mát, khi hạ két nước thì lượng dầu trong két, và 2 đầu ống dầu cắm vào két sẽ chảy mất,
vậy ạ,cảm ơn cụ đã khai sáng.

kole-molet

Xe hơi
có đâu 80k một hộp dầu hộp số nhỏ thôi cụ à, hôm cháu thay con ff tổng thể hết có 600k thôi (8 hộp vs công thợ)

3077

Xe container
Bốc khói mà đồng hồ nhiệt không lên thì cũng lạ nhỉ các cụ, nó lắp cho vui thôi à?

Phuvh

Xe buýt
Em gặp trường hợp như cụ rồi
Nếu đường ống k rò rỉ chẩy nước mát thì cụ kiểm tra quạt giá làm mát nhé.
À mà điều hòa của cụ còn ổn không? Nếu điều hòa k ổn thì cụ kiểm tra 2 cái quạt gió như em bảo nhé/

Trước xe em cũng đang dừng đèn đỏ bốc khỏi nghi ngút ở capo dân tình chạy chối chết :)
hóa ra hỏng quạt gió k làm mát được nên nó ngặt điều hòa, mở nắp lên bình sôi sùng sục rồi ngót lúc nào ý :))

Chỉnh sửa cuối:

ngocchau2013

Xe tải
Website
hayphim.tv
cụ kiểm tra lại cảm biến nhiệt nhé . xe 3.0 mà thợ lại tư vấn cứ để vậy đi là không được rồi . của cụ có nhiều nguyên nhân dẫn đến . két nước bẩn ( cụ mang ra gara tháo . thông và kiểm tra xem có bị bục không . trên em công thông hàn két khoảng 500k ) . thứ hai cụ nổ máy ko bật điều hòa một lúc xem quạt mát có làm việc không . nếu xe cụ bị thổi gioăng thì cụ sẽ thấy xe đi có hiện tượng đi bị giật . xe chạy nhanh nóng máy .cảm giác xe đi rất ì xe . cụ nên xử lí sớm kẻo thay máy bất cứ lúc nào . cần tư vấn cụ alo em 096 bốn 6 56 079

Chỉnh sửa cuối:

hat65

Xe điện
Bốc khói mà đồng hồ nhiệt không lên thì cũng lạ nhỉ các cụ, nó lắp cho vui thôi à?
Thế nó tèo cục cảm biến nhiệt thì kim sao lên đc. Bệnh này phải khám trực tiếp xem đầy đủ các dữ kiện mới dám chuẩn bệnh đc. Nhưng mấy ông thợ phán tắc két nước em thấy ko chuẩn lắm, tháo 2 đầu ống vào két, bịt lỗ trên, đổ nước vào mà chảy ra lỗ dưới là thông chứ cần gì phải tháo két ra để súc trong khi ko chắc nó có tắc hay ko

toaninova

Xe đạp
cụ cứ vứt vào hãng và hỏi nó có chắc chắn với bệnh nó phán ko? và bắt nó cam kết nếu ko hết thì ko trả tiền hay làm thế nào đó cho hết mới trả tiền. kiểu như là bảo hành ấy.

Tuy Heo

Xe hơi
Em gặp trường hợp như cụ rồi
Nếu đường ống k rò rỉ chẩy nước mát thì cụ kiểm tra quạt giá làm mát nhé.
À mà điều hòa của cụ còn ổn không? Nếu điều hòa k ổn thì cụ kiểm tra 2 cái quạt gió như em bảo nhé/

Trước xe em cũng đang dừng đèn đỏ bốc khỏi nghi ngút ở capo dân tình chạy chối chết :)
hóa ra hỏng quạt gió k làm mát được nên nó ngặt điều hòa, mở nắp lên bình sôi sùng sục rồi ngót lúc nào ý :))
cụ Thắng FTX cắm máy check quạt kiếc ok hết ạ

Tuy Heo

Xe hơi
cụ cứ vứt vào hãng và hỏi nó có chắc chắn với bệnh nó phán ko? và bắt nó cam kết nếu ko hết thì ko trả tiền hay làm thế nào đó cho hết mới trả tiền. kiểu như là bảo hành ấy.
nó cứ bla blo chứ ko dám chốt ạ.mình có bệnh thì lo nên đành phải chọn phương pháp lọại trừ thôi ạ

3077

Xe container
Thế nó tèo cục cảm biến nhiệt thì kim sao lên đc. Bệnh này phải khám trực tiếp xem đầy đủ các dữ kiện mới dám chuẩn bệnh đc. Nhưng mấy ông thợ phán tắc két nước em thấy ko chuẩn lắm, tháo 2 đầu ống vào két, bịt lỗ trên, đổ nước vào mà chảy ra lỗ dưới là thông chứ cần gì phải tháo két ra để súc trong khi ko chắc nó có tắc hay ko
Theo em nếu tèo thì bình thường nó sẽ nằm đơ 1 chỗ, không biết xe cụ chủ như nào? Em đoán là kim nó vẫn lên tới vạch gần giữa như lúc bình thường. Chứ đi bt mà kim nhiệt đứng im mức 0 mà không thấy bất thường thì hơi bị chủ quan.