Đã có cụ nào găp sự cố như em chưa? Cần tư vấn khẩn cấp!!!!!... Em Thanhks các cụ!!!

Spectra2003

Đi bộ
Xe em Kia spectra đời 2003 lúc nào nổ máy đèn cảnh báo "check" cũng nhấp nháy, Kiểm tra và bảo dưỡng tất tần tật OK đèn vẫn thế. Xin hỏi có cụ nào gặp trường hợp như vậy chưa, có nguy hiểm khi vận hành k? và cách xử lý ntn..... Cảm ơn các cụ rất nhiều!!!!

novsf

Xe tải
Xe em Kia spectra đời 2003 lúc nào nổ máy đèn cảnh báo "check" cũng nhấp nháy, Kiểm tra và bảo dưỡng tất tần tật OK đèn vẫn thế. Xin hỏi có cụ nào gặp trường hợp như vậy chưa, có nguy hiểm khi vận hành k? và cách xử lý ntn..... Cảm ơn các cụ rất nhiều!!!!
Rồi ạ. Xe trước em bị. Nhưng mà kèm theo là hiện tượng xe "điên". Lúc thì nó lịm đi, lúc thì nó rồ lên 2000 rpm. Xe cụ có hiện tượng gì không?
Sau đó nhờ cụ hardtop chỉ trên OF này, em mang đến chỗ cụ ấy: HDC 199 Minh Khai cắm máy vào đọc lỗi. Hóa ra, trong quá trình sửa chữa thợ cắm (nối) sai cảm biến ôxy. Mất một tý buổi sáng là xong.

Vậy em nghĩ cụ cũng cần phải cho vào chỗ nào có máy đọc. Nếu ở gần Minh Khai thì cho vào HDC luôn.