Đã bác nào bị gara Mạnh Sơn chăn như em chưa

Quái xế

Xe buýt
E toàn vào hãng nên chưa bị cái gara này thịt lần nào ợ. Cũng nghe phong phanh giang hồ đồn đại là cái gara này hay chăn gà và thịt lừa lắm

tazzan_man

Xe tăng
cụ lập thớt nữa làm gì. Post bên kia được rồi.

Chibeo

Xe tải
Sơn xe bình dân ở đâu tốt các cụ nhỉ

Hungnguyenhanoi

Xe hơi
Sau những comment như thế này em nghĩ thằng này sẽ còn ít { Gà { để thịt hơn, Các Cụ Ở khu vục Ngọc hồi, Pháp vân cũng nên cẩn thận vì ở đó có 1 xưởng Mạnh Sơn nữa không biết lãm ăn lừa đảo giống ơ Dưường Láng không?

doilamegi

Xe buýt
Chắc cụ bức xúc quá nên lại mở thớt này nữa ợ?e thấy thớt bên kia các cụ ném đá cũng khiếp lắm rồi! :D

Hungnguyenhanoi

Xe hơi
Nó bổ máy mà chảy dầu tứ tung em phải đem ra gara khác fix lại, đem xe về thành lợn què

vipbin

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
protexvn.com
Năm 2008 xe em cũng bị gara này chăn, đợt đó em đi công tác nên cho ông anh mượn xe, chẳng hiểu sao xe nổi đèn check ~X(anh em đánh xe vào đấy( nhà anh em ở Yên hòa gần đấy) nó cắm máy tính vào check rồi nó phán "hỏng hộp số tự động" "nếu sửa dc cái này hết 18tr, bảo hành 6 tháng", trong khi đó xe vẫn chạy bình thường nhé các cụ, ông anh em gà mờ cứ để nó tháo nắp cacte hộp số ra xong mới gọi điện cho em, thế rồi em bảo cứ lắp vào mà chạy, ko vần đề gì đâu, thế mà nó tính tiền kheck, với cả công tháo ra lắp vào ( ko phải hạ cả hộp số đâu nhé, không thay dầu luôn) là 2 củ khoai tròn, mấy hôm sau e cho vào hãng KIA mỹ đình cũng phán "anh nên thay cả hộp số cho yên tâm, chắc chỉ khoảng hơn 40tr tí thôi mà"~X(mựa, cái xe KM đểu mà thay cả hộp số hơn 40 củ mà chúng nó nói ko biết ngượng mồm, em bảo chúng nó cứ tháo cái hộp số xuống, tháo hết ra rồi vệ sinh sạch sẽ cho anh, cấm ko dc thay bất kể cái gì, thế rồi chúng nó làm từ sáng đến chiều là xong, thay dầu hộp số mới vào, lên xe đề nổ thế là chẳng thấy đèn check đâu nữa, thằng cu em ở đó lại mang máy tính ra quét lỗi 1 lần nữa xong bảo em " hết lỗi rồi anh ạhh, nhưng em cá với anh nửa tháng nữa kiểu gì nó cũng bị lại"em chỉ ậm ừ cho qua chuyện rồi thanh toán cũng hết 2 củ cho tất cả mọi công đoạn,
Nói thật là lúc đấy về em định bán xe, nhưng đợt đó cũng chưa có tiền để nâng cấp nên cứ để chạy,vừa đi vừa nghe ngóng nhưng rồi hơn 1 năm, rồi hơn 2 vạn km nữa cũng vẫn bt chảng có vấn đề gì, rồi bất chợt có xèng thế là em đổi SF, lúc em bán xe cho thợ xe mà ông ý còn chăng phát hiện ra việc em sửa chữa cơ mà KM 2007 mà em bán 280tr vào tháng 8 năm 2008

Chỉnh sửa cuối:

Hungnguyenhanoi

Xe hơi
Thế là cụ cũng bị nó chơi nhẹ vì mình biết, nếu biết thì nó lấy tiền công tháo lắp để chống móm, em theo nó nên bị nặng quá

phuongtv_76

Xe container
E hôm nào đi bộ thể dục buổi tối cũng qua cái Gara này, lúc đó nghĩ đến các cụ e muốn cho nó mấy hòn gạch

carrodemao

Xe máy
bọn mạnh sơn này sắp đóng cửa rồi :))

thubayvn

Xe tải
Thời buổi bây giờ lắm mẹ mìn thật

Kiyokawa

Xe tải
Sau những comment như thế này em nghĩ thằng này sẽ còn ít { Gà { để thịt hơn, Các Cụ Ở khu vục Ngọc hồi, Pháp vân cũng nên cẩn thận vì ở đó có 1 xưởng Mạnh Sơn nữa không biết lãm ăn lừa đảo giống ơ Dưường Láng không?
Kính cụ em đây ạ
Nhân tiện câu chuyện này em kể luôn câu chuyện của em:
Hôm cuối tháng 11 âm lịch, gđ em có chở chị gái và các cháu từ quê lên hà nội về nhà anh rể. Đang đi đến cái đoạn đường trên cao khu Linh Đàm thì cảm giác thấy cần số bị tuột ra, gọi cho gara cũng bảo là như vậy luôn, em gọi cứu hộ, thì 1 lúc sau cứu hộ xuống, kéo xe em về gara mà em nhờ cứu hộ tìm giúp, hắn ta kéo thẳng đến gara Mạnh Sơn ở 38 Ngọc Hồi, bỏ qua rất nhiều gara gần trên đường. Và cuối cùng lấy em 900k em ok ko phàn nàn gì?
Quay vào xe của mình, yêu cầu kích lên kiểm tra càng số trước, nhưng tay chủ gara không nghe, cứ yêu cầu thợ tháo cái chỗ dưỡng cần số chỗ gần tay nắm đấy, xong luôn mồm kêu hỏng bát số, bệnh này nặng, chỗ anh em, anh lấy chú 3,5 củ để anh hạ bát số các kiểu bla bla. Em tiếp tục yêu cầu dừng lại và cho xe lên cầu kiểm tra xong rồi làm gì thì làm, hắn ta còn nói: "anh là thợ, anh biết bệnh của xe chứ" rồi tiếp tục chỉ đạo mấy thằng thợ làm rất mạnh tay ở chỗ cần số trong khoang lái. Em quát to, yêu cầu dừng lại và kích cầu lên, và kết quả kích lên là xe em mất con ốc nối cần số với hộp số. Thay xong hắn ta đòi em 600k với lý do là chi cho người lái xe cưu hộ 500k rồi anh chỉ được 100. Em nhẹ nhàng cảm ơn và nói, vâng sữa của con em đây, bác cho đi dễ dàng quá!
Kết lại là tiền em không tiếc, em chỉ tiếc sao khó găp người tốt bụng thế?

minhdat1984

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Chỉnh sửa cuối:

laixesecon

Xì hơi lốp
Cụ qua e hn đảm bảo sơn gò mày gầm rổ rá hữu nghị các cụ of lun. Em tuyến 0983.223.147 nhiệt tình tư vấn cho cac cụ
Sơn xe bình dân ở đâu tốt các cụ nhỉ
Kính cụ em đây ạ
Nhân tiện câu chuyện này em kể luôn câu chuyện của em:
Hôm cuối tháng 11 âm lịch, gđ em có chở chị gái và các cháu từ quê lên hà nội về nhà anh rể. Đang đi đến cái đoạn đường trên cao khu Linh Đàm thì cảm giác thấy cần số bị tuột ra, gọi cho gara cũng bảo là như vậy luôn, em gọi cứu hộ, thì 1 lúc sau cứu hộ xuống, kéo xe em về gara mà em nhờ cứu hộ tìm giúp, hắn ta kéo thẳng đến gara Mạnh Sơn ở 38 Ngọc Hồi, bỏ qua rất nhiều gara gần trên đường. Và cuối cùng lấy em 900k em ok ko phàn nàn gì?
Quay vào xe của mình, yêu cầu kích lên kiểm tra càng số trước, nhưng tay chủ gara không nghe, cứ yêu cầu thợ tháo cái chỗ dưỡng cần số chỗ gần tay nắm đấy, xong luôn mồm kêu hỏng bát số, bệnh này nặng, chỗ anh em, anh lấy chú 3,5 củ để anh hạ bát số các kiểu bla bla. Em tiếp tục yêu cầu dừng lại và cho xe lên cầu kiểm tra xong rồi làm gì thì làm, hắn ta còn nói: "anh là thợ, anh biết bệnh của xe chứ" rồi tiếp tục chỉ đạo mấy thằng thợ làm rất mạnh tay ở chỗ cần số trong khoang lái. Em quát to, yêu cầu dừng lại và kích cầu lên, và kết quả kích lên là xe em mất con ốc nối cần số với hộp số. Thay xong hắn ta đòi em 600k với lý do là chi cho người lái xe cưu hộ 500k rồi anh chỉ được 100. Em nhẹ nhàng cảm ơn và nói, vâng sữa của con em đây, bác cho đi dễ dàng quá!
Kết lại là tiền em không tiếc, em chỉ tiếc sao khó găp người tốt bụng thế?
Thời buổi bây giờ lắm mẹ mìn thật
Nó bổ máy mà chảy dầu tứ tung em phải đem ra gara khác fix lại, đem xe về thành lợn què

Kiyokawa

Xe tải
Cụ qua e hn đảm bảo sơn gò mày gầm rổ rá hữu nghị các cụ of lun. Em tuyến 0983.223.147 nhiệt tình tư vấn cho cac cụ
Em liu số cụ, có cơ nhỡ trên Hà nội thì em sẽ tìm cụ :D