Đánh giá cx-3 có tiếng rít gió khi sang số ( 2 qua 3)

ducbaqh37

Xe đạp
em chào các cụ...xe em mazda cx-3 sô tự động mua đc 1 năm chạy đc 12k km 1-2 tháng nay e phát hiện ra..khi chạy chyển số từ số 2-3 khi bắt đầu chuyển số 3 thì nghe tiếng rít gió rất rõ ( kêu chiu...chiu..như súng đồ chơi)...em đã test cả trăm lần và khẳng đinh..khi dừng lại hẳn về N đạp ga ko nghe..sau đó e về D tăng tốc ( số 1 qua số 2 ) lại ko kêu..nhưng khi từ số 2 qua số 3 hạ ga thì lại nghe tiếng rít gió đó..oái ăm là dừng lại dí ga lại ko nghe...số 1 qua số 2 và các số còn lại thì ko nghe mặc dù tất cả đều chuyển số ở 1 vòng tua..e có thử cố định 1 vòng tua nhưng chỉ có số 2 qua 3 là nghe..cái số đó thì e tính từ khi xe dừng hẳn và khi tăng ga nó hạ ga sang số..em tính đc và thử cả trăm lần đúng là chỉ mỗi số 2 qua 3 là bị..em có hỏi các nơi và đc thông tin như sau ạ
1: em vào hãng thì hãng kiểm tra toàn bộ bên ngoài và gió trong xe sau đó , hãng phán là bị bạc đạn hộp số phải rã hộp số mà xe e đang mới mà rã ra thì ko nỡ,với lại nếu như bị bạc đạn thì chạy số nào cũng bị phải ko ạ, với nó kêu xào xào,
2: e vào 1 gara họ đoán là tiếng này ko phải do máy và hộp số...vì máy nghe rất êm,cắm máy đọc lỗi cũng không phát hiện gì đặc biệt,chỉ thấy cái thông số máy phát hơi yếu dưới 13v gì đó..họ đoán là bị biến mô,,và theo em tìm hiểu nếu biên mô bị hư thì khi chuyển số tất cả mọi số nó vẫn hú
3: em hỏi ông anh quen thì ông bảo ra nói ngta reset lại phần mềm xe..tháo cọc bình gì ở xe ấy
các anh chị có xe bị rồi cho e xin phương pháp sửa chữa với ạ..hoặc ai đã từng đoán bẹnh chỉ giúp e với ạ...em cảm ơn các cụ nhiều