[Funland] [CỨU NGƯỜI] Đang cần rất nhiều máu nhóm A để cứu một em nhỏ [Viện 103- Hà Đông]

tran_tien

Xe hơi
Bài này em chép từ forum voz qua ô phở để hy vọng sẽ có nhiều người biết để giúp đỡ ạ. :)

Tin buồn:
Vào hồi 5h sáng nay, do bệnh tình quá nặng và tiến triển xấu, em Việt Hoàng đáng thương của chúng ta đã ra đi. Nguyên nhân: Multiple organ disfunction syndrome (tạm hiểu là suy đa tạng)

Xin chia buồn đến gia đình em.
Mong em an nghỉ
http://vozforums.com/showthread.php?t=2782510

Để bớt trung gian và update chính xác , các bác có máu A có thể gọi và hỏi tình hình máu trong ngày mới nhất Trực tiếp với cô Thoa, bác ruột của cháu bé ạ.
Số điện thoại: 0912.949.606

Ai đăng kí tham gia gọi đến số của Bác cháu bé (24/24h) cô Thoa: 0912949606, hoặc bố cháu bé: chú Quế 01657703814)

Update: Chỉ nhóm máu A thôi ạ (truyền trực tiếp), mod nào qua sửa title cho em với

Xin chào anh em vOzer ,

Em là một sinh viên Học viện quân y, nằm vùng diễn đàn đã lâu, đủ để biết sự nhiệt tình, thương người và ...hung hãn của anh em vOzer .
Em xin đi thẳng vào vấn đề, chuyện này là chuyện cứu người, và gấp lắm rồi ạ.
Bọn em là sinh viên thực tập nên biết được tin (KHÔNG PHẢI TIN GỬI KIỂU YAHOO ĐÂU, XÁC NHẬN LÀ CHÍNH XÁC):

Có một em bé 12 tuổi, tên là Nguyễn Việt Hoàng (nhà ở Văn Điển, Hà Nội) đang trong tình trạng hết sức nguy kịch.

Chẩn đoán của bác sĩ: Suy đa tạng trên bệnh nhân đa chấn thương (Gãy dập nát 1/3D xương đùi). Hiện đã tháo khớp gối, gẫy phức tạp khung xương chậu, gẫy hở xương cẳng tay F, gãy dập nát tổ chức phần mềm xương cẳng chân T.

Nói qua như thế để các bác biết được tình trạng hết sức nguy kịch của em bé đó. Một chấn thương khủng khiếp với cậu bé mới chỉ học lớp 6.

Hiện tại, mỗi ngày em phải truyền 4 đơn vị máu (250cc x 4 = 1lit máu).
Và em ý đã nằm viện cấp cứu 20 ngày rồi ạ

Hiện tại, bệnh viện (Quân y viện 103 Hà Đông) đã không còn đủ máu cho cháu bé nữa. Sinh viên cũng như người nhà đang dùng mọi phương pháp huy động nguồn máu (nhắn tin, facebook, yahoo,...)

Em đăng bài này lên đây với mong muốn các bác AI Ở HÀ ĐÔNG, HAY LÂN CẬN HÀ ĐÔNG (CỤ THỂ LÀ VIỆN 103), HÃY ĐẾN GIÚP CHO CHÁU BÉ ĐÓ MỘT ĐƠN VỊ MÁU.

MỖI NGƯỜI MỘT ĐƠN VỊ MÁU, NHIỀU NGƯỜI SẼ KÉO DÀI SỰ SỐNG CHO CHÁU BÉ.

Thiết nghĩ trước ta e ngại hiến máu vì không biết máu sẽ đi đâu, nay như thế này, không có lí gì chúng ta chần chừ cả.

THÔNG TIN:
Nhóm máu A
Vì thế các thím ai có nhóm A, chỉ A thôi ạ (nhóm O không được vì truyền trực tiếp) (em nhóm B )

Chỉ cần đủ cân (>45kg), khỏe mạnh, không mắc bệnh truyền nhiễm là có thể được.

Thậm chí không cần truyền đến 1 đơn vị máu đâu ạ, nói thế đủ để các bác thấy máu đang thiếu như thế nào.

ĐỂ GIÚP ĐỠ, rất đơn giản, các bác chỉ cần đến khoa B11 - Viện Quân y 103, nói rõ muốn tặng máu cho cháu bé tên Việt Hoàng là các bác sĩ, y tá sẽ biết ngay và chỉ dẫn giúp đỡ các bác.
Nếu các bác e ngại, có thể pm inbox em, em sẽ giúp đỡ thêm :) .

Một lần nữa, em mong các bác AI có nhóm máu A, có thời gian, Ở HÀ ĐÔNG hãy nhiệt tình giúp đỡ. Vì một sinh linh con người đang trong cơn hiểm nghèo.

Update: Em vừa hỏi bác sĩ kĩ hơn, trường hợp này là truyền máu trực tiếp - nghĩa là các bác nằm cạnh và truyền thẳng máu của mình sang cho em bé ý ạ, nên em rất cần đông đảo các bác, để lại số điện thoại giúp em, để khi nào bác sĩ cần, em sẽ gọi cho danh sách đó để xem ai có thể đến viện và truyền trực tiếp được.
Em xin nhắc lại:
- Để lại số điện thoại để em gọi lại.
- Truyền máu trực tiếp
- Và truyền khi em bé đó cần
Hơi phiền một chút nhưng do nặng quá các bác ạ :(

Ai đăng kí tham gia có thể để lại số điện thoại, hoặc sms "Voz- Tên của các bác - Thời gian rảnh" đến số của em: 098.414.4492 ạ :)

Bác nào đi qua ủn lên cho em với ạ, em xin cảm ơn.
Em xin cảm ơn sự ủng hộ của các bác :)
theo như tớ biết, có xem qua bệnh án thì em ấy bị ô tô đâm trên đường đi học về và bị kéo lê trên đường, rất thương tâm, đang phải lọc máu liên tục và truyền "máu tươi". các chỉ số đánh giá mức độ tổn thương gan và cơ đều tăng, hồng cầu, hematocrit giảm, đặc biệt tiểu cầu giảm rất mạnh, tích lũy ure cao, rất dễ dẫn đến suy thận ... ... chưa bao h nhìn 1 bệnh án đau thương đến vậy. Người nhà bệnh nhân gọi điện tới hỏi XIN MÁU mà giọng cứ nấc nấc ... ... dù sao em nó cũng đáng tuổi em mình ... ...
Mọi người chỉ cần kêu gọi đi hiến máu thôi, chưa cần biết nhóm máu, đến khoa huyết học sẽ làm xét nghiệm, nếu là máu A thì lập tức sẽ gọi người nhà đến nhận ngay những cc máu quý giá này

Chỉnh sửa cuối:

Habuon89

Xe buýt
E cũng muốn giúp nhưng e ko biết nhóm máy của mình là gì,giờ phải làm thế nào ạ?

tran_tien

Xe hơi

N_V_L

Xe điện
Em chẳng biết mình nhóm nào nữa hihi, ủn thớt lên thôi ạ, chúc cháu bé sớm bình phục.

safenoodles

Xe cút kít
Em nhóm máu A đây ạ, nhưng em 42,5 kg. :(
Cầu mong cháu bé nhanh khỏe ạ!

"Chỉ cần đủ cân (>45kg), khỏe mạnh, không mắc bệnh truyền nhiễm là có thể được."

MyMac

Xe điện
Em nhóm AB ạ. Em thấy bác Krongviet có thể giúp được em bé vì nhóm O của bác có thể truyền được cho cả 4 nhóm. Bác làm ơn liên lạc ngay với cụ chủ thớt đi ạ.

tran_tien

Xe hơi
O cho nhóm nào cũng được. Cụ là phù hợp đấy !!! Vấn đề bây h là cụ cho được mấy lít?
Chỉ A thôi ạ vì truyền trực tiếp :(

Update :

theo như tớ biết, có xem qua bệnh án thì em ấy bị ô tô đâm trên đường đi học về và bị kéo lê trên đường, rất thương tâm, đang phải lọc máu liên tục và truyền "máu tươi". các chỉ số đánh giá mức độ tổn thương gan và cơ đều tăng, hồng cầu, hematocrit giảm, đặc biệt tiểu cầu giảm rất mạnh, tích lũy ure cao, rất dễ dẫn đến suy thận ... ... chưa bao h nhìn 1 bệnh án đau thương đến vậy. Người nhà bệnh nhân gọi điện tới hỏi XIN MÁU mà giọng cứ nấc nấc ... ... dù sao em nó cũng đáng tuổi em mình ... ...
Mọi người chỉ cần kêu gọi đi hiến máu thôi, chưa cần biết nhóm máu, đến khoa huyết học sẽ làm xét nghiệm, nếu là máu A thì lập tức sẽ gọi người nhà đến nhận ngay những cc máu quý giá này

viscd7

Xe máy
em ủn hộ cụ, em nhóm máu B-
cầu chúc em bé qua cơn hoạn nạn

MyMac

Xe điện
Các cụ ơi, ủn thớt lên nào.

Habuon89

Xe buýt
Mai đi bv 103 à cụ?Thủ tục?Cháu thật,cháu chưa đi truyền hay xét nghiệm máu bao giờ nên chả có kinh nghiệm.

The Killer

Xe điện
Đẩy lên trang 1 chúng ta cùng tìm người giúp nhé! :)

nangct

Xe tăng
em máu a nhưng ở tận hải dương cụ ah, có cách nào ko?

Habuon89

Xe buýt
Cụ chủ ơi,xem xét trường hợp của em đi.

www.bka.vn

Xe tăng
Website
retrofit.vn
Em có đi hiến máu mà chả thấy kq nên k biết nhóm nào

Chỉnh sửa cuối:

tran_tien

Xe hơi
Mai đi bv 103 à cụ?Thủ tục?Cháu thật,cháu chưa đi truyền hay xét nghiệm máu bao giờ nên chả có kinh nghiệm.
Mợ ạ, nếu mợ rảnh thì mợ đến viện, đăng ký xét nghiệm máu đến lúc có kết quả chỉ 5-10 phút thôi.