[Funland] Cướp ngày của xe khách

Highvoltage2207

Xe buýt
Còn có ai gửi hàng thì chúng lấy cước vô tội vạ.
Đọc còn của các cụ thì hầu hết đều chấp nhận việc làm ăn kiểu chộp giật, gian trá, thiếu đạo đức. Vậy thử hỏi đến bao giờ mới có được một xã hội tốt hơn
Xin hỏi cụ xe khách thì ưu tiên chở người hay chở hàng?
Cụ kêu gọi một xã hội tốt hơn, thì theo em xã hội tốt hơn trước hết phải là xã hội được phân công rõ ràng, mọi người làm tốt công việc của mình trước đã.

Xe khách vốn nó ưu tiên chở người và chút hành lý xách tay nhẹ nhàng kèm theo chứ không ưu tiên chở hàng. Cụ đã mang hàng ra gửi xe khách (mục đích chính là muốn nhanh) lại còn hàng cồng kềnh, bị chém giờ lên đây kêu và bảo người ra trấn lột là không ổn. Muốn gửi hàng thì hãy sử dụng các dịch vụ gửi hàng, nhanh có chậm có - có biểu phí và tính cước, hóa đơn rõ ràng.
Vậy cụ đã bao giờ đi máy bay bị quá cân hành lý rồi đóng tiền phí quá cân - xem nó đắt hay rẻ chưa? Hoặc cụ đã bao giờ sử dụng dịch vụ vận chuyển siêu tốc (VD Nasco express) bao giờ chưa? cụ thấy nó tính phí đắt hay rẻ?
- Cái gì cũng có giá của nó chứ cụ - muốn nhanh thì phải chịu đắt, còn vừa muốn nhanh vừa muốn rẻ thì ....

Chỉnh sửa cuối:

An Dương

Xe máy
Xin hỏi cụ xe khách thì ưu tiên chở người hay chở hàng?
Cụ kêu gọi một xã hội tốt hơn, thì theo em xã hội tốt hơn trước hết phải là xã hội được phân công rõ ràng, mọi người làm tốt công việc của mình trước đã.

Xe khách vốn nó ưu tiên chở người và chút hành lý xách tay nhẹ nhàng kèm theo chứ không ưu tiên chở hàng. Cụ đã mang hàng ra gửi xe khách (mục đích chính là muốn nhanh) lại còn hàng cồng kềnh, bị chém giờ lên đây kêu và bảo người ra trấn lột là không ổn. Muốn gửi hàng thì hãy sử dụng các dịch vụ gửi hàng, nhanh có chậm có - có biểu phí và tính cước, hóa đơn rõ ràng.
Vậy cụ đã bao giờ đi máy bay bị quá cân hành lý rồi đóng tiền phí quá cân - xem nó đắt hay rẻ chưa? Hoặc cụ đã bao giờ sử dụng dịch vụ vận chuyển siêu tốc (VD Nasco express) bao giờ chưa? cụ thấy nó tính phí đắt hay rẻ?
- Cái gì cũng có giá của nó chứ cụ - muốn nhanh thì phải chịu đắt, còn vừa muốn nhanh vừa muốn rẻ thì ....
Cụ có thể đọc hết hết bài của em rồi hãy còm không? Đấy em cũng cho là ý thức đấy

An Dương

Xe máy
Em thấy có cụ “chấp nhận” thôi, còn các cụ khác còm là deck “chấp nhận” ra chỗ khác gửi. Cụ cứ đi nhét chữ vào mồm người ta :(
Chấp nhận của em ở đây là chấp nhận xã hội có vấn nạn chặt chém khách như vậy. Chứ ko phải là chấp nhận giá vé kia cụ nhé. Đọc kỹ hiểu rồi hãn phát biểu cụ ạ

Highvoltage2207

Xe buýt
Cụ có thể đọc hết hết bài của em rồi hãy còm không? Đấy em cũng cho là ý thức đấy
Em đọc xong mới comment chứ cụ :)

Cụ tỏ thái độ bức xúc nhưng các tình huống đưa ra thì lại nêu một cách rất chung chung.

Đối với ý kiến trái chiều (với mong muốn của cụ) thì cụ quy chụp là ủng hộ những sai trái.

Quay lại còm của em nhé, cụ có thể trả lời những câu hỏi nêu ra trong đó không?

hbu082

Xe container
tôi xin lậy cái ông rân. ông bắt xe nhưng ông thích đại tiện, bạ đâu bắt đấy, thậm chí đứng ở cao tốc vẫy xe, lên đường trên cao vẫy xe, bắt bất kỳ đâu tiện nhất, đến khi bị bóp cổ thì ông lại chửi chính quyền. bao giờ các ông vào bến mua vé, lên xe mà bị nó bóp cổ thì ông hãy kêu.
Em đang bức xúc mấy vụ dừng bắt khách dọc đường của bọn xe khách, vấn nạn ngay trước mắt mà bên thanh tra với cs GT không làm ăn gì, rất nguy hiểm.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Gửi kiểu này dạng tiện chuyến, nó vưỡn tính 1 thùng mì tôm bằng 1 xuất đi xe, tầm 80-100k, chắc cụ thớt không hỏi giá trước (các xe khác cũng kiểu thế)
đúng rồi cụ
Nhỏ nhẹ để thì họ tính 50% vé
Thùng hàng nặng & bao tải họ tính 100% vé.
HN - QN em không rõ, chứ HN - NB em gửi suốt.

Website
noithatvecto.com
Theo mình lấy cước cao hơn bình thường 10 lần như thế gọi là ăn cướp. vi phạm luật kinh doanh, và đạo đức kinh doanh. Như mấy ông cho vay nặng lãi, nếu con nợ và chủ nợ ra pháp luât thì ông cho vạy lại là người sai. dù 2 bên thoả thuận vay với lãi xuất cắt cổ

Tony_Le

Xe container
Chào các cụ. Em thấy bây giờ nhiều bọn ăn cướp, chấn nột người dân dưới hình thức nhà xe. Và em thấy có khá nhiều vấn nạn như vậy vẫn tồn tại mà cơ quan chức năng không giải quyết được. Và chính bản thân em cũng đã từng rơi vào trường hợp tương tự. Đó là đi đoạn đường 100km giá 400k, lên xe tối thiểu là 150k cho đoạn đường vài km. Lên xe rồi thì chúng quát nạt doạ dẫm. Ko ai dám lên tiếng. Còn có ai gửi hàng thì chúng lấy cước vô tội vạ.

Đắt nhỉ! Em gửi con cá sống 20kg, bơm ô xi trong bao ni lon phồng to, khoảng cách 400 cây chuối hết 100k.

present

Xe điện
Đọc còn của các cụ thì hầu hết đều chấp nhận việc làm ăn kiểu chộp giật, gian trá, thiếu đạo đức. Vậy thử hỏi đến bao giờ mới có được một xã hội tốt hơn
Oh, nói hay quá! Giỏi thì nghĩ ra cách ra làm xã hội tốt hơn ngay & luôn đi cụ.
Mà dù có muốn như vậy thì trước tiên người gửi cũng nên tuân thủ mang hàng vào bến gửi và hỏi giá trước khi gửi.
Việc hỏi giá chi tiết trước khi gửi đầu tiên sẽ làm cho ko thể làm ăn kiểu này và như vậy kiểu làm ăn này tự khắc sẽ hết thôi nhé.

niceshot

Xe container
Nếu đấy là 4 bao bột mì thì nhà xe lấy thế vẫn rẻ nhỉ :-?

Hathuyen

Xe buýt
Website
timviecbaove.com
Các xe khách HN QN lấy cước gửi đồ khá cao so với các tỉnh thành khác. Cháu gặp nhiều rồi, mấy đứa bạn bán hàng online gửi xe khách QN cũng kêu oai oái vì cước cao quá.

hitle888

Xe điện
Theo mình lấy cước cao hơn bình thường 10 lần như thế gọi là ăn cướp. vi phạm luật kinh doanh, và đạo đức kinh doanh. Như mấy ông cho vay nặng lãi, nếu con nợ và chủ nợ ra pháp luât thì ông cho vạy lại là người sai. dù 2 bên thoả thuận vay với lãi xuất cắt cổ
Vay nặng lãi được quy định trong PL rõ ràng, còn cái gửi hàng này là thỏa thuận dân sự bình thường.
Mà cụ có biết thế nào là ăn cướp không? em hỏi rất thật

cusao

Xe lăn
- Mình không nghiêm túc trước(hỏi giá) lại đổ lỗi cho người khác.
- Trông chờ xh toàn người tốt là ảo tưởng.
- Muốn xây dựng XH văn minh công bằng thì phải căn cứ vào luật pháp, qui định.....không phải dựa vào ý thức, đạo đức mà nên

muadem

Xe cút kít
Các còm đó cũng xuất phát từ những người ủ mưu cho việc tương tự. Đời giờ lắm thể loại đó thật cụ nhề

leminh221078

Xe hơi
Chát thật bên em gửi vào trong Nam cũng chả đến giá này
Lời lãi gì nữa

AkiraBin

Xe tăng
Khổ thân cụ thớt đặt tiêu đề sai bị nên bị các ofer chém cho không trượt phát nào...cụ càng giải thích sẽ càng bị đánh hội đồng. 😭
Cướp ngày phải là bọn bẫy dân rồi "cướp" trắng trợn gây bức xúc cho nhiều người cơ cụ ạ...Cước xe thường là thỏa thuận trước nếu không phải là xe quen đã gửi nhiều lần rồi, đi xe khách cũng vậy giờ người ta toàn phải hỏi giá trước xong mới lên xe cả sợ bị chém, nhiều ông lơ cứ lôi kéo lên thì cũng đành lên nhưng cũng phải hỏi giá ngay, nếu đắt xin xuống luôn...Không hỏi giá trước là một sai lầm của người gửi chứ không phải nhà xe trong trường hợp này..

Về hàng cụ nói thì đúng là cước quá đắt, em gửi hàng từ SG ra bằng xe khách bắc nam có thỏa thuận giá trước với một thùng hàng to cỡ như thùng đựng cái TV 40 inch cũng chỉ 200k/ thùng thôi..