[Thảo luận] Cướp giật điện thoại giữa ban ngày

Lada2104

Xe tải
hy vong sau entry này sẽ không có ofer nào đen đủi như em hôm nay
tầm 13h30 trưa nay sau khi tiếp khách ở nhà hàng 65 Hàm Hàm long e ra ngã ba Hàm long - Bà Triệu đứng sát vỉa hè bắt tắc xi, vẫy mấy cái không được liền rút khẩu HTC HD2 AT&T ra để gọi tổng đài taxi chưa ấn xong số thì thấy điên thoại của mình nhẹ bẫng thì ra có hai thằng chó lướt qua bằng 2 bánh và nẫng luôn trên tay em
xót của em cố giũ lấy đuôi xe của nó rồi hô cướp cướp cướp, thàng ngồi sau chặt vào tay em mấy cái vào tay nhưng đang say em quyết không buông em ước tính em cầm cự được chừng 15 s mà chẳng thấy ai trợ giúp lại thấy thằng ngồi sau lấy đà định chặt vào tay e nữa liền chột dạ sợ nó dùng đồ mà chặt thì xong tay cầm đũa nên đành buông ra và theo quán tinh phi lên phía trước mà lộn một vòng rồi đành nhìn theo khói xe của 2 thằng chó
tổng thiệt hại ngoài con HCT HD2 10 củ 9 mua ở Nhật cường được 2 tuần thì còn đi mẹ nó thếm cái sơ mi rách và đứt cái trang trí ở thắt lưng da ước tính thêm một củ rưỡi nữa ngoài ra còn xước xát khủya tay trái giờ đang nhức nhối chắc là đợi một liều kháng sinh
Tạm kết luận
  • không đứng dưới lòng đường hoặc vỉa hè gọi điẹn thoại
  • không dùng touch screen nữa vì phải tập trung cả 2 tay và chăm chú nhìn vào bàn phím ảo
Chả biết nhét vào box này có đúng chỗ không nếu không thì MOD di dời sang chỗ nào hợp lý đê các ofer biết tình hình loạn lac mà cẩn thận với mobile hơn

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Cái vụ áp sát cướp điện thoại có vẻ nhiều qá, bác là Ofer thứ 2 bị cướp thì phải, e nhớ thế, thôi người lành lặn là tốt rồi ạ, e cứ thắc mắc sao bác không tóm áo hay tóm tay (khi nó đưa tay chặt tay bác) thằng ngồi sau giật xuống thay vì tóm xe :-??

anchibui

Xe điện
Chia buồn với cụ! Mai cụ làm bữa Cày Tơ đi.
Em chẳng bao giờ dùng ĐT cảm ứng vì có cũng chẳng dùng đc.
Em mua cái ĐT nào cũng có cái móc chắc chắc 1 tý. Em mua sợi xích hay dùng để đeo chìa khóa (3 chiếc nối dài với nhau). Một đầu móc vào thắt lưng da, đầu kia móc vào ĐT. Đạo tặc nhìn thấy đã chán. Nếu mà nó cố tình giật em kéo nó lại, lấy con xe của nó luôn.

hoangsonbs

Xe tải
Chia buồn với cụ, sau e có dùng quay vào trong và gọi. hic

Vuvit

Xe tăng
Vụ này cũng gặp nhiều rồi cụ, chia buồn cùng cụ vậy!!!

PHC

Xe buýt
Cụ chủ thớt mất công tóm được đuôi xe nó, nó lại còn lấy tay nó chặt tay cụ nữa, thế mà không rướn thêm tí tóm tóc nó mà giật ngược lại cho nó ngã ngửa ra rồi cứ đầu nó mà giã gạo cho hả giận. Căm mấy thằng khốn nạn này thật.

PhanhGap

Xe điện
Chia buồn cùng cụ chủ thớt. Ngày mai E lôi con nó kìa 9210 ra dùng, to bằng rì mốt, xem thằng nào dám giật không, phang chết luôn.
p/s: Đoạn đấy xxx áo vàng đầy ra mà bọn cướp vẫn manh động thật.

CIVIC 30M

Xe buýt
Cụ chủ thớt mất công tóm được đuôi xe nó, nó lại còn lấy tay nó chặt tay cụ nữa, thế mà không rướn thêm tí tóm tóc nó mà giật ngược lại cho nó ngã ngửa ra rồi cứ đầu nó mà giã gạo cho hả giận. Căm mấy thằng khốn nạn này thật.
Nếu nó chấp hành nghiêm chỉnh luật GT khi đi gây án là đội mũ bảo hiểm thì cụ tóm tóc nó bằng cách nào :-??. Em fun tý, xã hội giờ loạn rồi các cụ ạ, trộm cướp đầy đường mà chẳng thấy xxx đâu nhỉ. Đội 8 hình như giải thể rồi hay sao ý

tide

Xe buýt
Đọc mấy vụ này cay các cụ nhỉ. Nó giật của thanh niên ngã thì còn xước xát với rách áo nhưng nói chung ko tổn hại nhiều đến sức khoẻ. Nhiều vụ, nó giật của chị em ngã ra còn tai nạn nguy hiểm hơn nữa. HN chắc cũng sớm phải thành lập đội SBC như trong Sài Gòn. Trong đấy, khôi phục lại đội này hoạt động tốt lắm.

Phamthai

Xe buýt
cụ thủ thớt vừa kể chiện mà khéo khoe ghê cơ...vote cụ phát nhá...phải em quẳng mẹ cả xe và 2 thằng chúng nó (đk nó không có hàng cơ...)

getztam

Xe buýt
Chai buồn với cụ La đà! Sót cái ruột nhờ! Giá mà em ở đó em song phi giúp cụ ngay! EM có con Ép phờ mô bi lét thôi mà mỗi lần nghe cứ phải nhìn trước nhìn sau như là ăn trộm!

minhab

Xe điện
Làm cái que a, chiêu chọc gậy bánh xe của mấy chú CĐ em thấy áp dụng tốt

3_banh

Xe điện
đạm cà mau nhà bọn nó, thế mà cụ ko cố tí song phi 1 phát; mà bọn này thường giật của nữ, giờ dám giật cả nam giới.

Chi Chi

Xe điện
Em cũng suýt bị giựt ntn cụ ạ
cũng đứng trên vỉa hè rút súng ra gọi
nhưng may phản xạ tốt, gặp 2 thằng choá nó đi ngay sát giơ tay ra giựt thì em lại thụt tay vào
2 thằng choá cười nhăn nhở xong phóng đi. x-(

hoangtubac

Xe tải
Chia buồn cùng bác, HN giờ ghê quá rồi.

PhanhGap

Xe điện
Cụ chủ thởt có duyên làm chim mồi đấy, cụ lập hội OF bắt cướp đi, kiểu gì chẳng túm được vài chú, giữ lại rồi post lên mạng cho A E đến nhổ nước bọt cho bõ tức. (nhổ nước bọt nó không chết đâu). A E nào đang tập thể hình thì mang theo tạ rồi lỡ tay đánh rơi vào cà của nó cũng được.

Chỉnh sửa cuối: