[Funland] Cuối tuần : Still got the blues-

Thỏ vẩu

Xe tải
Tuần trước, Thỏ vác về 1 tùy bút mộc mạc nhưng khá sâu sắc. Lại một cuối tuần nữa đã đến, ngoài trời khá ẩm ướt khiến Thỏ lục lại một số ca khúc yêu thích ( chắc chắn không riêng Thỏ) thời sinh viên áo trắng.

Nếu các bác là người yêu thích nhạc Blues, thì bài hát này là dành cho các bác. Theo thiểm ý của Thỏ thì "STILL GOT THE BLUES" sẽ thổi bay các bác không những bằng ca từ đẹp, giọng hát buồn sâu thẳm mà trên nữa là tiếng guitar lead day dứt, ám ảnh tới ma mị.

Mời các bác và Chúa sẽ phù hộ mọi người :D

Ồ tất nhiên rồi. Đó là bài hát bác thích. Tất nhiên bài hát bác thích có thể không nhất thiết là bài hát tôi thích.
Vẫn như mọi khi, do sở thích âm nhạc của tôi và bác ko giống nhau. Bác ko cần phải quan tâm đến ý kiến của tôi và tôi luôn tôn trọng ý kiến của các bác.

Thỏ vẩu

Xe tải
Bác Thỏ đang có tâm sự hay chất chứa điều muốn nói?
Không bác, đơn giản mưa gió thị Mịch nó cấm Thỏ lai vãng bê tha bia với tụi Thỏ nâu, Thỏ trọc nên nằm khểnh cắm tai nghe lục nhạc thôi mà :D

Thỏ vẩu

Xe tải
Em cảm nhận câu chuyện không đơn giản là âm nhạc.

Bác đã lập thớt, ở cái tuổi đủ để thẩm thấu, em nghĩ bác có điều muốn nói nhiều hơn là nghe nhạc. Và cũng vì độ đằm của kinh nghiệm, bác mượn lời ca, tùy bút gửi suy tư.
Cũng có thể lắm nhưng.... à thôi... tùy căn cơ chúng sinh.

Thỏ thực sự khoái được trao đi đổi lại ý với bác.

Trân trọng,

Nov

Xe điện
Bao giờ có thớt U cà mới nhỉ, bác hungalpha ới

Nov

Xe điện
Cũng có thể lắm nhưng.... à thôi... tùy căn cơ chúng sinh.

Thỏ thực sự khoái được trao đi đổi lại ý với bác.

Trân trọng,
Cảm ơn bác Thỏ.

Em nghĩ mình lờ mờ đoán được ý bác. Nhưng mỗi chúng ta đang chơi trò của riêng mình.

Đồng thanh ắt tương ứng, đồng khí ắt tương cầu.
Em lạy hai thày, hai thày nên hẹn nhau, áo khăn chỉnh tề, xá nhau ba xá, thắp hương pha trà, rồi tha hồ cảm ơn, trân trọng nhá. Chốn này xô bồ lắm :P

Thỏ vẩu

Xe tải
Cảm ơn bác Thỏ.

Em nghĩ mình lờ mờ đoán được ý bác. Nhưng mỗi chúng ta đang chơi trò của riêng mình.

Đồng thanh ắt tương ứng, đồng khí ắt tương cầu.
Thỏ thích câu cuối trong ca khúc trên :D

"So long, it was so long ago
But I've still got the blues for you
Though the days come and go
There is one thing I know
I've still got the blues for you"

Và bác dạy đúng: Đồng thanh ắt tương ứng, đồng khí ắt tương cầu.

Thỏ vẩu

Xe tải
Em lạy hai thày, hai thày nên hẹn nhau, áo khăn chỉnh tề, xá nhau ba xá, thắp hương pha trà, rồi tha hồ cảm ơn, trân trọng nhá. Chốn này xô bồ lắm :P
Kệ chứ... Thỏ đang tập : Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến :D

Kệ!

• Vodka
Reactions: Nov

rachfan

Xe container
Tuần trước, Thỏ vác về 1 tùy bút mộc mạc nhưng khá sâu sắc. Lại một cuối tuần nữa đã đến, ngoài trời khá ẩm ướt khiến Thỏ lục lại một số ca khúc yêu thích ( chắc chắn không riêng Thỏ) thời sinh viên áo trắng.

Nếu các bác là người yêu thích nhạc Blues, thì bài hát này là dành cho các bác. Theo thiểm ý của Thỏ thì "STILL GOT THE BLUES" sẽ thổi bay các bác không những bằng ca từ đẹp, giọng hát buồn sâu thẳm mà trên nữa là tiếng guitar lead day dứt, ám ảnh tới ma mị.

Mời các bác và Chúa sẽ phù hộ mọi người :D

Đây cũng là 1 bài hát mà tôi rất thích. Đặc biệt những đêm mùa lạnh trời Âu, nghe 1 mình bài này cực thấm.

Tôi có tình cờ đọc trên 1 tờ báo Đức cũ bài phỏng vấn Gary Moore. Moore nói rằng đây là bài hát ông viết cho người yêu cũ từ những năm 1970 (bà ng yêu đã khiến ông dính cú sẹo ở mặt). Có lẽ lúc viết bài này cảm xúc dâng đến cao trào nên cả giai điệu và lời đều rất khắc khoải:

"I found out that love was more than just a game
You're playing to win, but you lose just the same
So long, it was so long ago
But I still got the blues for you"

Đốt trầm pha trà
Ai lại đi thắp hương xá nhau