Thảo luận Cửa sổ trời ecosport 2018 bản titan 1.5 bị vào nước

Tom to

Xe đạp
Tình hình là lúc mới lấy xe về, em có để xe qua đêm ngoài trời mưa, sáng hôm sau thấy nước ở chỗ cần số. Em nghĩ là có thể do em mới lấy xe nên chưa biết dùng cửa sổ trời em nó, hoặc do bạn bè xem xe vô tình ấn phải nút mở hé một chút. Nhưng đến hôm nay em đi được khoảng 850 km rồi, cũng đã thử dùng tất cả các chế độ đóng mở cửa sổ hết, nói chung là đã biết sử dụng thì lại thấy em nó bị vào nước. Có cụ nào đã mua và bị giống như em chưa ạ

hgjp

Xe tăng
đem ra bắt đền hãng đi cụ

AinA

Xe hơi
Em sắp lấy xe. Chắc cũng phải mang theo thùng nước để dội lên cửa sổ trời để test trước khi nhận xe các bác nhỉ. hêhe, thực ra em thấy có mấy ai report vụ này đâu nhỉ? Mọi người đều có vẻ hài lòng mà bác.

loveandel1996

Xe đạp
bác đem ra hãng cho họ bảo hành đi, sẵn kêu hãng kiểm tra toàn bộ mấy cái nút bấm bị dính nước xem nước có vô không

Tom to

Xe đạp
Em sắp lấy xe. Chắc cũng phải mang theo thùng nước để dội lên cửa sổ trời để test trước khi nhận xe các bác nhỉ. hêhe, thực ra em thấy có mấy ai report vụ này đâu nhỉ? Mọi người đều có vẻ hài lòng mà bác.
Rửa xe thì không thấy vào đâu cụ, để dưới trời mưa to thì mới bị nước vẫn bị nhỏ giọt vào. Hôm trước cũng có 1 cụ cũng kêu vậy, nói chung là tầm tiền ấy đi eco là ổn, nhưng có cái vụ cửa sổ trời làm em bực mình quá

AinA

Xe hơi
Rửa xe thì không thấy vào đâu cụ, để dưới trời mưa to thì mới bị nước vẫn bị nhỏ giọt vào. Hôm trước cũng có 1 cụ cũng kêu vậy, nói chung là tầm tiền ấy đi eco là ổn, nhưng có cái vụ cửa sổ trời làm em bực mình quá
Bản thân em thích bản titan nhưng ko hề thích cửa sổ trời. Chắc bị vênh hay tắc khe thoát nước thôi, chứ em nghĩ cũng ko dễ để nước mưa nhỏ như vậy đâu. Đưa vào hãng kiểm tra thôi bác ạ. Có gì bác cập nhật để anh em còn lưu ý sau này nhé.

Tom to

Xe đạp
Bản thân em thích bản titan nhưng ko hề thích cửa sổ trời. Chắc bị vênh hay tắc khe thoát nước thôi, chứ em nghĩ cũng ko dễ để nước mưa nhỏ như vậy đâu. Đưa vào hãng kiểm tra thôi bác ạ. Có gì bác cập nhật để anh em còn lưu ý sau này nhé.
Hôm nay em đưa kiểm tra rồi, hãng nó bảo phải tháo nóc ra mới xử lý hết được. Bực quá, xe mới mà phải tháo ra lắp lại là em đã không thích rồi. Chỉ tại kết em nó gầm cao trong tầm tiền, không ngờ lại phải ôm cục tức

Tom to

Xe đạp
đem ra bắt đền hãng đi cụ
Em đem ra nó bảo phải tháo nóc ra thì mới xử lý đc, đấy là nó có sửa cho mình, nhưng em không thích xe mới mà đã phải tháo ra như vậy. Theo cụ thì em bắt đền nó kiểu j đc nữa

họa sỹ già

Xe buýt
Giờ vào thớt này của cụ mới biết là xe mới mua, đương nhiên còn bảo hành rồi. Cụ bắt buộc tháo để khắc phục cho triệt để ko là ko xong đâu.

AinA

Xe hơi
Em đem ra nó bảo phải tháo nóc ra thì mới xử lý đc, đấy là nó có sửa cho mình, nhưng em không thích xe mới mà đã phải tháo ra như vậy. Theo cụ thì em bắt đền nó kiểu j đc nữa
Em vừa bị Ford Hà Thành lật kèo nè, hứa là giá 600 áp dụng cho tháng 10, nhưng lại nói chỉ tháng 9, tháng 10 giá khác. Lại quả cửa sổ trời nữa, vốn em đã không thích rồi, nên rút cọc luôn, và quyết định lấy con khác không cửa sổ trời, và quan trọng nhất, tạm biệt FORD, sống không có niềm tin khó sống lắm.

họa sỹ già

Xe buýt
À mà các cu chú ý cả gioăng cửa sau. Kiểm tra hố chỗ để kích xem có ngập nước không, vì chỗ đó ít người sờ đến. Ngập nc gỉ hết kích. Tôi từng dính đòn

Tom to

Xe đạp
Giờ vào thớt này của cụ mới biết là xe mới mua, đương nhiên còn bảo hành rồi. Cụ bắt buộc tháo để khắc phịc cho triệt để ko là ko xong đâu.
Hãng nó bảo tháo ra không ảnh hưởng gì hết, nhưng em cứ thấy không an tâm kiểu j ấy, cảm giác không còn nguyên vẹn. Họ cũng bảo là vệ sinh với lại thông ống thoát nước các kiểu rồi, em mang về theo giõi, mà bị nữa chắc phải đem ra tháo thật

họa sỹ già

Xe buýt
Em vừa bị Ford Hà Thành lật kèo nè, hứa là giá 600 áp dụng cho tháng 10, nhưng lại nói chỉ tháng 9, tháng 10 giá khác. Lại quả cửa sổ trời nữa, vốn em đã không thích rồi, nên rút cọc luôn, và quyết định lấy con khác không
cửa sổ trời, và quan trọng nhất, tạm biệt FORD, sống không có niềm tin khó sống lắm.
Mazda nó cũng bán chạy tháng 7 âm, nhưng nó vẫn cam kết là đặt cọc tháng 7 giữ chỗ, t8 giá ko đổi. Ford mà làm thế bỏ đi cụ

họa sỹ già

Xe buýt
Hãng nó bảo tháo ra không ảnh hưởng gì hết, nhưng em cứ thấy không an tâm kiểu j ấy, cảm giác không còn nguyên vẹn. Họ cũng bảo là vệ sinh với lại thông ống thoát nước các kiểu rồi, em mang về theo
giõi, mà bị nữa chắc phải đem ra tháo thật
Nó tháo nhanh thôi, cụ đứng đó mà giám sát. Ko sao đâu. Không sửa thì hỏng hết nội thất. Chịu thôi...

Tom to

Xe đạp
À mà các cu chú ý cả gioăng cửa sau. Kiểm tra hố chỗ để kích xem có ngập nước không, vì chỗ đó ít người sờ đến. Ngập nc gỉ hết kích. Tôi từng dính đòn
Ước gì trước khi mua em vào otofun kiểm tra kỹ thông tin về các loại xe Ford, vào đây toàn thấy các thớt cách khắc phục lỗi của các loại xe Pho. Chỉ vì quá yêu em Eco nên em đã mù quáng, cưới luôn không cần tìm hiểu

họa sỹ già

Xe buýt
Trước tôi chạy eco 2 năm. Giờ đi xe khác rồi. Có mấy lời với các cụ. Kiểm tra gioăng máy rỉ dầu thay ngay bảo hành( hết bh 1.6tr), kiểm tra ngập khoang kích rỉ hết kích, và gioăng cửa trước, bị dột, giờ thêm vụ dột cửa sổ trời. Nên tôi cạch xe có cửa sổ trời, có bao giờ mở đâu.

AinA

Xe hơi
Mazda nó cũng bán chạy tháng 7 âm, nhưng nó vẫn cam kết là đặt cọc tháng 7 giữ chỗ, t8 giá ko đổi. Ford mà làm thế bỏ đi cụ
Vâng. Em bỏ ngay và luôn mà cụ. Muốn cùng hội với các cụ lắm mà không được. Nó ép khách hàng quá đáng.

AinA

Xe hơi
Trước tôi chạy eco 2 năm. Giờ đi xe khác rồi. Có mấy lời với các cụ. Kiểm tra gioăng máy rỉ dầu thay ngay bảo hành( hết bh 1.6tr), kiểm tra ngập khoang kích rỉ hết kích, và gioăng cửa trước, bị dột, giờ thêm vụ dột cửa sổ trời. Nên tôi cạch xe có cửa sổ trời, có bao giờ mở đâu.
Xe khác vẫn Ford hả cụ? Hay hãng khác?

AinA

Xe hơi
Ước gì trước khi mua em vào otofun kiểm tra kỹ thông tin về các loại xe Ford, vào đây toàn thấy các thớt cách khắc phục lỗi của các loại xe Pho. Chỉ vì quá yêu em Eco nên em đã mù quáng, cưới luôn không cần tìm hiểu
Em cũng giống cụ, nhưng bị lật kèo nên tạm biệt ford, chả biết hãng khác có ổn hơn không, nhưng cơ bản là không quay lại ford. Chắc là em sẽ lấy City Top.