Cụ TOMDUY ban nick, xóa bài của chúng em

hacdaihung

Xe tăng
Thưa các cụ,

Em là hacdaihung, là nick lâu năm trên diễn đàn OF này nhưng em mới bắt đầu viết nhiều cách đây khoảng nửa năm tại thớt "Ung thư phổi giai đoạn IV - Kiên cường chiến đấu" tại box Bệnh Xá OF.

Mặc dù tại box Bệnh xá OF vắng vẻ lúc đông nhất cũng chỉ 20-30 thành viên nhưng thớt của em hàng ngày, hàng giờ luôn nhận được sự quan tâm của các thành viên và luôn chiếm ít nhất 1/3 số lượng truy cập. Do vậy, chỉ trong thời gian ngắn thớt của em đã đạt tới trên 3,000 bài và lượng view thuộc nhóm dẫn đầu trong box Bệnh xá đó.

Để có được những thành quả và nhận được sự yêu mến đó, em và các thành viên gắn bó trung thành với nhau, chia sẻ với nhau hàng giờ, hàng ngày về những bài thuốc mới, những phương pháp mới và cả những lời động viên cùng nhau vượt qua căn bệnh ung thư quái ác đó. Em không biết thực sự thớt đó có giúp được bệnh nhân nào trong việc điều trị hay không nhưng chắc chắn nó giúp cho mọi người có động lực và tri thức để kiên cường chiến đấu.

Tình hình là cách đây 1 tuần, một số thớt tại box Bệnh Xá OF tự nhiên biến mất trong đó có thớt của em. Sau khi trao đổi với Mod của diễn đàn là cụ TOMDUY thì thớt được xuất hiện trở lại với tình trạng khóa.

Chúng em đã gửi nhiều trao đổi và yêu cầu tới cụ Tôm là đây không phải là thớt chém gió đơn thuần mà đây là nơi trao đổi về các vấn đề điều trị trong ung thư mà mỗi thành viên đều có người nhà là nạn nhân của căn bệnh này. Không những vậy, mỗi bài viết là mỗi trăn trở, mỗi kỷ niệm và cả những đau thương khi người thân qua đời. Do vậy, kể cả khi những thành viên mất người thân của mình, các cụ, mợ đó vẫn qua lại diễn đàn để đọc lại và tưởng nhớ.

Sau các trao đổi, cụ Tôm mới mở lại khóa với giới hạn được viết thêm 1,000 bài nữa và nhất định sẽ xóa bài, bem nick nếu có than phiền.

Và cụ ấy thực hiện thật! Chỉ trong 1 tuần cụ ấy đã tịch thu bằng lái của 4 nick gồm @Đào Thị 1, @Bomeungthu, @Phuvo, @hyvongbinhan và theo đó là mất tất cả các bài viết liên quan với lý do là SPAM mặc dù trước đó em có trao đổi với cụ Tôm là nên thông tin trước cho em vì các thành viên ở đây em đều nắm rõ bệnh tình, lý lịch và chắc chăn là những con người ngay thẳng, chính trực trong cái xã hội ảo này. Trong những nick cụ xóa với lý do Spam thì em biết là có cụ ở ngoài đời cũng là có địa vị, có tuổi rồi nên lý do kia nó không phù hợp chút nào. Mất đi bất kỳ một thành viên nào trong thớt của em là làm em đau xót lắm vì họ đã cùng em bao nhiêu lâu nay cùng chiến đấu với căn bệnh vô cùng nguy hiểm này.

Vậy em viết bài này mong cụ Tôm lượng tình chiếu cố và tha cho chúng em, đừng làm những điều đau lòng như vậy nữa. Nếu cụ cần chứng minh, cụ tạm mở khóa các nick đó để em bảo họ gửi cho cụ "Giấy xét nghiệm ung thư" của người nhà cụ ấy cho cụ TOM vừa lòng. Cụ @sauken @alexandra trước cũng có nhời thì vào đây thương em một lần nữa!

---///---

Để các cụ có cái nhìn rõ hơn, em xin nói rõ là giữa em và cụ Tôm trước đây không hề có hiềm khích cá nhân gì cả. Lần duy nhất em có còm với cụ Tôm là "Cho em xin cái bằng chứng khoa học" trong thớt "Bằng chứng khoa học... Quinvaxem" thôi.

Chỉnh sửa cuối:

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Thưa các cụ,

Em là hacdaihung, là nick lâu năm trên diễn đàn OF này nhưng em mới bắt đầu viết nhiều cách đây khoảng nửa năm tại thớt "Ung thư phổi giai đoạn IV - Kiên cường chiến đấu" tại box Bệnh Xá OF.

Mặc dù tại box Bệnh xá OF vắng vẻ lúc đông nhất cũng chỉ 20-30 thành viên nhưng thớt của em hàng ngày, hàng giờ luôn nhận được sự quan tâm của các thành viên và luôn chiếm ít nhất 1/3 số lượng truy cập. Do vậy, chỉ trong thời gian ngắn thớt của em đã đạt tới trên 3,000 bài và lượng view thuộc nhóm dẫn đầu trong box Bệnh xá đó.

Để có được những thành quả và nhận được sự yêu mến đó, em và các thành viên gắn bó trung thành với nhau, chia sẻ với nhau hàng giờ, hàng ngày về những bài thuốc mới, những phương pháp mới và cả những lời động viên cùng nhau vượt qua căn bệnh ung thư quái ác đó. Em không biết thực sự thớt đó có giúp được bệnh nhân nào trong việc điều trị hay không nhưng chắc chắn nó giúp cho mọi người có động lực và tri thức để kiên cường chiến đấu.

Tình hình là cách đây 1 tuần, một số thớt tại box Bệnh Xá OF tự nhiên biến mất trong đó có thớt của em. Sau khi trao đổi với Mod của diễn đàn là cụ TOMDUY thì thớt được xuất hiện trở lại với tình trạng khóa.

Chúng em đã gửi nhiều trao đổi và yêu cầu tới cụ Tôm là đây không phải là thớt chém gió đơn thuần mà đây là nơi trao đổi về các vấn đề điều trị trong ung thư mà mỗi thành viên đều có người nhà là nạn nhân của căn bệnh này. Không những vậy, mỗi bài viết là mỗi trăn trở, mỗi kỷ niệm và cả những đau thương khi người thân qua đời. Do vậy, kể cả khi những thành viên mất người thân của mình, các cụ, mợ đó vẫn qua lại diễn đàn để đọc lại và tưởng nhớ.

Sau các trao đổi, cụ Tôm mới mở lại khóa với giới hạn được viết thêm 1,000 bài nữa và nhất định sẽ xóa bài, bem nick nếu có than phiền.

Và cụ ấy thực hiện thật! Chỉ trong 1 tuần cụ ấy đã tịch thu bằng lái của 4 nick gồm @Đào Thị 1, @Bomeungthu, @Phuvo, @hyvongbinhan và theo đó là mất tất cả các bài viết liên quan với lý do là SPAM mặc dù trước đó em có trao đổi với cụ Tôm là nên thông tin trước cho em vì các thành viên ở đây em đều nắm rõ bệnh tình, lý lịch và chắc chăn là những con người ngay thẳng, chính trực trong cái xã hội ảo này. Trong những nick cụ xóa với lý do Spam thì em biết là có cụ ở ngoài đời cũng là có địa vị, có tuổi rồi nên lý do kia nó không phù hợp chút nào. Mất đi bất kỳ một thành viên nào trong thớt của em là làm em đau xót lắm vì họ đã cùng em bao nhiêu lâu nay cùng chiến đấu với căn bệnh vô cùng nguy hiểm này.

Vậy em viết bài này mong cụ Tôm lượng tình chiếu cố và tha cho chúng em, đừng làm những điều đau lòng như vậy nữa. Nếu cụ cần chứng minh, cụ tạm mở khóa các nick đó để em bảo họ gửi cho cụ "Giấy xét nghiệm ung thư" của người nhà cụ ấy cho cụ TOM vừa lòng. Cụ @sauken @alexandra trước cũng có nhời thì vào đây thương em một lần nữa!

---///---

Để các cụ có cái nhìn rõ hơn, em xin nói rõ là giữa em và cụ Tôm trước đây không hề có hiềm khích cá nhân gì cả. Lần duy nhất em có còm với cụ Tôm là "Cho em xin cái bằng chứng khoa học" trong thớt "Bằng chứng khoa học... Quinvaxem" thôi.
Theo e được biết thì mod chỉ có quyền nhắc nhở, xóa bài, xóa thớt, chứ không có quyền ban nick.
Bác @hacdaihung cứ bình tĩnh đã ạ.
Bây giờ có 1 cách (tạm thời) để thớt duy trì được là kêu gọi các mem trong thớt đó tự giác xóa các bài không liên quan đến nội dung cơ bản của thớt, hoặc những vấn đề đã ngã ngũ ta coppy lại và xóa còm. Như thế số bài trong thớt sẽ rút đáng kể, và "tuổi thọ" của thớt cũng sẽ kéo dài.

hacdaihung

Xe tăng
Theo e được biết thì mod chỉ có quyền nhắc nhở, xóa bài, xóa thớt, chứ không có quyền ban nick.
Bác @hacdaihung cứ bình tĩnh đã ạ.
Bây giờ có 1 cách (tạm thời) để thớt duy trì được là kêu gọi các mem trong thớt đó tự giác xóa các bài không liên quan đến nội dung cơ bản của thớt, hoặc những vấn đề đã ngã ngũ ta coppy lại và xóa còm. Như thế số bài trong thớt sẽ rút đáng kể, và "tuổi thọ" của thớt cũng sẽ kéo dài.
Cảm ơn cụ vì lời khuyên rất sáng tạo và thực tế ạ, "bớt bài thì tuổi thọ của thớt sẽ dài ra".

Thực sự việc kiêu gọi các mem tự xóa bài thì không quá khó đối với em nhưng thớt của em em hiểu rõ hơn ai hết. Em hầu như trả lời tất cả các còm của mọi thành viên mà không bỏ sót bài nào. Các thành viên mới gia nhập thớt mà không có chia sẻ nào em sẽ luôn đưa vào diện nghi ngờ và nếu có spam là em báo mấy cụ mod ngay lập tức. Em chưa thấy nick nào đang bàn luận ở thớt của em hiện tại mà người nhà không bị căn bệnh này cả.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cảm ơn cụ vì lời khuyên rất sáng tạo và thực tế ạ, "bớt bài thì tuổi thọ của thớt sẽ dài ra".

Thực sự việc kiêu gọi các mem tự xóa bài thì không quá khó đối với em nhưng thớt của em em hiểu rõ hơn ai hết. Em hầu như trả lời tất cả các còm của mọi thành viên mà không bỏ sót bài nào. Các thành viên mới gia nhập thớt mà không có chia sẻ nào em sẽ luôn đưa vào diện nghi ngờ và nếu có spam là em báo mấy cụ mod ngay lập tức. Em chưa thấy nick nào đang bàn luận ở thớt của em hiện tại mà người nhà không bị căn bệnh này cả.
Em vừa ngó thấy thớt của cụ vẫn bình thường mà , có bị khóa đâu ạ !

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Cụ chủ gay gắt quá nhỉ.
Việc em làm là những việc rất bình thường của quản trị viên.
Tất cả các nick bị bem là những nick spam, khi bị xoá sẽ vv mất hết bài, còn lý do vì sao bị bem chắc các nick đó đều biết.
Việc chuyên môn trong thớt em không can thiệp và luôn tạo điều kiện để các bác tham gia. Tuy nhiên diễn đàn không chấp nhận việc lập nhiều nick tung hứng về một chủ đề.
Cụ tham gia viết bài đóng góp cho diễn đàn ai chả ủng hộ và bằng chứng em chả gây khó khăn gì cả, cụ muốn mở em cũng đã mở dù quy định topic dài phải đóng mở tập topic mới.
Tham gia đóng góp và chơi sao cho vui, cụ ko nên thể hiện có cụ vào chợ mới vui.
Cụ có liên quan gì với các nick đã bị xoá hay họ nhờ cụ kiện cáo!?

Cá nhân em khẳng định em chẳng hiềm khích hay thù oán gì ai cả, em làm đúng nội quy, quy định và định hướng của diễn đàn.

Nói luân quan điểm của BDH là dù không có bài cũng không để hiện tượng lập nhiều nick tung hứng spam, dù đề tài nội dung hay mục đích bất kỳ nào trên diễn đàn. Khi điều hành BQT không có nghĩa vụ phải báo cáo với thành viên liên quan hoặc không liên quan.

Thanks!

hacdaihung

Xe tăng
Cụ chủ gay gắt quá nhỉ.
Việc em làm là những việc rất bình thường của quản trị viên.
Tất cả các nick bị bem là những nick spam, khi bị xoá sẽ vv mất hết bài, còn lý do vì sao bị bem chắc các nick đó đều biết.
Việc chuyên môn trong thớt em không can thiệp và luôn tạo điều kiện để các bác tham gia. Tuy nhiên diễn đàn không chấp nhận việc lập nhiều nick tung hứng về một chủ đề.
Cụ tham gia viết bài đóng góp cho diễn đàn ai chả ủng hộ và bằng chứng em chả gây khó khăn gì cả, cụ muốn mở em cũng đã mở dù quy định topic dài phải đóng mở tập topic mới.
Tham gia đóng góp và chơi sao cho vui, cụ ko nên thể hiện có cụ vào chợ mới vui.
Cụ có liên quan gì với các nick đã bị xoá hay họ nhờ cụ kiện cáo!?
Đúng là họ nhờ em kiện cáo cụ ạ. Khoảng 70% thành viên tham gia thớt của em không tham gia các thớt khác trong Otofun nên quả thực rất ít biết về các quy định, quy tắc của diễn đàn. Họ vào thớt không có mục đích gì khác như em đã nói ở bài #1.

Nếu cụ có bằng chứng Mem nào tạo ra nhiều nick mong cụ cho em biết ở đây. Nếu có hiểu lầm, em sẵn sàng đứng ra giải thích. Nếu em hiểu sai sự vụ gì, em sẵn sàng xin lỗi và mong cụ thông cảm.

Ở thớt của em, em không cần chơi cho vui cụ ạ. Nó không phù hợp với Fun Land nhưng lại phù hợp với Bệnh xá OF.

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
Thớt này em đính lên cho cụ "Ung thư phổi giai đoạn IV - Kiên cường chiến đấu", không phải cứ được đính lên là cứ thích nó đính mãi. Em đã hạ thớt của cụ xuống để ưu tiên thớt khác có độ HOT hơn.

Chấm hết

PS: Nếu cụ hoặc bất cứ ai có thớt hoặc cmt vi phạm Nội quy OF thì bọn em sẽ xử lý, chuyện xóa hay để thớt bọn em không có báo trước nếu thấy vô bổ

hacdaihung

Xe tăng
Thớt này em đính lên cho cụ "Ung thư phổi giai đoạn IV - Kiên cường chiến đấu", không phải cứ được đính lên là cứ thích nó đính mãi. Em đã hạ thớt của cụ xuống để ưu tiên thớt khác có độ HOT hơn.

Chấm hết

PS: Nếu cụ hoặc bất cứ ai có thớt hoặc cmt vi phạm Nội quy OF thì bọn em sẽ xử lý, chuyện xóa hay để thớt bọn em không có báo trước nếu thấy vô bổ
Em có nói về chuyện đính hay không đính đâu cụ? Cụ hạ xuống hay không thì em có chê trách gì cụ đâu, em còn động viên là khác. Cho nó tươi mới.

Vấn đề lại vẫn như tiêu đề của thớt này! Có người nhờ em kiện giúp, nếu các cụ châm trước thì cho ra cái bằng chứng để chúng em có cơ hội giải thích thôi. Còn không thì bọn em kiện củ khoai vậy.

Cái chỗ bôi đậm thì em không bàn cãi với cụ làm gì cả! Bổ béo hay không là do nhu cầu của mỗi người.

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
Em có nói về chuyện đính hay không đính đâu cụ? Cụ hạ xuống hay không thì em có chê trách gì cụ đâu, em còn động viên là khác. Cho nó tươi mới.

Vấn đề lại vẫn như tiêu đề của thớt này! Có người nhờ em kiện giúp, nếu các cụ châm trước thì cho ra cái bằng chứng để chúng em có cơ hội giải thích thôi. Còn không thì bọn em kiện củ khoai vậy.

Cái chỗ bôi đậm thì em không bàn cãi với cụ làm gì cả! Bổ béo hay không là do nhu cầu của mỗi người.
Thớt của cụ có tinh thần rất tốt là động viên bệnh nhân ung thư chữa bệnh, sau này nó biến tướng thành nơi kinh doanh TPCN là không đúng với nội quy của OF, các Mod và Min đi tuần thấy không phù hợp với tiêu chí của OF và Bệnh xá OF nên đã xóa. Câu chuyện ở đây chỉ có vậy và không có gì phải bàn cãi. Tất nhiên, nếu cụ muốn để thớt thì mong cụ phải kiểm soát thớt đúng với nội quy mà OF và Bệnh xá OF đã public

hacdaihung

Xe tăng
Thớt của cụ có tinh thần rất tốt là động viên bệnh nhân ung thư chữa bệnh, sau này nó biến tướng thành nơi kinh doanh TPCN là không đúng với nội quy của OF, các Mod và Min đi tuần thấy không phù hợp với tiêu chí của OF và Bệnh xá OF nên đã xóa. Câu chuyện ở đây chỉ có vậy và không có gì phải bàn cãi. Tất nhiên, nếu cụ muốn để thớt thì mong cụ phải kiểm soát thớt đúng với nội quy mà OF và Bệnh xá OF đã public
Cụ có bằng chứng là ai kinh doanh TPCN hay không? Nếu có, các cụ đi tuần thấy mà xóa các bài đó em cũng rất ủng hộ và chân thành cảm ơn các cụ.

Nhưng vẫn là tiêu đề của thớt! Em cần bằng chứng để em có cơ hội được giải thích.

Nếu không vì để giữ thớt thì em không ở đây bàn cãi với các cụ làm gì. Em luôn muốn thớt được sạch sẽ.

-----

-----

-----

-----

-----

-----

-----

-----

-----

-----

-----

-----

---///---

Đây chỉ là một số cụ, mợ mẫn cảm khi thớt bị khóa nên em mới phải gay gắt như vậy, mong cụ @drchinh và cụ @TOMDUY thông cảm chứ tính em cũng bình tĩnh lắm đấy, tất cả vì mọi người thôi. Các cụ không cần phải ở trong hoàn cảnh của bọn em để hiểu được những cảm xúc này đâu!

Chỉnh sửa cuối:

xenguatho2

Xe hơi
Em cũng không vào được với nick cũ của em là xe ngua tho. Cứ tưởng bị lỗi gì, lại dốt nên không biết cách xin lại pass thế nào nên đành làm
Nick mới là xenguatho2 này đấy (nick cũ em cũng lên to to chứ có phải đi từ đầu thế lày đâu)

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
Cụ có bằng chứng là ai kinh doanh TPCN hay không? Nếu có, các cụ đi tuần thấy mà xóa các bài đó em cũng rất ủng hộ và chân thành cảm ơn các cụ.

Nhưng vẫn là tiêu đề của thớt! Em cần bằng chứng để em có cơ hội được giải thích.
Em không phải giải thích với cụ bằng chứng. Nếu cụ không thích chơi trong Bệnh xá OF theo nội quy mà OF và Bệnh xá OF đề ra thì cụ có thể sang box khác

Nội quy của OF

Bệnh xá OF, với đội ngũ hùng hậu các Bác sĩ, Dược sĩ, Thầy lang... và AE Offers có nhiều kinh nghiệm khám, tư vấn và chữa bệnh bằng mồm, sẽ là điểm dừng chân lý tưởng cho các lái xe của OtoFun có những trục trặc hay thắc mắc về sức khỏe cũng như thuốc điều trị bệnh vào xin tư vấn.

Ngoài ra, nhằm làm giảm tình trạng quá tải cho các Bác sĩ, Dược sĩ, Thầy lang... trong Bệnh xá OF, BĐH luôn welcome các bác lái xe nào có khả năng khám, tư vấn và chữa bệnh bằng mồm cũng như am hiểu về các thuốc điều trị bệnh ra nhập gia đình Bệnh xá OF.

Dù là ai đi chăng nữa, khi sinh hoạt và POST bài trong Bệnh xá OF cũng cần phải tuân thủ:

A. NỘI QUY CỦA DIỄN ĐÀN OTOFUN

B. NỘI QUY CỦA BOX BỆNH XÁ OF:

1. Không kê đơn và bán thuốc online; không hướng dẫn những biện pháp, kỹ thuật chăm sóc, thăm dò, điều trị về mặt y tế mà chỉ dành cho môi trường bệnh viện và các cơ sở y tế có đủ điều kiện và an toàn khi thực hiện

2. Không quảng cáo cho các loại hình dịch vụ y tế, thuốc mới; không quảng cáo và giới thiệu những thuốc kích dục, thuốc gây nghiện, thuốc cấm theo luật định hiện hành; không cổ vũ việc sử dụng hay lạm dụng rượu bia, chất kích thích...

3. Các bài có nội dung nhạy cảm về tình dục, sinh lý... chỉ được post sau khi thành viên ban biên tập đăng duyệt cho hợp với thuần phong mỹ tục; nghiêm cấm copy&paste nội dung nguyên văn hay đặt link từ các trang web khác không đủ uy tín và độ tin cậy về mặt y học và xã hội...

4. Khuyến khích sử dụng kiến thức phổ thông cho cộng đồng, không nên dùng từ chuyên môn sâu nếu không cần thiết; các bài phổ biến kiến thức phải ghi rõ tác giả biên soạn, tổng hợp, tác giả gốc và nguồn (nếu có)

5. Các thành viên chỉ được phép POST bài xin tư vấn, tư vấn và tranh luận về chuyên môn y tế, các tranh cãi khác ngoài chuyên môn y tế sẽ không được phép

6. Khuyến khích tư vấn khám bệnh tại các cơ sở y tế có giấy phép hoạt động của nhà nước, đặc biệt là các cơ sở khám chữa bệnh của AE OFFers; các khiếu nại về dịch vụ y tế, phản ánh hoặc cảnh báo về thuốc và dịch vụ y tế phải có bằng chứng rõ ràng; nghiêm cấm POST bài vu khống, làm ảnh hưởng đến uy tín người khác

7. BĐH OF có quyền xóa các thread và comments vị phạm mà không cần thông báo trước; BĐH OF không chịu trách nhiệm về các nội dung mà các OFFers trao đổi về chuyên môn y tế trong Bệnh xá OF; các Bác sĩ, Dược sĩ, Thầy lang và các OFFers tự chịu trách nhiệm với nhau về tính xác thực của thông tin, mối quan hệ và trao đổi trong tư vấn, khám bệnh, chữa bệnh hay các dịch vụ hỗ trợ khác...

BĐH OF

Link: http://www.otofun.net/threads/noi-quy-benh-xa-of.326380/

hacdaihung

Xe tăng
7. BĐH OF có quyền xóa các thread và comments vị phạm mà không cần thông báo trước; BĐH OF không chịu trách nhiệm về các nội dung mà các OFFers trao đổi về chuyên môn y tế trong Bệnh xá OF; các Bác sĩ, Dược sĩ, Thầy lang và các OFFers tự chịu trách nhiệm với nhau về tính xác thực của thông tin, mối quan hệ và trao đổi trong tư vấn, khám bệnh, chữa bệnh hay các dịch vụ hỗ trợ khác...

BĐH OF

Link: http://www.otofun.net/threads/noi-quy-benh-xa-of.326380/
Cảm ơn cụ rất nhiều, em có đọc nhưng dài quá nên em chưa học thuộc!:">

Vấn đề lại vẫn như tiêu đề của thớt! Em cần bằng chứng để có cơ hội được giải thích ạ. Vì em thấy trong thẻ phạt có cho phép như vậy nếu có sai sót mà cụ!8->

Em thấy các cụ hơn CSGT ấy nhỉ!

hacdaihung

Xe tăng
Em cũng không vào được với nick cũ của em là xe ngua tho. Cứ tưởng bị lỗi gì, lại dốt nên không biết cách xin lại pass thế nào nên đành làm
Nick mới là xenguatho2 này đấy (nick cũ em cũng lên to to chứ có phải đi từ đầu thế lày đâu)
Đúng vậy cụ ạ! Người em kiện hộ có tới 3 cái nick đó là do con gái chả quen ô-ép gì cả nên không biết máy tính máy teo gì cả. Nhưng nick nào mợ ấy cũng dùng tên nền tảng của mình chứ có thay hình đổi dạng gì đâu cơ chứ.

Nếu chém gió thì mợ ấy chả cần em kiện như thế này nhưng bao chia sẻ của mợ ấy nếu mất thì con hơn mất vàng ấy.

xemay12345678

Xe buýt
Em đọc qua các comment của các Cụ và 2 Cụ trong ban quản trị rồi !...thực tình là với riêng em,em ko hề biết đến forum otofun này trước khi tham gia vào thread của Cụ @hacdaihung nên những quy tắc hay điều lệ khi post bài em hoàn toàn ko nắm được,ngay đến cái nick em lập là xemay12345678 khi các Cụ nhìn vào là các Cụ đủ hiểu,lúc em tìm được thread Cụ @hacdaihung em phấn khởi lắm,em đăng ký thành viên luôn,vì là lính mới toe nên em chưa quen mấy thuật ngữ lên xe hay bác đi phương tiện j khi lập nick,e ko có ô tô mà đang đi xe máy nên lấy luôn nick xe máy,nhưng bị báo là đã có người dùng,e điền thêm 8 số đằng sau nữa cho độc !
Qua vài dòng lan man của cá nhân em các Cụ có thể hiểu được cũng giống em sẽ còn rất nhiều các Cụ trong thread đó cũng như vậy...Khi người nhà mắc bệnh thì từ khóa đầu tiên họ gõ sẽ là Ung thư x giai đoạn y cách chữa...google sẽ báo lại nhiều trang nhưng có điểm chung là các trang đó nội dung dù cũ hay mới thì cũng chỉ là 1 bài viết trơ như đá ko thay đổi chứ ko thể như thread ở diễn đàn mình,có sự cập nhật thường xuyên theo ngày giờ về tình hình tiến triển bệnh cũng như các phương pháp chữa trị...điều này em xin góp ý là nó thực sự đáng quý với cá nhân em cũng như các thành viên đang tham gia !
Em có đọc qua nội dung điều lệ diễn đàn mà các Cụ post ở trên..Cá nhân em xin góp ý là nên chi tiết hơn nữa về vấn đế quảng cáo hay bán thuốc online trước khi xác định có vi phạm nội quy hay ko...với các bệnh khác e ko dám bàn nhưng riêng với bệnh Ung Thư đến nay khi cả thế giới chưa tìm ra thuốc chữa,ai bị thì xác định cầm chắc án tử vậy mà vẫn có số ít người trong đó thoát 1 án tử 1 cách thần kỳ,các ca này có ca lên báo có ca ko...nhờ đâu mà họ có được vận may đó..ko nói ra nhưng em tin rằng tất cả mọi người ở đây cũng giống em đều hi vọng người thân mình sẽ có được cơ may đó!..với cái hy vọng đó tất cả thành viên chia sẻ hỏi han kinh nghiệm trao đổi cho nhau và theo dõi xem người nhà mình hợp hay ko hợp với phương pháp đó...Nếu sự Giới Thiệu đó mà bị quy vào quảng cáo thì em thấy vô tình quá!..Mong ban quản trị kĩ lương hơn khi đối chiếu điều lệ với thread bệnh nan y này

hacdaihung

Xe tăng
Em vừa ngó thấy thớt của cụ vẫn bình thường mà , có bị khóa đâu ạ !
Cũng có cụ hỏi em bên kia về điều này, em đăng lại ở đây.

---
Nhờ các cụ có nhời nên được gia hạn thêm rồi ạ! Vấn đề là chỉ trong mấy ngày qua chúng em mất khoảng 100 bài và 5 thành viên. Các thành viên đều là người nhà bệnh nhân cả và đều bị tịch thu bằng lái ngay lập tức chứ không bị phạt thẻ, xì hơi lốp hay cảnh cáo gì cả.

Hầu hết các lỗi mà do em đoán là do mới vào Otofun nên quyên pass không lấy lại được nên lập nick khác như mợ @Đào Thị 1; Viết tiếng Việt không dấu như mợ @Yeume83; Thể hiện bức xúc với Mod như cụ @Phuvo; Còn hai thành viên khác là @hyvongbinhan@Bomeungthu em chưa kịp trao đổi gì khi thớt cũ đang bị khóa thì cũng đã bị tịch thu bằng mất rồi.

Em nghĩ đây một là các thành viên mới, hai là các thành viên ít tham gia các diễn đàn chém gió. Họ vào box bệnh xá hay vào thớt cũng chẳng qua là tìm thông tin cho căn bệnh. Hình phạt nếu có thì chỉ nên ở mức cảnh cáo tượng trưng hoặc hướng dẫn thêm để hoàn thiện bài viết đúng nội quy thôi. Việc tịch thu bằng lái là một hình phạt nặng nhất mà không nên áp dụng ở một Box cần nhiều động viên hơn là luật lệ.

Một trăm cái lý không bằng một tí cái tình! Các mem kia có thể vô tình làm cái lý nó đuối nhưng cái tình là đúng đắn. Các cụ mod ngoài đời cũng được coi là các "mẹ hiền" nên các cụ ấy chắc cũng hiểu được. Còn chuyện vin vào điều lệ thì em nói rằng ai cũng có thể sai lệ kể cả người tạo ra nó, quan trọng là mình xử lý cái vấn đề đó như thế nào mà thôi!

Chỉnh sửa cuối:

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Là người chịu trách nhiệm cao nhất của diễn đàn. Em sẽ cho kiểm tra lại thông tin của các nick trên. Nếu thực sự là âm binh thì sẽ bị ban vĩnh viễn, nếu mod nhầm lẫn trong xử lý, các nick ấy sẽ được khôi phục lại và BĐH sẽ có lời xin lỗi đến các nick đó. tks cụ @hacdaihung

hacdaihung

Xe tăng
Là người chịu trách nhiệm cao nhất của diễn đàn. Em sẽ cho kiểm tra lại thông tin của các nick trên. Nếu thực sự là âm binh thì sẽ bị ban vĩnh viễn, nếu mod nhầm lẫn trong xử lý, các nick ấy sẽ được khôi phục lại và BĐH sẽ có lời xin lỗi đến các nick đó. tks cụ @hacdaihung
Cảm ơn cụ rất nhiều ạ! Em cũng chỉ mong có cơ hội để các mem bên em được một lời giải thích!

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Cũng có cụ hỏi em bên kia về điều này, em đăng lại ở đây.

---
Nhờ các cụ có nhời nên được gia hạn thêm rồi ạ! Vấn đề là chỉ trong mấy ngày qua chúng em mất khoảng 100 bài và 5 thành viên. Các thành viên đều là người nhà bệnh nhân cả và đều bị tịch thu bằng lái ngay lập tức chứ không bị phạt thẻ, xì hơi lốp hay cảnh cáo gì cả.

Hầu hết các lỗi mà do em đoán là do mới vào Otofun nên quyên pass không lấy lại được nên lập nick khác như mợ @Đào Thị 1; Viết tiếng Việt không dấu như mợ @Yeume83; Thể hiện bức xúc với Mod như cụ @Phuvo; Còn hai thành viên khác là @hyvongbinhan@Bomeungthu em chưa kịp trao đổi gì khi thớt cũ đang bị khóa thì cũng đã bị tịch thu bằng mất rồi.

Em nghĩ đây một là các thành viên mới, hai là các thành viên ít tham gia các diễn đàn chém gió. Họ vào box bệnh xá hay vào thớt cũng chẳng qua là tìm thông tin cho căn bệnh. Hình phạt nếu có thì chỉ nên ở mức cảnh cáo tượng trưng hoặc hướng dẫn thêm để hoàn thiện bài viết đúng nội quy thôi. Việc tịch thu bằng lái là một hình phạt nặng nhất mà không nên áp dụng ở một Box cần nhiều động viên hơn là luật lệ.

Một trăm cái lý không bằng một tí cái tình! Các mem kia có thể vô tình làm cái lý nó đuối nhưng cái tình là đúng đắn. Các cụ mod ngoài đời cũng được coi là các "mẹ hiền" nên các cụ ấy chắc cũng hiểu được. Còn chuyện vin vào điều lệ thì em nói rằng ai cũng có thể sai lệ kể cả người tạo ra nó, quan trọng là mình xử lý cái vấn đề đó như thế nào mà thôi!
Đề nghị cụ @TS kiểm tra giúp các nick trong danh sách quote này nhé! Có kết quả cụ báo cáo lại cho em. tks cụ