[Funland] Cụ nào u thuốc Nam chữa men gan cao, gan nhiễm mỡ do ruợu bia nhiều.Nhào vô đây

Captiva LTD

Xe đạp
E do đặc thù công việc nên cũng hay "bắt" phải uống rượu. Nói thực tình ra nói là "bắt" là e nói với Gấu nhà e thế. Chứ thực tình là cứ khi ngồi vào bàn nhậu rồi thì lại ko thể ko quá chén được. Vì việc phải tiếp khách nên rượu bia nhiều và từ đó việc ăn uống cũng đâm ra vô tổ chức các cụ ạ. Đi khám thì bác sĩ nói cả men gan cao và cả gan nhiễm mỡ. Tay bác sĩ còn doạ e là nếu ko ngừng bia rượu thì có thể dẫn đến tiểu đường và xơ gan gì gì đó...e nghe mà cũng hoảng. Vì thực tể là e đã chứng kiến đứa bạn e cũng vì gan nhiễm mỡ rồi sang tiểu đường giờ có muốn uống cũng ko dám. Thế là e thì lo ít Gấu nhà e thì lo nhiều cũng lên mang tìm hiểu các kiểu, các bài thuốc rồi thấy nói uống cây chó đẻ (còn gọi là Diệp hạ châu, chó đẻ răng cưa) dưng mà nghe nói nếu u lâu cái này cũng ko tốt cho cái "khoản kia" của đàn ông nên cũng ko dám uống nhiều. Đúng là bụt chùa nhà không thiêng, hai vợ chồng cứ đi tìm đẩu tìm đâu, đến khi về quê vợ khoe với bà già nhà e nhằm có phe cánh để mình ít rượu bia đi. Vậy mà hoá may, nhà Bố đẻ bà Thím e mấy đời làm bác sĩ đông y có tiếng có bài thuốc Nam nổi tiếng gần xa chữa các bệnh về Gan,. Thế là vì cũng sợ bệnh tật nên e cũng đã cắt về uống, cũng ngại uống lắm nhưng đuợc cái thuốc Nam nên ko phải sắc lách cách, Gấu lại chăm chỉ đun đun nấu nấu bê tới tận miệng cho uông thế là cũng qua đựoc 1 tháng u thuốc, cũng có ngày bỏ ngày không. Sau 1 tháng Gấu giục e đi kiểm tra lại thì thật đáng mừng là đi xét nghiệm các chỉ số thì gần như đã giảm rất nhiều, ở con số sát với bình thường.Gấu mừng ra mặt, động vien e uống thêm 1 tháng nữa như chỉ dẫn cho dứt hẳn nhưng mà e ngại nên bữa uống, bữa không. E vẫn ko thể từ bỏ đựoc việc tiếp khách nên rượu vẫn cứ phải uống thôi, nhưng cứ hôm nào uống nhiều ruợu về thì hôm sau lại có bát thuốc đã đun sẵn để uống (vì bà thím e bảo với Gấu nhà e là nếu nó lười ko uống thì hôm nào nó uống nhiều ruơu thì đun cho nó uống, thuốc nó cũng sẽ thải trừ vợi độc tố trong gan do ruợu gây ra, để mỡ máu và men gan cao thì sinh nhiều bệnh nguy hiểm lắm). THế là từ đó ruợu và thuốc Nam cứ song hành cùng e các cụ ạ kiểu như ta vừa đưa độc vào cơ thể thì lại có thứ làm thải độc ra, giá mà e bỏ hăn đuợc rượu thì tốt biết mấy, chắc bệnh tình e cũng khỏi hẳn. Cụ nào có cao kiến gì về cái bệnh này hay hơn,không cần uống thuốc mà hết bđe doạ cái bệnh này ko nhey?

Chỉnh sửa cuối:

Captiva LTD

Xe đạp
thể thao cụ ơi.thuốc men làm j.tập căng vào nó tiêu mỡ đi thì hết bệnh ngay thôi mà
E cũng chăm chỉ đi tập lắm đấy cụ tưởng, sáng cũng tập ở cái phòng tập thể lực gần nhà. Dưng mà chỉ chờ trời mưa để "ko phải đi mà có lí do hợp lý"

nhimsoc

Xe tải
Website
www.nhipcaudautu.vn
cứ 2-4 tuần xét nghiệm một lần lại sau khi uống thuốc, em cũng bị như cụ, uống thuốc cả năm đó cụ ơi, tình hình cụ uống gì cũng không ảnh hưởng chuyện ấy đâu nhưng hình như chưa có bác sĩ sâu về môn này dù bs chữa cho em là tiến sĩ nổi tiếng của đh y dược tphcm

Captiva LTD

Xe đạp
cứ 2-4 tuần xét nghiệm một lần lại sau khi uống thuốc, em cũng bị như cụ, uống thuốc cả năm đó cụ ơi, tình hình cụ uống gì cũng không ảnh hưởng chuyện ấy đâu nhưng hình như chưa có bác sĩ sâu về môn này dù bs chữa cho em là tiến sĩ nổi tiếng của đh y dược tphcm
Thế cụ giống e rồi, kể ra đây cũng có nhiều người giống mình thế, vừa uống ruợu vừa uống thuốc. Đuợc cái e cũng tin tưởng tuyệt đối vào bài thuốc Nam nhà bà thím,chứ mấy cái thuốc lang băm e cũng chẳng biết thế nào, vì bố thím ấy có chứng chỉ hành nghề đuợc công nhận, lại đựoc biết bài thuốc này do đời xa xưa nhà Thím có nguồn gốc là người dân tộc Dao truyền lại hày gì đó. Vậy là e và bác vẫn phải sài các thuốc Nam này ạ. Ta cụng ly nào :-bd

phuonebuy

Xe hơi
Mình thấy tập thể dục thể thao thì không phải nói rồi nhưng cũng có một loại đươc gọi là thần dươc, đó là nấm linh chi Hàn Quốc bạn dùng thử xem.

Captiva LTD

Xe đạp
Mình thấy tập thể dục thể thao thì không phải nói rồi nhưng cũng có một loại đươc gọi là thần dươc, đó là nấm linh chi Hàn Quốc bạn dùng thử xem.
Nấm linh chi Hàn Quốc thì quá tốt rồi nếu là hàng chuẩn, nhưng e thấy tràn lan trên TT lắm cụ ạ. Vấn đề là mình không thể biết đuợc nguồn gốc Nấm có chuẩn hay không. E là e sợ sài phải hàng giả lắm.

Captiva LTD

Xe đạp
Trời nắng quá các cụ ơi, hỏi tại sao chiều đi làm về lại cứ phải bia bọt :-?

adidas_hn_man

Xe tăng
cụ cho em xin bài thuốc với??? mua ở đâu?? e thì chưa bị nhưng tuần thì cũng say đến 5 trận... cái nghề cái nghiệp nó vận vào thân khổ thế... ko nhậu ko đc
... chờ tin cụ........thank cụ ....

Captiva LTD

Xe đạp
cụ cho em xin bài thuốc với??? mua ở đâu?? e thì chưa bị nhưng tuần thì cũng say đến 5 trận... cái nghề cái nghiệp nó vận vào thân khổ thế... ko nhậu ko đc
... chờ tin cụ........thank cụ ....
Thế khuyên chân thành là cụ nên đi khám định kỳ như cụ nhimsoc nói ở trên. Vì bia ruơu nhiều thì cũng ít cụ nào thoát khỏi vấn nạn này lắm, ko cao ít thì cao nhiều. Hoặc nó cũng đang tụ lại, cụ có tinh thần phòng bệnh hơn chữa bệnh cũng tốt. Để như e và mấy cụ trên này bị nặng rồi, bác sĩ doạ rồi thì cũng mệt và lo phết đấy.

Chỉnh sửa cuối:

phuonebuy

Xe hơi
Nấm linh chi Hàn Quốc thì quá tốt rồi nếu là hàng chuẩn, nhưng e thấy tràn lan trên TT lắm cụ ạ. Vấn đề là mình không thể biết đuợc nguồn gốc Nấm có chuẩn hay không. E là e sợ sài phải hàng giả lắm.
Bạn nói cũng đúng à, nấm linh chi Hàn Quốc bây giờ nhiều giá quá mà theo mình biết thì giá của nó khi về đến Việt Nam không dưới 1 triệu bạn à. Nói thật ra muốn biêt chính xác thì mình phải đi phân tích thành phần dinh dưỡng của nó, tuy nhiên nhìn vào hình dáng màu sắc cũng có thể nói lên được phần nào về chất lượng. Nấm linh chi tốt không hẳn là phải to bản mà cần phải dày và chắc, hai mặt không bị mọt, mặt dưới có màu từ vàng chanh nhạt đến trắng, khi mở ra khỏi bao bì, nấm phải có mùi thơm.

Captiva LTD

Xe đạp
Vì u bia ruợu nhiều nên hình như dạ dày, đại tràng của e có vấn đề nữa các cụ ạ. Đợt truớc thì e đi khám bảo đại tràng co thắt, cứ ăn uống như chua, cay, tanh hoặc u bia nhiều thì bụng lái chướng lên đầy hơi rất khó chịu. Lạc đề một chút nhưng cụ nào có biết địa chỉ thuốc nam nào chữa cả cái bệnh này nữa thì mách e với. E giờ có nhẽ là do có tuổi rồi nên lại hay thích mấy cái thuốc Nam vì nó lành.

Captiva LTD

Xe đạp
Bạn nói cũng đúng à, nấm linh chi Hàn Quốc bây giờ nhiều giá quá mà theo mình biết thì giá của nó khi về đến Việt Nam không dưới 1 triệu bạn à. Nói thật ra muốn biêt chính xác thì mình phải đi phân tích thành phần dinh dưỡng của nó, tuy nhiên nhìn vào hình dáng màu sắc cũng có thể nói lên được phần nào về chất lượng. Nấm linh chi tốt không hẳn là phải to bản mà cần phải dày và chắc, hai mặt không bị mọt, mặt dưới có màu từ vàng chanh nhạt đến trắng, khi mở ra khỏi bao bì, nấm phải có mùi thơm.
Cảm ơn cụ về những thông tin rất hữu ích để phân biệt Nấm. Cụ chắc là dùng Nấm nhiều nên rất rành trong việc nhận biết Nấm. Anh e OF có thể tham khảo cách nhận biết Nấm thật của cụ.

Captiva LTD

Xe đạp
Hôm qua e đi u bia về rồi thấy đau đại tràng quá, bụng thì chướng lên. Tính mua Tràng Phục Linh để u vì thấy TV quảng cáo tốt lắm. Không biết có cụ nào dùng cái này chưa cho e ý kiến với? Bệnh đại tràng nó hành hạ e toát hết cả mồ hôi rồi.

ATD1-P7

Xe tải
E hóng quả thuốc Nam của củ chủ, theo e nghĩ như thế là cũng có tác dụng tích cực đấy chứ. E thì cứ thuốc bổ gan (thực phẩm chức năng chơi thôi) và uống cùng rượu nên men gan và mỡ máu mức độ nhẹ, không thấy tăng nữa, chắc dừng rượu là ngon ngay.

Captiva LTD

Xe đạp
E hóng quả thuốc Nam của củ chủ, theo e nghĩ như thế là cũng có tác dụng tích cực đấy chứ. E thì cứ thuốc bổ gan (thực phẩm chức năng chơi thôi) và uống cùng rượu nên men gan và mỡ máu mức độ nhẹ, không thấy tăng nữa, chắc dừng rượu là ngon ngay.
Tác dụng của thuốc Nam này tích cực thì tích cực rồi, dưng mà nếu cứ tiếp tục u ruợu thì lại phải tiếp tục dùng thuốc :) Nên ko bít có cụ nào có cái thuốc gì mà chỉ u 1 lần là mãi mãi chẳng hạn. Hoặc có cách nào khác hay hơn. Như cụ u thuốc bổ gan cũng là 1 ý kiến hay, nhưng thuốc bổ gan và ruợu của cụ vẫn phải u song song. Có lẽ muốn ko phải u thuốc thì phải dừng ruợu, dưng mà dừng là dừng thế nào khi mà hoàn cảnh cứ xô đẩy các cụ nhey.

Captiva LTD

Xe đạp
Ngày nghỉ, trời mưa. Có cụ nào lại đang bia bọt như e ko? Cứ thiên thời địa lợi nhân hòa thế này thì hỏi tại sao cứ phải u các cụ nhey.

Songocu

Xe buýt
cụ pm cho e xin số đt nhé