Cụ nào đi Accent thì vào tham khảo ạ

ongdia009

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Tình hình là Accent nhà ta ko có tấm lót cách nhiệt trên nắp capô.
Tuần rồi em vừa triển khai xong cho em nó.

Đây là một số hình ảnh thực tế ạ

Mặt trước em nó ạ.

Mặt sau ạ

Accent 2011-2015 chưa có cái này nhé các cụ

Ốp lên gắn chốt thế là xong, chính hãng đến từng cái chốt các cụ nhé

Chạy test thử thì thấy bớt nóng nắp capô rất nhiều ạ

tuancisco

Xe tải
em tưởng người ta bỏ cái tấm đó cho khoang máy đỡ bị om nhiệt chứ nhỉ

ongdia009

Xe buýt
Website
www.facebook.com
em tưởng người ta bỏ cái tấm đó cho khoang máy đỡ bị om nhiệt chứ nhỉ
dạ ko ạ, bỏ để ví họ đỡ bị om nhiệt ạ :D
cái đó là linh kiện phụ kiện bị cắt đấy cụ ạ

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
e nghĩ cho thêm cái đó đỡ nóng nắp capo nhưng sẽ nóng khoang máy hơn( nhiều hay ít thì chưa kiểm nghiệm) vì nó kín hơn sẽ om nhiệt, tác dụng giảm ồn thì nó ở bên ngoài ca bin, chính ra nhiệt hấp lên capo,xe chạy gió thổi mát capo lại hay các cụ nhỉ

ongdia009

Xe buýt
Website
www.facebook.com
e nghĩ cho thêm cái đó đỡ nóng nắp capo nhưng sẽ nóng khoang máy hơn( nhiều hay ít thì chưa kiểm nghiệm) vì nó kín hơn sẽ om nhiệt, tác dụng giảm ồn thì nó ở bên ngoài ca bin, chính ra nhiệt hấp lên capo,xe chạy gió thổi mát capo lại hay các cụ nhỉ
Em do bang dong ho nhiet chuyen dungg roi nhe, ko co tang nhiet cua may dau ba

gadongtao

Xe tải
Cụ cho hỏi ngu... giảm nhiệt ở nắp capo có tác dụng gì ạ? Nhiệt (thoát lên nắp capo) bị hãm lại thì nó chạy đi đâu? Nóng máy hay nóng capo tốt hơn?

ongdia009

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cụ cho hỏi ngu... giảm nhiệt ở nắp capo có tác dụng gì ạ? Nhiệt (thoát lên nắp capo) bị hãm lại thì nó chạy đi đâu? Nóng máy hay nóng capo tốt hơn?
qua két nước là chính rồi cụ, khi chạy thì nó thoát xuống gầm xe vì dòng không khí lưu thông dưới gầm xe nhanh hơn bên ngoài ạ

ngocnam996

Xe hơi
Tấm lót nắp capo này quan trọng chứ các bác. Vừa hấp thụ nhiệt phát ra từ khoan máy và tản nhiệt cho nắp capo và điều quan trọng là tấm tản nhiệt này có lớp j ấy e k rõ nhưng khi xảy ra cháy trong khoang máy nó sẽ chảy chất trong tấm này ra và phủ nên khoang máy bị cháy làm dập lửa chống lan sang bộ phận khác. E ko nhớ chính xác là bài của cụ nào trong 4rum chỉ nhớ cụ í mua tấm cách nhiệt cho Fortuner và có ảnh minh hoạ khi máy cháy.

ongdia009

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Tấm lót nắp capo này quan trọng chứ các bác. Vừa hấp thụ nhiệt phát ra từ khoan máy và tản nhiệt cho nắp capo và điều quan trọng là tấm tản nhiệt này có lớp j ấy e k rõ nhưng khi xảy ra cháy trong khoang máy nó sẽ chảy chất trong tấm này ra và phủ nên khoang máy bị cháy làm dập lửa chống lan sang bộ phận khác. E ko nhớ chính xác là bài của cụ nào trong 4rum chỉ nhớ cụ í mua tấm cách nhiệt cho Fortuner và có ảnh minh hoạ khi máy cháy.
Chinh xac cu ah
Bai viet day cua em day cu ah

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
dạ ko ạ, bỏ để ví họ đỡ bị om nhiệt ạ :D
cái đó là linh kiện phụ kiện bị cắt đấy cụ ạ
Cụ nhầm rồi, đối với khí hậu quá nóng bức như xứ mình thì bỏ tấm đó đi để nhiệt độ khoang máy được tản ra nhanh hơn. Khi xe chạy, dòng khí chạy dọc thân xe từ trước ra sau lướt qua mặt phẳng nghiêng của nắp capo sẽ nhanh chóng lấy đi một lượng nhiệt đáng kể để khoang động cơ không bị quá nóng. Không những xe này mà nhiều hãng khác cũng làm thế. Cụ hãy tin tui đi, vì...

gadongtao

Xe tải
Cụ nhầm rồi, đối với khí hậu quá nóng bức như xứ mình thì bỏ tấm đó đi để nhiệt độ khoang máy được tản ra nhanh hơn. Khi xe chạy, dòng khí chạy dọc thân xe từ trước ra sau lướt qua mặt phẳng nghiêng của nắp capo sẽ nhanh chóng lấy đi một lượng nhiệt đáng kể để khoang động cơ không bị quá nóng. Không những xe này mà nhiều hãng khác cũng làm thế. Cụ hãy tin tui đi, vì...
:-bd:-bd:-bd trùng ý cụ.

ongdia009

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Haha vay em hoi cu nhe
Camry 3.5q may to hon Accent nhieu sao nguoi ta ko bo bot tam nay ma lai gan them vao cho no nong may

ongdia009

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cai nay chi la linh kien bi cat chu ko phai nhu cu noi dau nhe
Em vi du vai dong xe co nhe

Civic 2.0 co san theo xe, trong khi 1.8 lai ko co.2 ket nuoc cung part number,cung kich thuoc.cha le may 2.0 mát hon may 1.8 ah

Fortuner 4.0 ban o Nam Phi lai co san tam lot capo.trong khi 2.7 o vn lai ko co.cha le Nam Phi khi hau mat hon VN ha cu, cha le máy 4.0 lai nong hon máy 2.7.

Cu cho em cai giai thich hop li voi ah
Con nhieu dong xe khac o VN bi cat mieng nay. Cu can thi em liet ke ra cho cu

Nguoi tieu dung VN minh bi hang xe qua mat nhieu lam cu ah

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Haha vay em hoi cu nhe
Camry 3.5q may to hon Accent nhieu sao nguoi ta ko bo bot tam nay ma lai gan them vao cho no nong may
Với những dòng xe nhập mà lô xe đó sản xuất cho các vùng khác ngoài vùng nhiệt đới thì vẫn có cái tấm đó, còn những lô xe sản xuất cho xứ nhiệt đới thì đã được nhiệt đới hóa nhiều thứ trong đó có việc bỏ tấm cách nhiệt đó đi. Các dòng xe do Thành Công và Trường Hải lắp ráp hoặc nhập khẩu, là những nhà phân phối độc quyền tại VN của bổn hãng nên yêu cầu về nhiệt đới hóa đặt ra rất cụ thể. Đó chính là điều dần dần làm tăng uy tín của họ. Đã bảo cụ cứ tin tui đi, vì... Họ không có ngu đâu, ngu sao bán được hàng vạn xe mỗi năm ở VN?

Người VN ta chẳng làm được gì, ngay trong ô tô, chỉ tính ô ô tải lắp ráp Trung Quốc thôi, thì tỷ lệ nội địa hóa chỉ được săm lốp ắc quy, nhưng khi nói về ô tô có nhiều người ngoại đạo không hề biết gì nhưng lại hay tinh tướng.

ongdia009

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Với những dòng xe nhập mà lô xe đó sản xuất cho các vùng khác ngoài vùng nhiệt đới thì vẫn có cái tấm đó, còn những lô xe sản xuất cho xứ nhiệt đới thì đã được nhiệt đới hóa nhiều thứ trong đó có việc bỏ tấm cách nhiệt đó đi. Các dòng xe do Thành Công và Trường Hải lắp ráp hoặc nhập khẩu, là những nhà phân phối độc quyền tại VN của bổn hãng nên yêu cầu về nhiệt đới hóa đặt ra rất cụ thể. Đó chính là điều dần dần làm tăng uy tín của họ. Đã bảo cụ cứ tin tui đi, vì... Họ không có ngu đâu, ngu sao bán được hàng vạn xe mỗi năm ở VN?

Người VN ta chẳng làm được gì, ngay trong ô tô, chỉ tính ô ô tải lắp ráp Trung Quốc thôi, thì tỷ lệ nội địa hóa chỉ được săm lốp ắc quy, nhưng khi nói về ô tô có nhiều người ngoại đạo không hề biết gì nhưng lại hay tinh tướng.
Em hỏi cụ nhé, cụ list ra các nước nhiệt đới đi, theo em biết nhé, có Thailand, Indo, Malay, Philippine.

Thế tại sao Innova ở Indo lại có sẵn tấm lót capô.
Fortuner tại Thailand lại có sẵn tấm lót capô, ở Phil cũng thế.

Còn nữa cụ ạ. Thành Công Trường Hải cũng có xe bị cắt xe ko bị cắt. Cụ thể là Kia Morning, Mazda 3S, Kia Rondo, Carens.
K3 có sẵn, K5 (Optima) có sẵn. Thế mấy con đấy ko nhiệt đới hóa hả cụ ? vậy sao nó bán K3 ầm ầm kia.
Mazda 3 All New có sẵn tấm lót capô cho tất cả phiên bản kìa.

Hyundai thì Accent, Elantra, i10, i20, i30 đều ko có đáy cụ. Sonata thì có sẵn đấy cụ.

Em điểm mặt sơ sơ 1 đống các xe ráp và phân phối chính hãng ở VN ko có tấm lót capô và xe nào có sẵn nhé

Trước hết là Toyota

Xe có sẵn lót capô: Land Cruiser VX, Camry các phiên bản, Fortuner máy dầu, Yaris từ 2013 trở đi, Vios cuối 2013 trở đi, Altis từ 2005 đã có sẵn, Hilux cũng có sẵn từ khi mới về.

Xe ko có sẵn: Fortuner máy xăng, Innova máy xăng, Yaris trước 2013, Vios trước 2013, Land Cruiser Prado (xe hơn 2 tỏi mà ko có cái này nhé)

Honda Vietnam

Xe có sẵn lót capô: City từ 2014 trở đi, Accord, Civic 2.0 từ 2008 đã có
Xe ko có lót capô: CRV các đời đều ko có, Civic 1.8, City 2013 trở về trước trần như nhộng, lót capô, lót cách nhiệt nắp cốp bị cắt hết đấy cụ

Kia Vietnam

Xe có sẵn lót capô: K3, Sedona, Optima (k5), Sorento
Xe ko có: Morning (Picanto), Carens, Rondo, Rio......

Đấy các cụ tham khảo, cái list này e sẽ update tiếp cho các cụ xem.
Em còn biết các hãng cắt nhiều món khác nữa chứ ko phải chỉ vậy đâu nhé.

Lý luận như thế này.

Xe ở VN nếu trừ hết thuế má này nọ thì giá tương đương giá xe nước ngoài.
Nhưng nhập ko như thế về thì lời ko nhìu. Các hãng sẽ cắt bớt các linh kiện bên trong để tăng biên lợi nhuận và dễ dàng chuyển giá. Thé thôi.
Y như bài học của Cocacola vậy, nguyên liệu đầu vào là đường và nước. Thế sx tại vn ko đc hay sao mà nhập rồi kê lỗ hơn 20 năm và vẫn đầu tư ồ ạt.

Em có phần mềm rà soát hết các option bị rớt lại khi xe về lắp ráp tại VN các cụ nhé hị hị.

Với lại e từng làm cho cty nước ngoài rồi. chiêu trò chuyển giá thấy sờ sờ ra đấy. Làm gì được chúng nó.

Em lên đây chia sẽ kinh nghiệm sử dụng xe, chứ ko muốn tranh cãi các cụ nhé.

Nhà em chắc rồi ạ, ko cần thêm gạch đá mong các cụ nhẹ tay.

Chúc các cụ lái xe an toàn !