[Funland] Cụ nào đang đi CX5 cho em hỏi nhanh với ạ

ttvnol.com

Xe tăng
Các cụ cho hỏi các loại phuộc cho CX5 với ạ . Em đang tham khảo 3 loại : Tein , Bilstein , BC Racing .
EM nghe một số cụ phản hồi là có độ cũng chẳng tạo ra sự khác biệt so với phuộc nguyên bản nên độ xong rồi lại về zin .
Cụ nào trải nghiệm rồi cho em xin ít review với .( nếu chọn 1 trong 3 loại trên thì cho em xin dòng sản phẩm nào nữa ạ ) .
(Note em có đọc qua thót của chã Polar Bear trong club Mazda nhưng ko thấy phản hồi gì nên mới post bài ở đây cho nhanh )

duongphong

Xe container
Cụ mong muốn thay thụt để giải quyết vấn đề gì? Xe cụ thụt đang đi mềm quá hay thụt cứng quá. Như vậy các cụ mấy tư vấn được.
+ Thụt zin mềm thì thay thụt cứng.
+ Thụt zin cứng thì thay thụt mềm.
Có 1 điều trước khi thay thụt cụ phải chấp nhận sự đánh đổi.
+ Thụt cứng đi xóc, chắc xe, lái tốt.
+ Thụt mềm đi êm, nhưng bồng bềnh dễ say, láng xe.

ttvnol.com

Xe tăng
Cụ mong muốn thay thụt để giải quyết vấn đề gì? Xe cụ thụt đang đi mềm quá hay thụt cứng quá. Như vậy các cụ mấy tư vấn được.
+ Thụt zin mềm thì thay thụt cứng.
+ Thụt zin cứng thì thay thụt mềm.
Có 1 điều trước khi thay thụt cụ phải chấp nhận sự đánh đổi.
+ Thụt cứng đi xóc, chắc xe, lái tốt.
+ Thụt mềm đi êm, nhưng bồng bềnh dễ say, láng xe.
Xế em đang đi cảm giác vào cua bị văng và người ngồi sau hơi bồng bềnh ạ . Chưa kể đi vào gờ giảm tốc khi ko full tải nó xóc ồn quá .

toisorry

Xe hơi
Xế em đang đi cảm giác vào cua bị văng và người ngồi sau hơi bồng bềnh ạ . Chưa kể đi vào gờ giảm tốc khi ko full tải nó xóc ồn quá .
Theo tớ đang đi thì CX-5 là 1 con xe lành, chẳng cần độ chế gì cả ngoài cái cam hành trình vì cái gì nó cũng đã vừa đủ. Nhiều người độ chán chê rồi lại quay về zin.

nobita_ibn

Xe buýt
Theo tớ đang đi thì CX-5 là 1 con xe lành, chẳng cần độ chế gì cả ngoài cái cam hành trình vì cái gì nó cũng đã vừa đủ. Nhiều người độ chán chê rồi lại quay về zin.
Xe cụ là đời bao nhiêu vậy và cụ đi được mấy vạn rồi ợ?

toisorry

Xe hơi
Xe cụ là đời bao nhiêu vậy và cụ đi được mấy vạn rồi ợ?
Xe mình cuối 2017, mới đi có 3,9v vì nhà có xe nữa. Mà 7 năm rồi cứ bảo dưỡng full hãng là đổ xăng đi thôi chẳng hỏng gì (kể cả lỗi tai cụp tai xèo nhiều cụ bị).

duongphong

Xe container
Văng và lắc nó còn do cuv xe cao hơn sedan (k chắc như sedan được). Nếu xe cụ đi nhiều thì check lại đám ắc càng, cao su gầm, rotuyn, thanh cân bằng..... Xe mới cụ muốn thay thụt thì chấp nhận lựa chọn sự đánh đổi.

toisorry

Xe hơi
Văng và lắc nó còn do cuv xe cao hơn sedan (k chắc như sedan được). Nếu xe cụ đi nhiều thì check lại đám ắc càng, cao su gầm, rotuyn, thanh cân bằng..... Xe mới thì cụ nên lựa chọn sự đánh đổi.
Chuẩn vì CX-5 lại còn dùng size lốp R19 gần như lớn nhất phân khúc C. Khoảng sáng gầm cao nên sẽ cảm giác lắc ngang hơn.

ttvnol.com

Xe tăng
Văng và lắc nó còn do cuv xe cao hơn sedan (k chắc như sedan được). Nếu xe cụ đi nhiều thì check lại đám ắc càng, cao su gầm, rotuyn, thanh cân bằng..... Xe mới cụ muốn thay thụt thì chấp nhận lựa chọn sự đánh đổi.
Để em kiểm tra lại ắc càng , cao su gầm , rotuyn và thanh cân bằng xem sao . Rất cảm ơn cụ đã cho lời khuyên