Cụ nào chỉ e cách cài mail for exchance của E71 với

jonnyenglish

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Bẩm các cụ, hôm qua e cài được rồi, mà loay hoay add thêm thế nào, nó ra mấy cái account trong phần email ở messaging, em ngứa tay mới xóa đi để add lại từ đầu, mà add lại thì nó cứ báo "Unable to connect to server. Try again later", em lết tơ từ đêm qua đến giờ mà k đc. Cụ nào cài được rồi giúp e với, em hậu tạ bằng vodka ạ:102:

dukich

Xe đạp
Nếu cụ xe buýt đã cài thành công Mail for Exchange roài , thì trong Menu của cụ sẽ có 1 folder MfE. Cụ vào folder đó sẽ thấy 2 icons: 1 là Mail for exchange và 1 là Comp.dir. Cụ kích vào icon Mail for exchange, sau đó Option/Edit profile. Cụ xem lại xem thông số cài đặt trong 2 phần Connection và Credentials xem đúng chưa. Nếu có thay đổi thông số cài đặt thì cụ nhớ chọn Save rồi thoát ra ngoài nhé. Sau đó cụ lại chọn Option/Full resync. Nếu mọi việc suôn sẻ thì đến đây là xong ạ...(b)

Spectra7759

Xe hơi
Cái này ê63 có cài đc ko? E vẫn để cài mail bthg lúc nào lấy mail thì click vào down về chứ ko đc push

jonnyenglish

Xe buýt
Website
www.facebook.com
theo e tìm hiểu thì là push đc; cho ca e63 nhưng e làm mãi đến lúc vào nó lại báo "nokia email acc is not active" điên hết cả ng, e làm mất gần đêm rồi:'(

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
E đang dùng E72 mà cũng chả biết làm thế nào để khi có mail là đọc được nữa. E thề

dukich

Xe đạp
Em vào đến đấy nó bắt creat new account. Mà e thì chả biết domain với cả username của Yahoo hay Gmail nó là cái gì cả:'(
Xời... e tưởng cụ dùng exchange mails của cty cụ. Nếu cụ dùng Gmail hay yahoo trên E71 thì cần gì dùng đến MfE. Cụ vào Messaging/Option/Setting/Email/Option/New mailbox rồi cứ theo hướng dẫn của máy mà làm thôi (nó hỏi cái gì thì cứ Yes/Đồng ý hết thì phải). Em chỉ biết có vậy :^)

Vietkid

Xe điện
Cái này k phải púhmail ạ, vì nó k tự sync đc ạ.thanks cụ, e vẫn đang tìm (b)
Nokia mail chính là push mail, hiện giờ vẫn đang miễn phí. Nó sync như thế nào là do mình tùy chọn mà.

Đừng dùng cái Nokia messaging, mà vào Ovi down cái Nokia mail về mà cài.