[Funland] Cụ mợ cho em hỏi về kinh nghiệm cắt trĩ

Cìu Ăn

Xe đạp
Cập nhật tình hình tiêm trĩ các cụ ơi. Em thấy hậu môn của em được khoảng 80% như ban đầu thôi. Nó vẫn sưng 1 bên hơn ấy
Tình hình bác lúc đi vs có thấy hơi hẹp hậu môn ko ạ...e 1 ngày ko đi là sốt hết cả ruột...phân ko táo nhưng hơi khuôn 1 tý là nó lại toát mồ hôi mà lạm dụng duphalac mãi cũng ko ổn

hanyu15

Xe máy
Bản thân e thực tế từng trải qua luôn. Trước e ăn cay nóng lại còn khi đi nặng hay rặn nên bị trĩ vòng rất khổ và khó chịu. Cảm giác trải qua chắc không bảo giờ quên. Sau đó mẹ e biết nên đã bảo e 1 phương pháp dân dã. Với e thì quá hiệu nghiệm mà không phải phẫu thuật hay thuốc men.
Mẹ e pha cho e 1 chậu nước muối ấm để ngồi ngâm cho búi trĩ mềm ra rồi sau đó lấy ngón tay đẩy búi trĩ vào rồi lấy cơ mông kẹp lại để búi không lòi ra. E nói thật là thốn không thể tả nổi nhưng chỉ giữ thế 1 hôm là đỡ hẳn. Cứ mỗi lần đi nặng là e lấy ngón tay đẩy vào rồi rửa sạch sau 1 thời gian là khỏi hẳn. E chia sẻ việc với bản thân e thật 100%. E bị khoảng 1 tuần rồi dùng phương pháp đó là khỏi e ko chắc những người bị nặng quá thì vậy có ổn không nhưng rất đáng để thử

Ongnoicb151

Xe đạp
Tình hình bác lúc đi vs có thấy hơi hẹp hậu môn ko ạ...e 1 ngày ko đi là sốt hết cả ruột...phân ko táo nhưng hơi khuôn 1 tý là nó lại toát mồ hôi mà lạm dụng duphalac mãi cũng ko ổn
Bỏ duphalac đi. Bác dùng nó từ lúc tiêm đến bây giờ hả???

Ongnoicb151

Xe đạp
Vâng e mới cai hqa mà chưa chi nó đã vã hết cả mồ hôi...e cũng đc 25 ngày rồi chứ ít đâu huhu
Sao bác khổ thế? Em chỉ dùng 4 ngày đầu thôi. Bác chú ý ăn nhiều rau, uống nhiều nước. Đặc biệt là ăn diếp cá nhé. Bây giờ sang ngày thứ 17 mà sao thấy nó cứ ngứa ngứa nhột nhột bác nhỉ

Phuongvuong

Xe đạp
Em tiêm bác Ngọc đc gần 5 tháng rồi, giờ thì sung sướng. Sau tháng đầu đau tưởng chết, tháng thứ 2 tâm trạng lo lắng hoang mang và cố gắng phục hồi chức năng hậu môn thì sang tháng thứ 3 em đã hạnh phúc vsinh êm ả. Ngoại trừ có nốt thịt thừa nhỏ do sưng k teo hết ngoài hậu môn (mềm, k đau)
Các bác cố lên.
Có j cứ inbox hỏi em vì em bị ám ảnh nên nhớ chi tiết từng ngày đau khổ đã qua 🤣

Ongnoicb151

Xe đạp
Em tiêm bác Ngọc đc gần 5 tháng rồi, giờ thì sung sướng. Sau tháng đầu đau tưởng chết, tháng thứ 2 tâm trạng lo lắng hoang mang và cố gắng phục hồi chức năng hậu môn thì sang tháng thứ 3 em đã hạnh phúc vsinh êm ả. Ngoại trừ có nốt thịt thừa nhỏ do sưng k teo hết ngoài hậu môn (mềm, k đau)
Các bác cố lên.
Có j cứ inbox hỏi em vì em bị ám ảnh nên nhớ chi tiết từng ngày đau khổ đã qua 🤣
Khả năng cao mình sau này sẽ bị như bạn. 1 mé bên phải hậu môn bị sưng hơn và chưa thấy dấu hiệu giảm đi so với bên trái

Duc Pham 2106

Đi bộ
E mới đi cắt ngày 7/6/2020 mổ thường có thẻ bảo hiểm y tế ở bệnh viện đa khoa tỉnh Ninh Bình
- Mấy ngày đầu về đau lắm, mà lại còn dính táo bón nữa ( do sử dụng nhiều thuốc kháng sinh ) e không đi được, đế đến 2 tuần sau đau đại tiện quá e mới lấy hết sức mới dặn được ( cực hình luôn đấy bác à ) được cái đi được rồi thấy thoải mái lắm
- hôm nay 27/6 được đúng 20 hôm thì thấy đi đại tiện dễ dàng hơn, chỗ mổ ngứa, và hơi căng ( chắc là đang lên da non ) vẫn chảy dịch
Tổng chi phí mổ, thăm khám của không nhiều đâu
Các bác tham khảo gì cứ nt zalo với e, e biết thế nào e bảo cho.0356104357 số e

Mimit

Đi bộ
còn ai đồng hành tiêm trĩ bs ngọc vs e k ak? Thực sự đau quá, hiu hiu. Ác mộng thật sự là ác mộng , 6n

Nguyenlinhrb

Đi bộ
Các bác cố lên.
Bác cho em hỏi. E bị trĩ nội độ 3. Định đi mỗ mà thấy mọi người nói tiêm tốt hơn. Cho e hỏi nếu tiêm thì phải ở nhà bao lâu thì đi làm được. Tiêm thì về ngay hay phải nằm lại. Cảm ơn b nhiều.

anhtuan2020

Xe đạp
còn ai đồng hành tiêm trĩ bs ngọc vs e k ak? Thực sự đau quá, hiu hiu. Ác mộng thật sự là ác mộng , 6n
:))) Cố chịu đi bác. Sau 2 tuần là sung sướng. Giờ em ok rồi. Nhưng giờ nhớ lại 2 tuần đầu thì ác mông luôn

BuBu2014

Xe hơi
Báo cáo các cụ, e đi khám bị trĩ độ 2, e định đi tiêm chỗ bs ngọc, sau đó lại thôi. Về e uống 1 đợt tốt trĩ, kiêng nhậu nhẹt với fc football, ăn thêm rau, e lại uống thêm 1 đợt thuốc hỗ tăng cân, hỗ trợ đường ruột, tiêu hoá. Giờ e cảm thấy trĩ đỡ 90%. Quên e còn uống nhiều nước, sữa hạt...
Nếu có bị nặng hơn e cũng quyết vào bv khám và chữa trị cho chắc.
Đôi dòng tâm sự cùng các cụ nv!

Chikamin

Xe tải
Các bác cố lên.
Tới tháng thứ 3 mới ổn kể cũng cực hình đấy. Món này chữa được kèm gói giảm cân bất đắc dĩ cụ nhỉ!

Mimit

Đi bộ
Bác cho em hỏi. E bị trĩ nội độ 3. Định đi mỗ mà thấy mọi người nói tiêm tốt hơn. Cho e hỏi nếu tiêm thì phải ở nhà bao lâu thì đi làm được. Tiêm thì về ngay hay phải nằm lại. Cảm ơn b nhiều.
E nói vs bác nhé, e tiêm từ ngày 29/7 nay là 17 ngày rồi mà đau quá sức chịu đựng luôn ý, kb các bác trên này thế nào chứ e vẫn phải dùng giảm đau đây, k dùng k chịu được ,đau từ trưa đến tối mà k hết thì bác biết nó khủng khiếp thế nào rồi,

daudau123

Xe hơi
E nói vs bác nhé, e tiêm từ ngày 29/7 nay là 17 ngày rồi mà đau quá sức chịu đựng luôn ý, kb các bác trên này thế nào chứ e vẫn phải dùng giảm đau đây, k dùng k chịu được ,đau từ trưa đến tối mà k hết thì bác biết nó khủng khiếp thế nào rồi,
Bác đau dữ vậy, em tiêm tầm hai tuần là khá ổn rồi

hieukazuo1

Xe đạp
Các bác cố lên.
bác bị độ mấy mà tiêm lâu khỏi vậy ạ, em tưởng tiêm bác Ngọc 1 tuần là khỏi