CRV - Hết điện ắc quy - Help???

gogiang

Đi bộ
Website
nhagovietnam.vn
Chào các bác!
Các bác cho mình hỏi chút:
Sau ngày hôm qua đi về mình quên tắt đèn trong xe, Chiều nay ra thấy xe hết sạch điện, thậm chí cho chìa khóa vào mở đèn chỉ như con đom đóm... và không thể khởi động được. Mình đoán chắc ắc quy hết điện.
Các bác cho mình hỏi chút như sau: Có nên mua bộ ắc quy + kích và dây câu dự phòng không? nếu cần thì mua những gì và với thông số thế nào cho phù hợp với xe CRV.
Cảm ơn các bác!

civic 1.80 at

Xe buýt
đoán gì nữa bác, kết luận là ác quy hết điện. Bác ko cần mua bộ nạp gì đâu, khi xe đã nổ máy ác quy tự nạp điện được, ác quy Honda nhà mình sử dụng ác quy nước (GS) bác chú ý bảo dưỡng xe đúng định kỳ , KTV người ta bổ xung thêm nước vào ác quy tránh để mức dung dịch ác quy cạn dưới mức thì bác ko lo hết điện( trừ trường hợp bác quên như trên=))).trong trường hợp này dây câu ác quy cực kỳ hữu hiệu bác alo cho ông bạn nào đánh xe đến câu nhờ cái ac quy thê là nên đường.

KAT

Xe tăng
Bác nhớ câu bằng dây to. Em mua loại dây điện to nhất ở hàng rồi chập đôi luôn.

gogiang

Đi bộ
Website
nhagovietnam.vn
Cảm ơn các bác!
Vậy hiểu nôm na là mua cái dây câu rồi câu nhờ xe bên cạnh đúng không bác ? (hoặc mang cái ắc quy đến đúng không bác? trong trường hợp không có xe bên cạnh hay ông bạn nào đánh xe đến thì dùng ắc quy thông số như thế nào các bác nhỉ?)

civic 1.80 at

Xe buýt
ác quy dùng cho xe honda civic, crv là GS 12V45AH

kduc

Xe Cứu Trợ

Ông Cò

Xe buýt
Xe em hôm trước cũng bị hết acquy k đề đc.
Cẩu thả chả kiểm tra, gọi luôn thợ mang bình mới đến thay. Khi tháo acquy ra mới biết bình hết nước.
Mất oan gần củ.

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Chớ chớ, tháo ắc quy ra mà mất thông số ( code, hộp đen chả hạn ) là gay đó, nên câu bình thôi
Bác có thể tham khảo tại đây:
http://www.otofun.net/threads/388-cau-diẹn-nhò-bình-ác-quy-xe-khác-dẻ-khỏi-dọng-xe-hét-ác-quy
Vụ này em ko đồng ý tý nào ! Xe Honda CRV hay CV tháo ắc quy ra thay mới chả ảnh hưởng gì đến cái gọi là bộ nhớ trong gì cả bác nhé. Cắm ắc quy mới vào và chạy ầm ầm !

Hamxe

Xe hơi
Vụ này em ko đồng ý tý nào ! Xe Honda CRV hay CV tháo ắc quy ra thay mới chả ảnh hưởng gì đến cái gọi là bộ nhớ trong gì cả bác nhé. Cắm ắc quy mới vào và chạy ầm ầm !
Cụ này nói phải đấy bác đừng nghe cụ trên kia nói bậy bạ, nếu tháo acquy mà mất hết mấy cái thông số kia thì khi acquy hư cụ ấy làm thế nào mà thay mới nhỉ, chắc là kêu " xe ơi chờ tí tao thay acquy nhé, mày đừng quên vội " :D hài vãi.
Cụ tốt nhất là nhờ bác nào có xe đánh lại gần câu dây qua đề cho xe cụ nổ rồi sau đó nó sẽ tự nạp lại, nhớ sau này đừng có quên thế nhé, khi vào nhà cụ nhớ bấm khóa cửa, nếu cụ quên tắt đèn hay cửa đóng chưa khít xe sẽ báo động không khóa được, như vậy sẽ hết quên.

gogiang

Đi bộ
Website
nhagovietnam.vn
Cảm ơn các bác đã nhiệt tình hỗ trợ.

Mình có mua bộ dây câu và đánh Xe ra rồi câu sang nhưng thấy cắm 02 đầu cực (âm với âm và dương với dương của 02 ắc quy của 02 xe với nhau) thì thấy nó báo còiv và đèn píp píp nháy đèn liên tục... thử cố mở khóa đề thử cũng không đc các bác ạ, Vậy các bác cho mình hỏi có nên :
1) Gọi hàng ắc quy thay ắc quy mới , và nếu thay thì có lo mất bộ nhớ gì như bác kducbảo không, giá ắc quy cho CRV là bao nhiêu?
2) Câu thì có ở đâu họ có dịch vụ đến câu cho nổ không các bác, vì bên cạnh mình chưa nhờ đc ai, và xe Kia morning mình đánh đến thì cũng không đc.

Cảm ơn các bác,

Chỉnh sửa cuối:

DuongNV

Xe buýt
Nhân tiện cháu hỏi là. Ắc quy của CV sử dụng được trong thời gian bao nhiêu lâu??? cháu hay đi xa chỉ sợ gặp trường hợp như cụ chủ ở giữa đường thì toi ạ.

civic 1.80 at

Xe buýt
Giá ác quy trong hãng là 1.7t . Bác gọi vào hãng yêu cầu cứu hộ , họ sẽ cho xe cứu hộ đến câu ác quy cho bác ngay vào luôn:)]

KAT

Xe tăng
Em bảo bác câu bằng dây to nhất rồi mà:D Lỗi thường gặp của các bác mới câu ác quy lần đầu :D

C.k

Xe buýt
Cảm ơn các bác đã nhiệt tình hỗ trợ.

Mình có mua bộ dây câu và đánh cái Kia Morning ra rồi câu sang nhưng thấy cắm 02 đầu cực (âm với âm và dương với dương của 02 ắc quy của 02 xe với nhau) thì thấy nó báo còiv và đèn píp píp nháy đèn liên tục... thử cố mở khóa đề thử cũng không đc các bác ạ, Vậy các bác cho mình hỏi có nên :
1) Gọi hàng ắc quy thay ắc quy mới , và nếu thay thì có lo mất bộ nhớ gì như bác kducbảo không, giá ắc quy cho CRV là bao nhiêu?
2) Câu thì có ở đâu họ có dịch vụ đến câu cho nổ không các bác, vì bên cạnh mình chưa nhờ đc ai, và xe Kia morning mình đánh đến thì cũng không đc.

Cảm ơn các bác,
Bác mua cái dây chuyên dùng để đấu acquy là ổn. Cái này chuyên nhét trong cốp nhất là dòng xe số tự động.
Em cho bác số điện thoại chuyên vá lốp và mang acquy phòng toi dọc đường. Ở đâu cũng đi 24/24 trừ quá xa, họ đi bằng ô tô nên không lo. Số đây: 0979952646 hoặc 0916091212.

gogiang

Đi bộ
Website
nhagovietnam.vn
Bác mua cái dây chuyên dùng để đấu acquy là ổn. Cái này chuyên nhét trong cốp nhất là dòng xe số tự động.
Em cho bác số điện thoại chuyên vá lốp và mang acquy phòng toi dọc đường. Ở đâu cũng đi 24/24 trừ quá xa, họ đi bằng ô tô nên không lo. Số đây: 0979952646 hoặc 0916091212.
Cảm ơn bác, Để mình sẽ lưu số điện thoại cho tiện!

PhúcStyle

Xe buýt
Website
www.facebook.com
cái số này hoạt động trong khu vực nào hả bác, Hôm qua e thèm piza lên phi lên Hót rock Giảng Võ làm 1c, đến lúc quay ra xe ko nổ đc, đèn cứ chớp chớp. Lúc đầu ko biết vì sao run hết cả ng sau đó e gọi cho hot line Honda GP thì họ bảo hết ắc quy thế là e chạy đi làm 15k tiền dây rồi nhờ a taxi, 1 phát nổ máy luôn.E muốn hỏi các bác là h e có phải thay bình ắc quy mới ko nhỉ, hôm qua e có đổ thêm nc vào ắc quy rồi, chỉ sợ đang đi xa mà bị thì ko biết gọi ai

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
cái số này hoạt động trong khu vực nào hả bác, Hôm qua e thèm piza lên phi lên Hót rock Giảng Võ làm 1c, đến lúc quay ra xe ko nổ đc, đèn cứ chớp chớp. Lúc đầu ko biết vì sao run hết cả ng sau đó e gọi cho hot line Honda GP thì họ bảo hết ắc quy thế là e chạy đi làm 15k tiền dây rồi nhờ a taxi, 1 phát nổ máy luôn.E muốn hỏi các bác là h e có phải thay bình ắc quy mới ko nhỉ, hôm qua e có đổ thêm nc vào ắc quy rồi, chỉ sợ đang đi xa mà bị thì ko biết gọi ai
Chạy ra bỏ 1.2tr mua cái bình ắc quy Atlas mới là xong ! khỏi phải xoắn !

Xecong

Xe buýt
Tối hơm thứ 7 vừa rồi em có gọi dịch vụ bên bác, đến thì cũng nhanh nhưng giá quá chát bác ah, lốp Mit Pilot 3 kích thước 225/50R17 Pilot 3 em thay ở Thái Hà mà vụt 3,5 triệu/quả (không VAT). Thay tại chỗ chỉ khoảng 2,1-2,3 triệu chưa VAT. Em là cạch đến già luôn

C.k

Xe buýt
Tối hơm thứ 7 vừa rồi em có gọi dịch vụ bên bác, đến thì cũng nhanh nhưng giá quá chát bác ah, lốp Mit Pilot 3 kích thước 225/50R17 Pilot 3 em thay ở Thái Hà mà vụt 3,5 triệu/quả (không VAT). Thay tại chỗ chỉ khoảng 2,1-2,3 triệu chưa VAT. Em là cạch đến già luôn
Ko phải dịch vụ bên em đâu ạ