CRV bị lạng lái sang một bên.

neverfg

Xe điện
e mới cưới CRV LD đi được gần 1000 km. khi chạy trên đường quốc lộ thấy xe cứ bị lạng sang bên trái. hôm qua vào hãng bảo dưỡng định kỳ yêu cầu thợ kiểm tra thì lại nói là ko sao nhưng cứ đi ra đường thẳng lại thấy hiện tượng như vây. có cụ nào có kinh nghiệm cho e biết về vấn đề này với.

babel

Xe máy
Website
apprada.vn
Cụ xem đường có mấp mô hoặc nghiêng không?

taurus76

Đi bộ
Kiểm tra lốp xem có cân đều không hoặc cái vôlang nó hơi lệch 1 chút do lắp ẩu :-D (cái này ít gặp) do vậy bác theo quan tính đẩy về độ cân của nó do vậy xe chạy lệch bác mang vào bảo nó chỉnh lại chút là được. Đấy là lỗi em từng bị

tuqua

Xe tải
cụ vừa đi vừa nhìn vào màn hình chữ nhật trên bảng táp lô nên cảm nhận vậy

minhab

Xe điện
Vô lăng CRV nhậy lắm, nếu đường nghiêng bên nào là nó nghiêng bên đấy . Cụ thử kiếm đường bằng phẳng chạy xem, vác ra Mỹ Đình là chuẩn nhất

Laceti2010

Xe tăng
Em đoán chắc là do lốp, lốp non, lốp, cũ và lốp mới, lốp khác loại....ngoài ra có thể do thước lái, em nghe đồn cv toàn lỗi thước lái không biết em này có bị không.

Trường mobile

Xe đạp
bác cân lại thử lốp xem, xe em cũng từng bị, tưởng nặng lắm cuối cùng cân lại 2 bánh lại ngon lành như xưa

neverfg

Xe điện
riêng về lốp thì e đã kiểm tra rồi. có lẽ phải đưa lại vào xưởng HD kiểm tra kỹ lại.

civic2010

Xe buýt
các cụ có kinh nghiệm cho em hỏi về cách âm, độ êm, độ bốc thì CRV so với cam thì cái nào tốt hơn, cùng LD nhé vì cùng tầm tiền mà. gầm cao thấp em không tính vì chỉ chạy đường đẹp.

Phuctx

Xe tải
Ồn thì CR-V ồn hơn bác ạ, bốc thì CRV của em bốc hơn Cam 2.4G của sếp ... vì Cam biển F còn CR-V của em biển S :P

các cụ có kinh nghiệm cho em hỏi về cách âm, độ êm, độ bốc thì CRV so với cam thì cái nào tốt hơn, cùng LD nhé vì cùng tầm tiền mà. gầm cao thấp em không tính vì chỉ chạy đường đẹp.

luxus

Xe tăng
CR-V bản 2011 hơn hẳn bản cũ về độ cách âm nhé. Ngoài ra, đã chạy xe gầm cao rồi chuyển sang sedan thấy chán phèo.

So Camry LD với CR-V LD em thấy như sau:

- ở Tây thì CR-V bao giờ cũng đắt hơn Camry kha khá tiền
- ở Ta thì trang thiết bị của Camry và CR-V là tương đương nhau và giá cũng không chênh lệch đáng kể

Do đó, em thấy CR-V có giá bán hợp lý hơn Camry. Em chưa chạy Camry nên không rõ cái nào bốc hơn cái nào?

Chỉnh sửa cuối:

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Lờ ốp lốp sắc lốp!

tuqua

Xe tải
Mới mua xe về tôi cũng cảm nhận như Cụ , sao con xe mình cứ lệch xang một bên nhưng sau hai tháng quen thấy BT. Có vài vấn đề về xe cụ chạy lâu có nhạn ra không:
Con xe của mình chạy 3000km chưa đến bảo hành đợt 2 . Khi đổ đầy bình xăng (700k) thì đồng hồ báo hành trình (km/lít xăng ) báo 5.6km/l tính ra gần 20l/100km
nhưng càng đi gần hết xăng đồng hồ lại báo 10km/l . Cái này chưa hỏi hãng nhưng thiết nghĩ sản phẩm HONDA sao mà có cái ngu đáng ngạc nhiên . Chạy xe lâu đành tính tiền bằng cách nông dân nghĩa là: đổ 700k đi được 350-380km . Còn chạy SUV khác hẳn sedan , bác nào mua xe mói nên làm chuyến Móng cái thử xe (đường đang làm )đi xong về nhìn SANTA Fe thấy mình lựa chọn đúng . mình chạy thử Móng cái trời mưa to đường toàn ổ gà cả trăm km đến khách sạn ok ,chứng tỏ bộ giảm sóc và cân bằng điện tử tuyệt vời . cảm giác lái chính xác vì mình chạy cả GRANDIS MITSU ( HONDA nặng 1.55 tấn GRANDIS 1.8 tấn )
chạy Grandis đến khoảng 80km tay lái bắt đầu rung cảm giác không an toàn . Vì hệ thống lái không có láp . Honda không như vậy . hệ thống phanh Honda nói chung mượt mà khi phanh ở tốc độ cao chỉ khi nào nhấch chân phanh nên mới có cảm giác phanh . Có một điều hơi ngại là độ trễ chân ga đôi khi không kiểm soát được khi đi đường HN (bạn nào mới LX không nên đi xe số tự động máy có công suất lớn ). Đến giờ đi làm mang các bác có gì cần tranh cãi về CR-V để mình cùng hiểu về xe . Khi nào rỗi lại bàn tiếp

luxus

Xe tăng
Mới mua xe về tôi cũng cảm nhận như Cụ , sao con xe mình cứ lệch xang một bên nhưng sau hai tháng quen thấy BT. Có vài vấn đề về xe cụ chạy lâu có nhạn ra không:
Con xe của mình chạy 3000km chưa đến bảo hành đợt 2 . Khi đổ đầy bình xăng (700k) thì đồng hồ báo hành trình (km/lít xăng ) báo 5.6km/l tính ra gần 20l/100km
nhưng càng đi gần hết xăng đồng hồ lại báo 10km/l . Cái này chưa hỏi hãng nhưng thiết nghĩ sản phẩm HONDA sao mà có cái ngu đáng ngạc nhiên . Chạy xe lâu đành tính tiền bằng cách nông dân nghĩa là: đổ 700k đi được 350-380km . Còn chạy SUV khác hẳn sedan , bác nào mua xe mói nên làm chuyến Móng cái thử xe (đường đang làm )đi xong về nhìn SANTA Fe thấy mình lựa chọn đúng . mình chạy thử Móng cái trời mưa to đường toàn ổ gà cả trăm km đến khách sạn ok ,chứng tỏ bộ giảm sóc và cân bằng điện tử tuyệt vời . cảm giác lái chính xác vì mình chạy cả GRANDIS MITSU ( HONDA nặng 1.55 tấn GRANDIS 1.8 tấn )
chạy Grandis đến khoảng 80km tay lái bắt đầu rung cảm giác không an toàn . Vì hệ thống lái không có láp . Honda không như vậy . hệ thống phanh Honda nói chung mượt mà khi phanh ở tốc độ cao chỉ khi nào nhấch chân phanh nên mới có cảm giác phanh . Có một điều hơi ngại là độ trễ chân ga đôi khi không kiểm soát được khi đi đường HN (bạn nào mới LX không nên đi xe số tự động máy có công suất lớn ). Đến giờ đi làm mang các bác có gì cần tranh cãi về CR-V để mình cùng hiểu về xe . Khi nào rỗi lại bàn tiếp
CR-V đi trong thành phố thì cũng khá tốn xăng - khoảng 15l/100km (6,9km/l) nhưng khi đi đường trường thì mức tiêu thụ lại cực kỳ ấn tượng chỉ khoảng 7l/100km (14km/l). Chả hiểu sao khi mới mua xăng thì xe tôi bao giờ đồng hồ cũng hiển thị 11-12km/l (sau khi ấn reset) rồi được một lúc chỉ còn 6,9km/l nếu đi trong đường Hà Nội 1.

Chỉnh sửa cuối:

v_t

Xe buýt
trước nhớ hồi em mới tập xe, toàn lạng trái

iceheart868

Xe hơi
CRV phát triển trên khung gầm CV nên có thể phần lớn chi tiết dùng chung với nhau. Sau khi kụ kiểm tra lốp mà vẫn bị e nghĩ kụ nên mang vào hãng ăn vạ cái thước lái đi. CV đời 2006 đến giữa 2007 rất hay lỗi khoản này. Cái này đc bảo hành miễn phí mà. Mấy chú SA mà nói k sao thì bắt chúng nó giải thích xem tại sao xe đi đường thẳng lại cứ nhao về bên trái, thế thì tay phải a luôn phải kéo vô lăng ngược lại ah, để a đi mấy năm nữa các chú có đền đủ tiền a đi chưa bệnh tay to tay bé k? :D