Cốp trước và lốp liberty ie 125

savier90

Xe đạp
Chào các bác,các bác cho newbie em hỏi 1 số vấn đề với.
Hôm nay em mới lấy được 1 em liberty ie 125.Xem xe mẫu trên website piaggio.com.vn thì thấy lốp xe hình như là lốp V-rubber,mà sao xe em lại là lốp Maxxis:-/.Và cái cốp trước của xe em hình như không được khít cho lắm,đóng vào rồi vẫn bị hở ra 1 chút.Lúc mua em mải đứng xem lắp đồ nên không để ý mấy xe khác.Rồi thì lúc em ga lên thì đầu hơi bị rung nhẹ,các bác cho em hỏi là hết rodai có còn bị thế không hay phải đi làm lại côn như 1 số bác nói ạ?
Mong các bác tư vấn giùm em.Em vodka các bác trước!!!

tuocnam

Xe tải
Xe mình cũng thế mà :D ko sao đâu bạn ;)

olala9x

Xe tải
Xe nào cũg thế cụ ợ :D

atdp

Xe hơi
Lốp ruber là chuẩn. Còn Li ko phải Maxis nhé

savier90

Xe đạp
Hì,em vodka các bác nhá.Mà sao mấy bác lại ý kiến khác nhau vậy?Không phải Maxxis là người ta thay lốp của mình à bác?Em đọc topic của bác Hoàng lavender thì thấy nói lốp Maxxis cũng là lốp tiêu chuẩn của liberty ie mà.

kang.veomo

Xe hơi
..Xe đợt đầu mới có Rubber, bây giờ hình như toàn Maxxis thôi :D..

29X-6789

Xe tải
Tất cả những gì bác nói ở trên đều là chung của Li vịt bác ạ.
Em cũng bị thế hết.

Ngoài ra em còn bị cái mỗi lần bật máy là đèn xi nhan tự bật giống một thớt trước của bác nào đó rồi.
Nhg topic đó cũng ko nói đến cách khắc phục.
Lâu dần em thành quen,cứ nhìn xuống đợi đèn FI tắt để đi thì thấy xi nhan bật thì tắt đi thui.

tuocnam

Xe tải
Cái xi nhan tự bật có fai lỗi đâu cụ :| do mở cốp mà :D

dungbin91

Xe hơi
Tất cả những gì bác nói ở trên đều là chung của Li vịt bác ạ.
Em cũng bị thế hết.

Ngoài ra em còn bị cái mỗi lần bật máy là đèn xi nhan tự bật giống một thớt trước của bác nào đó rồi.
Nhg topic đó cũng ko nói đến cách khắc phục.
Lâu dần em thành quen,cứ nhìn xuống đợi đèn FI tắt để đi thì thấy xi nhan bật thì tắt đi thui.
cụ để đầu xe nghiêng sang trái ( khóa cổ ) rồi mở cốp tì vào xi nhan thì bị thôi mà, chứ không phải lỗi gì đâu

mamsport

Xe buýt
giờ toàn maxxis thôi các bác a

Chã Nhỏ

Xe điện
Lốp đợt đầu nghe vẻ bám đường hơn MaxSi ! E lấy lô đầu nhìn vẫn Net !

29X-6789

Xe tải
cụ để đầu xe nghiêng sang trái ( khóa cổ ) rồi mở cốp tì vào xi nhan thì bị thôi mà, chứ không phải lỗi gì đâu
Cái xi nhan tự bật có fai lỗi đâu cụ :| do mở cốp mà :D
Các bác nhầm nhé.
Em xin đảm bảo luôn là xe em ko hề mở cốp cơ.
Bên thớt kia có nói là do mở cốp tì vào rồi, e đã đọc nhg xin khẳng định ko hề mở cốp lên để mà chạm vào vẫn bị.

29X-6789

Xe tải
Cứ 10 lần thì em bị khoảng 1,2 lần như thế.
Lâu dần thành quen, cũng nghĩ ko ảnh hưởng j nên kệ thôi vậy :(

P/s : nếu là yên chạm vào, tức làm cái công tắc xi nhan bị gạt sang 1 trong 2 bên thì khi em ấn vào giữa phải tạch 1 cái để tắt.
Đằng này em ấn vào giữa nó êm như bt, xi nhan vẫn tắt đi nhưng như ko hề có sự tác động ấn vào vậy.

Lavender_li

Xe tăng
Hôm nay em mới lấy được 1 em liberty ie 125.Xem xe mẫu trên website piaggio.com.vn thì thấy lốp xe hình như là lốp V-rubber,mà sao xe em lại là lốp Maxxis:-/.Và cái cốp trước của xe em hình như không được khít cho lắm,đóng vào rồi vẫn bị hở ra 1 chút.Lúc mua em mải đứng xem lắp đồ nên không để ý mấy xe khác.Rồi thì lúc em ga lên thì đầu hơi bị rung nhẹ,các bác cho em hỏi là hết rodai có còn bị thế không hay phải đi làm lại côn như 1 số bác nói ạ?
+gần đây cty Pi gần như chuyển sang lắp lốp MAXXIS cho li cụ ah,lốp MAXXIS tuy hoa văn trên vân lốp ko đẹp bằng Vee Rubber lóng chéo hơi jong lốp xe đua nhưng tk ít rãnh khiến lốp ít bị ăn đinh bằng Vee Rubber cụ ah.^^
+Cốp trc ko khít là do nhựa của vn làm ko chuẩn bằng xe nhập,hầu như xe nào cũng bị hở như vậy tuy nhiên cũng ko ảnh hưởng j cả.Cụ thông cảm,( nội địa hóa nên nhiều khi tiền nào của nấy)
+Còn vấn đề ga lên rung rung thì cố hữu của dòng này rồi,nhà em miễn bình loạn,Cụ tập làm quen dần cùng vợ mới đi h,h ^^
+Vấn đề ga lên

savier90

Xe đạp
Em cảm ơn các bác đã tư vấn nhé.Hic,hôm nay em đi dán nilon về,thợ tháo vỏ ra lắp kiểu gì mà bị gãy mất mấy miếng cao su ốp bô,gãy mấy lẫy nhựa bên trong ốp đầu,củ xi nhan.Mang ra hãng thì hãng nói không chịu trách nhiệm vì em đã tháo xe.Hỏi có đồ thay không thì nói mang ra ngoài làm.Rồi thì lại phải mang ra ngoài hàng hàn.Giờ ốp đèn trước của em không thể khít vào bàn thờ của xe được.:((.Thôi để đi tạm vậy,chỉ mong khi rửa xe,nước không lọt vào được.Còn mấy cái cao su ốp bô có ai biết bán ở đâu không thì chỉ em với ạ.Chán mấy anh dán xe amateur quá.

mtvhua

Xe tải
hãng Pi có nhiều nhà cung cấp lốp xe bác ah, maxxic, verrubber, yokohama, pirreli, thậm chí cả michelin. xe Li ie VN thường lắp 2 loại là verrubber hoặc maxicc, trên thị trường thì maxxic đắt hơn bác ah! nhìn vân maxxic thể thao hơn mà bác! đẹp đấy chứ có sao đâu ạ!

về rung đầu chắc bác ga thốc nhanh thôi, nhưng dòng pi cũng hay bi bẩn côn nhiều hơn so với các dòng xe khác, mình nên bảo dưỡng côn mau hơn là ok, bảo dưỡng côn chỉ 100k đổ về nên bác cũng ko cần lo lắng.