[Thảo luận] Công tác H.Dương - H.Phòng. Bị biên bản tại Vòng xoay vào Metro - Nhờ các cụ tư vấn

PhamDucChien

Xe đạp
e cũng đã từng bị thổi ở HP
có vượt đèn vàng thôi
hôm sau lúc đi về Hà Nội vẫn bị gọi lại vì lỗi hôm qua vượt đèn vàng

pnew

Xe điện
Vâng em cũng nghĩ vạch mờ có thể khiếu nại
Cụ nào am hiểu lỗi không đi đúng phần đường thông não e cái
Cái làn cụ lấn sang xe cụ có được đi không? Nếu được thì không có lỗi sai làn.

cucho

Xe tăng
Em góp ý thế này

- Căn cứ theo hình ảnh bác chụp đc(có thể kẹp vào đơn khiếu nại lamg bằng chứng) thì rõ là vạch rất mờ, thậm chí có thể khẳng định cái vạch giữa đường là vạch đứt (mặc dù hiểu ý rằng thiết kế là liền, nhưng thực tế nó mờ hẳn, mất đi, chỉ còn là đứt như hình đã chụp lại. Vậy là vô nghĩa về làn đường-vạch. Chưa cần xét đến việc có hay không biển phân làn 412 a-b hay biển chỉ hướng đi 411
- Biên bản đã lập rồi , bác chủ đang cầm 1 bản đúng ko ạ,?. Biên bản này là vô nghĩa về tính pháp lý trong sử lý vi phạm vì nó đã bị tẩy xóa do chính ngừoi lập thực hiện(cái này có dấu hiệu ngu của XXX) . Nó chỉ có tính chất xác nhận hiện nay XXX đang giữ giấy tờ của bác chủ mà thôi.

Vậy bác chủ nên làm 1 cái đơn khiếu nại (theo mẫu có sẵn trên diễn đàn-tự tìm nhé) có đè cập đến 2 vấn đề trên. Và mất công đến trụ sở của đội XXX đó để làm việc cho rõ.

Tuy nhiên, lần sau bác đi, cũng nên bám theo phần đường của mình, nếu cần tránh thì nhường-chờ 1 chút để vào vòng xuyến cho ngon đã , không nên lấn sang phần đường ngược chiều dù vắng xe hay vạch có mờ đi chăng nữa, vì mục đích an toàn cho cộng đồng.

Chúc bác khiếu nại thành công và lái xe an toàn

lai thue

Xe điện
Kiểu gì cụ cũng phải đi nộp phạt lỗi bảo hiểm hết hạn, cụ cứ làm cái đơn khiếu lại, vạch mờ, tự ý ghi ý kiến người vi phạm mặc dù đã gạch nhưng vẫn phải đưa ra. Nói thật với cụ tụi xxx HP trình độ có hạn lắm, nếu e là xxx trong trường hợp này nhả luôn khỏi phiền phức

dugianghubt

Xe tăng
Kiểu gì cụ cũng phải đi nộp phạt lỗi bảo hiểm hết hạn, cụ cứ làm cái đơn khiếu lại, vạch mờ, tự ý ghi ý kiến người vi phạm mặc dù đã gạch nhưng vẫn phải đưa ra. Nói thật với cụ tụi xxx HP trình độ có hạn lắm, nếu e là xxx trong trường hợp này nhả luôn khỏi phiền phức
cụ tin không ? nếu cụ chủ làm đúng bài thì cái vụ bảo hiểm kia xxx cũng xóa xì cho coi ...cháu với bạn chạy 2b đều ko mũ bh xxx dừng lại lập bb hoàn chỉnh , cháu ghi ý kiến xong về ...sáng hôm sau cháu lên đội gửi đơn + đoạn ghi âm chiều xxx gọi điện cho cháu lên nhận giấy tờ ko mất xèng vì tội 2 xxx phun vàng nhả ngọc ví cháu

tuuquy

Xe tải
Em cũng hóng cái vụ vạch mờ thì không được phạt được quy định ở đâu.

blackpaint

Xe container
Cụ cứ bảo xxx đứng cách vạch 50m xem có nhìn thấy gì ko? Nếu ko nhìn thấy thì khiếu nại bỏ bu nó đi, toàn lừa đảo, ăn tiền. Cụ kiện thêm cái việc thiếu trách nhiệm trong công việc, ko kiến nghị với bên GTCC kẻ, vẽ lại vạch. Nói chung khiếu nại vụ này quá ngon.

nguyenthong301

Xe tăng
Bắt lỗi như thế thì chuối cả buồng nhỉ? đọc mà buồn quá!

Haiphongoi

Xe buýt
Cụ làm cái đơn kèm ảnh, nếu cụ có đoạn quay xxx ghi vào phần ý kiến người vi phạm nữa thì tốt

Việt Phong

Xe tải
Đánh địch phải chọn đúng điểm iếu của địch, nắm thắt lưng của địch mà quật
địch đã sai ngay từ bước 1
- biết vạch mờ vẫn xử phạt...ta quy vào lỗi lợi dụng sự bất cập hạ tâng gt làn khó ng tham gia gt, chưa thực hiện chức năng & nhiệm vụ theo thông tư của ngành
- theo thông tư quy định: chức năng chính của csgt là tổ chức chỉ huy phân làn hướng dẫn ng tham gia gt & đề xuất kiến nghị cơ quan quản lý gt khi có những bất cập ảnh hưởng đến an toàn gt để đảm bảo gt an toàn thông suốt
- nếu áo vàng biết thông tư, vậy mắc lỗi lowuj dụng quyền hạn chức năng nhiện vụ thực hiện những hành vi với yd đồ và mục đích xấu
- nếu áo vàng ko nắm được chức năng nhiệm vụ quy vào lỗi chuea đủ năng lực đứng đường
Em note lại các gợi ý của cụ
Đó là thông tư bao nhiêu các cụ nhỉ

quandaica2001

Xe tải
đoạn này nó bắt vớ vẩn lắm các bác, cẩn thận xi nhan, cứ chỗ nào re là xi nhan,chú ý đoạn cụ chủ đứng là phai xi nhan trai phải liên tục.(đi từ hướng lạc long ra metro.)

dugianghubt

Xe tăng
Em note lại các gợi ý của cụ
Đó là thông tư bao nhiêu các cụ nhỉ
Thông tư 65 quy định về chức năng -quyền hạn - nhiệm vụ của CSGT đường bộ , đường sắt ban hành ngày 22/10/ 2012 có hiệu lực từ ngày 30/12/2012 thay thế cho thông tư 27 ra ngày 6/5/2009 BCA...

nganvitga

Xe tăng
Càng nhiều vụ như thế này chứng tỏ lực lượng này sắp chết đói. Vạch mờ thế mà dám ngậm còi vào mồm thổi, sắp chết đói cmnr

mopmi

Xe tăng
Em góp ý thế này

- Căn cứ theo hình ảnh bác chụp đc(có thể kẹp vào đơn khiếu nại lamg bằng chứng) thì rõ là vạch rất mờ, thậm chí có thể khẳng định cái vạch giữa đường là vạch đứt (mặc dù hiểu ý rằng thiết kế là liền, nhưng thực tế nó mờ hẳn, mất đi, chỉ còn là đứt như hình đã chụp lại. Vậy là vô nghĩa về làn đường-vạch. Chưa cần xét đến việc có hay không biển phân làn 412 a-b hay biển chỉ hướng đi 411
- Biên bản đã lập rồi , bác chủ đang cầm 1 bản đúng ko ạ,?. Biên bản này là vô nghĩa về tính pháp lý trong sử lý vi phạm vì nó đã bị tẩy xóa do chính ngừoi lập thực hiện(cái này có dấu hiệu ngu của XXX) . Nó chỉ có tính chất xác nhận hiện nay XXX đang giữ giấy tờ của bác chủ mà thôi.

Vậy bác chủ nên làm 1 cái đơn khiếu nại (theo mẫu có sẵn trên diễn đàn-tự tìm nhé) có đè cập đến 2 vấn đề trên. Và mất công đến trụ sở của đội XXX đó để làm việc cho rõ.

Tuy nhiên, lần sau bác đi, cũng nên bám theo phần đường của mình, nếu cần tránh thì nhường-chờ 1 chút để vào vòng xuyến cho ngon đã , không nên lấn sang phần đường ngược chiều dù vắng xe hay vạch có mờ đi chăng nữa, vì mục đích an toàn cho cộng đồng.

Chúc bác khiếu nại thành công và lái xe an toàn
E tán thành ý kiến của cụ này. Cụ chủ nên làm theo, e tin mọi điều tốt đẹp sẽ đến với cụ

Kamelott

Xe tải
Cụ chỉ vào cái vạch trên đường, hỏi xxx là vạch số bao nhiêu trong Quy chuẩn 41, nó sẽ bảo là vạch phân làn, phân liếc gì đó... Xong rồi cụ mở cái Quy chuẩn 41 ra, giả vờ nhìn vào & phán 1 câu là "Tớ chả thấy nó giống tý nào hết, vạch trong này của ngta là vạch liền, màu trắng, rộng bằng này cm cơ mà. Vạch của cậu đứt quãng, chả biết rộng bao nhiêu, lại đen sì thế kia là ko đúng roài!!!"

Chỉnh sửa cuối:

Việt Phong

Xe tải
Em đưa lên đầu để các cụ tư vấn

lai thue

Xe điện
Cu chủ làm nhanh lên, mấy bữa nay GT họ đi vẽ, kẻ lại vạch nhiều lắm, chào mừng 30-4 và mở cửa mùa du lịch Đồ Sơn mà, lúc đó họ lại dẫn cụ ra xem lại vạch thì cụ cãi sao được, miệng quan trôn trẻ mà

Việt Phong

Xe tải
Cu chủ làm nhanh lên, mấy bữa nay GT họ đi vẽ, kẻ lại vạch nhiều lắm, chào mừng 30-4 và mở cửa mùa du lịch Đồ Sơn mà, lúc đó họ lại dẫn cụ ra xem lại vạch thì cụ cãi sao được, miệng quan trôn trẻ mà
Giấy hẹn của em mùng 2/5 mới tới hạn xuống giải quyết cơ cụ ơi
Vấn đề còn hình ảnh & clip của " Các anh ấy nữa"
Nếu bên GTCC mà sơn lại thì hãy quá chứ sao cụ