[Funland] Con trai bắt đầu dậy thì - ông bố phải làm sao

X Trail 2009

Xe buýt
Đang đêm phải mò dậy làm cốc nước và quyết định lên đây hỏi, xin chia sẻ các cụ về chuyện tế nhị. Chả là chọi nhà cháu cũng 15-16, dạo này dấu hiệu dậy thì rõ rồi.

Hôm nay nhà có khách nên cháu vào nằm cùng phòng, ku con hơi mất tự nhiên, ku con nằm trên giường, cháu nằm dưới sàn đang lơ mơ ngủ ...thì ku con bắt đầu lục đục... và với cảm quan ông bố thì ku con đang tập nhớn rồi. Ku con vô toa lét thì cháu dậy xuống nhà.

Cháu định sẽ nói chuyện về các hiện tượng tâm sinh lý, nhất là chuyện “đàn ông” như “mộng tinh”...để con quen và không thấy phải xấu hổ hay dấu diếm (gấu bảo đây là việc các ông, gấu ko muốn tham gia). Giờ đi ngủ cháu và gấu cũng chuẩn bị sẵn khăn lót gối (nói là đỡ mồ hôi nhưng thực ra để nó không mất vệ sinh lung tung - kinh nghiệm của ông bố một thời cũng vậy mà không được ai hướng dẫn, chỉ bảo...).

Cơ mà chưa biết bắt đầu thế nào. :-??

Mong các cụ đi trước có con dậy thì thành công chia sẻ kinh nghiệm ạ.

Chúc các cụ năm mới an khang, thịnh vượng!

Phuclongchau

Xe điện
Iem cũng vừa phải tâm sự mấy hôm cụ ạ,cởi mở hết,mình cứ nghĩ lại xưa mình ntn thì mình tâm sự vs con.

banmotnucuoi

Xe lăn
Theo dõi cháu, nếu nó có người yêu thì thông báo cho nhà gái để tổ chức hôn lễ khi cần thiết. Bọn trẻ giờ dùng intenet thạo hơn cha mẹ nên cứ nói chuyện bình thường

X Trail 2009

Xe buýt
Iem cũng vừa phải tâm sự mấy hôm cụ ạ,cởi mở hết,mình cứ nghĩ lại xưa mình ntn thì mình tâm sự vs con.
Mai cháu dự định thăm thú mấy nơi, kiểu này đưa ku con đi tâm sự thôi. Cơ mà chưa biết bắt đầu và nói những gì, có gì cụ PM giúp vài nội dung ạ. Đội ơn cụ!

Phuclongchau

Xe điện
Theo dõi cháu, nếu nó có người yêu thì thông báo cho nhà gái để tổ chức hôn lễ khi cần thiết. Bọn trẻ giờ dùng intenet thạo hơn cha mẹ nên cứ nói chuyện bình thường
Chúng nó xem Jav rồi cụ ạ mà mới học lớp 7,chỉ sợ chính nó đán chén thì toi nên phải huấn luyện mất cả tháng

X Trail 2009

Xe buýt
Cháu nghĩ là chưa, thích kiểu học trò thì cách đây mấy năm rồi. Ku nhà cháu điện thoại chỉ nghe bố mẹ, ông bà gọi...ko zalo, facebook gì. Nói chung có gì cháu cũng hay nói chuyện nên chuyện yêu đương cảm nhận cháu là chưa có.

Chuyện trai gái quan hệ cháu xác định không kiểm soát, muốn nói chuyện để con hiểu và ...sao cho an toàn nhất thôi.

Phuclongchau

Xe điện
Mai cháu dự định thăm thú mấy nơi, kiểu này đưa ku con đi tâm sự thôi. Cơ mà chưa biết bắt đầu và nói những gì, có gì cụ PM giúp vài nội dung ạ. Đội ơn cụ!
Đầu tiên cũng cảm thấy khó,sau vài 3 câu là cởi mở ngay,vì cu nhà em có mấy thằng rủ nhau vào phòng máy tính của trg xem jav cô bắt đc nên iem mới nhảy dựng lên,sau nghĩ lại xưa mình cũng thuê băng rủ nhau về nhà xem trộm bỏ mịa ra.Cụ cứ hỏi dần con xem trong ng thế nào,thấy bạn gái xinh thấy thích thích đúng kg....,nói chung là đồng cảm với con(ngày xưa bố cũng thế),

Ba_gia_ham_vui

Xe tăng
Cụ mua sách báo về dậy thì cho cu con đọc, nó tự hiểu, thế đỡ ngại. Mà thực ra các hiện tượng dậy thì ở cả nam và nữ thế hệ tầm cuối 8x đã đc học từ hồi lớp 5, nên chắc thế hệ các cháu cũng biết hết rồi.

Phuclongchau

Xe điện
Cháu nghĩ là chưa, thích kiểu học trò thì cách đây mấy năm rồi. Ku nhà cháu điện thoại chỉ nghe bố mẹ, ông bà gọi...ko zalo, facebook gì. Nói chung có gì cháu cũng hay nói chuyện nên chuyện yêu đương cảm nhận cháu là chưa có.

Chuyện trai gái quan hệ cháu xác định không kiểm soát, muốn nói chuyện để con hiểu và ...sao cho an toàn nhất thôi.
Từ chưa yêu đến yêu với bọn chúng chỉ trong nốt nhạc thôi cụ nên phải giáo dục từ bây giờ,chỉ cần dậy thì thành công khoảng nửa năm là ok,lúc đó phải hướng dẫn các cu "quay tay có chừng mực"kg thì hết mực thì toi,he he,iem thật là cứ phải cởi mở,ngày xưa các cụ nhà mình chả ai bảo cả nên có biết gì đâu

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Ối dồi ôi ! Trẻ bây giờ nó được học và hiểu hơn các cụ xưa nhiều lắm :))
Từ chưa yêu đến yêu với bọn chúng chỉ trong nốt nhạc thôi cụ nên phải giáo dục từ bây giờ,chỉ cần dậy thì thành công khoảng nửa năm là ok,lúc đó phải hướng dẫn các cu "quay tay có chừng mực"kg thì hết mực thì toi,he he,iem thật là cứ phải cởi mở,ngày xưa các cụ nhà mình chả ai bảo cả nên có biết gì đâu

BadBoy79

Xe lăn
Cụ cứ bình tĩnh, kiến thức giới tính trẻ con bây giờ học và hiểu biết hơn chúng ta rất nhiều, cụ nên nói chuyện cởi mở xem con đã thích bạn gái nào chưa? Khi con đã chịu nói về chuyện này thì các vấn đề khác mình lồng ghép hỏi và giải thích hoặc dạy dỗ khéo léo vào những lúc thích hợp, quan trọng nhất là theo dõi việc dậy thì của con xem có đầy đủ các dấu hiệu không (cái này cụ lên gg ạ) để có sức khoẻ tốt nhất của người đàn ông.

X Trail 2009

Xe buýt
Cảm ơn cụ! Chúc cụ và gia đình năm mới mạnh khoẻ, thành công!

Ối dồi ôi ! Trẻ bây giờ nó được học và hiểu hơn các cụ xưa nhiều lắm :))
Cháu nghĩ được học nhưng còn lâu mí hiểu, nhất là thầy cô dạy cũng còn vòng vo lắm.

Đào Tử Thi

Xe container
Ngày xưa mình dậy thì không có ai chỉ bảo, điều kiện thiếu thốn sịp không có nên mỗi lần gặp gái là lại ngồi thụp xuống tìm kiến ở bàn chân ngại kinh.

Nokfev

Xe cút kít
Website
www.nhattao.com

X Trail 2009

Xe buýt
Cụ cứ bình tĩnh, kiến thức giới tính trẻ con bây giờ học và hiểu biết hơn chúng ta rất nhiều, cụ nên nói chuyện cởi mở xem con đã thích bạn gái nào chưa? Khi con đã chịu nói về chuyện này thì các vấn đề khác mình lồng ghép hỏi và giải thích hoặc dạy dỗ khéo léo vào những lúc thích hợp, quan trọng nhất là theo dõi việc dậy thì của con xem có đầy đủ các dấu hiệu không (cái này cụ lên gg ạ) để có sức khoẻ tốt nhất của người đàn ông.
Đủ dấu hiệu rồi mợ ạ, giờ là lúc trao đổi và tư vấn...cởi mở rồi.

Nokfev

Xe cút kít
Website
www.nhattao.com

Phuclongchau

Xe điện
Cảm ơn cụ! Chúc cụ và gia đình năm mới mạnh khoẻ, thành công!

Cháu nghĩ được học nhưng còn lâu mí hiểu, nhất là thầy cô dạy cũng còn vòng vo lắm.
Đấy là cu nhà iem đang tiền dậy thì thôi,chưa phụt nên vẫn còn chờ cho thành công đã,trong tg đó vẫn giáo dục đều nhưng cấm hết máy tính,airpad....

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Chuyện thật luôn:

Xưa thằng bạn em dậy thì, ông già nó lôi moẹ cho đi phát massage kèn sáo.

Ông bô gấu vãi :((