Con ốc này bắt ở bộ phận nào vậy các cụ nhỉ?

FordAT

Xe tăng
Con ốc này bắt ở bộ phận nào vậy các cụ nhỉ Fiesta?
Tình hình là sau bảo dưỡng ở đại lý tháo taplo ra kiểm tra xong , em nhận xe về đi vài bữa mới phát hiện ra có 1 con ốc thừa nó nằm trên mặt taplo xe.
Chả hiểu các ông lắp kiểu gì tháo ra thì đủ, lắp xong thì thừa ốc. Cái lẫy gạt nắp capo lên cũng chả lắp lại để lủng là lủng lẳng em phải tự lắp vào .
-Con ốc này bằng nhựa nhưng ko hiểu nó bắt vào vị trí nào trên xe vậy và có quan trong ko?.
Làm ăn thế này thì vãi luyện đây.

-Mà em hỏi thêm phát nữa, khi đang bật quạt gió lấy gió trong ko bật điều hòa chế độ hướng vào mặt hoặc bất kỳ, em chuyển sang sấy kính thì tự nhiên quạt gió nhảy sang chế độ lấy gió ngoài và điều hòa tự bật.
Thỉnh thoảng nó cũng tự nhảy sang chế độ lấy gió ngoài và điều hòa tự bật , đầu tiên em tưởng mình ấn nhầm hóa ra nó tự nhảy.
Như vậy là bình thường hay ko bình thường vậy bác.

-Em cái cái máy thổi khí, em định cắm cái đầu thổi vào hốc quạt gió nhưng sợ chưa thử ko biết có dc ko nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

nghiathang

Xe tăng
E dự là nó bắt mấy cái nhựa ở ba đờ sốc, hặc gần chỗ chắn bùn phía trước.

FordAT

Xe tăng
EM phải nói là dich vụ của FOrd đúng là FO` thật luôn. H mới hiểu sao Ford lại bị gọi là FO`

Mà hình như Fiesta cũng ko có lọc gió điều hòa thì phải vì các xe Ford ko có.? Lắp thêm cái này ở đâu các cụ nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

ozzfan

Xe tải
Chết thật, em cũng chủ quan, cứ nghĩ là mấy option cơ bản thế này thì xe nào chả có. Không ngờ lại như thế. Cuối tuần phải kiểm tra lại xem sao. Cảm ơn bác FordAT nhé

hoatra

Xe điện
cụ cất đi, chắc các chú BD khuyến mãi con ốc để cám ơn cụ đã sử dụng dịch vụ pò

vnr_82

Xe điện
Ốc vít nhựa chả quan trọng lắm.
Cụ mua xe mới bán tiếc chứ mua xe cũ bán thấy rất bt :))

anhdxt

Xe hơi
xem em focus gạt sang chế độ gió sấy kính nó cũng tự bật A/C và lấy gió ngoài cụ ạ

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Con ốc này bắt ở bộ phận nào vậy các cụ nhỉ Fiesta?
Tình hình là sau bảo dưỡng ở đại lý tháo taplo ra kiểm tra xong , em nhận xe về đi vài bữa mới phát hiện ra có 1 con ốc thừa nó nằm trên mặt taplo xe.
Chả hiểu các ông lắp kiểu gì tháo ra thì đủ, lắp xong thì thừa ốc. Cái lẫy gạt nắp capo lên cũng chả lắp lại để lủng là lủng lẳng em phải tự lắp vào .
-Con ốc này bằng nhựa nhưng ko hiểu nó bắt vào vị trí nào trên xe vậy và có quan trong ko?.
Làm ăn thế này thì vãi luyện đây.

-Mà em hỏi thêm phát nữa, khi đang bật quạt gió lấy gió trong ko bật điều hòa chế độ hướng vào mặt hoặc bất kỳ, em chuyển sang sấy kính thì tự nhiên quạt gió nhảy sang chế độ lấy gió ngoài và điều hòa tự bật.
Thỉnh thoảng nó cũng tự nhảy sang chế độ lấy gió ngoài và điều hòa tự bật , đầu tiên em tưởng mình ấn nhầm hóa ra nó tự nhảy.
Như vậy là bình thường hay ko bình thường vậy bác.

-Em cái cái máy thổi khí, em định cắm cái đầu thổi vào hốc quạt gió nhưng sợ chưa thử ko biết có dc ko nhỉ?
Chế độ sấy kính xe nào cũng tự động bật AC hết cụ ợ, thế kính mới hết sương mù nhanh được

FordAT

Xe tăng
Vâng em cám ơn cụ, vì có thấy sách nói câu nào đâu nên tưởng có vấn đề.

Mà ko cụ nào biết con ốc này bắt ở vị trí nào ạ?.
ĐI bảo dưỡng dc khuyến mại ốc về ăn....=))

digger

Xe tăng
Chắc nhà mình chưa ai tháo táp lô ra làm gì nên cũng chưa nhìn thấy mặt con ốc nhựa này Ford AT ạ.
Còn tự động bật sang AC thì các cụ ở trên giải thích hết rồi.

FordAT

Xe tăng
Chủ tịt hay nghiên cứu tìm tòi, anh thử xem dùm em xem Fiesta có lọc gió điều hỏa ko ?
Mà cận tết chủ tịt có lên lịch làm 1 vụ ko vậy... chẳng nhẽ cứ âm thầm qua cái tết 2012 sao?

Chỉnh sửa cuối:

zeromanvp

Xe tăng
Xe em sơn cản trước ở Ford thang Long, khi lấy xe không kiểm tra lại. Tuần sau rửa xe mở nắp capo thì thấy các chú ấy vứt mẹ 2 cái còi xe em xuống chỗ quảtt tản nhiệt, đíu thèm bắt ốc lại.

Đèn pha thì hôm đi đường trường bật thì có đúng 1 bên pha, về nhà kiểm tra lại thì thấy các chú ấy không các lại jack.

EM cũng đến ạ các chú ấy

FordAT

Xe tăng
Mà xe cụ 1 pha đi thế tối rất nguy hiểm đấy, ko phải chơi đâu.
Biết là vội nhiều việc nhiều xe, nhưng cứ làm chuẩn có ai muốn dục để lắp ẩu đâu.
SỢ nhất kiểu tháo ra thì đủ lắp vào thì thừa .

HamLong3.0V

Xe điện
Tôi có thể khẳng định với ông con ốc này dùng để liên kết các chi tiết nhựa với nhau, cụ thể ở đâu thì chịu vì tôi chưa nghịch con FFi nhiều, nhưng khá giống con ốc bắt cản sau xe Focus cảu tôi, khác cái con này chữ thập, con của tôi là hoa khế. Chịu khó cầm đền pin soi gầm táp lô xem sao, có khi lại biết :D
PS: tôi đi lắp tấm chắn gầm, k0 đủ vít đồng chí thợ vặt m...ẹ con vít nhựa hoa khế bên hông ra để lắp, hôm nay nhân dịp treo xe lên lắp mấy thanh Ultra tôi phát hiện ra. Thế là hì hục trả lại vị trí, mò mầm tìm mấy con vít khác để lắp cho chắn gầm, Fò vãi **** !

FordAT

Xe tăng
A, ông lắp thanh giằng rồi đấy à. Hôm nào rảnh cafe đâu tôi qua ngó phát. Xem ngon lành ko, mà đi xe cảm giác có khác nhiều ko thế.
Chắc cứ để con ốc đấy thôi chứ tìm làm sao dc chỗ nào bây h.

HamLong3.0V

Xe điện
A, ông lắp thanh giằng rồi đấy à. Hôm nào rảnh cafe đâu tôi qua ngó phát. Xem ngon lành ko, mà đi xe cảm giác có khác nhiều ko thế.
Chắc cứ để con ốc đấy thôi chứ tìm làm sao dc chỗ nào bây h.
Xe tôi đã lắp Strut bar và anti roll bar, đi cảm giác đầm và chắc hơn hẳn. Đang lập thớt mới để khoe, mai viết nốt, có ảnh đoàng hoàng keke...

FordAT

Xe tăng
Khoe đi xem hàng họ lành ko, nếu dc ra tết có thời gian đú theo ông phát. Ra tết rảnh mới lượn lờ dc nhiều, chứ loanh quanh cái HN thì đi tý hết đường.

HamLong3.0V

Xe điện
Khoe đi xem hàng họ lành ko, nếu dc ra tết có thời gian đú theo ông phát. Ra tết rảnh mới lượn lờ dc nhiều, chứ loanh quanh cái HN thì đi tý hết đường.
Trước khi đú ông đi dọn nội thất cho tôi nhờ cái, xe éo gì mới mua mà bừa bộn k0 chịu nổi, thua :))

FordAT

Xe tăng
Yên tâm dọn rồi, mới làm nội thất mất mệ 600k kìa.
CÒn hàng họ hôm nào đem show cho anh em mở mang tầm mắt cái.
CHém ở topic kia kinh quá mà chưa dc thấy gì đây này.
Mà ông liên lạc chủ tịt làm 1 vụ cuối năm đê, tình hình lình xình quá chả thấy chương trình gì cả?
Làm hẳn vụ nào to to tý cho nó hoành, ví như xuống HP ăn hải sản cuối năm đê.

HamLong3.0V

Xe điện
Yên tâm dọn rồi, mới làm nội thất mất mệ 600k kìa.
CÒn hàng họ hôm nào đem show cho anh em mở mang tầm mắt cái.
CHém ở topic kia kinh quá mà chưa dc thấy gì đây này.
Mà ông liên lạc chủ tịt làm 1 vụ cuối năm đê, tình hình lình xình quá chả thấy chương trình gì cả?
Làm hẳn vụ nào to to tý cho nó hoành .
Được, vụ này ông để tôi thu xếp, hai hôm nữa có thông tin :)) Ảnh thì sang thớt của tôi àm xem, up rồi đấy keke...