[Funland] Con Gái đã khiến em thay đổi... rất nhẹ nhàng

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Em là thế hệ 7x.. tuy ở trung tâm thành phố lại dính thời bao cấp, tuổi thơ tự nhận là khá dữ dội so với bạn bè cùng trang lứa.. thiếu thốn tình cảm từ bé, sống khổ sở.. và hạnh phúc giờ đây của em.

Chỉ biết rằng cách đây 1 năm trở về trước, ngoài công việc ra thì thế giới của em muôn màu muôn vẻ, tự mình sống theo ý mình.. sống chết mặc bay, tứ hải giao huynh đệ, bốn bể là nhà.. thích thì nay đây mai đó, một mình một ngựa khắp nơi tung hoành, từ khi còn bé em đã chẳng lo âu, chẳng sợ sệt khi dấn thán vào những con đường mới lạ mà trước đây chưa bao giờ bước chân đến.

Kể cả khi yêu, rồi lấy Gấu.. dường như chỉ thay đổi chút ít, chứ về phong cách ko suy chuyển mấy.. anh em gọi nếu ko vướng công việc là lao đến như tên, sống hết mình vì bạn bè.. tin yêu, chân thành nhất với bạn bè.. đoi khi nghĩ lại thấy mình có lỗi với những người cận kề bên mình là gia đình, tự nhận bản thân còn nhiều thiếu sót.

Tháng Tư vừa rồi em có lập 1 topic chia vui với các cụ, các mợ ở đây, lí do vì con gái em chào đời, topic rất vui, rất xôm tụ, em nhận được rất nhiều lời chúc mừng ở đây và cả trên Facebook.. hạnh phúc lẫn xúc động và cảm ơn anh em, bạn bè và cả những người chưa quen biết... rất rất nhiều.

Giờ đây, em vừa ru con gái ngủ.. mới hơn 6 tháng nhưng trộm vía cháu rất kháu khỉnh, cứng cáp.. đã biết ngồi, biết bò.. và đứng vịn đi men rồi.. hạnh phúc là khi con gái chìa đôi cánh tay trắng ngần.. đôi mắt tròn to với cặp lông mi cong dài mướt nhìn bố.. mỗi lần em cười là con gái cười với cái miệng nhỏ xinh, đôi môi mọng đỏ toe toét nhìn mình cười thật tươi...

Khi con gái ngủ.. em ngắm nhìn ko biết chán.. khuôn mặt thơ ngây ấy đôi khi nhoẻn miệng cười trong mơ.. làm em như ngơ ngẩn rồi quên hết mọi lo toan muộn phiền trong cuộc sống hiện tại.

Trước đây, em đi sớm về khuya, vui bạn vui bè rồi chẳng cần về nhà... vì nghĩ ở nhà chẳng có gì cần kíp mà phải về, vui đã... hồi còn yêu thì khi đêm xuống là lúc tự do, lấy Gấu rồi thì lôi đi lang thang cùng anh em, bè bạn.. đó cũng là lí do tại sao anh em bạn bè đến giờ ai cũng quý Gấu, ko thì cũng rất tôn trọng, và em chỉ thấy khen chứ chưa thấy ai phàn nàn.

Bây giờ, em có thể ở nhà cả ngày ko bước ra đường vì con gái ở nhà, chẳng thấy buồn, chẳng thấy bức bí tí nào.. anh em bạn bè rủ đi nhậu, cũng thích.. và em chọn phương án là mời tất cả về nhà mình.. tự đi chợ, tự nấu nướng tự mua bia, mua đá sạch về tưng bừng ở nhà.. Ghita bập bùng rồi cùng hát nghêu ngao đâu có sao! Đi công việc đâu đâu.. là nhớ con gái.. mong lại về sớm ôm con gái vào lòng..

Con gái khóc, hờn là em lao ra bế, nựng rồi dỗ dành.. con gái đang khóc.. em ôm ấp vỗ về là nín ngay.. cảm giác hạnh phúc, ấm áp.. cảm thấy sức chở che, bao bọc, bảo vệ con gái lớn mãi.. lớn mãi.. đôi mắt ướt long lanh vì khóc nhè.. khăn mèm nhẹ nhàng thấm khô cho con gái, cảm giác khi con gái ngả đầu vào vai mình bình yên... Ô!i sao mà yêu đến thế..

Cửa Đại - Đà Nẵng

Xưa, công việc là vì công việc, là kiếm tiền phục vụ bản thân.. vui vẻ thì làm, ko vui thì giải tán làm công việc khác, đói khổ cũng thừa sức chịu vì quen rồi, nay vì con gái thì có khổ, có vất vả vẫn vui vẻ vì con gái.. bố mẹ có thể khổ, có thể thiếu thốn, nhưng con gái phải đầy đủ, phải hạnh phúc.. nhất quyết như thế.

Chẳng biết các cụ thế nào.. cứ em thấy topic Đội Bay của cụ Giang Trọc chê hết cụ này mạng 2G, cụ kia 3G.. riêng em.. kể cả em 4G em cũng và càng mãn nguyện.. dù sau này con gái lớn rồi trưởng thành rồi xa mình.. nhưng em tin với tình yêu lớn của 1 người Cha.. con cái nào cũng ở bên mình thôi.. thỉnh thoảng em vẫn bảo Gấu.. nếu sinh đứa nữa.. anh vẫn muốn mình sinh con gái cho anh :)

Biết nhiều cụ mợ sinh con gái, yêu con gái như em, hơn em.. và tâm sự do em cảm nhận, chả biết viết vào đâu, thôi thả vào đây.. dù sao cũng được thổ lộ.. Mod xóa em vẫn vui :)
Em cảm ơn các cụ mợ đã ngại đọc mà vẫn chịu khó đọc đến dòng này :)

Có cụ tặng em bài này, xúc động quá em post

[YOUTUBE]9ukUKsX7zng[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối:

zorba

Xe điện
Em cũng thích con gái, nhẹ nhàng, điệu đà, tình cảm. Con trai cũng thích, nhưng sau này không có một cô con gái thì chắc em sẽ buồn lắm.

The Killer

Xe điện
Em cũng mơ ước có 1 cô con gái :)

U_OAT

Xe Cứu Trợ
Ôi , thế này e phải lên trên kiếm cô con gái thôi . Đáng iu nhỉ .ông tướng nhà e thì nghịch thôi rồi .
Chúc mừng cụ nhé

dangtuan999

Xe container
Em cũng đang mong được như cụ chủ.

mất gương

Xe tăng
Hạnh phúc vợ chồng khi có con nhỏ nâng niu
Lòng vui thêm mỗi ngày nhìn con khôn lớn
Việc gia đình cơ quan ngày càng bận rộn
Vẫn mặn nồng như thủa mới yêu nhau.
Chúc gia đình cụ Khoa quay ngày càng hạnh phúc . OF em lưu mỗi số của cụ mặc dù chưa chè chén hay nói chuyện trực tiếp cùng cụ . Dù mấy lần sinh nhật OF em vẫn nhận ra cụ .

Haru Haru

Xe hơi
Nghe giọng văn của cụ chủ mà em cũng cảm nhận được sự hạnh phúc tràn ngập trong từng câu chữ.
Thích thật đấy. Có con mới hiểu lòng cha mẹ. Thế mới biết bố mẹ yêu thương, hạnh phúc như thế nào khi có mình trên đời.
Cụ làm em cũng muốn lấy chồng. Cũng muốn sinh con :)

mất gương

Xe tăng
Nghe giọng văn của cụ chủ mà em cũng cảm nhận được sự hạnh phúc tràn ngập trong từng câu chữ.
Thích thật đấy. Có con mới hiểu lòng cha mẹ. Thế mới biết bố mẹ yêu thương, hạnh phúc như thế nào khi có mình trên đời.
Cụ làm em cũng muốn lấy chồng. Cũng muốn sinh con :)
Hay mợ với em hẹn hò đê . Đám cưới OF mới tất các cụ ấy đến chén miễn phí :D

Haru Haru

Xe hơi
Nhìn môi của mợ đỏ như mắm tép em ngưỡng mộ lắm . Người yêu cũ bỏ em đi vì bảo rằng anh sứt hết răng hun toàn thấy lợi ...=))
Sao cụ lại ví von môi em đỏ như mắm tép chớ. Chẳng lãng mạn giề cả, :-<
Cụ không phải tủi thân vì em còn móm cả hàm =))

LeKhanh

Xe tăng
ôi ước j mình cũng có con gái(u)
e hai súng rồi cố chỉ sợ 3 thằng thì chít:'(
m...i..a thời buổi khó khen thía này tiền đâu mua nhà cho chúng.