[Funland] Con em em làm như thế này có đúng ko?

skuadi

Xe điện
Em có con em đang làm sales cho một công ty bé tí. Luôn top đầu doanh số nên mặc dù lương cứng 5tr nhưng tháng nào cũng kiếm đc 15-17tr. Đủ sống với một đứa trẻ mới ra trường như nó.

Vấn đề là con bé này khoái tiktok nên sở hữu lượng follow kha khá.

Hôm trước boss nó có bảo là nó dùng luôn kênh tiktok của nó để bán hàng và quảng bá công ty.

Nó ậm ừ rùi hỏi em. Em khuyên đểu là việc gì ra việc nấy. Bán hàng đang tốt chả cần tiktok. Hơn nữa nếu sếp muốn quảng bá cty thì lấy giá hữu nghị cỡ 50-70₫/views. 50k views cỡ 2 củ rưỡi, % bán hàng tính riêng.

Ai dè hôm sau boss nó hỏi lại nó nói thẳng luôn. Thế là mặt boss tiu nghỉu bảo “tuỳ em”. Hôm nay nó call kêu em là nó nghe mọi người nói xấu nó là chảnh này chảnh nọ, rồi là do công ty thương xót nó mới nhận vào chứ học cao đẳng đố xin được việc.

Không biết các cụ mợ ở đây thế nào? Có ai bắt nhân viên mình dùng mạng xã hội cá nhân để bán hàng cty không? 😁

xuantien_mobis

Xe lăn
Ô em dùi sai à cụ? 😜
Người ta gợi ý phương pháp đẩy mạnh doanh số mà kiếm tiền chứ bắt buộc sử dụng kênh tiktok cá nhân đâu? bên trên cụ kêu "khuyên đểu" em nó, ko dùi thì là gì? nói chung vẫn ảo tưởng lắm

vneseman

Xe lăn
Sales giỏi thế thì công ty khác trải thảm đỏ mời về, em cụ thoải mái mà chọn.

skuadi

Xe điện
Người ta gọi ý phương pháp đẩy mạnh kiếm tiềm chứ bắt buộc sử dụng kênh tiktok cá nhân đâu, bên trên cụ kêu "khuyên đểu" em nó, ko dùi thì là gì, nói chung vẫn ảo tưởng lắm
Pp gì. Muốn dùng free kênh hơn trăm ngàn follows 🤣
Nó vẫn đạt KPI và thưởng bình thường. Kênh đang vui tự nhiên nhảy vào giới thiệu công ty với sản phẩm thì hoá dở hơi 🤣

Lái Ngựa

Xe buýt
Em có con em đang làm sales cho một công ty bé tí. Luôn top đầu doanh số nên mặc dù lương cứng 5tr nhưng tháng nào cũng kiếm đc 15-17tr. Đủ sống với một đứa trẻ mới ra trường như nó.

Vấn đề là con bé này khoái tiktok nên sở hữu lượng follow kha khá.

Hôm trước boss nó có bảo là nó dùng luôn kênh tiktok của nó để bán hàng và quảng bá công ty.

Nó ậm ừ rùi hỏi em. Em khuyên đểu là việc gì ra việc nấy. Bán hàng đang tốt chả cần tiktok. Hơn nữa nếu sếp muốn quảng bá cty thì lấy giá hữu nghị cỡ 50-70₫/views. 50k views cỡ 2 củ rưỡi, % bán hàng tính riêng.

Ai dè hôm sau boss nó hỏi lại nó nói thẳng luôn. Thế là mặt boss tiu nghỉu bảo “tuỳ em”. Hôm nay nó call kêu em là nó nghe mọi người nói xấu nó là chảnh này chảnh nọ, rồi là do công ty thương xót nó mới nhận vào chứ học cao đẳng đố xin được việc.

Không biết các cụ mợ ở đây thế nào? Có ai bắt nhân viên mình dùng mạng xã hội cá nhân để bán hàng cty không? 😁
Chuẩn là việc gì ra việc đó, dễ dãi nó leo lên đầu ngồi.
Ý em là trên cương vị sếp đang nghĩ thế ;))

Đùa chứ nếu em cụ có năng lực thì cứ nên rạch ròi, cty muốn mượn kênh để quảng bá thì cũng phải công khai trả phí thuê kênh cho nó văn minh. Thời léo nào rồi còn nhờ vả suông.

skuadi

Xe điện
Sales giỏi thế thì công ty khác trải thảm đỏ mời về, em cụ thoải mái mà chọn.
Đang chuẩn bị té rùi cụ. Em xin cho nó sang bank làm vp cho nhàn.

Công nhận nhiều boss giờ khôn thật 😁

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Cụ làm đúng chứ còn gì?
Trừ khi em cụ dùng tikok trong thời gian đang làm việc, ăn lương công ty.
Còn công ty muốn dùng tiktok em nó (một tài sản cá nhân), cần phải thoả thuận.

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
giống ngày trước em đi làm cty bắt share bài viết về cty lên facebook cá nhân, em méo đồng ý vì facebook cá nhân em chỉ post ảnh gia dình em thôi, việc công ty vui và cảm thấy thích thì em share, đó là tự do cá nhân của em

duyawa

Xe tăng
Cụ chủ khuyên đểu làm em cụ nghe theo tăm tắp nên giờ thành khó xử rồi.
Lẽ ra nó chỉ nên đề nghị cho đặt số hotline là sđt của nó thì đã đẹp cả đôi đường.

Trục

Xe ba gác
cụ dùi quá sai ạ

boss gợi ý thế là chuẩn rồi, nên tận dụng thêm các kênh FB TT INS của mình nếu có thể tăng thêm doanh số, mạng KH... chẳng đi đâu mà thiệt, thêm DS sẽ thêm lương và nhiều cái lợi ích vô hình khác từ xếp, cty nữa...chưa ji đã lo thiệt thòi, Management người ta nhìn ra hết, cảm nhận hết, luôn đánh giá đúng công lao NV, chờ cơ hội hợp lý họ nâng lương thưởng hay level. Đừng bao giờ nề hà, hết mình đi ko được cái nọ sẽ được cái kia. Loại NV tính toán hơn thiệt quá, rạch ròi quá trong cty ko bao giờ khá được.
Lãnh đạo cty tủn mủn cũng không bao giờ khá được. ;))

Trục

Xe ba gác
Kênh trăm ngàn follows thì một bài quảng bá rẻ rách cũng 5tr. Còn fb với youtube thì ko dưới 20 củ. Xếp nào khôn thế
Dùng uy tín cá nhân để phục vụ lợi ích tập thể, có họa mà điên.
Chơi ra chơi, làm ra làm, chuyện cá nhân là chuyện cá nhân, liên quan đến công việc là công việc.
Cụ chủ khuyên thế là chuẩn bài rồi.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Cá nhân e thấy cụ chủ đúng.tài khoản cá nhân làm gì là quyền của chủ sở hữu.folow cao là công sức người ta làm ra.chứ có phải tự nhiên nó có đâu nhỉ

giang.nguyen

Xe điện
cụ dùi quá sai ạ

boss gợi ý thế là chuẩn rồi, nên tận dụng thêm các kênh FB TT INS của mình nếu có thể tăng thêm doanh số, mạng KH... chẳng đi đâu mà thiệt, thêm DS sẽ thêm lương và nhiều cái lợi ích vô hình khác từ xếp, cty nữa...chưa ji đã lo thiệt thòi, Management người ta nhìn ra hết, cảm nhận hết, luôn đánh giá đúng công lao NV, chờ cơ hội hợp lý họ nâng lương thưởng hay level. Đừng bao giờ nề hà, hết mình đi ko được cái nọ sẽ được cái kia. Loại NV tính toán hơn thiệt quá, rạch ròi quá trong cty ko bao giờ khá được.
Amateur thì làm như cụ nói, còn chuyên nghiệp thì phải rạch ròi công- tư ngay từ đầu.
Để lẫn lộn thì càng lâu càng chết, càng khó nói.