Con đường dẫn đến âm nhạc - Loa Quad ghép thế nào ah :(

Jeep_34

Xe hơi
Dạ bẩm các cụ là sau một thời gian lọ mọ tìm hiểu về " công cụ " để nghe nhạc và kiểm tra lại khả năng tài chính,em đã quyết định thửa cho mình một bộ " công cụ " để xả stress sau mỗi ngày làm việc các cụ ah :)
Căn phòng của em có kích thước : dài x rộng : 9m x 3m
Tài chính dự kiến đầu tư : 30 - 40 củ
Các thể loại nhạc mà em ưa thích : Nhạc Trịnh , Lệ Quyên , Guitar và nhạc quốc tế thì em chỉ nghe đc dạng kiểu như nhạc trong mấy CD Lovesong thôi ah ...
Đôi loa em dự kiến mua hình nó dư lày ah ( Em thích loa nho nhỏ xinh xinh và màu sắc như vậy ) :

Mặc dù đã lọ mọ tìm hiểu rất nhiều nhưng do kiến thức về món này của em là begeener nên em nhờ các cụ tư vấn cho em mốt số vấn đề sau :
1> Đôi loa trên có phù hợp với diện tích phòng của em chưa ?
2>Đôi loa trên có phù hợp với loại nhạc mà em thích nghe ko ?
3> Đôi loa trên ghép với Amply và CDP nào là phù hợp nhất ?
P/s : Tổng đầu tư của em chỉ dừng lại ở con số <= 40 củ thôi ah :)
Em đã rót sẵn vodka hầu các cụ để mong nhận đc nhưng góp ý và chia sẻ của các cụ!Chân thành cảm ơn các cụ nhiều.

minh0075

Xe điện
Quad thì cụ lại mua CDP và Amp Quad,tầm đó kiếm được bộ quad 66.
Hoặc nhấn lên cụ làm bộ 99 là ổn.
Đôi 11l(hay 12L) này howi nhor,cuj chuyeenr sang loa cootj cho vuwaf phongf 27m

totorauxom

Xe điện
27m2 thì nếu đã thích quad thì lấy đôi 12L2 nghe thoải mái, k nhỏ.
Nhớ làm cặp chân vững cho em nó hót.
Chất âm: khỏe, độ động tốt, bass tốt, mid rất mềm và ấm, tép chưa được lanh canh lắm.
phịch nhau với hàng của UK là hợp: cdp và amp nên dùng cambridge đầu 5 đến 6 vd 650A.

nói chung đây là cặp loa rất hay. nhạc trịnh chơi rất tốt, guitar thì khỏi bàn rồi, nẩy sướng luôn, lệ quyên thì hát không nuốt nổi, bởi vì ca sỹ đấy hát chán ốm nên mất hay của loa

Jeep_34

Xe hơi
Em đã vodka 2 cụ rồi đấy ah!E đang có ý định dùng CDP marantz theo các cụ thấy sao ah ?Nếu em dùng Marantz với khoản đầu tư khoảng 15 củ đổ về thì em có thể chọn đc model nào ah ?

Linh_piano

Xe điện
Em đã vodka 2 cụ rồi đấy ah!E đang có ý định dùng CDP marantz theo các cụ thấy sao ah ?Nếu em dùng Marantz với khoản đầu tư khoảng 15 củ đổ về thì em có thể chọn đc model nào ah ?
Cặp Quad cụ dự định khuân nó có hay nhưng là vừa đủ hay thôi ah. Cụ định tẩn nó bằng Marantz thì không ổn đâu, kiếm đồ Âu - Mỹ mà phang thì mới đầy cái phòng 27m2 của cụ được.
Có vẻ cụ quan trọng hình thức hơn âm thanh???

Jeep_34

Xe hơi
Em vodka cụ Linh vs cụ SK rồi nhé!
To cụ Linh_piano : Thưa cụ Linh là em mua bộ âm thanh thì yếu tố đầu tiên e quan tâm vẫn là " chất " của nó đã,sau đó mới là hình thức cụ ah!Nếu em ko quan tâm đến âm thanh thì em đã ra luôn cửa hàng chọn bộ nào vừa mắt là mua chứ lên đây làm phiền các cụ ra :D Dưng mà e vẫn cảm ơn bác đã góp ý :)
To cụ SK050180 : Cái CDP Maranzt của cụ là đồ mới hay hàng bãi vậy cụ ?Rổ giá giờ thế nào ah ?CDP em vẫn ưng Maranzt nhất còn lại đang lăn tăn về Amply nữa thôi ah :(

totorauxom

Xe điện
Loa này không bé đâu, em chơi rồi và vẫn còn lưu luyến nó đấy, các cụ nhìn rồi phán loa thì e là khó, hãy đi nghe thử xem đã.
cdp mặt giặt nghe khá ổn, tiếng ngọt và ấm áp
cụ làm con musical class A nóng giãy oánh thì ngon luôn, hoặc làm amp tube GX45 của cụ thi văn tẩn lòi loa luôn cụ ạ

Website
doxetai.com
e thì hóng thôi nhưng e có cái gu giống cụ rất thích gitar và toàn đi nghe nhờ. hjhj

pheoxnew

Xe hơi
Đôi Quad 11l này hơi nhỏ so với phòng của bác, bác nên chọn đôi loa cột thi hợp lý hơn. Với gu nhạc của bác thì e nghĩ bác làm bộ CDplayer&Amlifier của Marant là hợp.

Jeep_34

Xe hơi
Nhìn đôi loa của bác mà em thèm quá :)Đôi này của bác có phải đôi 12l2 ko bác ? Trước bác ghép đôi này vs amply và CDP nào vậy? Bác có thể chia sẻ để cho em xin tý kinh nghiệm đc ko ah? Thanks bác :)
P/s : Đôi chân loa kia là kem theo loa hay là mình phải mua ngoài vậy bác ?

Chỉnh sửa cuối:

kenu97

Xe container
à, mụ tô tô ấy ghép Quad với California ý mà, công suất ghê gớm lắm. e sang chơi đi thang máy cách đến 2 tầng đã nghe tiếng mụ ý hát oang oang rồi...

Jeep_34

Xe hơi
à, mụ tô tô ấy ghép Quad với California ý mà, công suất ghê gớm lắm. e sang chơi đi thang máy cách đến 2 tầng đã nghe tiếng mụ ý hát oang oang rồi...
California là cái có mấy cái bóng đèn to to ở trên đấy phải ko bác ;))

Jeep_34

Xe hơi
Em vẫn ngồi hóng các bác vào tư vấn giúp em vụ loa đài này đấy ah! Vodka em rót sẵn rồi,mời các cụ ah :)

minh0075

Xe điện
Kiểu gì cụ cũng nên thay loa khác chứ phòng cụ loa này nhỏ.
Cụ sang VNAV.vn,shop Phú thành họ đang bán cái CDP Linn Genki,khoảng 15 củ.
Bên mục mua bán có bác ở Hải phòng bán Linn LK1pre ,LK 280 pow,có cả cấp nguồn nữa mới khiếp,cũng tầm 25 củ.
Vậy 40 củ cụ có cd và amp ngon lành rồi nhé,đảm bào hay.Và sau này cụ muốn thu hồi $$$ cũng dễ dàng và ko lỗ mấy.
Loa cụ vẫn thích hãng QAD thì cụ chuyển sang 22 L cho hợp phòng.
Đảm bảo cụ hay hết từ Bằng kiều đến Basso hay Trần Hiếu.

Linh_piano

Xe điện
Thực ra nghe cái gì cũng là tùy gout thôi ah.
Ở trên em không nói về cdp Marantz mà em nói về amp Marantz. Xin khẳng định là amp Marantz không thể làm cho cặp Quad hát hay được đâu ah.
Cũng xin được nói thêm là với tai em thì cdp Marantz cho dải trầm không ưng ý: bass chậm và thiếu độ sâu cần thiết + thiếu chi tiết.
Trên đây chỉ là quan điểm của cá nhân em thôi.

PS: em cũng không khoái cdp Wadia. Hiện đang dùng Muse, Bluenote, Burmester tùy theo tâm trạng.

minh0075

Xe điện
Marantz nghe chán phèo.
Nhưng muốn biết nó chán thế nào thì nghe chán những naim,linn hay thậm chí cyrus đi đã,rồi quay lại Marantz đảm bảo ko ngửi nổi.
Dù sao những con SACD đời mới cũng đỡ hơn 1 chút,giọng nó tươi hơn, giống...Denon.
Cụ chủ kiếm lại được cái Walkmann Sony,chạy đĩa CD dạo này hơi hiếm,rồi kiếm con tai nghe cũng Sony cỡ tầm 4 củ trở lên.Dùng bộ đó nghe tham chiếu kỹ rồi lấy làm chuẩn phối ghép là ok đóa.
Hoặc hiend hơn chút,cụ lên Phan Bội Châu kiếm đôi tai B&O tầm 8 củ dưỡi về nghe tham chiếu lấy chuẩn trước,khi căn xong ...để lại cho nhà e hehehehe....

Jeep_34

Xe hơi
Em vodka các bác rồi nhé :)
Nói thật với các bác là em đã đi xem và đi nghe một số bộ của anh em bạn bè rồi!Người thì quan điểm âm thanh thì phải là đồ bãi mới " hịn ",người thì đồ " hịn " phải là hàng New và kèm theo một lô xích xông các giải đáp kèm theo.Nhưng mà em nghe những bộ của các bác đó ghép = mấy cái đĩa em thích ( em hay để ý tiếng ghita và tiếng piano..) thì thấy nó xịt xịt sao ấy :(
Duy nhất có một bộ của anh bạn anh ấy chuyện nghe Jazz và giao hưởng thì thấy khá ổn : Loa Tannoy Reveal made in Hungary ; CDP : Marantz ; Amply ( Còn rất đẹp ) Fisher ; dây dẫn nhìn xấu xấu màu cháo lòng dưng lão nói 8 củ! Tổng thiệt hại khoảng 42 củ các bác ah :)

kenu97

Xe container
1> Đôi loa trên có phù hợp với diện tích phòng của em chưa ?
2>Đôi loa trên có phù hợp với loại nhạc mà em thích nghe ko ?
3> Đôi loa trên ghép với Amply và CDP nào là phù hợp nhất ?
Cái 1 thì ổn và 2 em nghĩ là chuẩn ợ.
cái thứ 3 thì....e chưa có ý kiến nhưng mà...nghiêng về bóng đèn hoặc 1 em accuphase hay cái onkyo nào đó có 2 kim dư này cháu chả biết nghe đc ko :))

Linh_piano

Xe điện
Em vodka các bác rồi nhé :)
Nói thật với các bác là em đã đi xem và đi nghe một số bộ của anh em bạn bè rồi!Người thì quan điểm âm thanh thì phải là đồ bãi mới " hịn ",người thì đồ " hịn " phải là hàng New và kèm theo một lô xích xông các giải đáp kèm theo.Nhưng mà em nghe những bộ của các bác đó ghép = mấy cái đĩa em thích ( em hay để ý tiếng ghita và tiếng piano..) thì thấy nó xịt xịt sao ấy :(
Duy nhất có một bộ của anh bạn anh ấy chuyện nghe Jazz và giao hưởng thì thấy khá ổn : Loa Tannoy Reveal made in Hungary ; CDP : Marantz ; Amply ( Còn rất đẹp ) Fisher ; dây dẫn nhìn xấu xấu màu cháo lòng dưng lão nói 8 củ! Tổng thiệt hại khoảng 42 củ các bác ah :)
Nếu cụ không ngại, welcome cụ ghé tệ xá em nghe nhạc. Sau khi biết gout nghe của cụ trên thực tế em đảm bảo sẽ tư vấn giúp được cụ bộ dàn ưng tai.