coi chừng mất ốc bánh xe!

Savio

Xe đạp
kính các cụ,
không biết có cụ nào trên OF bị thế này chưa? em thi vừa bị 1 t/h cũng lạ lạ.
xem đang chạy CAP LT, cách đây 1 tuần, khi lấy xe đi Nội Bài thì nghe cứ lọc cọc ...gì đấy ở bánh trước bên nghế phụ, dừng xe kiểm tra mãi không thấy gì, bực mình quá em lên OF hỏi bác xebò thì bác ấy bảo coi chừng bánh trước bị dính đinh hay sỏi gì đấy, em về nhà kích bánh lên cũng không thấy gì...
sáng nay cho xe vào No 1-Lê Trọng Tấn thì các bác ấy cho vào cầu, kích bổng lên cao, quay tới lui cũng không thấy gì, cuối cùng quyết định tháo bánh ra xem...thì mới thấy...mất 2 con ốc ở bánh trước, trời đất! hèn chi mà kêu lục cục là phải! sau khi thay 2 ốc hết "1lít" thì em được cảnh báo là cũng có vài cụ hay bị mất ốc khi để xe trong bãi, tệ thật! bây giời mỗi sáng đi làm chắc phải kiểm tra xem ốc bánh xe còn không?
các cụ nhờ cẩn thận nhé,

khoai.feat

Xe tải
May mà không long bánh trong khi chạy trên đường:P

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
may bác khong chậy tốc độ cao chư khong em chẳng dám nghĩ đâu

Ho Cong

Xe buýt
Ốc gì mà phải tháo cả bánh xe mới phát hiện được hả bác?
Nếu là ốc bánh xe thì em nghĩ trộm nó ko lấy đâu vì chả có giá trị mấy, mà nếu nó cần , lỡ tháo thì nó chơi luôn mấy cái bánh còn lại của xe bác luôn cho có chị có em chứ...
Kể ra trường hợp của bác cảnh báo cũng hay đâý, cảm ơn bác nhé

Sóc nhỏ

Xe tăng
Lạy giời, may cho bác quá. :77:

novsf

Xe tải
kính các cụ,
không biết có cụ nào trên OF bị thế này chưa? em thi vừa bị 1 t/h cũng lạ lạ.
xem đang chạy CAP LT, cách đây 1 tuần, khi lấy xe đi Nội Bài thì nghe cứ lọc cọc ...gì đấy ở bánh trước bên nghế phụ, dừng xe kiểm tra mãi không thấy gì, bực mình quá em lên OF hỏi bác xebò thì bác ấy bảo coi chừng bánh trước bị dính đinh hay sỏi gì đấy, em về nhà kích bánh lên cũng không thấy gì...
sáng nay cho xe vào No 1-Lê Trọng Tấn thì các bác ấy cho vào cầu, kích bổng lên cao, quay tới lui cũng không thấy gì, cuối cùng quyết định tháo bánh ra xem...thì mới thấy...mất 2 con ốc ở bánh trước, trời đất! hèn chi mà kêu lục cục là phải! sau khi thay 2 ốc hết "1lít" thì em được cảnh báo là cũng có vài cụ hay bị mất ốc khi để xe trong bãi, tệ thật! bây giời mỗi sáng đi làm chắc phải kiểm tra xem ốc bánh xe còn không?
các cụ nhờ cẩn thận nhé,
Giống em. Tự dưng nghe bánh bên phụ lọc cọc, nghĩ trong đầu, thôi teo quả láp rồi. Mang vào gara, thợ cho lên cầu, láp chẳng sao, chụp cao su cũng không sao. Tháo bánh ra để kiểm tra tiếp thì ôi thôi, 2 con ốc xiết không chặt, còn xiết bằng tay được 2-3 vòng nữa.

*** mấy ông thợ lốp ẩu. :mad: Mà em cũng chủ quan, xe em lại có cái ốp nó che hết ốc đi.

novsf

Xe tải
Em cũng hỏi câu này ạ.
Em nghĩ là ốc loại phình phường ạ.

Chắc ban đầu cả cụ chủ xe & thợ không để ý nên không thấy ốc bị mất, đến lúc bắt tay vào tháo bánh mới thấy.

Lem Bem

Xe hơi
em có lần đi về quê bị sịt lốp giữa đường vá của mấy ông gara chuyên xe tải súng ống to , khi về đến nhà rửa xe thọ rửa xe phun nước mạnh vào rụng cả ốc lắp bánh ra ngoài kiểm tra lại hóa ra khi tháo lắp nó làm đứt ốc của mình xong nó gắn keo con voi vào ốc để mình khỏi phát hiện lúc đó:77::77::77:may mà chỉ đứt có 1 con:6::6::6:

bvc

Xe tăng
Ốc bắt lốp chẳng mất đâu, có thể có 2 trường hợp:
- Bị đề xe ra rơi mất - Khả năng này thấp, mà hình như khi chạy thì ốc lốp càng xiết chặt.
- Bị các bác thợ GM thăn ốc giấu đi rồi làm tiền bác, khả năng này là cao.

Em mà là mấy bác thợ GM thì bảo bác là rơi mất 3 ốc luôn cho nó quan trọng hóa để vặt tiền nhiều hơn :21::))

DHT06

Xe tăng
Chúng nó hết cái để ăn trộm rồi hay sao ạ? :77::77::77::102::102::102:

huy4eyesvn

Xe máy
e không hiểu tại sao xe bác phải tháo bánh ra mới biết thiếu ốc ? e thấy bánh xe captiva bình thường có 5 con ốc nhìn là thấy liền . có thể như bác bvc nói : ốc bánh xe cũng được GM đưa vào option tùy chọn phải full option mới có đủ ốc :21:

Chỉnh sửa cuối:

Tuấn Đạt

Xe tải
e không hiểu tại sao xe bác phải tháo bánh ra mới biết thiếu ốc ? e thấy bánh xe captiva bình thường có 5 con ốc nhìn là thấy liền . có thể như bác bvc nói : ốc bánh xe cũng được GM đưa vào option tùy chọn phải full option mới có đủ ốc :21:
Cụ này nói hay thía, em cũng đi cáp đấy cụ nhé

Savio

Xe đạp
-------------------
cũng có thể là do không để ý đến ốc, mà chì lo đến các nguyên nhân khác nên khi tháo bánh xe ra mới thấy mất ốc?
khả năng Technician tự dấu ốc kiếm $ là cũng có thể, em thay ốc tại No1 Lê Trọng Tấn, chẳng lẽ có 1lít mà phải lừa nhau thế thì tệ quá!
có cụ nào có thông tin gì về gara này không? đang định đi bảo trì con CAP LT của em vì đã đi được 1vạn rồi, nghe thế này thì sợ wé

minhab

Xe điện
Tí em phải đem cờ lê vặn thử mấy em ốc mới được . Nghe đâu thợ nói cháy gien bắt ốc sửa thì rẻ nhưng lâu lắm (y)

guidingstar

Xe tăng
Chả trộm nào lấy đâu cụ ợ. Bọn GM vặn lỏng đấy:77:

wasabi

Xe tăng
mấy bác thợ làm lốp quên không siết chặt, chạy vài bữa nó rụng ra mà mình ko biết thôi. thảo nào nhiều khi đi trên đường thấy ốc nhái rơi vãi mà ko biết của ai:21::21:
2 con ốc nhái mà những một lít thì chát thật, đúng là ốc hãng có khác:)):))

LongSukebe

Xe tải
-------------------
cũng có thể là do không để ý đến ốc, mà chì lo đến các nguyên nhân khác nên khi tháo bánh xe ra mới thấy mất ốc?
khả năng Technician tự dấu ốc kiếm $ là cũng có thể, em thay ốc tại No1 Lê Trọng Tấn, chẳng lẽ có 1lít mà phải lừa nhau thế thì tệ quá!
có cụ nào có thông tin gì về gara này không? đang định đi bảo trì con CAP LT của em vì đã đi được 1vạn rồi, nghe thế này thì sợ wé
Em cũng nghĩ như cụ đấy ạ. Hoặc là thợ hãng làm thế để xe nhanh bị.... phải vào hãng, dưng mà làm thế thì thất đức quá :77:

mimy

Xe tải
em thì nghĩ bác k đi học lý thuyết rồi.lắp lốp xong đi khaỏng vài km phải xuống xiết chặt lại lần cuối

guidingstar

Xe tăng
em thì nghĩ bác k đi học lý thuyết rồi.lắp lốp xong đi khaỏng vài km phải xuống xiết chặt lại lần cuối
Lý thuyết này chắc dành cho mấy con Uaz, Ca, Látvia trước khi vượt đèo Hải Vân phải không cụ?
Cháu đọc quy trình hãng toàn thấy chỉ cho vặn đến mấy cân lực là đủ, hoặc vặn đến mấy cân rồi thêm mấy vòng nữa, chứ chẳng thấy nói đoạn đấy.
Nếu dùng súng bắn thì bắn bằng nấc lực thấp và vẫn phải xiết lại bằng cân lực, nếu không, quá lực thì đứt ốc, non lực thì nó tự nới mà rơi bánh xe ra mất:77: