[Funland] Coca Việt - Nhật

maytinh8780

Xe tăng
Như tiêu đề ạ, cụ mợ nào am hiểu về thực phẩm thông não em cái. E đọc trên lon thấy cùng công thức, thành phần mà sao giá chênh nhau nhiều thế??
Chai coca 1,5l còn ghi rõ là chỉ sx cho thị trường Vn.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Như tiêu đề ạ, cụ mợ nào am hiểu về thực phẩm thông não em cái. E đọc trên lon thấy cùng công thức, thành phần mà sao giá chênh nhau nhiều thế??
Nếu ghi vậy em nghĩ là nó khuyến cáo bọn khác đừng có uống vì đơn giản ở VN có kiểm tra kiểm mẹ gì đâu.

via OTOFUN for iPhone

jazzzzz

Xe lăn
Thứ 1: Ghi vậy để chống bán lấn vùng.
Giá Coca, bột giặt Omo, dầu gội clear... ở Việt Nam rẻ hơn các nước khác nhiều, không quản lý tốt nó phi lung tung ngay.
Kể cả đưa về các đại lý phân phối họ cũng đánh code riêng.
Thứ 2 nếu lỡ nó xuất hiện đâu đó ngoài Việt Nam thì công ty họ cũng k sao vì sp đó có thể chưa đăng ký lưu hành tại nước đó.

Chỉnh sửa cuối:

Voi đi bộ

Xe buýt
Vì Coca chi phí sản xuất của nó rất thấp mà thương hiệu mạnh nên nó bán tại các thị trường khác nhau giá khác nhau, Việt Nam rẻ còn Nhật đắt hơn. Nó ghi nhãn vậy thì bên thứ ba không thể xuất sang Nhật rồi bán ở Nhật giá cao ăn chênh lệch.
Ngược lại, bên Nhật giá đắt thì xuất về VN vô tư vì nó thu được lợi nhuận cao với giá bán ở Nhật rồi.

maytinh8780

Xe tăng
Vì Coca chi phí sản xuất của nó rất thấp mà thương hiệu mạnh nên nó bán tại các thị trường khác nhau giá khác nhau, Việt Nam rẻ còn Nhật đắt hơn. Nó ghi nhãn vậy thì bên thứ ba không thể xuất sang Nhật rồi bán ở Nhật giá cao ăn chênh lệch.
Ngược lại, bên Nhật giá đắt thì xuất về VN vô tư vì nó thu được lợi nhuận cao với giá bán ở Nhật rồi.
Nói vậy thì chất lượng như nhau trên toàn thế giới hả cụ??? Vậy ta đang uống loại coca giống bọn châu âu đang dùng??

hoangduc.sbr

Xe container

milevsko

Xe tăng
Nói vậy thì chất lượng như nhau trên toàn thế giới hả cụ??? Vậy ta đang uống loại coca giống bọn châu âu đang dùng??
Khác nhau về chất lượng ạ. Uống chai vn sx như nước vối, của bọn tây thì ngọt sắt lại, uống vài ngụm gas sốc lên tận óc, tỉnh cả người ấy chứ.

hoangduc.sbr

Xe container
Khác nhau về chất lượng ạ. Uống chai vn sx như nước vối, của bọn tây thì ngọt sắt lại, uống vài ngụm gas sốc lên tận óc, tỉnh cả người ấy chứ.
Như cụ tả thì Coca VN dễ uống hơn hẳn rồi, em và bạn bè, nhiều người quen của em đều chung cảm nhận. Nc có gas nào mà gas sốc là đều rất khó uống. Nên thường chuộng Pepsi hơn bởi gas Pepsi nhẹ hơn.

one day

Xe buýt
Coca chỉ bán cốt, còn các nước mua về tự pha, thêm thắt cho phù hợp rồi mới đóng chai. Coca ở Việt Nam rẻ vì nguyên liệu rẻ hơn Nhật, tiêu chuẩn thấp hơn. Nên phải ghi rõ để tránh xuất coca sang Nhật đảm bảo lợi nhuận cho đối tác Nhật

maytinh8780

Xe tăng
Coca chỉ bán cốt, còn các nước mua về tự pha, thêm thắt cho phù hợp rồi mới đóng chai. Coca ở Việt Nam rẻ vì nguyên liệu rẻ hơn Nhật, tiêu chuẩn thấp hơn. Nên phải ghi rõ để tránh xuất coca sang Nhật đảm bảo lợi nhuận cho đối tác Nhật
E cứ tưởng đc uống chất lượng giống nhau

banmotnucuoi

Xe lăn
E cứ tưởng đc uống chất lượng giống nhau
Nước có ga nó tuỳ nhiệt độ trung bình của từng nước để vận chuyển nữa cụ ạ. VN thì ko thể nạp nhiều ga đc. Thần thánh hoá hàng nhật thôi chứ cảm nhận em uống coca Việt ngon hơn

Đức Phạm 8x

Xe điện
Em chả biết chất lượng thế nào, sx nội địa hay nhập khẩu khác nhau ra sao. Em chỉ biết uống lon nhập ngon hơn, phê hơn, gas lên mũi ợ ợ sướng hơn lon nội địa.

ubisapro

Xe trâu
Em chả biết chất lượng thế nào, sx nội địa hay nhập khẩu khác nhau ra sao. Em chỉ biết uống lon nhập ngon hơn, phê hơn, gas lên mũi ợ ợ sướng hơn lon nội địa.
Cũng có thể dân bển thích uống nhiều ga hơn. Như e ngày trước, bảo uống nước có ga (nước tinh khiết có ga) thì e chịu. Thấy bảo uống tốt lắm nhưng e chả ham nổi :D. Còn Coca thì e thấy cũng na ná nhau :D

Freeman Bodhany

Xe tăng
Em nghĩ cái này cũng giống xe Toy Nhật xuất Mỹ, Châu Âu...và xe Toy sx cho thị trường ĐNA.

ntvinh1602

Xe buýt
Chắc chắn là có khác nhau, khác nhiều hay ít thôi, vì nó phải làm phù hợp với khẩu vị và thị hiếu của người tiêu dùng sở tại nữa. Cocacola thì có thể khó phân biệt, chứ ví dụ dễ thấy nhất là như KFC cụ đi các nước ăn thử sẽ thấy có sự khác biệt. KFC ở Malay hay Thái cụ sẽ thấy phần gà cay của nó cay hơn nhiều so với gà cay của VN. Em sống ở Malay vài năm, ăn KFC chỉ ăn được gà không cay vì lần nào ăn gà cay cũng đi ỉa rát đít... về VN ăn KFC gọi gà cay thấy nhạt toẹt y như không cay bên nó, chả làm sao...

vneseman

Xe lăn
Coca em uống ở Pháp, ở Đức, ở Mẽo, còn Châu Á nhiều nước thì thấy giống nhau, chắc em mồm tạp :))

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
CoCa khác méo gì nước tẩy rửa. Em là em cấm tiệt bọn trẻ...