Có trình duyệt nào chỉ cho phép vào một số trang web được duyệt không?

freethinker

Xe tăng
Thường các trình duyệt web cho mình block một số trang web không cho vào còn các trang khác vào thoải mái. Ở đây em muốn là khác một chút là chỉ cho vào một số trang thôi còn những chô khác không vào được. Cụ nào biết cách này tư vấn cho em với. Em muốn cho F1 vào mạng nhưng chỉ vào những chỗ học tập chứ không vào lung tung.

PhuongDong

Xe tăng
Có mấy phần mềm kiểu này trên mạng, cụ search cái phần mềm ngăn chặn trẻ con vì em không nhớ tên nữa, hướng dẫn đơn giản, dễ sử dụng.
Hoặc nếu modem đời cao thì có thể chặn trên đó , theo giờ, theo ngày, cấm vào website ....
Hoặc nếu nhà cụ có vài ba máy tính thì cài hẳn proxy lên chơi, tiện thể học luôn.

Em để theo các cấp khác nhau tuỳ cụ chọn một trong ba đề cho cụ thử. Vướng đâu thì hỏi tiếp ợ.

nambombom

Xe buýt
Có mấy phần mềm kiểu này trên mạng, cụ search cái phần mềm ngăn chặn trẻ con vì em không nhớ tên nữa, hướng dẫn đơn giản, dễ sử dụng.
Hoặc nếu modem đời cao thì có thể chặn trên đó , theo giờ, theo ngày, cấm vào website ....
Hoặc nếu nhà cụ có vài ba máy tính thì cài hẳn proxy lên chơi, tiện thể học luôn.

Em để theo các cấp khác nhau tuỳ cụ chọn một trong ba đề cho cụ thử. Vướng đâu thì hỏi tiếp ợ.
Chuẩn 100% cụ ợ.

trinhnfs

Xe buýt
Website
www.sohoa.app
Cái này theo em biết là trình duyệt không cho phép ( hoặc em chưa biết cách) nhưng bác có thể cấm trực tiếp từ hệ điều hành hoặc phần mềm bảo mật. Bác dùng phần mềm bảo mật nào thì vào tường lửa của nó cấu hình, còn trong Win thì có thể cấu hình như sau ( không chính xác 100% nhé vì em dùng hệ điều hành khác)

1. Vào Windows Web Filter ở dưới Windows Settings
2. Chọn Block some websites or content, tích vào ô Only allow websites which are on the allow list
3. Vào Edit the Allow and Block lists
4. Gõ các địa chỉ website vào Website address
5. Chọn Allow
6. Ấn OK
7. Khởi động lại máy
Như thế chỉ các địa chỉ website mà bác đã gõ mới truy nhập được.

Về các hệ thống khác cũng tương tự như thế :D

Chỉnh sửa cuối:

PhuongDong

Xe tăng
Trong trình duyệt nó có một cái kiểu content advisorm nếu để Enable lên thì cũng có thể sử lý được nhưng chỉ chặn nó không vào Web chứ không chặn được game hay sử dụng trình duyệt khác.

PS : ngày xưa người thì hỏi em cách chặn, người thì nhờ em cách phá nên nói chung cái này chỉ mày mò tý thì bung hết nên em không tư vấn làm.

kitshop

Đi bộ
Website
kinhdotravel.com
Cái này theo em biết là trình duyệt không cho phép ( hoặc em chưa biết cách) nhưng bác có thể cấm trực tiếp từ hệ điều hành hoặc phần mềm bảo mật. Bác dùng phần mềm bảo mật nào thì vào tường lửa của nó cấu hình, còn trong Win thì có thể cấu hình như sau ( không chính xác 100% nhé vì em dùng hệ điều hành khác)

2. Chọn Block some websites or content, tích vào ô Only allow websites which are on the allow list
3. Vào Edit the Allow and Block lists
4. Gõ các địa chỉ website vào Website address
5. Chọn Allow
6. Ấn OK
7. Khởi động lại máy
Như thế chỉ các địa chỉ website mà bác đã gõ mới truy nhập được.

Về các hệ thống khác cũng tương tự như thế :D
Cụ này chuẩn đấy. bác cứ làm theo cụ này là ok:-bd

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Chỉnh sửa cuối:

HangB2

Xe điện
theo em thì bất kỳ trình duyệt nào cũng có chức năng này, cụ chủ đang dùng trình duyệt gì ợ?

freethinker

Xe tăng

:D
Em dùng win XP tìm mãi mà không thấy cái windows web filter và window settings cụ ạ. Bấm vào chỗ nào cụ nhỉ. Cụ chỉ em với.

trinhnfs

Xe buýt
Website
www.sohoa.app
Híc, bác chờ đề em mò vậy :D Win 7 hoặc IE 9 thì đơn giản. Lâu rồi không dùng Win XP nên phải sang máy tính khác mò xem thế nào đã :D

Gaffer

Xe tăng
Bác chủ thử soft này xem:
ParentalControl Bar
(top free download trên trang download.com)
Mã:
http://download.cnet.com/ParentalControl-Bar/3000-27064_4-10539075.html