Chi hội Có thuốc nào làm cho gạt mưa kính hậu Ỉn không kêu?

accord_89

Xe tăng
Hơn nửa tháng nay trời mưa phùn, em sử dụng nhiều gạt mưa sau, chiều gạt đi còn êm ái, chiều trở lại cứ kêu sột sột, khiến mọi người ngôi trên xe giật mình. Em đã thay lưỡi gạt nhưng không hết tiếng kêu.
Các cụ giàu kinh nghiệm về Ỉn cho em hỏi có cách nào làm cho hết kêu không ạ!

xephaoma...tot

Xe buýt
Cái của em cũng kêu vậy, em tháo cao su ra đảo chiều ngược lại........êm ru !

Muon_biet

Xe cút kít
Nó lâu rồi nên cao su bi lão hóa, thay mới thì nên thay cao su chuẩn hãng.

Tửu Sắc

Xe buýt
Lật mặt lại cũng đc một time

tí nị

Xe tải
Coi lại bi bằng nhựa phía trong có bị mòn không nhá

accord_89

Xe tăng
ông chú em làm bên toyota bảo xe nào bị lỗi gạt mưa sau mới ko kêu:-"
Chả trách gì toy Việt Nam! không recall vụ gạt mưa sau. Thế là hiểu hãng muốn tạo ra âm thanh để tài xế tắt đi :D

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Của em thay là ngon, nên hạn chế gạt liên tục như gạt trước. Chỉ cần gạt 1-2 nhát khi đằng sau quá mờ thôi.

hatphd

Xe máy
Chả trách gì toy Việt Nam! không recall vụ gạt mưa sau. Thế là hiểu hãng muốn tạo ra âm thanh để tài xế tắt đi :D
giờ em ms biết món này đấy.bt thấy nó kêu cũng sót ruột mà lười chả đi thay

Nguyen Duc Tho

Xe tải
Có 1 cách có thể trị dc bệnh này, e định làm nhưng lại bán xe mất rồi. Giờ lên góp ý với các cụ thôi. Như trên xe của e thì tiếng kêu xuất hiện ở cuối đoạn gạt xuống, gạt lên thì ko kêu. Quan sát thì thấy ở đoạn này hứong của lưỡi gạt hơi bị nghiêng cắm xuống phía dưới nên luõi gạt có xu hướng cắm thảng vào mặt kinh, ko thuận cho chuyển động gạt và phát ra tiếng kêu. E thử lấy dây và mấy miếng nẹp buộc vặn lưỡi cho nó hơi chếch lên phía trên thì .... sao mà êm thế. Lưỡi gạt này là của chính hãng e thay khi bị vặt. E có thử tìm cách chỉnh độ nghiêng của luõi gạt cho phù hợp nhưng chưa nghĩ ra thì bán mất xe rồi. Các cụ thử nghĩ cách chỉnh độ nghiêng của lưỡi gạt và nâng nó lên một chút để lực ép vào kính nhẹ hơn xem sao, có thể khắc phục dc bệnh này đấy

namthieunam

Xe tăng
hầu như ỉn nào cũng kêu? cụ nên xử lý gạt mưa trước theo cách naỳ cụ nhé! e đã làm và ngon như mới! cụ táo cụm cần gạt mưa ra, bảo thợ mang tiện cái cụm xoay bằng sắt hoặc thép, thay cho cụm quay cũ bằng nhựa, cho mỡ vào êm như ru cụ nhé, còn gạt mưa sau tốt nhất ko nên dùng, vừa dễ xước kính, vừa kêu ok

tanh

Xe hơi
Có 1 cách có thể trị dc bệnh này, e định làm nhưng lại bán xe mất rồi. Giờ lên góp ý với các cụ thôi. Như trên xe của e thì tiếng kêu xuất hiện ở cuối đoạn gạt xuống, gạt lên thì ko kêu. Quan sát thì thấy ở đoạn này hứong của lưỡi gạt hơi bị nghiêng cắm xuống phía dưới nên luõi gạt có xu hướng cắm thảng vào mặt kinh, ko thuận cho chuyển động gạt và phát ra tiếng kêu. E thử lấy dây và mấy miếng nẹp buộc vặn lưỡi cho nó hơi chếch lên phía trên thì .... sao mà êm thế. Lưỡi gạt này là của chính hãng e thay khi bị vặt. E có thử tìm cách chỉnh độ nghiêng của luõi gạt cho phù hợp nhưng chưa nghĩ ra thì bán mất xe rồi. Các cụ thử nghĩ cách chỉnh độ nghiêng của lưỡi gạt và nâng nó lên một chút để lực ép vào kính nhẹ hơn xem sao, có thể khắc phục dc bệnh này đấy
cám ơn cụ, em chuẩn bị thử đây

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
Vì lưỡi sau chỉ hãng có cụ ạ
innova , thay đôi cao su mới đúng chuẩn gin theo xe đằng trước , chu ý phải đúng hàng theo xe ,

tháo lưỡi dài bên lái vứt đi

tháo lưỡi ngắn bên phụ , cắt ngắn đi cho vừa đằng sau , lắp vào gạt mưa sau ngon luôn ,, trước cháu ko để ý ,cứ phải vào hãng ,

SPL

Xe container
Hãng chỗ nào bán lưỡi cao su nhỉ, vấn đề là nó có ngon như cái gạt theo xe không chứ gạt Bosch xài chán quá, em đang định xài gạt Denso coi sao :(