Thảo luận Cổ phốt Jupiter RC 2010 hay bị lỏng

ironman89

Xe máy
Hi các bác!
em có con Jupiter 2010 hay nhiều bác gọi là Ju siêu nhân ấy. e thấy có 1 cái bệnh là cổ rất hay lỏng mặc dù e bảo dưỡng thay bi, phốt các kiểu thường xuyên. qua Yamaha Việt Anh thăm dò thì được chuẩn đoán là có thể do ngày trước bị tai nạn làm ren ở cái chảng ba bị hỏng nên hay bị trôi ốc.
các bác nào có kinh nghiệm chỉ em với ạ.
tiện thể em thấy Buzi của xe hay bị muội đen, có nên đi làm lại hơi không các bác.

bongxu.

Xe tăng
Bugi muội đen chưa nghiêm trọng lắm,khi nào khói đen ở pô lúc đó hẵng hay. Giờ bổ máy xoáy nòng làm gì cho tốn kém, trong khi xe chưa quá nặng. Giờ chịu khó vệ sinh bugi thường xuyên & thay cái mới đi.
Đen bugi lại ướt thì chưa chắc do hở bạc hơi mà là dư xăng thiếu gió thì sao. Nổ máy đưa bàn tay hứng đuôi pô hứng khí lùa ra,ngửi nếu có mùi xăng sống thì do thiếu gió dư xăng. Thay lọc gió mới đi vài bữa tháo bugi xem nếu vẫn ướt đen thì chỉnh lại ốc gió để thêm gió bớt xăng đi

ironman89

Xe máy
Bugi muội đen chưa nghiêm trọng lắm,khi nào khói đen ở pô lúc đó hẵng hay. Giờ bổ máy xoáy nòng làm gì cho tốn kém, trong khi xe chưa quá nặng. Giờ chịu khó vệ sinh bugi thường xuyên & thay cái mới đi.
Đen bugi lại ướt thì chưa chắc do hở bạc hơi mà là dư xăng thiếu gió thì sao. Nổ máy đưa bàn tay hứng đuôi pô hứng khí lùa ra,ngửi nếu có mùi xăng sống thì do thiếu gió dư xăng. Thay lọc gió mới đi vài bữa tháo bugi xem nếu vẫn ướt đen thì chỉnh lại ốc gió để thêm gió bớt xăng đi
tk bác!
vậy thì e cứ để thế đi ạ, lọc gió vs bugi e vẫn thay thường xuyên ạ, đi kiểm tra thợ cứ thấy bugi muội là gạ làm máy nên em hơi hoang mang và lên đây hỏi các bác.