[VHGT] Có phải vô ý thức hay vô học???

xekeotay

Xe hơi
Nhà iem ở Vũ Ngoc Phan cảm nhận thấy từ khi có cái cầu vượt ở Háng lạ giao thông ngon quá chẳng còn ùn tắc như xưa. Ơn **** ơn Chính phủ ơn anh #, sướng lắm lắm.Nhưng.........từ lúc đi qua câu cầu này iem lại điên ....dân đen. Cầu có 2 làn đường phân chia rõ , cấm quay đầu xe ở 2 bên đầu cầu thế mà nhiều chị có học đi xe ga mặc quần áo văn phòng đúng mốt, nhiều anh nom rõ chí thức kính cận dày cả *** chai ..v.v vẫn mặc nhiên quay đầu xe máy trên cầu làm cho những người lưu thông đương xuống dốc trên câu hẹp nguy hiểm vô cùng. Họ quay đầu xe thản nhiên như không mặc dù chỉ đi vài chục mét là có chỗ quay đầu thuận tiện vô cùng. Ôi ý thức giao thông kiểu này CP có bỏ tiền xây 1000 cái cầu vượt thì vẫn vậy thôi.Kụ nào hay đi qua đây ủn cho iam cái nhé:)):)):)):)):))

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Cái này là ý thức giao thông kém ạ. Có lần Em cũng đi qua cầu vượt ở Chùa Bộc - Thái Hà , muốn quay đầu về Kim Liên mới mà phải chấp nhận đi lên tận quá trường Thủy Lợi mới có chỗ quay đầu đấy ạ !

quanngo12

Xe tải
Vô ý thức cụ ạ, ko nên gọi là vô học cụ ạ vì như thế nghe ko dc hay lắm, với lại ở trường có dạy vấn đề này đâu.

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Vô ý thức cụ ạ, ko nên gọi là vô học cụ ạ vì như thế nghe ko dc hay lắm, với lại ở trường có dạy vấn đề này đâu.
Cái này cũng tùy hoàn cảnh. Ở nước ta nhiều người vi phạm, nên trông cũng bình thường, gọi vô ý thức cũng đủ. Nhưng nếu ở một nước văn minh, người dân sẽ nhìn những người vi phạm luật GT như một người từ hành tinh khác tới, còn tệ hơn vô học.

sparkvan

Xì hơi lốp
Nhà iem ở Vũ Ngoc Phan cảm nhận thấy từ khi có cái cầu vượt ở Háng lạ giao thông ngon quá chẳng còn ùn tắc như xưa. Ơn **** ơn Chính phủ ơn anh #, sướng lắm lắm.Nhưng.........từ lúc đi qua câu cầu này iem lại điên ....dân đen. Cầu có 2 làn đường phân chia rõ , cấm quay đầu xe ở 2 bên đầu cầu thế mà nhiều chị có học đi xe ga mặc quần áo văn phòng đúng mốt, nhiều anh nom rõ chí thức kính cận dày cả *** chai ..v.v vẫn mặc nhiên quay đầu xe máy trên cầu làm cho những người lưu thông đương xuống dốc trên câu hẹp nguy hiểm vô cùng. Họ quay đầu xe thản nhiên như không mặc dù chỉ đi vài chục mét là có chỗ quay đầu thuận tiện vô cùng. Ôi ý thức giao thông kiểu này CP có bỏ tiền xây 1000 cái cầu vượt thì vẫn vậy thôi.Kụ nào hay đi qua đây ủn cho iam cái nhé:)):)):)):)):))
e cũng đi qua đoạn chùa bộc tây sơn suốt, nhìn ngứa mắt phết các cụ ạ. mà ngứa mắt nhất là cái chữ ký của cụ chủ, sao ko phải là ngược lại nhỉ, e cũng ngay thái thịnh thôi mà!

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
hồi đầu thông cầu trên vietnamnet còn có cả VIDEO về chuyện này hay sao đấy cụ ạ ,

lethai

Xe máy
Đúng là nhiều lần nhà cháu đi qua cũng thấy hình ảnh như vậy.ko hiểu tại sao nhiều người ăn mặc rất lịch sự nhưng thản nhiên quay đầu một cách vô ý thức như vậy.nói đi thì nặng nhưng nếu có xảy ra va chạm thì lại lẩm bẩm sao hôm nay ra đường mình đen đủi vậy,đó đâu phải đen đủi mà phải gọi là ngu chứ ko có đen đủi gì hết!

dieplinhdotcom

Xe đạp
Xe thì đang lao dốc, đường thì bé. Tự nhiên xuất hiện 1 lũ "Có học" né được nó đã là may lắm rồi ^:)^

anhquoc0203

Xe hơi
Ôi cái "văn hóa" thông giao, bao giờ các ngươi mới nên thân người ???? nghĩ mà nản

Quân Đuôi

Xe điện
Cái này là nét " văn hóa " giao thông ở ta mà , đành phải quen thôi các cụ ạ ! Vạch " cứng " như thế mà mấy cụ 4b vẫn cứ lấn như không ấy... Nản ^:)^

thienphuc

Xe điện
tại thằng cà nó dốt đấy chứ ạ sao nó làm cái cầu đc mà nó k rao cố thêm đoạn nữa xem trên lợi đường hay dứoi lợi đường thì bài toán đã đc giải còn k thì giờ làm com cam kiếm ảnh phạt nguội đi

FujiS5200

Xe điện
Ở cái cầu vượt Láng Hạ này em đã từng có lần suýt gí vào đầu 1 thằng chó vô học khi nó cắt mặt lao sang làn ngược lại.x-(

jinyo89lie

Xe tăng
cụ nhầm rồi. từ hồi bọn em học cấp 2 năm nào đầu năm cũng học luật ATGT vào 3 buổi Giáo dục công dân. em sinh năm 89 ạ.

coway

Xe tải
Website
coway.divivu.com
Đây là vô ý thức cụ ạ. Có học nhiều mấy nhưng nhiều khi ý thức không bằng thằng trẻ con. THeo cách hành văn của giới trẻ là: đã ngu còn cố tỏ ra nguy hiểm :D

xekeotay

Xe hơi
Đây là vô ý thức cụ ạ. Có học nhiều mấy nhưng nhiều khi ý thức không bằng thằng trẻ con. THeo cách hành văn của giới trẻ là: đã ngu còn cố tỏ ra nguy hiểm :D
em lại có nhận định khác, vi phạm luật giao thông .....>>> là do ý thức.
Vi pham luật giao thông gây nguy hiểm cho người khác em gọi vô học là nhẹ ạ.

Bung To

Xe điện
Cũng 1 phần do luật pháp không nghiêm. Giả sử nếu xảy ra va chạm mà thằng (Vô học) đó phải chịu hoàn toàn trách nhiệm xem bố con nhà nó có dám đi láo không.

LuckyCar

Xe container
Hồi mới có cái cầu, em tý nữa thì tiễn một đôi trẻ về với ông bà vì không tưởng tượng ra được có quả quay đầu ấy, không có bất kỳ dấu hiệu nào, bạn đẹp trai chở bạn đẹp gái quay cái vèo rất điệu nghệ nhá. Giờ thì em quen rồi vì gặp nhiều quá.

em lại có nhận định khác, vi phạm luật giao thông .....>>> là do ý thức.
Vi pham luật giao thông gây nguy hiểm cho người khác em gọi vô học là nhẹ ạ.
Trong trường hợp trên của em, em chỉ kịp buột miệng: ĐCM, thằng chó, nhưng cũng chỉ em nghe được, thế mới chán.

Chỉnh sửa cuối:

niceshot

Xe container
Khi nào luật của ta xử nghiêm những kẻ đi sai luật, phạt thật nặng, nếu xảy ra tai nạn phải chịu trách nhiệm bồi thường toàn bộ cho ngươi đi đúng, bất kể xe to xe bé, xe hỏng nặng hay nhẹ, bất kể kẻ đi láo bị thương nặng hay nhẹ thậm chí bị chết cũng vẫn phải đền... thì chắc tình trạng này sẽ giảm đi nhiều.

Nhưng đó chỉ là mơ thôi, các cụ có nhớ vụ thằng đi xe máy vượt đèn dỏ đâm vào ô tô ở Cửa Nam ko, lãnh đạo xxx trả lời báo lại bảo thằng đi xe máy đó (cũng là xxx) chỉ là vi phạm hành chính, còn lái xe 4b bỏ đi là phạm luật hình sự bla bla bla.... papa monkey cái kiểu thi hành luật pháp của quan chức VN.