có phải thay dầu hộp số cho xe altis 1.8G AT

duykhand

Xe tăng
Liên quan đến vấn đề thay dầu cho xe hộp số tự động, và em nghĩ cũng là vấn đề quan trọng nên em mở cái thớt này để hỏi lại các cụ các mợ có kinh nghiệm cho chắc ăn.

Đợt trước em đi bảo dưỡng con altis còi (1.8 AT, sx cuối 2008) của em được 4v thì cố vấn dịch vụ bảo là không phải thay dầu hộp số , đây là loại dầu vĩnh cửu

Các cụ phán cho em xem dầu hộp số (AT) liệu có phải là vĩnh cửu thật không ợ, chắc chắn là không phải thay không nhỉ.

Em thì tin hãng nói thôi, nhưng hỏi lại các cụ cho thêm phần hiểu biết.

Em rót rượu mời các cụ nhé

raklei

Xe điện
Nói chung thì ko phải thay, ko giống xe hàng xẻng đâu cụ đừng lo
nhưng cẩn thận cụ rút que thăm ra kiểm tra xem mầu nó thế nào, vì cũng còn phụ thuộc đi đứng của từng cụ nữa

tuancpa

Xe tải
Nói chung thì ko phải thay, ko giống xe hàng xẻng đâu cụ đừng lo
nhưng cẩn thận cụ rút que thăm ra kiểm tra xem mầu nó thế nào, vì cũng còn phụ thuộc đi đứng của từng cụ nữa
Xe Hàn thì cũng có loại phải thay, cũng có loại dầu hộp số vĩnh cửu. Công nghệ dầu không phải do hãng oto tự sản xuất ra nên tất cả các hàng đều có thể sử dụng chung một loại dầu nếu hộp số có cùng cơ chế hoạt động. Em nghĩ xe Hàn còn kém xe Nhật ở công nghệ chế tạo động cơ và hộp số thôi.

Dynamat

Xe buýt
Liên quan đến vấn đề thay dầu cho xe hộp số tự động, và em nghĩ cũng là vấn đề quan trọng nên em mở cái thớt này để hỏi lại các cụ các mợ có kinh nghiệm cho chắc ăn.

Đợt trước em đi bảo dưỡng con altis còi (1.8 AT, sx cuối 2008) của em được 4v thì cố vấn dịch vụ bảo là không phải thay dầu hộp số , đây là loại dầu vĩnh cửu

Các cụ phán cho em xem dầu hộp số (AT) liệu có phải là vĩnh cửu thật không ợ, chắc chắn là không phải thay không nhỉ.

Dầu vĩnh cửu chỉ trên hộp số Altis 2.0 thôi bác
Bác khôg phải thay nếu xe bác là AT CVT

tuancpa

Xe tải
Bác chủ thớt cần đọc lại tài liệu hướng dẫn sử dụng xe nhé. Nếu nhà sx họ bảo dầu hộp số không cần phải thay thì việc đó là đương nhiên sẽ như thế chứ không hoàn toàn phụ thuộc vào cách đi đứng như bác trên kia bẩu đâu, vì khi sx người ta đã tốn khối tiền nghiên cứu kỹ lưỡng rồi, từ cách đi đứng, điều kiện thời tiết ... tác động. trừ khi vừa đi cụ vừa phá theo kiểu cho nhanh hỏng. Theo em biết thì Altis 1.8 đời 2008 thì chưa có dầu hộp số vĩnh cửu thì phải, còn cụ mới đi có 4 vạn thì cũng chưa phải thay đâu ợ. Cứ 8-10 vạn rồi tính.

Bummer9332

Xe buýt
Cố vấn nói chắc là đúng,vì bán đc dầu họ có hoa hồng mà,là bác bác có bảo ng ta thay ko?@-)

phu_tung_oto.vn

[Tịch thu bằng lái]

Đừng nghe đài địch bác ah! 16v thì bác phải đi thay rồi. Cũng chẳng đáng bao nhiêu, nhưng của bền tại ng. Nếu thằng cố vấn nào bảo ko phải thay thì bác cho e cái sđt của nó. e alo nc với nó giúp bác. Còn trên đời này bác thấy cái gì là dùng vĩnh cửu? Bản thân chúng ta cũng ko ai có thể sống vĩnh cửa đc mãi mãi. Chẳng qua có những dòng xe bị lỗi, họ ko làm núm xả dầu và lỗ đổ dầu. Nhưng các bác vẫn phải thay. Nếu ko biết cách làm, alo e sẽ bảo...ok

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Em nghĩ chạy 10 vạn bác thay dầu hộp số cho lành ! Của bền tại người mà !

Dynamat

Xe buýt
Có rất nhiều trường hợp thay nhầm dầu hộp số xe Altis AT thường và Altis CVT rồi.
Em nghĩ chạy 10 vạn bác thay dầu hộp số cho lành ! Của bền tại người mà !
Altis CVT 2.0 có nên thay không bác? :)

(.)(.)

[Tịch thu bằng lái]
Các bác lười lắm, ở đầu que thăm dầu xe Altis AT 1.8 nó ghi to tổ bố ra rồi còn gì, tất nhiên ko ghi bằng tiếng Kinh, cụ nào biết tiếng Thai hoặc tiếng tây transờlết giúp cụ ý (tất nhiên cũng cần phải thay nếu xe cụ ko thỏa mãn yêu cầu sử dụng của nó)

Luu Lehong

Xe container
Có rất nhiều trường hợp thay nhầm dầu hộp số xe Altis AT thường và Altis CVT rồi.

Altis CVT 2.0 có nên thay không bác? :)
cảm ơn mát bày cái trò vote- và nhắn lời khiêu khích tới ae box Toy giống các hảo hán khi xưa! Nhưng chỉ là muỗi đốt gỗ thôi :D
Xe Toy AT thì nhiều xe trong catalog và theo hãng nói là dầu hộp số vĩnh cửu không cần thay chứ không chỉ Altis CVT nhé! Đừng mang kiên thức hạn hẹp của mình với kinh nghiệm áp dụng trên xe hàn mà đi phán lung tung!

(.)(.)

[Tịch thu bằng lái]
E hỏi ké tý, sao của em nick từ 2009 mà vẫn phải đi xe đạp nhỉ, thấy các bác công lực, level toàn cao ngất ngưởng (VD: có bác Mad vừa đc hơn tháng tuổi mà đã chạy xe có động cơ rồi)

thode

Xe hơi
E hỏi ké tý, sao của em nick từ 2009 mà vẫn phải đi xe đạp nhỉ, thấy các bác công lực, level toàn cao ngất ngưởng (VD: có bác Mad vừa đc hơn tháng tuổi mà đã chạy xe có động cơ rồi)
Tại bác đi ít hóng nhiều thôi

duykhand

Xe tăng
theo em thì mức 4v xe AT chưa phải thay dầu hộp số theo đúng danh mục bảo dưỡng của hãng ( trong danh mục bảo dưỡng của hãng thì 4V đối với xe MT là phải thay dầu hộp số)

theo ngu ý của em thì ít nhất cũng phải tầm 8v đến 9v mới cần xem xét đến dầu hộp số của xe AT, lúc đó thì kiểm tra que thăm dầu rồi quyết định ợ. Nếu nó vẫn đủ lượng dầu, và dầu vẫn sạch thì lại đi tẹt ga thôi.

Chỉnh sửa cuối:

duykhand

Xe tăng
các cụ ngó qua cái danh mục bảo dưỡng của corolla 2008 nhé

RAVA

Xe ba gác
Xe Hàn thì cũng có loại phải thay, cũng có loại dầu hộp số vĩnh cửu. Công nghệ dầu không phải do hãng oto tự sản xuất ra nên tất cả các hàng đều có thể sử dụng chung một loại dầu nếu hộp số có cùng cơ chế hoạt động. Em nghĩ xe Hàn còn kém xe Nhật ở công nghệ chế tạo động cơ và hộp số thôi.
-Thế à, để em kể thêm 1 cái quan trọng nữa nhé: Hệ thống điều hòa.;) Mời các bác kể tiếp!

phu_tung_oto.vn

[Tịch thu bằng lái]
cảm ơn mát bày cái trò vote- và nhắn lời khiêu khích tới ae box Toy giống các hảo hán khi xưa! Nhưng chỉ là muỗi đốt gỗ thôi :D
Xe Toy AT thì nhiều xe trong catalog và theo hãng nói là dầu hộp số vĩnh cửu không cần thay chứ không chỉ Altis CVT nhé! Đừng mang kiên thức hạn hẹp của mình với kinh nghiệm áp dụng trên xe hàn mà đi phán lung tung!
Bác có vẻ là ng tài cao biết rộng, gđ giàu có....Đi quen các dòng xe sang nên coi thường những ng bình dân nhỉ??

Luu Lehong

Xe container
Bác phutungoto không biết sale xe hàn Dynamat vào box Toy mở thớt nhảm để gây tranh cãi. Nhưng đây là thớt kỹ thuật của ae box Toy, biết thì nói không biết thì tìm hiểu. Nhưng khi mọi người goíp ý cho chủ thớt thì sale xe hàn dynamat vote- anh em rồi nhắn lời khiêu khích gây sự! Thế thì bọn em có im được không mà bác còn vào cổ súy theo đuôi họ định đánh bùn sang bùn sang ao :-|
Mà bác là ai mà phải viết đậm chữ như min mod thế?