[Funland] Có nên từ bỏ để cai nghiện cờ bạc???

quyetkhongvinh

Xe tải
E lăn tăn lắm nên mới lập thớt như thế này để hỏi các cụ?
Cuộc đời e thất bại các cụ ạ, chơi với mọi người, bạn hay bè, xã hội hay người có quyền chức, trong công việc cũng như với đồng nghiệp, e đều có được sự yêu quý và coi trọng... cá nhân thì vợ cũng đẹp, con ngoan (2 thằng con zai)
Nhưng cái duy nhất e dính phải. Đó là nghiện cờ bạc!
Từ lúc trẻ, e đã không biết bao lần vấp ngã, hứa bỏ,... nhưng thực sự ko dứt ra được,... đỉnh điểm e đã phải bán nhà trả nợ,... nhưng oái oăm cái là e bán nhà rất được giá. Có tiền lại chơi,... và giờ e nợ khoảng 1 tỷ,...
Với số tiền này, e có thể nói chuyện với vợ, cắm nhà và xe đi để trả ( vợ e biết e dính vào cái này, cả làm và chơi) nhưng cắm xong thì sẽ ntn tiếp đây...?
E 36 tuổi 1 vợ 2 con, công chức tỉnh lẻ,...
Nhìn ngoài thì cũng nhiều ng mơ ước.
Thực sự công việc thì 2vc ổn định, tháng 20tr,... nhưng dính đến món này thì không biết tương lai ra sao nữa, các con còn lớn lên nữa...
Từ nhỏ e quen ở tỉnh, chỉ học vài năm trên HN, bạn bè trên đó cũng có nhưng mà kiến thức và cuộc sống trên đó với e gần như 0 ( kể cả cái tối thiểu là đường xá)
Quan hệ 0, tiền 0,...
E định bỏ công việc hiện tại, bắt đầu lại, mục đích là thay đổi cách sống, cuộc sống để từ bỏ cờ bạc...
E không thực sự muốn xa các con nên sẽ chọn HN làm nơi đến,...
Từ bỏ tất cả gần vợ con, bố mẹ, công việc ổn định, nhà cửa xe cộ,... để đối lấy cuộc sống khó khăn như trên,... cố thay đổi để cai nghiện cờ bạc ( cái này rất ít người biết e nếu chỉ quan hệ bình thường)
Thậm chí là mang tiếng,...
Theo các cụ có nên không ạ???

Trungst

Xe tải
E lăn tăn lắm nên mới lập thớt như thế này để hỏi các cụ?
Cuộc đời e thất bại các cụ ạ, chơi với mọi người, bạn hay bè, xã hội hay người có quyền chức, trong công việc cũng như với đồng nghiệp, e đều có được sự yêu quý và coi trọng... cá nhân thì vợ cũng đẹp, con ngoan (2 thằng con zai)
Nhưng cái duy nhất e dính phải. Đó là nghiện cờ bạc!
Từ lúc trẻ, e đã không biết bao lần vấp ngã, hứa bỏ,... nhưng thực sự ko dứt ra được,... đỉnh điểm e đã phải bán nhà trả nợ,... nhưng oái oăm cái là e bán nhà rất được giá. Có tiền lại chơi,... và giờ e nợ khoảng 1 tỷ,...
Với số tiền này, e có thể nói chuyện với vợ, cắm nhà và xe đi để trả ( vợ e biết e dính vào cái này, cả làm và chơi) nhưng cắm xong thì sẽ ntn tiếp đây...?
E 36 tuổi 1 vợ 2 con, công chức tỉnh lẻ,...
Nhìn ngoài thì cũng nhiều ng mơ ước.
Thực sự công việc thì 2vc ổn định, tháng 20tr,... nhưng dính đến món này thì không biết tương lai ra sao nữa, các con còn lớn lên nữa...
Từ nhỏ e quen ở tỉnh, chỉ học vài năm trên HN, bạn bè trên đó cũng có nhưng mà kiến thức và cuộc sống trên đó với e gần như 0 ( kể cả cái tối thiểu là đường xá)
Quan hệ 0, tiền 0,...
E định bỏ công việc hiện tại, bắt đầu lại, mục đích là thay đổi cách sống, cuộc sống để từ bỏ cờ bạc...
E không thực sự muốn xa các con nên sẽ chọn HN làm nơi đến,...
Từ bỏ tất cả gần vợ con, bố mẹ, công việc ổn định, nhà cửa xe cộ,... để đối lấy cuộc sống khó khăn như trên,... cố thay đổi để cai nghiện cờ bạc ( cái này rất ít người biết e nếu chỉ quan hệ bình thường)
Thậm chí là mang tiếng,...
Theo các cụ có nên không ạ???
Đi đâu thì ko quan trọng bằng cụ có quyết tâm ko ?

• Vodka
Reactions: VNV

quyetkhongvinh

Xe tải
Đi đâu thì ko quan trọng bằng cụ có quyết tâm ko ?
Quyết tâm của cái món này nó tuỳ vào thời điểm cụ ạ!
Cái chính là mình từ bỏ thì những mối quan hệ của mình với cái món này nó cũng tạm dứt ra được ít,...
Không ai làm với cho vay 1 thằng bỏ đi đúng nghĩa cả?
E cũng nghĩ nhiều rồi, có lẽ cuộc đời e cần 1 cú sốc mới có thể từ bỏ được

QAZ

Xe container
Nếu vẫn còn nhà còn xe thì đừng tính chuyện cai cờ bạc làm gì.

Bao giờ hết sạch rồi, nợ thêm dăm tỷ nữa hẵng cai chưa muộn !!!

Các bạn đừng nghĩ là tôi nói đùa nhé, tôi có 4 người bạn, anh em họ hàng đều >40 tuổi, công việc sự nghiệp trên mức trung bình, đã và đang dính vào cờ bạc, đủ hết các trạng thái từ bán sạch nhà cửa của cả bố mẹ, vợ con đi ở thuê, chính thức ngồi bệt đí.t trong vũng bùn. Chỉ đến khi sạch sẽ không còn gì thì mới tỉnh.

captured

[Tịch thu bằng lái]
Em bảo vợ em xui đứa em dâu, mỗi ngày đưa cho chồng nó 200k và ngọt nhạt bảo: anh ơi đây là tiền công của em cả ngày hôm nay. Anh mang đi thử may mắn đi...
Làm liền 1 tháng xem thằng chồng có chừa thói đánh bạc ko

motthoidongbim

Xe điện
Lên HN cụ gọi tớ, ae lại làm sới mới. Kaka
Fun thui. Chỉ cần quyết tâm là bỏ được thôi cụ ơi. Em trước hay chơi tá lả, chắn. Ngày nào cũng từ trưa đến chiều tối. Nhưng dạo này có việc em không chơi nữa là không chơi. Thắng thua cũng không giải quyết gì nhiều. Còn lô đề thì vẫn thế, chỉ chơi không quá 1 tr/ ngày. Dạo này thua suốt, chỉ oánh 100-200k. Có hôm quên không báo cũng thấy bình thường.

ChimQuáKhổ

Xe buýt
Đêm nay kụ đừng ngủ, ngồi tĩnh toạ mà nghĩ cho kỹ cái nguyên nhân tại sao mình nghiện cờ bạc. Đêm nay chưa nghĩ ra thì đêm mai lại ngồi nghĩ tiếp, đến bao giờ nghĩ ra thì đi ngủ. Chắc chắn sẽ nghĩ ra và giải quyết được mọi vấn đề, không chỉ riêng cờ bạc. Ngày xưa đức Phật chỉ cần 7 ngày ngồi thiền là đã ngộ ra được chân lý toàn cõi vũ trụ, 3 cái trò tham sân si cờ bạc lẻ tẻ thì nhằm nhò gì. Còn nếu chỉ thích hành động mà không chịu suy nghĩ thì không ai giúp được đâu, giống như con bò vậy cứ đâm đầu mà lao theo bản năng thôi chả ai cản được nó vì nó tư duy theo kiểu... con bò.
Mà cờ bạc có mấy người trúng độc đắc cả vài trăm tỷ đấy, nước ngoài còn trúng cả tỷ đô, đâu phải ai cũng thất bại. Hay là chưa đến số, biết đâu cố thêm tý nữa thì lên thiên đường luôn ?!:))X_X~X(

The Collector

Xe tải
Nếu cụ quyết cai thì cứ bắt đầu làm lại từ nơi mình vấp ngà, chả phải đi đâu cả.
Vì cũng không ai chắc là đi xa thì cụ sẽ có thể bỏ cờ bạc dễ hơn.

quyetkhongvinh

Xe tải
Nếu vẫn còn nhà còn xe thì đừng tính chuyện cai cờ bạc làm gì.

Bao giờ hết sạch rồi, nợ thêm dăm tỷ nữa hẵng cai chưa muộn !!!

Các bạn đừng nghĩ là tôi nói đùa nhé, tôi có 4 người bạn, anh em họ hàng đều >40 tuổi, công việc sự nghiệp trên mức trung bình, đã và đang dính vào cờ bạc, đủ hết các trạng thái từ bán sạch nhà cửa của cả bố mẹ, vợ con đi ở thuê, chính thức ngồi bệt đí.t trong vũng bùn. Chỉ đến khi sạch sẽ không còn gì thì mới tỉnh.
Cảm ơn cụ đã chia sẻ!
Nghiện món này đúng là ham gỡ, e còn nhà, còn xe, nhà e còn có thể đỡ được,... và e còn ham gỡ,...
Nên e đã tự nhận mình là thằng nghiện,...
Nên cụ mắng chửi e cũng chấp nhận thôi,...
E đang muốn ngồi bệt luôn đây! Nhưng chưa biết cách nào ngồi cho đúng!
Cảm ơn cụ!

Trang điểm Tử thi

Xe container
Ngã ở đâu thì đứng dậy ở đó =))
Câu này các cụ trong giới khuyên nhau khi gặp dây đen :-j :-j
Nói chung máu cờ bạc đã ngấm thì khó cai lắm, cụ nên tĩnh tâm soi cầu cho chuẩn để đánh cho dương là đc, kiềm chế tốt khi vào dây đen, chúc cụ thắng lớn :))

quyetkhongvinh

Xe tải
Ngã ở đâu thì đứng dậy ở đó =))
Câu này các cụ trong giới khuyên nhau khi gặp dây đen :-j :-j
Nói chung máu cờ bạc đã ngấm thì khó cai lắm, cụ nên tĩnh tâm soi cầu cho chuẩn để đánh cho dương là đc, kiềm chế tốt khi vào dây đen, chúc cụ thắng lớn :))
Câu này e cũng nghe nhiều rồi cụ ạ!
Chả biết ai đứng dậy như thế nào nhưng e ngã trầy trật luôn,...chơi cũng chết mà làm cũng chết,...
E nói thật là hnay cũng không thua, thậm chí còn được ít nhưng mà tự nhiên lại nghĩ đến việc dừng lại???
Và không biết dừng lại bằng cách nào?

Trungst

Xe tải
Quyết tâm của cái món này nó tuỳ vào thời điểm cụ ạ!
Cái chính là mình từ bỏ thì những mối quan hệ của mình với cái món này nó cũng tạm dứt ra được ít,...
Không ai làm với cho vay 1 thằng bỏ đi đúng nghĩa cả?
E cũng nghĩ nhiều rồi, có lẽ cuộc đời e cần 1 cú sốc mới có thể từ bỏ được

Thằng bạn em đây lần thứ cmn en nờ rồi , vừa giải quyết hôm qua cùng nó. Tóm lại còn cửa quẫy thì méo bỏ được đâu cụ ạ. Em vỡ 1 lần sau làm lại, giờ vẫn chơi đều nhưng vui thôi hehe

Mandalord

Xe điện
Ký hợp đồng cho tặng con toàn bộ tài sản, giao mẹ là người giám hộ giữ trong lúc con còn nhỏ.

Còn bạn bè cạch đi. Đời không có bạn vẫn có thể sống được. Tin em đi.

G810

[Tịch thu bằng lái]
Đừng dừng làm gì, nghĩ cách kiếm nhiều lên vẫn đủ cho gia đình mà vẫn chơi tiếp được. ;))

Giờ bỏ môn này thì sa vào môn khác thôi, cụ không thấy giờ kể cả tốp 10 đại gia cái xứ này còn đang đánh bạc tất tay nữa là lìu tìu dư cụ. :D

Trang điểm Tử thi

Xe container
Câu này e cũng nghe nhiều rồi cụ ạ!
Chả biết ai đứng dậy như thế nào nhưng e ngã trầy trật luôn,...chơi cũng chết mà làm cũng chết,...
E nói thật là hnay cũng không thua, thậm chí còn được ít nhưng mà tự nhiên lại nghĩ đến việc dừng lại???
Và không biết dừng lại bằng cách nào?
Hôm nay cụ có ăn con 10 (tỷ số ck hôm qua) ko? Nếu có thì tư duy cụ còn có tý tố chất:D , nếu có đc cao nhân chỉ cho con đg sáng sẽ ko bị mất nhiều nữa. Tuy nhiên con số âm gần tỷ kia cụ phải gq dứt điểm và coi đó là quá khứ, nếu vẫn còn tư tưởng gỡ thì còn chết thêm.
Coi như xoá bài làm ván mới, chơi vui thôi và tính đc thua trong ngắn hạn để ko bị thua quá nhiều.

duhi1689

Xe tải
Cố lên cụ ạ, chỉ cần quyết tâm. Cụ bỏ hẳn tấm ảnh vợ con bố mẹ vào ví ấy. Khi nào mở ví lấy tiền làm con lô mhìn thấy họ mà kiềm lòng. Con người có 1 kiếp sống cụ ạ, hãy sống đừng hối tiếc.

Trang điểm Tử thi

Xe container
Có 1 cách nữa thời trẻ bọn em hay áp dụng là cai cờ bạc thì chuyển sang tán gái =)) Lúc say tình quên cmn cờ bạc luôn ...ứng chuẩn với câu : Đen tình đỏ bạc :))

quyetkhongvinh

Xe tải
Cố lên cụ ạ, chỉ cần quyết tâm. Cụ bỏ hẳn tấm ảnh vợ con bố mẹ vào ví ấy. Khi nào mở ví lấy tiền làm con lô mhìn thấy họ mà kiềm lòng. Con người có 1 kiếp sống cụ ạ, hãy sống đừng hối tiếc.
Khổ cụ ạ!
E cảm ơn cụ, nhưng mức độ nghiện của e nó quá cái mức móc ví lấy tiền đánh lô rồi ạ,...!
Mà cái điện thoại thì gần như gắn với cs của mọi người rồi,...
E tắt dt nửa ngày là mệt lắm cụ ạ!
Ko có tiền trong ví không sợ bằng đt hết pin ạ!

thanhdeptrai1975

Xe đạp
Cờ bạc khoa bỏ thế cơ àh
Em chưa dính vào bao giờ nên ko rõ
Chỉ mới chơi coin và cũng mất kha khá nhưng bỏ dễ lắm