Có nên thay Cty bảo hiểm ứng tiền trả trước cho gara sửa xe

bvc

Xe tăng
Các bác cho em hỏi: Cty bảo hiểm không có bảo lãnh ở một gara nên chủ xe phải ứng trả tiền sửa xe cho gara trước rồi sau đó Cty bảo hiểm thanh toán trả tiền lại cho chủ xe.
Cty bảo hiểm đã đồng ý cho chủ xe sửa xe ở gara này nhưng chưa có xác nhận sửa chữa trả lời lại với gara. Vậy nếu chủ xe ứng trả tiền sửa xe cho gara thì cần phải có những giấy tờ gì để ràng buộc giữa chủ xe và Cty bảo hiểm.

Các bác tư vấn giúp em nên làm thế nào.

hoangbaolong

Xe buýt
thế bên bảo hiểm đã giám định thiệt hại chưa
nếu đúng như giám định của họ rồi thì chỉ còn mục giá cả thôi, nếu thực sự hợp lý rồi thì không phải lo lắm bác ạ, cứ to mồm là đc bác ạ.
còn nếu chưa giám định thì cũng gay đấy.

Bình Mía

Xe tăng
Cụ bvc đang dùng BH của bên BH nào thế, khai ra xem nào có gì a,e giúp cho, có nhiều gara có thể tự làm việc với bên BH được.

bvc

Xe tăng
thế bên bảo hiểm đã giám định thiệt hại chưa
nếu đúng như giám định của họ rồi thì chỉ còn mục giá cả thôi, nếu thực sự hợp lý rồi thì không phải lo lắm bác ạ, cứ to mồm là đc bác ạ.
còn nếu chưa giám định thì cũng gay đấy.
Em làm Cty bảo hiểm hàng không ạ,

Khám nghiệm thì Cty bảo hiểm đã đến chụp ảnh, nhưng biên bản giám định và thỏa thuận giá cả thì bên Cty bảo hiểm chưa xác nhận cho bên gara. Xe em thì làm xong rồi mà Cty bảo hiểm cứ bảo em ứng tiền trả trước cho gara với lý do gara đó họ không có bảo lãnh, sau đó Cty bảo hiểm sẽ hoàn trả lại tiền cho em.

Hiện nay em chẳng có giấy tờ gì xác nhận khám nghiệm, giám định, giá cả gì cả, vậy có nên ứng tiền cho Cty bảo hiểm để lấy xe ra không ạ?????

Mubaohiem

Xe buýt
Tiện thể em hỏi luôn các cụ với ạ:
Xe em biển HN nhưng do đi ở tỉnh nên mua BH toàn bộ của Bảo Việt ở tỉnh, bây h em lại mang xe về HN đi nhưng thời hạn bảo hiểm còn đến tháng 9/2010. Bây h em muốn đi làm BH mấy chỗ sứt sẹo ở HN thì phải làm thế nào ạ? Tks các cụ.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Không bao giờ nắm dao đằng lưỡi, bác ạ !:6:

KMN2010

Xe tăng
Em làm Cty bảo hiểm hàng không ạ,

Khám nghiệm thì Cty bảo hiểm đã đến chụp ảnh, nhưng biên bản giám định và thỏa thuận giá cả thì bên Cty bảo hiểm chưa xác nhận cho bên gara. Xe em thì làm xong rồi mà Cty bảo hiểm cứ bảo em ứng tiền trả trước cho gara với lý do gara đó họ không có bảo lãnh, sau đó Cty bảo hiểm sẽ hoàn trả lại tiền cho em.

Hiện nay em chẳng có giấy tờ gì xác nhận khám nghiệm, giám định, giá cả gì cả, vậy có nên ứng tiền cho Cty bảo hiểm để lấy xe ra không ạ?????

Em ah cụ, trước em bị bên dầu khí rồi, mình trả xong đem hóa đơn về cho nó nó hành đủ kiểu, phải mấy tháng em mới lấy đc lại tiền (em toàn gọi cho sếp chúng nó chửi) mà còn bị trừ tiền nữa

tayhogarage

Xe tải
Em ah cụ, trước em bị bên dầu khí rồi, mình trả xong đem hóa đơn về cho nó nó hành đủ kiểu, phải mấy tháng em mới lấy đc lại tiền (em toàn gọi cho sếp chúng nó chửi) mà còn bị trừ tiền nữa
Đúng đấy cụ ợ, muốn lấy được tiền của nó cũng phải đi lại còn chán mà như đi xin chúng nó, đcm cái bọn bảo hiểm dầu khí :102:

dale

Xe đạp
Cụ phải bảo nó viết cam kết thanh toán khi có hóa đơn, còn không thì đừng dại nắm lưỡi dao.

bvc

Xe tăng
Em cảm ơn các cụ,

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Chờ bảo hiểm thì ga ra nhốt xe >>>thành ra không có xe đi.
Trả tiền trước thì lấy xe đi ngay nhưng sau này gãi ghẻ bảo hiểm lấy tiền em e là mệt mỏi.
Cụ cân nhắc xem tính theo chiều nào.
Lần sau cứ chờ bảo hiểm ra bảo lãnh hãy đưa xe vào xưởng làm, hoặc kệ cho BH và ga ra tự thu xép cụ à(b)

bvc

Xe tăng
Chờ bảo hiểm thì ga ra nhốt xe >>>thành ra không có xe đi.
Trả tiền trước thì lấy xe đi ngay nhưng sau này gãi ghẻ bảo hiểm lấy tiền em e là mệt mỏi.
Cụ cân nhắc xem tính theo chiều nào.
Lần sau cứ chờ bảo hiểm ra bảo lãnh hãy đưa xe vào xưởng làm, hoặc kệ cho BH và ga ra tự thu xép cụ à(b)
Mựa nó chứ, em dẫn nó qua gara 87 tiền phong, sau khi chụp ảnh giám định, lấy báo giá này nọ, nó kêu đắt quá, nó bảo về gara của nó có bảo lãnh. Em déo chịu vì gara của nó cực lởm (gara gì đó nằm trong phố Vũ Thạnh), em bảo về hãng thì nó đồng ý nhưng nó bảo anh cứ đưa xe đến bảo gara làm theo những gì em chụp, đánh dấu và bảo gara liên lạc, fax báo giá cho em để xác nhận. Xong nó chẳng xác nhận gì hết, nó bảo đi công tác sáng thứ 5 mới về sẽ làm thủ tục trả tiền và bảo em cứ ứng trả tiền cho nó rồi nó về sẽ hoàn trả lại tiền (Trong khi đó em chẳng có giấy tờ gì xác nhận hết).

Em vừa điện cho nó bảo: Sáng mai làm thủ tục thanh toán ngay cho gara để lấy xe ra, vì gara bảo chưa nhận được xác nhận của Cty bảo hiểm nên không nhận tiền của chủ xe và cũng như phát hành hóa đơn cho Cty bảo hiểm được.

Có thể dẫm phải mứt chăng :)):)):))

Lungcu

Xe điện
Trót mua BH rồi thì thôi:102::102::102: nhưng lần sau hết hạn, cụ đừng có mua BH của bọn ấy nữa :6::6::6:

AQ.

Xe tăng
Em mua Bảo việt, thấy quy trình cũng đơn giản nếu ra Gara ngoài: nhân viên BV chụp ảnh những chỗ cần sửa; đem xe đến Gara báo giá; fax báo giá đến Cty BV; BV fax ngược lại, có nâng lên hạ xuống đơn giá. Xong.

Làm xong, ứng tiền trả trước rồi về BV lấy tiền sau.

bvc

Xe tăng
Em mua Bảo việt, thấy quy trình cũng đơn giản nếu ra Gara ngoài: nhân viên BV chụp ảnh những chỗ cần sửa; đem xe đến Gara báo giá; fax báo giá đến Cty BV; BV fax ngược lại, có nâng lên hạ xuống đơn giá. Xong.

Làm xong, ứng tiền trả trước rồi về BV lấy tiền sau.
Vâng nếu được cơ sở như cụ thì em cũng ứng trả để lấy xe ra, nhưng bọn nó không fax lại thì em chẳng có cơ sở nào để đòi bảo hiểm hết

ducvu

Xe tải
Em thì em bảo gara tự ứng tiền đóng bảo hiểm cho em, em trả họ, khi nào hỏng thì em mang qua và xong gọi em đến lấy xe về các cụ ạ.(Hình như đấy là đi cửa sau hay "đôi bên cùng có lợi") ấy cụ nhỉ. Quả thật giờ em còn chưa biết em được bảo hiểm ở đâu.

mio17h8

Xe hơi
Vấn đề này hơi khó, vì thường các gara chỉ làm bảo hiểm với một số hãng BH mà họ đặt quan hệ trước, còn các hãng BH khác thì gara thường yêu cầu khách dàn xếp với bên BH, họ chỉ biết làm và thu tiền trực tiếp của chủ xe, mà vơi BH thì việc đòi tiền là muôn đời khó:)):))

Lục Mai

Đi bộ
Trong trường hợp này, bác giám định xong thì cứ tông thẳng xe vào garage chính hãng, đưa biên bản giám định cho bọn garage, bảo chúng nó sửa đúng những gì đã giám định (vì bọn garage thường cố "ăn thêm" nếu khách không làm căng). Như thế bác tạo điều kiện cho phía Bảo hiểm làm bồi thường nhanh chóng và không phải mệt mỏi khi duyệt giá. Làm tại garage chính hãng rồi thì cũng ít bị mạnh tay cắt giá hơn.

CADIVI

[Tịch thu bằng lái]
chưa có xác nhận sửa chữa trả lời lại với gara.
Cụ đã làm sai quy trình của BH rồi,bây giờ muốn lấy xe ra cụ phải thanh toán hết cho ga-ra hoặc thế chấp ca-vẹt xe lại rồi cầm tờ Hóa đơn GTGT đến năn nỉ cụ BH.Họ duyệt bao nhiêu cụ được hưởng bấy nhiêu.

bacnv

Xe buýt
Nhung neu cu khong tra tien ung truoc, thi ga ra no khong sua nhanh cho cu. Trong khi cu lai muon lay xe di ngay. Giai quyet the nao?