[Thảo luận] Có nên sắm công cụ hỗ trợ không nhỉ!!!

f1_hn

Xe container
Bị đánh chết vì không nhường đường cho xe Lexus

Cho rằng anh Lâm không chịu tránh đường cho ôtô siêu sang của mình, người thanh niên lái xe Lexus đã to tiếng và cùng nhóm bạn đánh chết anh này.

Ngày 5/11, Công an quận Cầu Giấy (Hà Nội) đã khởi tố và tạm giam 3 người về hành cố ý gây thương tích dẫn đến hậu quả chết người tại phường Trung Hòa.
Thịnh, Dũng và Tình tại cơ quan điều tra. Cơ quan điều tra cho biết, tối 30/8, anh Trần Ngọc Lâm (35 tuổi, quận Hoàn Kiếm) cùng 3 người bạn đi chơi. Đến đầu ngõ Nguyễn Ngọc Vũ (phường Trung Hòa, Cầu Giấy), anh Lâm đang trả tiền taxi thì một xe Lexus bóp còi xin nhường đường nhưng không được chấp nhận. Hai bên xảy ra xô xát. Anh Lâm và người đàn ông cùng đi bị đám đông đánh gây thương tích. Ngày 12/10, anh Lâm tử vong do não bị tổn thương nặng.
Ngày 1/11, cảnh sát đã bắt được 3 người liên quan gồm: Đỗ Anh Dũng (30 tuổi, quận Đống Đa); Trần Phúc Thịnh (39 tuổi, quận Ba Đình) và Lai Xuân Tình (40 tuổi, quận Cầu Giấy).
Tại cơ quan điều tra, họ khai đêm hôm đó sau khi uống bia cùng cả nhóm ở phố Nguyễn Ngọc Vũ, Thịnh lái xe về nhà và xảy ra va chạm với anh Lâm. Đi ngang qua thấy vậy, Dũng và Tình đã xông vào đánh... Thanh gỗ trên tay Dũng đã vụt trúng đầu anh Lâm.

http://vnexpress.net/GL/Phap-luat/Hinh-su/2010/11/3BA22991/

Ra đường bây h như thời chiến, sống chết trong gang tay :(. Có khi đến pải sắm con tạch tạch phòng thân

pro8386

Xe tăng
đúng chất hảo hán,chụp ảnh tội phạm mà mặt cứ vát lên trời^:)^,chả thấy biểu hiện gì.chắc mấy thanh niên này cậy mình có tiền đây mà

Chíck Bông

Xe buýt
Cụ ơi, các em này đi Lếc xù đấy ợ.

Godfather77

Xe điện
Tạch tạch ko ăn thua đâu cụ ơi, nó làm cho chậu nước thì gậy ông đập lưng ông đới. Bgiờ chỉ làm khẩu hoa cải hay chí ít cũng là khẩu bắn đạn cao su thì mới ăn thua thôi.

siuga

Xe tăng
Mấy cái loại cao bồi thôn thôi tránh kụ ạ.

huynhnb8x

Xe hơi
Hic, Đi Lexus mà to thế này nếu mà nhà nó đi Bò hoặc Ngựa có khi chả thèm bóp còi đâu mà xuống oánh luôn ý các cụ nhẩy.
Vào tù thì lại bị các đại ca chăn thôi mà. Chắc chưa đọc "Bão Lòng"

Tiểu kê

Xe tăng
Theo như em đọc tin bên VTC thì vụ này người bị hại cũng không phải là dân vừa đâu các cụ ạ. trong xe cũng có đồ và đi đường còn ngang hơn cả các ông LX kia cơ. nói chung theo em thì chết cũng ko oan và việc dẫn đến cái chết chỉ là 1 tai nạn ngoài ý muốn của mấy ông LX.

tungduong0610

Xe điện
Ban ngày công sở, tối quán nhậu, đêm bên gấu....
Nghe mà đáng sợ, tại sao chỉ vì lý do nhỏ thế mà làm mất mạng người nhỉ

@ cụ chủ thớt: không có thì còn nhịn, có rồi có khi chính mình gây hại cho người khác đấy ạ

karens

Xe buýt
Mua bình xịt hơi cay là lành nhất, nước ngoài tôi thấy đa số nó cho phép xử dụng, ở vn các lãnh đạo hình như có tiêu chuẩn sử dụng bình xịt thì phải.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Boing767

Xe điện
Theo e trc tiên cứ học chữ NHẪN ....còn nếu nó ko cho nhẫn thì mình ...diệt luôn ạ !!!!
Cơ bản đảm bảo phần thắng là mình phải ra tay trc !

Godfather77

Xe điện
Mua bình xịt hơi cay là lành nhất, nước ngoài tôi thấy đa số nó cho phép xử dụng, ở vn các lãnh đạo hình như có tuyên chuẩn sử dụng bình xịt thì phải.
Bình xịt cứ phải loay hoay tìm hướng gió, thằng đối thủ nó đứng ngược hướng gió thì mình ăn đủ

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Mọi chuyện đều có lý do không mấy khi vô cớ ai lại đánh chết người cả, mấy Bác lếc xù cũng xin nhường đường nhưng không được chấp nhận nên nó mới xảy ra chuyện. Mình cứ từ tốn nhẹ nhàng thì chẳng có gì phải ngại các Kụ à, xe E trang bị đủ các loại công cụ nhưng để mốc có bao giờ dùng đến đâu, mấy lần có va chạm nhẹ xin lỗi các Kụ ấy đều ok nên hôm rồi cho mấy chú E mới mua xe hỏi xin E cho luôn chả dùng. Mà E rỗi hơi kể các Kụ nghe chuyện có thật nhé: có lần E vào nhà thằng bạn kd nhà nghỉ chơi, chú nhân viên ở đây thấy lọ xịt cay để bên cánh cửa xe E nó tưởng keo xịt tóc đưa lên làm 1 đường căn bản E đang ngồi uống trà với chủ nó thấy nó rống lên như bò vội chạy ra lôi nó vào nhà vs úp mặt nó xuống chậu nước vậy mà hôm sau thấy bẩu 2 mắt nó đỏ như 2 cục máu, giờ nghĩ lại vẫn thấy hãi, giờ mỗi lần rửa xe cứ phải ngồi trông sợ lại xảy ra chuyện^:)^^:)^^:)^

Nguoi rung

Xe buýt
Tạch tạch , bình xịt các cụ thấy cũng kg hợp lý, em thì cứ rẽ đất ra mà chạy thôi...=))..

DuongNV

Xe buýt
Cụ ơi đừng có dại mà sắm mấy cái của khỉ đấy. Nhà cháu thì chỉ mang theo người mấy công cụ hỗ trợ khi ra đường đó là NHẪN + NHƯỜNG + NHỊN mà nếu tức quá không NHỊN được thì lại NHẪN + NHƯỜNG cho nó lành. Chúng ta sử dụng ô tô để làm phương tiện đi lại lâu dài mà muốn được lâu dài thì phải NHẪN + NHƯỜNG + NHỊN.

tqt77

Xe điện
mà sao cái ông Lâm kia đi taxi lại bị đánh nhỉ, em thấy vô lý quá có cãi nhau thì với taxi chứ liên quan gì đến khách? hay khách cũng húng quá nên nó mới ra thế này chứ.

rich_$$$

Xe hơi
Đúng rồi, cái này là phải trách ông bán Beer, hehe :D :D :D Còn em ra đường cũng chỉ dám dùng bài nhẫn - nhường nhịn không được thì dùng võ: ù té quyền là thượng sách. Dân bây giờ gấu lắm, lằng nhằng là bị chém ngay, sợ lắm. Tốt nhất là bảo toàn tính mạng và vợ 2, kẻo ân hận.