Có nên rửa máy xe KF?

hoanghuy

Xe đạp
Tình hình là sau 2 tuần em không ăn nằm với vợ 2 là các cậu tý đến ăn nằm ngay và vãi đầy trong khoan máy, may mà không cắn phá gì nhưng hôi không chịu nổi, em định rửa ráy cho em nó tí nhưng không biết có được không các bác nhỉ. Em lăng tăng quá nên nhờ các bác tư vấn giúp.

trieuphianh

Xe tải
Tình hình là sau 2 tuần em không ăn nằm với vợ 2 là các cậu tý đến ăn nằm ngay và vãi đầy trong khoan máy, may mà không cắn phá gì nhưng hôi không chịu nổi, em định rửa ráy cho em nó tí nhưng không biết có được không các bác nhỉ. Em lăng tăng quá nên nhờ các bác tư vấn giúp.
rửa được nhưng phải cẩn thận với việc này (b)

Xeyeu

Xe tải
Em nghĩ về mặt kỹ thuật không có gì cản trở cả nhưng mọi người đều hạn chế vụ này ạ:69:Theo em cụ nên tập trung giải quyết vụ mấy ông tý làm ổ hay qua đêm trong khoang máy của cụ đi, cụ để xe tránh xa mấy cái cống ra và đọc lại bài cũ nhé http://otofun.net/showthread.php?t=52612&page=8:69:

nguyenthedzung

Xe tải
Em cũng băn khoăn vụ này. Hiện nay em đang có 2 luồng thông tin trái chiều không rõ thông tin nào là đúng:
1. Không nên rửa. Lý do: hộp đen của xe để khoang máy, phía lái, sát khung... Nước vào là tèo --> khó tìm hộp đen mới vì phải đặt gửi từ bển về...
Cổ hũ hút gió của KF 2010 có một đoạn làm bằng vải dầy, nếu rửa máy xe, nước xe thẩm thấu qua đoạn vải này vào khoang đốt nhiên liệu --> cấm chỉ định rửa máy, hoặc phải hết sức cần thận.
2. Rửa thoải mái: hộp đen của xe nằm ở dưới hộp cần số xe, chứ không nằm trong khoang máy, vì nếu để ở khoang máy thì rất nóng ảnh hưởng đến hộp đen vì thế chẳng ai thiết kế để ở đó cả.
Cổ hút gió KF 2010 tuy có đoạn làm bằng vải thật, nhưng bên trong nó lại là chất liệu không thấm nước. Tại sao KF 2010 lại có đoạn làm bằng vải này??? để làm gì??? Giải thích sơ bộ là do đoạn này gần máy, nên họ làm bằng vải để chống nhiệt tốt hơn nhựa...(???)
Có 1 lưu ý ở đây là: những chỗ điểm nối dây điện sau khi rửa xong cần phải xì thật khô, vì nếu ko một thời gian sẽ bị oxi hóa. Riêng hộp đen đen ở khoang máy đó chính là hộp cầu chì cho xe. (em đã mở nắp thì đúng là trong đó toàn cầu chì thật)

Xin kính mời các cụ lão thành cách mạng vào vẽ đường chỉ lối cho bọn newbie chúng em với ợ. Xin vodka các cụ (b)
P/s: Tìm người nhà: cụ Kua và cụ Hardtop, các cụ ở đâu xin vào thớt này giúp đỡ chúng em với!!!(l)

Cuabien

Xe điện
1. Hộp đen của Kf đặt nằm giữa hộp cầu chì và bầu lọc gió, khi về sinh khoang máy lấy tấm Nilon bọc toàn bộ khu vực đó vào.
2. Lấy rẻ sạch bịt cửa hút gió vào.
3. Lấy túi Nilon trùm lấy máy phát (Cái mô tơ có lòi dây đồng ra đó).

Sau khi thực hiện 3 bước trên rửa thoải con gà mái nhưng không dùng nước có áp lực quá cao để xịt. Xe em đã được rửa 4 lần như vậy rồi chẳng chết ai cả !

nguyenthedzung

Xe tải
1. Hộp đen của Kf đặt nằm giữa hộp cầu chì và bầu lọc gió, khi về sinh khoang máy lấy tấm Nilon bọc toàn bộ khu vực đó vào.

Sau khi thực hiện 3 bước trên rửa thoải con gà mái nhưng không dùng nước có áp lực quá cao để xịt. Xe em đã được rửa 4 lần như vậy rồi chẳng chết ai cả !
Gớm đúng là trời mưa, cụ trả lời nhanh như chớp giật :21::41:. Cám ơn cụ nhiều!

hoanghuy

Xe đạp

Cảm ơn cụ Kua nhiều, em chắc phải rửa ráy cho vợ hai thôi, chứ đi mà lấy gió ngoài thì không chịu được. Bác Kua ho hỏi thêm là khi rửa có cần phải nổ máy xe không vậy?

Tue Minh

Xe máy
vấn đề nữa là ở đâu rửa máy tốt hả cụ?

jrhan

Xe buýt
vấn đề nữa là ở đâu rửa máy tốt hả cụ?
Em thấy giang hồ đồn thổi trên Đặng Thai Mai rửa máy chuẩn nhưng chưa thử. cụ cứ hỏi mấy chỗ rửa xe uy tín họ cũng làm đấy.