Tin tức Có nên mua xe Vinfast thời điểm hiện tại?

Phạm Thắm

Đi bộ
Anh chị em cho em hỏi, e đang có khoảng 500 triệu, băn khoăn chưa biết chọn xe nào cho phù hợp (em là nữ ạ). Thấy con Fadil quảng cáo và nổi trội trong phân khúc quá mà băn khoăn đây là dòng xe mới. Nhân viên tư vấn ngày nào cũng gọi tư vấn nhiệt tình mà em sợ xe mới, chuột bạch, không biết chất lượng thế. Anh chị em tư vấn giúp em với ạ! Em cám ơn nhiều!

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Anh chị em cho em hỏi, e đang có khoảng 500 triệu, băn khoăn chưa biết chọn xe nào cho phù hợp (em là nữ ạ). Thấy con Fadil quảng cáo và nổi trội trong phân khúc quá mà băn khoăn đây là dòng xe mới. Nhân viên tư vấn ngày nào cũng gọi tư vấn nhiệt tình mà em sợ xe mới, chuột bạch, không biết chất lượng thế. Anh chị em tư vấn giúp em với ạ! Em cám ơn nhiều!
Trong câu hỏi của mợ e thấy cũng có câu trả lời luôn đấy ạ.. Tỷ lệ người sở hữu Fadil giờ còn ít, thời gian trải nghiệm chưa có nên cũng k ai biết thêm gì mà tư vấn dc cho mợ đâu. Giờ lấy Vinfast thì phải chấp nhận chuột bạch thôi

Phạm Thắm

Đi bộ
Trong câu hỏi của mợ e thấy cũng có câu trả lời luôn đấy ạ.. Tỷ lệ người sở hữu Fadil giờ còn ít, thời gian trải nghiệm chưa có nên cũng k ai biết thêm gì mà tư vấn dc cho mợ đâu. Giờ lấy Vinfast thì phải chấp nhận chuột bạch thôi
Vâng ạ. Em cũng băn khoăn quá. Em thấy options thì tốt, giá hợp lý thời điểm hiện tại. Em đang hóng xem có bao nhiêu chuột bạch rồi.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Vâng ạ. Em cũng băn khoăn quá. Em thấy options thì tốt, giá hợp lý thời điểm hiện tại. Em đang hóng xem có bao nhiêu chuột bạch rồi.
chuột bạch được dăm bữa nửa tháng cũng chưa nắm hết được ưu nhược của 1 chiếc xe đâu cụ. Ít nhất phải 1 năm

Pvsc

Xe ba gác
Đằm thắm dư lày bán merc ngon hơn :D

VNKingman

Xe buýt
cụ đợi có nhiều chuột bạch thì giá nó không còn thơm đâu, xe nào cảm thấy hợp với nhu cầu của mình và ví của mình thì mình quyết. Đời này các cụ có nói "Lắm thầy thối ma ". Mua cho mình và mình là người sự dụng cảm thấy hợp thì lên mua.
Vin mua lại toàn bộ cơ sợ vật chất của thằng Chevrolet thì nó sẽ có đủ cợ sợ để bào dưỡng sửa chữa và bào hành cho cụ. Nó bán xe nó phải đảm bảo để khách còn tin và mua của nó Cụ lo gì.
Ví dụ cái xe máy điện của nó lúc ra nó bán giá cao ai cũng chê nó, vậy mà bầy giờ ra đường lượng người mua xe của nó rất cao vì người ta dùng thấy ok.

Vậy lên em khuyên cụ lên mua Fadil vì có mấy lý do sau:
1. Thời điểm này nó đang giảm giá mua có lợi.
2. Xe đợ đầu nó sẽ phải làm kỹ cần thận để câu khách lên chất lượng sẽ đảm bao ít lỗi (nếu có)
3. Mua lại cơ sở vật chất của hãng Chevrolet lên yên tậm về khoản bảo hành và sửa chữa.

Chúc cụ có quyết định sáng suốt.
Bên cạnh đó các xe I10 hay có nhiều lỗi, xe Wingo thì giá cao option không có gí đừng mua, Morning xe mỏng nhỏ đi ồn cũng không lên mua bọn nó nữa.
:)

Vipcuop

Xe tải
Yêu đội việt nam cá độ toàn thua thái lan . thực tế là thực tế . klara ra hiệu cầm đồ không nổi 10tr . con tim hay lý trí

datto70

Xe container
Nếu có niềm tin thì Đèo Pha đin thẳng tiến :!!

Trinhbaochau

Xe tải
Thật sự mợ nên chờ Honda brio ,chất lượng đảm bảo, trẻ đẹp, thời trang,,,,một chiếc ô tô để đánh giá đc chất lượng thì ít cũng phải qua 5 năm sd, chuột bạch thì rủi ro cao lắm,,,,

DidiLe

Xe container

hatchback

Xe buýt
Nếu mợ không phải là sale của VIN thì mình khuyên thật tình là mợ nên xem qua chiếc Suzuki Swift mới, nếu ngân sách gắng được thêm tý nữa.
Nó dài hơn chiếc xe Fadil gần 200mm, dùng lâu mới thấy rất quan trọng cho người ngồi sau.
Swift có thiết kế nữ tính, lại là thiết kế mới ra, thường phải 5 năm nữa mới có mẫu mới.
Một số tính năng nổi trội theo quảng cáo như phanh, chống lật, kiểm soát lực kéo khá cần thiết với chiếc xe lớn hơn và chạy nhanh hơn, chuyên chạy đường trường nhưng không quá cần thiết cho xe hạng A chủ yếu di chuyển nội thị & không chạy tốc độ cao quá. Khởi hành ngang dốc cũng không quá cần thiết với con xe nhỏ nhẹ vì tự thân hộp số AT đã chống trôi khá tốt cho xe nhẹ. Những con xe Morning, i10, Wigo nhà SX cũng cân nhắc chán mới không trang bị để giảm giá thành. Động cơ 1.4 chắc chắn mạnh hơn nhưng cũng có thật sự cần thiết cho con xe dưới 1 tấn, với mục đích dùng như nói trên không? Đó cũng là lý do các nhà SX khác chủ yếu trang bị động cơ 1.1 - 1.2l cho dòng này, như là 1 khuynh hướng chung, hướng về tiết kiệm hơn là tăng tốc.
Con Swift mới lại có 2 điểm hay: một là đèn bi (projector), chạy nhiều mới thấy đèn sáng rất quan trọng; hai là cái vô lăng đẹp & nhiều tính năng hơn Fadil, cái này cũng chạy nhiều sẽ thấy rất dễ chịu. Cái dở là bộ ghế nỉ nhưng có thể bọc lại được.
Suzuki có thể nói là bậc thầy trong làng xe nhỏ gọn.
Vào box TOY mà đi quảng cáo cho SU, các cụ TOY thứ lỗi nhé. Em chạy xe Hàn nhưng thấy con Swift đẹp thì nói thôi.

barminhtri

Xe tải
Nói chung cái xe cần ít nhất 3-5 năm để đánh giá chất lượng + dịch vụ sau bán hàng

Dịch vụ sau bán hàng là đặc biệt quan trọng vì mua cái xe về là để đi, đã đi thì sẽ có khấu hao, hỏng hóc, sửa chữa. Toy bá ở VN một phần vì đã bền, tiết kiệm đồ đạc lại dễ thay, dịch vụ hậu mãi tuyệt vời

02 con sedan và Suv do lắp ráp mới toàn bộ + máy Đức nên còn băn khoăn chất lượng chạy thử và dịch vụ sửa chữa. Con Fadil này phát triển dựa trên Spark nên chất lượng sẽ ok vì Spark nó cũng chạy taxi đầy và có hệ thống dịch vụ sẵn. Mợ đi phố thì 4-5 năm chỉ có đổ xăng + bảo dưỡng nhẹ mà đi. Đen đen mà va đụng hỏng nặng thì xe hàng A nó sửa chữa cũng rẻ. Tuy nhiên giá trị bán lại và tính thanh khoản thì sẽ hên xui

terwa

Xe tăng
Nếu mợ dư tiền thì cứ trải nghiệm, còn không thì khi nào thấy đầy đường thi hãy mua

htdunghn

Xe hơi
Vinfast đã công nhận rằng: họ đang dựa vào niềm tin và lòng yêu nước của người Việt để bán xe. Mà 2 yếu tố này nó ko khẳng định chất lượng xe.

202

Xe container
Nên lấy mợ à. Mình đi để biết và tư vấn cho người khác. Ko gì bằng thực tế chứ mấy ông tư vấn hơi nghe làm gì

minabe

Xe hơi
Vinfast đã công nhận rằng: họ đang dựa vào niềm tin và lòng yêu nước của người Việt để bán xe. Mà 2 yếu tố này nó ko khẳng định chất lượng xe.
tập đoàn lớn nắm truyền thông nữa chứ :))
Mấy cái trò truyền thống từ khi giải phóng đất nc đến nay vẫn còn lừa được thì cũng đủ hiểu dân trí như thế nào :(
https://vietnamnet.vn/vn/ban-doc/cho-hang-gia-den-tan-nha-ban-lua-nguoi-tieu-dung-264718.html
http://laodongthudo.vn/canh-giac-tinh-trang-gia-nhan-vien-tiep-thi-de-lua-dao-62243.html
https://dantri.com.vn/xa-hoi/chinh-quyen-tiep-tay-cho-hanh-vi-ban-hang-lua-dan-1416570076.htm

Phạm Thắm

Đi bộ
Nếu mợ không phải là sale của VIN thì mình khuyên thật tình là mợ nên xem qua chiếc Suzuki Swift mới, nếu ngân sách gắng được thêm tý nữa.
Nó dài hơn chiếc xe Fadil gần 200mm, dùng lâu mới thấy rất quan trọng cho người ngồi sau.
Swift có thiết kế nữ tính, lại là thiết kế mới ra, thường phải 5 năm nữa mới có mẫu mới.
Một số tính năng nổi trội theo quảng cáo như phanh, chống lật, kiểm soát lực kéo khá cần thiết với chiếc xe lớn hơn và chạy nhanh hơn, chuyên chạy đường trường nhưng không quá cần thiết cho xe hạng A chủ yếu di chuyển nội thị & không chạy tốc độ cao quá. Khởi hành ngang dốc cũng không quá cần thiết với con xe nhỏ nhẹ vì tự thân hộp số AT đã chống trôi khá tốt cho xe nhẹ. Những con xe Morning, i10, Wigo nhà SX cũng cân nhắc chán mới không trang bị để giảm giá thành. Động cơ 1.4 chắc chắn mạnh hơn nhưng cũng có thật sự cần thiết cho con xe dưới 1 tấn, với mục đích dùng như nói trên không? Đó cũng là lý do các nhà SX khác chủ yếu trang bị động cơ 1.1 - 1.2l cho dòng này, như là 1 khuynh hướng chung, hướng về tiết kiệm hơn là tăng tốc.
Con Swift mới lại có 2 điểm hay: một là đèn bi (projector), chạy nhiều mới thấy đèn sáng rất quan trọng; hai là cái vô lăng đẹp & nhiều tính năng hơn Fadil, cái này cũng chạy nhiều sẽ thấy rất dễ chịu. Cái dở là bộ ghế nỉ nhưng có thể bọc lại được.
Suzuki có thể nói là bậc thầy trong làng xe nhỏ gọn.
Vào box TOY mà đi quảng cáo cho SU, các cụ TOY thứ lỗi nhé. Em chạy xe Hàn nhưng thấy con Swift đẹp thì nói thôi.
Em ko phải dân sale sủng j. E chỉ đang lựa chọn 1 cái xe phù hợp vs kinh tế và đi lại nội thành cho phù hợp thôi. Ck em thì bảo mua con i20 chở con cái cho tiện, nhưng em thì không thích cho lắm. Đang tìm hiểu cả con Swiff anh nói đây ạ. Em cám ơn!

hatchback

Xe buýt
Em ko phải dân sale sủng j. E chỉ đang lựa chọn 1 cái xe phù hợp vs kinh tế và đi lại nội thành cho phù hợp thôi. Ck em thì bảo mua con i20 chở con cái cho tiện, nhưng em thì không thích cho lắm. Đang tìm hiểu cả con Swiff anh nói đây ạ. Em cám ơn!
Con i20 active thì đúng là ít người thích, lúc này có con Kona cùng nhà SX Huyndai thấy đang đắt hàng, nhưng mà giá cao quá! Không nằm trong tầm trên dưới 500 như mợ dự kiến.

antonov 225

Xe hơi
Cũng chẳng biết thế nào, mình thấy mấy đại lý xe điện chỗ đường phạm văn đồng của vin cũng ko đông khách lắm. cũng khong biet chất thế nào. Cứ để yên khi nào trứng nở thành gà rồi đi đá mới biết con nào hay cụ a