Có nên mua xe thời điểm này ?

truc.autobay

Xe máy
Website
autobay.vn
Mở topic này ra cùng các Bác bàn luận#-o
Tình hình là vừa rồi Bộ trưởng Thăng kiến nghị là thu phí hạn chế phương tiện giao thông đường bộ, sau một hồi tranh luận thì cũng quyết định đầu năm sau thu. Tuy nhiên mức phí khá cao, dân đại gia thì không sao, nhưng những người nhạy cảm với khoản phí này thì lại đắn đo trước khi quyết định mua. Chưa kể là các khoản phí khác nữa, có cách nào khác cho người dân?

Chỉnh sửa cuối:

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Có ý định mua xe thì mua luôn, càng để lâu càng rách việc !

airblade.2k11

Xe tải
Chuẩn cụ ợh. Có tiền giờ thì cứ mua, đc giảm giá, khuyến mãi nhiều mà thủ tục lại nhanh gọn. VAMA mới kiến nghị không thu phí hạn chế phương tiện cá nhân, cộng với sự phản đối của đông đảo ng dân thế này, em dự chưa chắc đã thi hành...

Laixebk

Xe tăng
Sắp tới thì sau các phiên điều trần của QH, anh # sẽ phải giải trình trước hàng chục triệu cử tri. Em có thể khẳng định hơn 50% là sẽ không ban hành phí hạn chế phương tiện cá nhân nữa.

ngothuykhanhly

Xe đạp
Cái gì quản lý ko được thì các cụ nhà ta cấm hoặc thu phí. Quản lý kiểu này chỉ có đi xuống thôi ko đi lên được đâu. Mình cứ mua nhiều vào, cho các cụ đã rối sẽ bế tắc luôn để khỏi biết đường thu phí luôn.

duy_royce

Xe máy
Hy vọng là se được như ý ngothuykhanhly, hay la bế quá rồi các Cụ ấy lại bê phí lên => nước ngày càng giàu ":ar!", dân nghèo ngày càng nghèo => dân nghèo thì nước se...:-$

leetapo

Đi bộ
Hỷ, có tiền thì cứ tậu xe về mà đi, cần gì phải đắn đo.

Xăng dầu thế giới đang giảm -> xăng giảm ->Ko lo.
VAMA kiến nghị ko thu phí phương tiện ->Ko đóng phí->Ko lo.
Phí trước bạ có khả năng giảm còn 5% -> phí ít->Ko sợ (Đại gia mờ).
Chưa có QĐ thu thuế xe Việt Kiều -> Mua xe đường này sướng-> tranh thủ sớm.

Cái nào cũng thuận lợi thì còn chờ đợi gì nữa. Tậu 1 chú đi thôi :)].

hiephy

Xe buýt
Cụ có tiền có nhu cầu về mặt phương tiện thì cứ mua thôi.Sợ gì # chứ.

hoangliensa

Xe đạp
Có nên mua xe vào lúc này không

Chào các bác mua xe thì được rồi đó mà Bác Thăng thu phí như thế thì khổ anh em còn gì. Trong khi cá nhân mua xe cuối tuần để chở vợ con đi chơi tham quan du lịch vẫn đóng phí lưu hành tương đương. Trong khi đó giá xăng dầu cứ ùn ục sôi, lạm phát trong nước tăng cao mà. Bộ mặt của một quốc gia đang trong tầm phát triển là phải nâng cao mức sống người dân thu nhập, nhà cao xe hơi nếu cứ khăng khăng thu phí cao vậy ai mà dám đem xe ra đường nữa.

qlevis

Xe điện
nói chung cái phí kia còn phải xét nhiều, bcá yên tâm đi, h thik là nhích ngay, đang khuyến mại giảm giá ầm ầm, mua h là tốt nhất:P

MTfan

Xe buýt
Vấn đề là cụ định mua xe nào, tầm tiền bao nhiêu thì bà con tư vấn cụ thể hơn.
Còn nếu cụ không khó khăn về tài chính thì thích là mua thôi. Tuy nhiên, mua được cái xe mà mình thích cũng gian nan lắm. Cụ mà càng hỏi thì càng rối b-)b-)

truc.autobay

Xe máy
Website
autobay.vn
Đúng như các Bác nói tình hình thu phí có thể không diễn ra do sự phản đối cũng của người dân, nhưng điều diễn trước mắt là dường như nhà nước như đang hoãn lại. Bác nào có thông tin sâu hơn về vụ này chia sẻ cho Anh/Em về tình hình sắp tới nhé.

Chỉnh sửa cuối:

dapvocaydan

Xe điện
Chuẩn cụ ợh. Có tiền giờ thì cứ mua, đc giảm giá, khuyến mãi nhiều mà thủ tục lại nhanh gọn. VAMA mới kiến nghị không thu phí hạn chế phương tiện cá nhân, cộng với sự phản đối của đông đảo ng dân thế này, em dự chưa chắc đã thi hành...
VAMA đang đề nghị giảm thuế trước bạ nên em hóng tình hình, biết đâu....

scorpion_ica

Xe điện
Anh đã quyết thu là phải thu! Đề án anh lốp bi từ trên rồi nhá, VAMA là cái đệt gì mà các chú ti toe? *** VAMA đến nhà anh nộp phế cũng còn phải xếp hàng dài nhá!
Anh sẽ thu thật nhiều phí, anh lại còn bắt tay với bộ TC tăng giá xăng thật cao...cho các chú chừa cái thói xách xe ra đường nhá. Anh sẽ thu cho đến khi nào các chú kiệt quệ...đương nhiên lúc đó anh đã hoàn thành nhiệm vụ giảm ùn tắc, mà ví anh lại căng...há há há!
Còn chuyện chất lượng cuộc sống của các chú á? Cái đó là trách nhiệm của CNXH, nhá! Đừng hỏi anh!

Dân đen mà còn kêu ca cái đệt gì? Vớ va vớ vẩn!

nhank14

Xe tải
Mua rồi lỡ chúng nó quyết vụ cái phí thì cho không đắt!!!

truc.autobay

Xe máy
Website
autobay.vn
Người dân mình đại đa số có rủng rỉnh ít tiền muốn mua 1 chiếc che mưa che nắng hoặc vui với gia đình dịp cuối tuần và sự lựa chọn của họ là tìm một chiếc đã qua sử dụng phù hợp với túi tiền. Trong khi đó lại thêm các khoản phí nữa thì chắc chắn họ sẽ suy nghĩ lại......

nguyenduchoang7

Xe tải
Mở topic này ra cùng các Bác bàn luận#-o
Tình hình là vừa rồi Bộ trưởng Thăng kiến nghị là thu phí hạn chế phương tiện giao thông đường bộ, sau một hồi tranh luận thì cũng quyết định đầu năm sau thu. Tuy nhiên mức phí khá cao, dân đại gia thì không sao, nhưng những người nhạy cảm với khoản phí này thì lại đắn đo trước khi quyết định mua. Chưa kể là các khoản phí khác nữa, có cách nào khác cho người dân?
Kính cụ. Cu cũng nghĩ giống em lúc quyết định mua xe hay không, em cung vua sắm chú ES XLS duoc gan 2 tháng, cũng lăn tăn đủ thứ, nhưng rồi nó cũng giống như cưới vợ thôi, đàn ông mình lúc yêu thì không nghĩ gì, lúc lấy thì suy tính đủ điều cuối cùng lúc cưới xong thì thấy những điều mình nghĩ thật buồn cười, niềm vui trong cuộc sống hôn nhân chỉ cảm nhận hết khi đã lấy vợ rồi, những lăn tăn ban đầu biến đâu hết, rồi mọi chuyện đâu lại vào đấy. Mua xe cũng thế thội, em trộm nghĩ vì thế nó được gọi là VỢ 2. Quan trong là bác đã yêu chưa, yêu đủ để quyết định chung sống chưa, nếu ok rồi thì cưới thôi, mọi chuyện đâu lại vào đấy, những cái lăn tăn mình nghĩ ban đầu sẽ tan biên và chỉ còn mỗi cảm giác ...SƯỚNG QUÁ thôi. chúc bác cưới được VỢ 2 và SƯỚNG QUÁ như em.

PICK UP

Xe tải
Theo em là: MÚC KHẨN TRƯƠNG!:))

hoinhap

Xe tăng
Có tiền là múc, em theo dõi nhiều năm liền, hồi đó em chưa có tiền có 2 lần suy thoái giá có giảm đôi chút sau đó phi mã để bù lại và kết quả suốt từ 2000 đến giờ vẫn chưa bao giờ giá xe giảm, mà đắt gấp 3 lần thì phải