Chi hội Có nên mua Spark 2009 - 2011???

Lovecar86

Xe hơi
Em xin các cụ đã từng và đang sở hữu xe Spark. Em ít tiền nhưng muốn có cái che mưa nắng. Em thấy nhiều người chê Spark như cái chuồng gà, đi ồn, sóc.... Nhưng em lại đang có ý định mua nó. Vậy, mong các cụ chỉ giáo.
Đa tạ các cụ

pisces_hn

Xe container
Xe Spark đời này có được chạy Uberx không các cụ nhỉ, cháu cũng tính làm 1 con về thì thi thoảng làm vài cuốc để đổ xăng mà đi uberx giờ toàn thấy xe sịn không biết có cho Spark đăng ký không.

Spark10

Xe tải
Em xin các cụ đã từng và đang sở hữu xe Spark. Em ít tiền nhưng muốn có cái che mưa nắng. Em thấy nhiều người chê Spark như cái chuồng gà, đi ồn, sóc.... Nhưng em lại đang có ý định mua nó. Vậy, mong các cụ chỉ giáo.
Đa tạ các cụ
Cụ có nhu cầu và hợp tầm tiền thì mua đi thôi, chứ người ta đi mec chê spark như chuồng gà là đúng rồi.
Cụ nên mượn hoặc thuê một con về chạy thử xem thế nào rồi quyết định, xác định xe nhỏ thì đi ồn, xóc .... nhưng là do cảm nhận của người ngồi trên xe nữa.
I 10 hay morning thì cũng không khác nhiều đâu.

matitz3979

Xe buýt
cá nhân e thì sử dụng Matit 1,2 và jờ là spak 2011,và có đi lái thuê một số dòng cao cấp thì cảm nhận như sau.Tiền nào của ấy thôi cụ ạ,công nhận xe ồn và yếu vì 0,8 mà,e vẫn thích sử dụng spak vì chi phí sửa chữa ít ko ă xăng, 5 đến 5,5l cho 100km,những ngày nghỉ làm thêm cuốc khách hàng xóm và người quen,đủ tiền đổ xăng cho f1 đi chơi.Cụ nên mua đời 2011 xe ko taxi khoảng trên 2trăm là đi ổn,còn dưới 2t thì toàn cave thôi,thích cứ mua thôi cụ à,ai chê mặc họ,Ko bị mưa nắng,rét mướt là đc cụ à.Đua với người ta sao đc họ có lương và nhiều lậu thì xe to và đẹp,mình có lương ko có lậu thì có xe là hạnh phúc rồi,cứ mua về chăm chút nó nó ko phụ mình đâu.Chúc cụ mau có vợ 2.

themoney

Xe đạp
cá nhân e thì sử dụng matit 1,2 và jờ là spak 2011,và có đi lái thuê một số dòng cao cấp thì cảm nhận như sau.tiền nào của ấy thôi cụ ạ,công nhận xe ồn và yếu vì 0,8 mà,e vẫn thích sử dụng spak vì chi phí sửa chữa ít ko ă xăng, 5 đến 5,5l cho 100km,những ngày nghỉ làm thêm cuốc khách hàng xóm và người quen,đủ tiền đổ xăng cho f1 đi chơi.cụ nên mua đời 2011 xe ko taxi khoảng trên 2trăm là đi ổn,còn dưới 2t thì toàn cave thôi,thích cứ mua thôi cụ à,ai chê mặc họ,ko bị mưa nắng,rét mướt là đc cụ à.Đua với người ta sao đc họ có lương và nhiều lậu thì xe to và đẹp,mình có lương ko có lậu thì có xe là hạnh phúc rồi,cứ mua về chăm chút nó nó ko phụ mình đâu.chúc cụ mau có vợ 2.
cỤ nÓi rẤt ĐÚng Ý em:))

Lovecar86

Xe hơi
cá nhân e thì sử dụng Matit 1,2 và jờ là spak 2011,và có đi lái thuê một số dòng cao cấp thì cảm nhận như sau.Tiền nào của ấy thôi cụ ạ,công nhận xe ồn và yếu vì 0,8 mà,e vẫn thích sử dụng spak vì chi phí sửa chữa ít ko ă xăng, 5 đến 5,5l cho 100km,những ngày nghỉ làm thêm cuốc khách hàng xóm và người quen,đủ tiền đổ xăng cho f1 đi chơi.Cụ nên mua đời 2011 xe ko taxi khoảng trên 2trăm là đi ổn,còn dưới 2t thì toàn cave thôi,thích cứ mua thôi cụ à,ai chê mặc họ,Ko bị mưa nắng,rét mướt là đc cụ à.Đua với người ta sao đc họ có lương và nhiều lậu thì xe to và đẹp,mình có lương ko có lậu thì có xe là hạnh phúc rồi,cứ mua về chăm chút nó nó ko phụ mình đâu.Chúc cụ mau có vợ 2.
Cảm ơn vì những động viên của cụ, làm em có chút động lực. Em xem xe cũ trên mạng đời 2010 toàn 186tr. Như vậy có phải Cave hoàn lương không ạ?

matitz3979

Xe buýt
đa số là cave cụ à,xe tư ko kinh doanh phải trên 2t cơ,cũng có nhiều xe taxi tên tư nhân họ chạy cũng dữ xe lắm.ngày đầu tiên e mua xe ko biêt jì về xe cả,e làm con cave miễn khung gầm còn khá về làm lại máy móc sơn vỏ yêu chiều e ý hêt mực,e ý cũng ko phụ mình,Sài Gòn e chưa có điều kiệnvào ,còn Đà nẵng,Huế thì rảnh e lại cho f1 đi,công nhận là lành đối với cá nhân e.lúc bán vẫn tiếc.

Namxlda

Xe tăng
Lúc em mua Matiz207 về người khen kẻ chê . Vậy mà đã 2 năm rồi em vẫn thấy chấp nhận dc với 160tr mua nó . Mình thu nhập thấp thì phải bằng lòng thôi cu a . Mỗi lần ngồi atit với santafe xong ngồi xe minh cũng ngậm ngủi . Lai càng phải phấn đấu lên cu a . Em đang lập mục tiêu 10 năm nữa về hưu đi du lịch Mẽo , nên giờ cái. Xe em ko quan trọng

hainguyen181

Xe buýt
cái gì cũng có giá của nó hết, taxi mà người biết chọn thì cũng ối con còn ngon hơn cả xe gđ mà ko giữ gìn, bảo dưỡng cẩn thận cụ ạ

Sammen

Xe hơi
Múc luôn thôi cụ ạ ko nên kìm hãm cái sự sung sướng đó lại

Phichan

Xe đạp
Cụ nên mua đời 2011 xe ko taxi khoảng trên 2trăm là đi ổn,còn dưới 2t thì toàn cave thôi
Kinh nghiệm gì để tránh cave không cụ? Em muốn mua spark vì thực ra kinh tế eo hẹp. Muốn có cái xe cho đỡ mưa nắng. Mấy lị, mỗi khi về quê, cả nhà 4 người đi xe máy bất tiện

matitz3979

Xe buýt
Kinh nghiệm gì để tránh cave không cụ? Em muốn mua spark vì thực ra kinh tế eo hẹp. Muốn có cái xe cho đỡ mưa nắng. Mấy lị, mỗi khi về quê, cả nhà 4 người đi xe máy bất tiện
cũng như cụ hainguyen181 nói cave nhiều con còn ngon hơn cả xe gia đình,cụ xem ưng con nào nhờ thợ đến xem,miễn khung gầm tốt là ok,mua con tầm 160 là tổng thể cả sơn 200 đổ lại ngon choét.e thì ko nhiều kinh nghiệm,nhưng đã mua cave về để đi,thì môt số dễ nhận thấy nhất,1 là trên mặt talo khoan lỗ để bắt đồng hồ dù có hàn và sơn lại để ý kỹ vẫn thấy vết,2là chỗ cắm tẩu thuốc ko sử dụng đc vì taxi hay đấu điện đồng hồ ở đấy,3 các tapi cánh cũng có lỗ để lắp mắt cái này xe hãng mới khoan còn xetaxi tư họ ko khoan,4 để ý nóc xe sẽ có vết để lắp mào và angten dù có sơn lại,còn nhiều cái để nhận biêt sâu xa nữa thì phải thợ cơ,e chỉ biết sơ vây thôi,cụ cứ tìm ra một trong 4 lỗi trên thì 90% là cave.Cụ chịu khó tìm trên này xem có cụ nào chán hoặc người thân chán,ko thì đã máu thì dẫn thợ đi xem múc 1 e vê để đi có vấn đề gì thay cái đó,đồ xe này cũng rẻ thôi mà.Chúc cụ tìm đc xe ưng ý.

giangdev

Xe hơi
Đa tạ các cụ
Cụ cứ mua đi ạ, thích là phải nhích, lần đầu cứ mua cái xe ít tiền, sau đó có điều kiện hơn thì lên đời cũng được ạ

pisces_hn

Xe container
Vấn đề là chả có con gia đình nào lên mạng cả ạ, vì có thì họ cũng bán cho anh em bạn bè chả đến lượt người ngoài, gần nhà em có bác có cái Matiz 2004 gạ mấy lần bác í toàn bảo mấy hôm lại có người hỏi tao bán xe không.

Lovecar86

Xe hơi
Cụ cứ mua đi ạ, thích là phải nhích, lần đầu cứ mua cái xe ít tiền, sau đó có điều kiện hơn thì lên đời cũng được ạ
Cảm ơn cụ. Lúc đầu em cũng nghĩ như cụ. Tuy nhiên băn khoăn nếu mua xe ít tiền tầm 160-200tr. Liệu rằng đi 2-3 năm muốn lên đời. Lúc đó có bán lại được cho ai không. Sợ không bán đi được vì kén người mua lại chết dở. Băn khoăn đủ đường khi mua xe tầm này

hoangminhquang

Xe tải
Vodka ý kiến hay!

xe mink

Xe tải
khiêng đi cụ chủ, đời mấy tí :)

MatizBH

Xe đạp
Em đang đi Spark 2010 mua lại, đúng như cụ chủ nói, Spark đi ồn, yếu nhưng tiền nào của đó, không thể đòi hỏi cao khi cụ chỉ bỏ tiền ra ít. Nhưng bù lại giá trị sử dung cao khi chi phí bảo trì bảo dưỡng có thể nói là rất nhỏ, chi phí vận hành thấp, xe em chỉ 5,3l/100 km. Sau này chán bán lại cũng dễ, xe em đang đi mà có thằng cứ đòi mua bằng được nhưng em không bán mặc dù có lời sau khi đã đi em nó 1 năm.Cụ cứ quất em nó đi, có điều phải xem kỹ khung gầm, máy móc trước khi mua nhé.

matitz3979

Xe buýt
cứ mua đi cụ ,về làm chống ồn,chống nóng,thay bộ lôp miche e thấy đi ổn mà,chán bán nó cũng hết giá rối,chả đáng bao nhiêu đâu.

cuongpp

Xe hơi
Cụ định mua tầm bao tiền thôi chứ đã xác định xe nhỏ (city car) thì yếu tố vận hành thuận lợi & kinh tế quan trọng hơn hình thức :)