[Funland] Có nên mua nhà xây sẵn liền kề của chủ đầu tư không

Tribop

Xe máy
chào các bác! bác nào có kinh nghiệm đã từng mua nhà ở xây sẵn liền kề của chủ đầu tư rùi thì cho e xin ý kiến ak? e đang muốn mua nhưng cứ lo nhà chủ đầu tư xây chất lượng thấp, có thể nhanh xuống cấp, rùi móng yếu, tường sát nhau....bác nào đã mua và ở thì cho em xin ý kiến? em cảm ơn

Xuan Chi Duong

Xe máy
chào các bác! bác nào có kinh nghiệm đã từng mua nhà ở xây sẵn liền kề của chủ đầu tư rùi thì cho e xin ý kiến ak? e đang muốn mua nhưng cứ lo nhà chủ đầu tư xây chất lượng thấp, có thể nhanh xuống cấp, rùi móng yếu, tường sát nhau....bác nào đã mua và ở thì cho em xin ý kiến? em cảm ơn
Bác mua nhà dự án trong nội đô , thì chắc chắn phải do chủ đầu tư xây , Vì đó là luật.
Còn về chất lượng , em thấy chưa thấy chủ đầu tư xây kém chất lượng , vì tiền xây thô bây giờ ít ra cũng 6tr /m2. Số đó thỏa mái để làm tốt và có lãi.

ha050703

Xe tải
nếu không ngại xây thì cụ mua xong tự xây thôi, nhưng xây dựng ở nội đô khá là phức tạp, hoặc kiếm cái nào chủ đầu tư bán từ móng xong cụ giám sát thêm phần chất lượng có lẽ sẽ ổn

Tribop

Xe máy
nếu không ngại xây thì cụ mua xong tự xây thôi, nhưng xây dựng ở nội đô khá là phức tạp, hoặc kiếm cái nào chủ đầu tư bán từ móng xong cụ giám sát thêm phần chất lượng có lẽ sẽ ổn
em định mua khu ngoài thui, khu yên nghĩa thui! nên hỏi bác nào đã ở xem có bị kém chất lượng không

Vanhoatnguyen

Xe buýt
Khu trong hay khu ngoài thì luật đều quy định việc Chủ đầu tư tự xây, tuy nhiên có nơi thì CĐT xây toàn bộ, có nơi CĐT xây 1 phần, phần còn lại vẫn phân lô bán nền, tuy nhiên mặt đường to thì là CĐT bắt buộc họ phải xây vì đó là theo quy định rồi. Cụ muốn tự xây thì xem khu đó có các lô thuộc dạng phân lô bán nền không thôi. còn ko thì mua xây thô, e nghĩ là giờ cũng ko đến mức nhà bị lún, móng yếu...đâu ạ, vì khi CĐT xây, lập dự án...thì cũng phải qua thẩm tra, thẩm định của Sở xây dựng rồi cụ ạ.

Tribop

Xe máy
Khu trong hay khu ngoài thì luật đều quy định việc Chủ đầu tư tự xây, tuy nhiên có nơi thì CĐT xây toàn bộ, có nơi CĐT xây 1 phần, phần còn lại vẫn phân lô bán nền, tuy nhiên mặt đường to thì là CĐT bắt buộc họ phải xây vì đó là theo quy định rồi. Cụ muốn tự xây thì xem khu đó có các lô thuộc dạng phân lô bán nền không thôi. còn ko thì mua xây thô, e nghĩ là giờ cũng ko đến mức nhà bị lún, móng yếu...đâu ạ, vì khi CĐT xây, lập dự án...thì cũng phải qua thẩm tra, thẩm định của Sở xây dựng rồi cụ ạ.
e chỉ hỏi mua nhà bình thường thui bác, chứ không phải nhà liền kề trong khu đô thị đâu! ý e là nhà thổ cư xây 5-6 căn trong ngõ rùi bán cho dân ấy!

agrimeco

Xe lăn
Thế còn móng?
Cột có thể không chung nhưng giằng móng?
Thường lk trong kđt họ đổ riêng móng hết đấy, chỉ có tư nhân mua đất rồi chia nhỏ mới có kiểu chung chạ bớt xén. Còn giả dụ mà có dính móng chỗ nào thì cắt chỗ đó, giờ kcbt quá đơn giản;))

tuan2681

Xe điện
Xây thô cho khách tự hoàn thiện trong là cũng ok rồi mà cụ.
Cá biệt vẫn có dự án bị lún nứt. Nhưng phần xd họ bảo hành 5 năm.

Juanxt

Xe tải
e chỉ hỏi mua nhà bình thường thui bác, chứ không phải nhà liền kề trong khu đô thị đâu! ý e là nhà thổ cư xây 5-6 căn trong ngõ rùi bán cho dân ấy!
Ý cụ một đằng, viết ra một nẻo, các cụ khó tư vấn lắm

namphong12

Xe lăn
Ý cụ chủ là nhà xây sẵn chứ không phải liền kề.

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Mua đất mà xây cụ! Chịu khó chút, giá ngang nhau, đỡ đc mấy trăm! Còn không thì cụ tham khảo mấy nhà đag ở xq! Chung móng, một số còn chung tường, cluong quá tệ!

Vanhoatnguyen

Xe buýt
Thế thì e lại ko biết gì mấy, để các cụ khác tư vấn cho cụ vậy!

ha050703

Xe tải
em định mua khu ngoài thui, khu yên nghĩa thui! nên hỏi bác nào đã ở xem có bị kém chất lượng không
đương nhiên là sẽ kém chất lượng hơn mình làm rồi, họ xây lên để bán thì sẽ tối giản hết mức có thể, còn trong quá trình xây đỏ gặp thợ xây có tâm đen thì thợ xây cũng ẩu, cái quan trọng là móng nhà thì k nhìn đc, đỏ thì gặp đất thổ tốt móng làm kém còn đỡ chứ đen mà gặp đất trước là ao hay gì yếu móng k làm tốt gây nún nứt rồi thấm nhà,

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhà xây ổn đó cụ nếu chủ đầu tư uy tín vì nhà nào cũng ép cọc bê tông xây hệ móng đồng bộ cụ à, chỉ mỗi xây hơi xiên xẹo chút thôi

civic7117

Xe tải
Dc cái này mất cái kia … nên cân nhắc kỹ cụ nhé