có nên mua mondeo???

ngoc enzo

[Tịch thu bằng lái]
sau bao ngày tìm em laser mà khó wa xe ngon thì giá trên trời xe nát giá cũng chẳng kém:-shôm nay được ông anh mách cho người bạn bán mondeo 2003 xe không chính chủ vẫn đứng tên công ty,giá tầm 330tr.
-giá đấy có hợp lý ko ạ?
-em thấy bảo mondeo hay bị hỏng phần điện và lỗi hộp số :@)về mà hỏng thì vỡ mặt
-đồ đạc thay thế có đắt lắm ko??
và bây h nếu mua sang tên em thì mất khoảng bao nhiêu tiền ạ???
theo các bác có nên mua xe cty ko?? máy móc thì em ko biết phải nhờ thợ đi xem nhưng thân vỏ nội thất còn khá ngon xe đi được 9 vạn(hình như xe ford ko quay lại công tơ mét được thì phải)
:">mong được các bác tư vấn ạ:-cem xin vodka nhiệt tình:">cám ơn các bác nhìu :)

Chỉnh sửa cuối:

thebluesea

Xe tải
Website
ptsc.com.vn
Người ta tống đi không được mà cụ lại ôm vào. Nếu kụ kiếm được đồng tiền dễ dàng và kụ quá yêu mondeo thì kụ mua, còn kụ kiếm đồng tiền vất vả và ky cóp thì kụ phải thực tế hơn.L-)

Chỉnh sửa cuối:

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Nếu mua Mondeo thì cụ chủ thớt nên tìm Mondeo 2005 (đời 3 màn hình), do đời này có một số cải tiến phù hợp với điều kiện giao thông ở Việt Nam hơn, ăn xăng ít hơn.
Đánh giá về xe Mondeo thế nào thì bác nên xem qua các thớt về Mondeo trong box này.

Hgiangd

Xe đạp
Người ta tống đi không được mà cụ lại ôm vào. Nếu kụ kiếm được đồng tiền dễ dàng và kụ quá yêu mondeo thì kụ mua, còn kụ kiếm đồng tiền vất vả và ky cóp thì kụ phải thực tế hơn.L-)
Cụ đã chạy Mon bao giờ chưa ?

RoadStar

Xe tải
Ối, nhà em đang định tìm Mon mà nghe cụ nói hoảng quá, cụ cho ý kiến chi tiết hơn được không ạ

Porsche 911

Xe container
Nếu bác chủ thớt mà so sánh với Laser cùng đời thì mua Mondeo cũng là một quyết định có cơ sở. Em chưa lái Mondeo đời cũ nhưng dám chắc chắn chạy nó êm ái, tiện nghi hơn Laser (cùng đời) mà giá thì cũng ngang nhau hoặc hơn không đáng kể.
Tuy nhiên, mở rộng thêm với các lựa chọn khác thì ý kiến của bác thebluesea không phải là không có lý.
Em thấy dọc đường Nguyễn Văn Cừ dạo này nhiều Mondeo đời 1 màn hình lắm, chắc là "người ta tống đi còn không xong đây....:-h)

dungla

Xe buýt
Nếu cụ đủ sức thì nên mua Mon 2005 đời 3 màn hình sẽ hợp lý hơn ạ. Còn không thì em nghĩ cụ nên chuyển hướng

capu

Xe tải
Nếu cụ đủ sức thì nên mua Mon 2005 đời 3 màn hình sẽ hợp lý hơn ạ. Còn không thì em nghĩ cụ nên chuyển hướng
Thế E đang đi đời 1 màn hình thì có phải chuyển hướng không Cụ

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Bác này nói đúng, Mondeo chỉ để dân chơi không sợ mưa rơi thôi, xe đẳng cấp mà. Ít tiền thì mợ cứ "Buổi sáng" đi cho lành, mờ em thấy Mon đi rồi có khi còn rẻ hơn Fo cút........

Chỉnh sửa cuối:

ngoc enzo

[Tịch thu bằng lái]
nói thật là khi xem mondeo thì các chức năng của nó thì8-}nào là gương tự cụp,ghế tự động lùi khi ra khỏi xe,cửa nóc,màn hình có cả cảm biến lùi,tự động khóa cửa,.....nhưng nếu mà nó hỏng thì chắc đi cả cụm#-otiền em ít có lẽ nghe các kụ em nên thôi ko lại 1 tiền gà 3 tiền thóc:-smà hôm đấy em vào ngồi lay lay cái bệ cần số thấy nó cử rung rung kiểu j ấy ko chắc chắn em nghj con này có vấn đề hộp số nên chủ xe mới bán rẻ thế>:D<kám ơn các bác nhiều:-bd:-*

vôlangday

Xe tăng
cụ chủ thớt tỉnh táo tàu đấy ! Em đang định can ngăn cụ mà ! hi..hi...4rum thật là tuyệt vời các cụ nhỉ ! Chúc các cụ lái xe an toàn !
nói thật là khi xem mondeo thì các chức năng của nó thì8-}nào là gương tự cụp,ghế tự động lùi khi ra khỏi xe,cửa nóc,màn hình có cả cảm biến lùi,tự động khóa cửa,.....nhưng nếu mà nó hỏng thì chắc đi cả cụm#-otiền em ít có lẽ nghe các kụ em nên thôi ko lại 1 tiền gà 3 tiền thóc:-smà hôm đấy em vào ngồi lay lay cái bệ cần số thấy nó cử rung rung kiểu j ấy ko chắc chắn em nghj con này có vấn đề hộp số nên chủ xe mới bán rẻ thế>:D<kám ơn các bác nhiều:-bd:-*

diennuocxaydung

Xe buýt
E vẫn kết mon, nếu để mua tầm 400 thì mon chạy sướng nhất, mua xe để đi cho an toàn chứ không chỉ để đi bằng ô tô.

dungla

Xe buýt
Cụ đang đi Mông rồi chuyển đi đâu nữa :D
Thế E đang đi đời 1 màn hình thì có phải chuyển hướng không Cụ
Em nói thật với cụ cái chuyện hỏng lặt vặt mà cụ nói "1 tiền gà 3 tiền thóc" thì chả có đâu cụ ạ. Đấy là em nói trên cái xe của em đang đi và rất nhiều cái xe khác ở trên cái box Ford này. Hỏng thì xe nào chả hỏng :)). Cụ mua cái anh hàn xẻng về đi thử xem (morning gâu gâu chẳng hạn), 1 đến 2 năm sau thì cụ mất cả con gà chứ nói gì đến mất tiền thóc. Tuy nhiên mỗi người một sở thích, cụ chọn xe nào mà đến lúc đi cụ thấy thoải mái là được ạ. Cái xe như ở trên cụ mô tả thì em khuyên cụ không nên mua
Cụ nói chỉ được cái chuẩn
E vẫn kết mon, nếu để mua tầm 400 thì mon chạy sướng nhất, mua xe để đi cho an toàn chứ không chỉ để đi bằng ô tô.

Chỉnh sửa cuối:

X6_14N8868

Xe máy
ui zời..mua xe cũ thì biết đường nào mà lần..cứ thích là nhích thôi..xe có muôn vàn kiểu xe..còn chuyện hỏng hóc thì xe cũ nào cũng thế thôi cụ ạ..phải biết chấp nhận..với riêgn cá nhân em thì chỉ cần chưa bơi là dc..còn kể cả vật chết người rồi em vẫn chơi..ảnh hưởng gì đâu :))

vuahe77

Xe điện
Em cũng đã từng đi tìm mua xe cũ và thấy rằng với người ngoài nếu mình mua xe của họ mà giá rẻ quá là cũng không nên mua vì xe đó 99% là có vấn đề nặng.
Tiền nào của ấy thôi kụ ạ!
Tuy nhiên nếu nói Mon 2.5 này nọ ( Kể cả là đã chửa hay chưa chửa nhé) thì em xin mời các kụ nào muốn thử gặp hội Mông bọn em làm chuyến off NATASA một téo về Đồ Sơn hay lên Núi tắm nước khoáng với các Tiên nữ chẳng hạn các kụ sẽ thấy có nên xài hay không...
Tiền do vương quốc CAMPUCHIA tài trợ nhé! Các kụ cứ yên tâm.:)>-

Chỉnh sửa cuối:

V-Corp

Xe máy
Em cũng đã từng đi tìm mua xe cũ và thấy rằng với người ngoài nếu mình mua xe của họ mà giá rẻ quá là cũng không nên mua vì xe đó 99% là có vấn đề nặng.
Tiền nào của ấy thôi kụ ạ!
Tuy nhiên nếu nói Mon 2.5 này nọ ( Kể cả là đã chửa hay chưa chửa nhé) thì em xin mời các kụ nào muốn thử gặp hội Mông bọn em làm chuyến off NATASA một téo về Đồ Sơn hay lên Núi tắm nước khoáng với các Tiên nữ chẳng hạn các kụ sẽ thấy có nên xài hay không...
Tiền do vương quốc CAMPUCHIA tài trợ nhé! Các kụ cứ yên tâm.:)>-
Lúc nào đi cụ ới em với nhé. :D:D

ngoanhson

Xe tải
Nói chung là 4 thì cũng không đến nỗi Po` lắm đâu đi hay đấy, chỉ ngại lúc chỉnh trang cho em nó thì quá tội.
Thêm tiền xăng chênh lệch đi 4 khoảng 3 năm thì mua đủ camry rồi bác ợ.
Nên tìm em toy cũ vậy.

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Nói chung là 4 thì cũng không đến nỗi Po` lắm đâu đi hay đấy, chỉ ngại lúc chỉnh trang cho em nó thì quá tội.
Thêm tiền xăng chênh lệch đi 4 khoảng 3 năm thì mua đủ camry rồi bác ợ.
Nên tìm em toy cũ vậy.
Một năm cụ chạy hết bao nhiêu tiền xăng?

Ngoc Phan XLS

Xe container
Một năm cụ chạy hết bao nhiêu tiền xăng?
Cụ ý chắc là chạy taxi cụ ạ! Với lại chắc cụ ý nghe nói chứ chưa chạy Cam bao giờ, đường phố HN này thì Morning 1.0 nhà em nó còn xơi tròm trèm 10 lít!:-$

vuahe77

Xe điện
Lúc nào đi cụ ới em với nhé. :D:D
Em đang ở Đồ Sơn đây này kụ ơi!!! Hôm nay đi mỗi mềnh bùn quá! Có kụ nào xuống đây ăn sò huyết ốc hấp bia không.
Em chén 1 mềnh buồn quá! Hôm qua kụ Ford Everest 2007 ở đây mà hôm nay đã về Văn QUán rồi chán !:((