[Funland] Có nên mua căn Studio ở Vin Smart City Tây Mỗ không ạ?

trang.bi2021

Đi bộ
Hi các bác!
Em đang tham khảo căn Studio 37m2 khu S2.05 ở Vin Smart Tây mỗ. Vc e có chút tiền rảnh rỗi nên dự định mua căn nhỏ nhỏ để cho thuê lại.
Theo các bác e có nên k ạ? E còn gà trong vụ này nên e mong các bác cho e xin ý kiến chân thành nhất ạ. E cảm ơn!

trang.bi2021

Đi bộ
cụ định cho ai thuê? cụ định cho thuê giá bao nhiêu?
sau đó cụ lấy giá thuê x lên năm, xem có bõ bèn với tiền bỏ ra ko đã.
còn giờ cụ Vin City mua giá xxxx triệu, sau này cụ bán chắc sẽ sẽ lỗ nhé.
- Vin City ai thích mua để ở thì mua. còn đầu tư sinh lời kể cả bằng cho thuê, hay bán lại lấy lãi. là ko có đâu, chỉ lỗ thôi cụ ạ.
Vì Vin xây giá bán cho người tiêu dùng cuối rồi, rất đắt, vị trí thì xa tít mù, lại mấy vạn căn cạnh tranh, lại đang covid -> thì ai sẽ thuê? cùng là đi thuê họ thuê những chỗ gần trung tâm cho sướng hơi đâu thuê xa thế.
Hiện tại e đang đc tư vấn là bên Vin sẽ hỗ trợ CĐT về việc tìm khách thuê và đảm bảo giá thuê full đồ k dưới 7tr/ tháng. E tính hướng cho thuê lâu dài và tập trung vào đối tượng khách thuê làm việc ở khu vực gần đó. Sau k cho thuê đc thì thỉnh thoảng 2vc con cái sang đổi k khí bác ạ.
K biết khu này chất lượng căn hộ và môi trường sống thế nào bác nhỉ? Nhà e đang ở quận HBT nên e cũng k rõ khu này lắm

dinhdong1989

Xe tải
Cụ vào hội cư dân xem các căn studio họ đang cho thuê bao nhiêu? Số lượng căn ở dự án quá nhiều cũng ảnh hưởng đến việc cho thuê lại đấy cụ ạ

shinthoi

Xe tải
Nếu là em, em vẫn mua ( trong điều kiện cho phép ) để cuối tuần sử dụng ( nhưng là ở OCP hoặc Ecopark ), còn việc cho thuê hay không thì phụ thuộc nhiều vào mình có tâm huyết đầu tư và quản lý được ko, chứ chạy theo viễn cảnh và số đông thì e khó khả thi ( ở khả năng của em ) .

trangbent

Xe tải
Nếu cụ có sẵn tiền (không phải vay ngân hàng) và có sự yêu thích với dự án, đã nghiên cứu kĩ các phương án sử dụng căn hộ (ở mức tương đối) thì có thể mua.
Còn hiện tại ở Vin City Tây Mỗ, giá cho thuê đang rất vô cùng bèo và ít người thuê. Không biết thời gian tới chính sách kích cầu của Vin ntn, nhưng sự thật thì lượng căn hộ ở đây rất nhiều mà tiện ích và không gian sống ko so sánh được với Vin Gia Lâm hay Ecopark.

cattrang130390

Xe tăng
Hiện tại e đang đc tư vấn là bên Vin sẽ hỗ trợ CĐT về việc tìm khách thuê và đảm bảo giá thuê full đồ k dưới 7tr/ tháng. E tính hướng cho thuê lâu dài và tập trung vào đối tượng khách thuê làm việc ở khu vực gần đó. Sau k cho thuê đc thì thỉnh thoảng 2vc con cái sang đổi k khí bác ạ.
K biết khu này chất lượng căn hộ và môi trường sống thế nào bác nhỉ? Nhà e đang ở quận HBT nên e cũng k rõ khu này lắm
Hỗ trợ tìm ng thuê chứ ko phải là 100% có khách thuê cụ.
Nhà ngõ ở tây mỗ đại mỗ cho thuê rất rẻ mà còn ế, thì e cũng ko hy vọng căn hơn 30m2 ở đây đắt khách đâu.
Còn cụ mua để đó cuối tuần vc con cái về chơi thì phải mua căn to, chứ chả nhẽ cuối tuần cả nhà mang chiếu ra nằm sàn nhà à cụ.

gotocomeback

Xe hơi
cho thuê 1 năm cụ dc 4% (mà chung cư thì không tăng giá), mua trái phiếu của bank rủi ro ngang tiết kiệm cụ dc 8%. 1 căn studio bây giờ cũng 1 tỷ 3, so với mua thì cách còn lại 1 năm cụ dôi ra 52 triệu, tha hồ đi du lịch đó đây. Quyết định là ở cụ! :)

TsarPutin

Xe tăng
căn 1 pn ở vin nội đô dc chuộng vì vẫn hưởng đỗ xe dc như căn 4pn (1 suất)
ở đây vừa xa đỗ xe lại khó chưa kể có quá nhiều căn 1pn cho nên thuê e nghĩ k hiệu quả lắm

Sơn thật thà

Xe buýt
Nếu cụ không có phương án phải gọi là tuyệt vời thì chỉ có lỗ. Căn hộ bạt ngàn lấy đâu ra hỗ trợ được 7 củ. Dân cho thuê loanh quanh 5 củ. Cụ vào cộng đồng cư dân mà nghe, còn nhiều bất tiện.

nghichnham

Xe tăng
Ơ, thế có ký cho Vin thuê lại luôn đc giá 6tr đi cụ. Ăn mỏng đi tí. Mỗi căn Vin ăn ra đc 12tr/năm. Mấy vạn căn cơ mà. Lời to.

Sơn thật thà

Xe buýt
Ơ, thế có ký cho Vin thuê lại luôn đc giá 6tr đi cụ. Ăn mỏng đi tí. Mỗi căn Vin ăn ra đc 12tr/năm. Mấy vạn căn cơ mà. Lời to.
Cụ chơi khó thế. Hứa là việc của hứa, có ai đánh thuế đâu.

Phuong Nguyenzz

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mua để đầu tư cho thuê ở 1 nơi căn hộ bạt ngàn cạnh tranh nhau như vậy thì sao mà đầu tư được, đầu tư ngoại thành thì dự án phải có gì thật đặc biệt với ra tiền được cụ ạ, nếu cụ xác định mua 1 căn để cho thuê kết hợp thỉnh thoảng về nghỉ dưỡng ngoại thành, em thấy Ecopark đang ổn nhất về khoản này. Từ HBT cụ đi cầu Vĩnh Tuy theo lối cổ linh là tới rất nhanh. Sắp tới Ecopark kết hợp cùng Nomura Nhật Bản ra mắt khu căn hộ khoáng nóng nghỉ dưỡng. 1 loại tiện ích cao cấp muốn sử dụng phải đi rất xa lên các khu resoft như hòa bình, phú thọ, quảng ninh... mà homestay chung cư của Ecopark kinh doanh cực ổn, nhất là cuối tuần. cho thuê, thỉnh thoảng về chơi và chăm sóc sức khỏe toàn diện. cụ tham khảo xem

dragonvnu

Xe buýt
Sao cụ lại bỏ nhiều tiền, những 1,3 tỷ để cho thuê mà mỗi tháng thu về dc 5-7tr như vậy nhỉ
Khu này ko có gì Hot như OCP hay Ecopark đâu mà căn hộ thì đông , ít ng thuê lắm
Cụ muốn đầu tư cho thuê thì nên mua dự án nào rẻ thôi, hạ tầng chưa lên ấy, sau này bán đi còn đỡ lỗ. Ví dụ tham khảo dự án Lộc Ninh Singashine chỗ em này
- Căn 2 ngủ chỉ 670tr thôi,đầu tư thêm tầm 50tr nữa làm nội thất, chứ cho hết 750tr là full kịch đồ, tháng cụ vẫn cho thuê dc 4-5tr
- Chỗ em nằm trên Quốc lộ 6 ngay đầu Chương Mỹ, là dự án CC duy nhất ở khu vực này, nghe có vẻ xa xôi nhưng đi hết Biên Giang là đập vào mắt ngay thôi. Sau này QL6 nó mở rộng thênh thang ra và bọn Vin, Tân Hoàng Minh nó làm dự án ở khu Yên Nghĩa thì cụ bán đi sẽ ko bị lỗ ( em khẳng định )
- Sổ hồng đầy đủ, thời hạn vĩnh viễn., vay bank trong 1 nốt nhạc. Nhiều cụ bỏ 300tr thôi con lại vay 400tr, mỗi tháng tiền cho thuê đúng bằng tiền trả bank cả gốc lẫn lãi, sau này bán vẫn coi như là lãi.
Cụ tham khảo nhé, nếu đầu tư cho thuê thì theo em nên đầu tư ít tiền như vậy thôi, trong thời buổi dịch bệnh khó khăn này ^^

Lavander

Xe tải
em họ em mới tự mua lô liền kề 18 tỷ Vin Ocean Park, với ý định cuối tuần sang nghỉ dưỡng.
- dc 1 2 tháng đầu , giờ nó chán rồi vì từ cầu Giấy nó sang xa quá. sang đấy vui chơi cũng ko khác gì lắm nội thành, quán ăn uống ngon kiểu đặc sản.. là ko có.
- nên giờ nó để không, đang rao cho thuê hoặc rao bán lại. ngang giá cũng bán =))
Ối liền kề ma sao mắc vậy cụ?

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
Chủ thớt rao để bán Vin mà các cụ sale toàn vào chào các dự án khác là thế nào?? =))

dragonvnu

Xe buýt

ha050703

Xe tải
bạn em đang cho thuê có 4tr5 mãi mà chả có khách :D

huylinht

Xe buýt
Thừa tiền mua cho vui, không quan trọng lời lãi gì thì cũng đc :))