[Funland] Có nên lắp sen tắm âm tường không?

Funeral

Xe máy
Chào các cụ,
Nhà em đang chuẩn bị hoàn thiện cái nhà để về ở, đang thích mấy bộ sen tắm âm tường, mà hỏi đại lý họ bảo không nên, dùng loại thường vừa rẻ vừa bền. Họ nói sen âm tường khi có vấn đề khó thay thế, ko may model không còn bán thì đợi rất mệt. Rồi là đồ âm tường thì phải xịn trên 20-30 chai mới dùng tạm ổn đc, giá thấp ko ăn thua.
Biết là tiền nào của nấy và đồ thì có báo giá hết rồi, đủ tiền thì xúc, ko thì thôi. Cái e băn khoăn là độ bền và có dễ thay thế sửa chữa không. Cụ nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp em với ạ. À, nhà em đang hướng dùng đồ Toto, các dòng cơ bản thôi, để các cụ biết tầm tài chính của em. Cái kia là đại lý Toto nó bảo em thế

kuwngkur

Xe tải
vấn đề em thấy gặpp đó là nước bị nhiều canxi, dùng lâu nó tắc cái ống của vòi sen
nên cũng khuyên cụ dùng loại rời nếu nước ở khu vực đó bị nhiều canxi
còn nếu nước đã qua xử lý ok thì dùng thoải mái đi cụ
ngày nào cũng tắm, sen đẹp tắm cũng sướng

Funeral

Xe máy
vấn đề em thấy gặpp đó là nước bị nhiều canxi, dùng lâu nó tắc cái ống của vòi sen
nên cũng khuyên cụ dùng loại rời nếu nước ở khu vực đó bị nhiều canxi
còn nếu nước đã qua xử lý ok thì dùng thoải mái đi cụ
ngày nào cũng tắm, sen đẹp tắm cũng sướng
Cám ơn cụ, vậy em mới hỏi ko may có hỏng hóc gì xảy ra (cặn canxi như cụ nói là một ví dụ), thì thay thế sửa chữa có khó khăn gì so với loại không âm tường ko. Em hiểu là bên trong âm tường đều là ống to hết rồi

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhà em lắp rồi và em tư vấn Ko nên cụ ơi, lắp đặt đòi hỏi kỹ thuật cao, cẩn thận, tiền mua sen cũng cao, lúc sửa chữa hay thay thế rất khó mà dùng cũng sướng hơn tý tý thôi

Có xèng cụ cứ oách mà chơi, mua xịn xò mà dùng cho sướng, xịn chả hỏng đâu mà sợ.

timeout

Xe điện
Dùng tốt ạ, chỉ tội giá mua không hề nhỏ. Cụ chủ phải chú ý 02 thứ quan trọng nhất
1. Thiết bị âm tường phải xịn, đơn giản vì nó hỏng chỉ có đường đập tường đi làm lại. Mấy cái phần bát sen, tay vòi thò ra ngoài thì có thể thay phút mốt là xong.
2. Thợ kỹ thuật thi công phải xịn, lúc thi công lắp đặt cái hub chia nước trung tâm phải chuẩn, cụ cứ gọi thợ hãng vào làm cho an tâm. Thợ vườn thường ít có cơ hội tiếp xúc với mấy loại tương tự nên sẽ hên sui cho gia chủ.
Nhà em đang dùng bộ của Đức cũng được 4 năm nay rồi không gặp vấn đề gì. Chủ yếu phải chú ý vệ sinh cặn canxi trên các lỗ phun của bàn sen thôi ạ.

maximax903

Xe điện
Cái vòi sen mà bị gắn cố định trên tường em thấy khi tắm nó cứ thế nào ấy. Kiểu mình muốn sạch phải bành tà lòi hướng về cái vòi 36 tư thế mới sạch. Còn vòi sen dây tay mình đưa ngóc ngách chủ động hơn. Cái nữa nếu cụ lắp sen vòi âm thì nên lắp cả két nước âm cho bệt. Mà món két này nó mà trục trặc thì sửa lằng nhằng lắm cụ ah.

Euro2CityStar

Xe lăn
nhà mà rỗng dùng tấm chịu nước làm vách như bọn tây thì lắp . chứ tường gạch thì lắp truyền thống

Funeral

Xe máy
Cám ơn các cụ. Có vẻ nên dùng loại thường cho lành nhỉ

Mraaa

Xe tăng
Cái vòi sen mà bị gắn cố định trên tường em thấy khi tắm nó cứ thế nào ấy. Kiểu mình muốn sạch phải bành tà lòi hướng về cái vòi 36 tư thế mới sạch. Còn vòi sen dây tay mình đưa ngóc ngách chủ động hơn. Cái nữa nếu cụ lắp sen vòi âm thì nên lắp cả két nước âm cho bệt. Mà món két này nó mà trục trặc thì sửa lằng nhằng lắm cụ ah.
Chết chết, mợ bành tà lòi như thế lâu chưa? Sen âm thường vẫn có có sen tay mà, trừ trường hợp cắt options đi cho giảm giá thành :D

Nói chung cụ chủ hỏi nhưng chưa đưa đủ dữ kiện. Đúc rút lại vẫn là tiền nào của ấy. Ngon nhưng ở tầm tiền nào nữa cơ.

maximax903

Xe điện
Chết chết, mợ bành tà lòi như thế lâu chưa? Sen âm thường vẫn có có sen tay mà, trừ trường hợp cắt options đi cho giảm giá thành :D

Nói chung cụ chủ hỏi nhưng chưa đưa đủ dữ kiện. Đúc rút lại vẫn là tiền nào của ấy. Ngon nhưng ở tầm tiền nào nữa cơ.
Em đi chơi mấy chỗ đều có cái sen âm gắn tường phía đằng chân bồn tắm ấy, ko có vòi sen tay luôn. Đứng trong bồn vừa trơn, cái sen âm thì cũng gật gù lên xuống được nhưng nó trên cao nên khá bất tiện khi tắm. Cảm giác ko được sạch. Nói chung là nếu đã quen sử dụng loại bát sen cây với vòi sen tay sẽ ko quen với đồ gắn tường & ngược lại.

Mraaa

Xe tăng
Em đi chơi mấy chỗ đều có cái sen âm gắn tường phía đằng chân bồn tắm ấy, ko có vòi sen tay luôn. Đứng trong bồn vừa trơn, cái sen âm thì cũng gật gù lên xuống được nhưng nó trên cao nên khá bất tiện khi tắm. Cảm giác ko được sạch. Nói chung là nếu đã quen sử dụng loại bát sen cây với vòi sen tay sẽ ko quen với đồ gắn tường & ngược lại.
Nó như thế nào thì là do mình thôi. Thường thì vẫn trang bị đủ cả sen tay, chỉ là (thường) không có vòi lấy nước như các loại sen khác. Như nhà em lắp bộ còn có cả sen thấp - dạng thác để phụ nữ và trẻ nhỏ tắm (không muốn ướt đầu). Ưu điểm của nó thì là đẹp hơn, sạch hơn, vệ sinh tường dễ hơn. Nên nhìn lúc nào cũng sạch đẹp.

Và hiển nhiên, vì nó âm tường nên cần loại đắt hơn để nó bền hơn.

KoenigseggPigani

Xe tăng
Nếu có đk thì nên lắp cụ ah mùa hè tắm như tắm giữa mưa rào, mùa đông thì như tắm suối khoáng nóng
Về âm thì e thích mấy hãng Ý hơn như Verona Fantini. Không thì cứ Hansgrohe Grohe Axor táng, mỗi tội đau ví

ammyeta

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
woodart.vn
Thực sự là với e nó không quá cần thiết. Nhưng nếu cụ thích và có đk tài chính thì cứ chơi thôi. Xđ là là mua dư ra vài m gạch ốp để vài năm rủi ro bị hỏng thì đập ra sửa chữa rồi ốp lại, chẳng sao 1 khi m đã xem nó là hoàn hảo 😂

Jonhy

Xe buýt
Em nghĩ nên dùng sen cây thường thôi. Nước nôi của mình chán lắm sau nó hỏng thì nhục lắm đấy cụ. E làm bộ sen cây hansgrohe tầm 2x củ thấy dùng sướng lắm rồi chứ âm iếc thì e đi khách sạn thấy cũng vậy thôi ah. Quan trọng là phải đảm bảo áp lực nước thôi :D

DCCHA

Xe buýt
Nhà em lắp rồi và em tư vấn Ko nên cụ ơi, lắp đặt đòi hỏi kỹ thuật cao, cẩn thận, tiền mua sen cũng cao, lúc sửa chữa hay thay thế rất khó mà dùng cũng sướng hơn tý tý thôi
Mỹ toàn dùng loại chôn tường, thò đầu ống ra xong thay cái đầu voi sen. Nhưng với dk là nước xịn. Nước nhà mình ba hôm đập tường ra sớm.

F.ACURA

Xe container
Nhà e hoàn thiện cho thuê nghỉ dưỡng, dùng sen âm và bệt âm của Bravat, mà đủ các thành phần khách dùng, 2 năm rồi chưa phải đập ra sửa chữa. Chắc e số hên :D

magiczip031

Xe tải
Nhà e hoàn thiện cho thuê nghỉ dưỡng, dùng sen âm và bệt âm của Bravat, mà đủ các thành phần khách dùng, 2 năm rồi chưa phải đập ra sửa chữa. Chắc e số hên :D
2 năm rồi cao su đã lão hoá đâu cụ. Tầm 5 năm mới biết tay nhau ạ.

Cosaodau

Xe hơi
Chào các cụ,
Nhà em đang chuẩn bị hoàn thiện cái nhà để về ở, đang thích mấy bộ sen tắm âm tường, mà hỏi đại lý họ bảo không nên, dùng loại thường vừa rẻ vừa bền. Họ nói sen âm tường khi có vấn đề khó thay thế, ko may model không còn bán thì đợi rất mệt. Rồi là đồ âm tường thì phải xịn trên 20-30 chai mới dùng tạm ổn đc, giá thấp ko ăn thua.
Biết là tiền nào của nấy và đồ thì có báo giá hết rồi, đủ tiền thì xúc, ko thì thôi. Cái e băn khoăn là độ bền và có dễ thay thế sửa chữa không. Cụ nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp em với ạ. À, nhà em đang hướng dùng đồ Toto, các dòng cơ bản thôi, để các cụ biết tầm tài chính của em. Cái kia là đại lý Toto nó bảo em thế
Lắp sen âm tường là lựa chọn rất đùng. Cụ cố gắng làm không sau này sẽ hối hận tiếc rẻ đấy vì
- Sen khi lắp sống rất đẹp , chỉ có van, bát sen. Nên rất đẹp
tranh được vấn nạn can xi trong nước bám két vào các giá inox ( dù xịn cỡ nào) nhưng sau 1 năm dùng là các giá đó xỉn mầu, cũ kỹ
- giá cũng rẻ. Nếu bác mua đồ vừa vừa của Đài Loan ( nhà tôi mua đợt làm nhà là hơn 3 triệu bộ) số các đường ống chôn tường nên cũng ko cần loại tốt quá
- sử dụng rất tiện do sen tắm gọn, ko có giá đỡ kềnh càng
đồ ống trong tường cũng như các ống daanx khác dùng ống chịu nhiệt 21 là OK. Sau khi lắp, cấp nước để qua đêm xem có dò, rỉ nước ko thì trát lại, lát gạch men. Ko lo nghĩ gì
dùng OK lắm Bắc nhé