Có nên đầu tư vào bất động sản nghỉ dưỡng không??? Mời các cụ vào cho ý kiến ạ.

Tin-tin-tin

Xe hơi
Thấy nhiều người hỏi em về bất động sản nghỉ dưỡng quá, em mở thớt này để cả nhà ta cùng trao đổi cho xôm ạ.
Loại hình bất động sản nghỉ dưỡng (Em xin phép viết tắt là BĐSND) này không phải là loại bất động sản để ở, mà là để nghỉ dưỡng và đầu tư.
Nói về kênh đầu tư trong bđs thì có rất nhiều hình thức đầu tư khác nhau. Cụ thích mua đất xây nhà để bán. Cụ khác thích mua nhà cũ, cải tạo lại cho đẹp rồi bán giá cao hơn. Rồi mua cho thuê, hoặc cho thuê rồi cho thuê lại,... muôn hình vạn trạng. Riêng cái món BĐSND thì có vẻ vẫn còn khá mới mẻ các cụ nhỉ? Mới 2 năm gần đây mới nở rộ từ những dự án nghỉ dưỡng của Vin, FLC, Emprice,...
@};-Bỏ ra khoảng 5-7 tỷ vốn ban đầu, số còn lại đã có các em ngân hàng chào đón để cho vay, và thảnh thơi giao quyền quản lý cho 1 đơn vị khác với cam kết lợi nhuận ít nhất 10%/năm, rồi thì sử dụng free các vouchers nghỉ hàng năm trong toàn hệ thống khách sạn, resort của chủ đầu tư,... và sở hữu sổ đỏ vĩnh viễn bđs đó@};-. Liệu có hấp dẫn thực sự như thế không????8->8->8->
>:D<Mời các cụ vào cùng trao đổi ạ.>:D<

kubistore

Xe máy
Nhân tiện bàn chuyện bất động sản nghỉ dưỡng, vừa có lùm xum của Alma đó bác, còn của Vin thì em không rõ, nhưng mà nói để đầu tư cái này thì thu hồi vốn lời lâu quá

Ốc Lê

Xe máy
nghỉ dưỡng thì e đang có bên FLC Sầm Sơn. đầu tư đất ngon, mới lên thành phố, giá đang tăng nhanh lắm. :D

Tin-tin-tin

Xe hơi
Nhân tiện bàn chuyện bất động sản nghỉ dưỡng, vừa có lùm xum của Alma đó bác, còn của Vin thì em không rõ, nhưng mà nói để đầu tư cái này thì thu hồi vốn lời lâu quá
Vụ Alma tính chất giống như đa cấp về du lịch, còn cái em muốn nói đến ở đây là việc bỏ tiền ra sở hữu 1 bất động sản (có sổ đỏ tên mình) rồi cho thuê (để nghỉ dưỡng). Hai cái này khác nhau mà cụ.
Cụ có thể nói cụ thể hơn chút về việc "thu hồi vốn lâu" không?

zsondieu

Xe hơi
cụ dư thóc thì đầu tư xem ntn chứ e nghe nó cứ hoang mang lắm

091090098

Xe điện
cơ bản đây là hình thức huy động vốn xây dựng khu nghỉ dưỡng, trong đó mấy cụ góp vốn được trả bằng kỳ nghỉ ngắn hoặc khoản tiền tương đương.

nôm na là thả gà ra đuổi ah

thangdc

Xe buýt
Panorama Nha Trang đê các cụ :D Sở hữu hoàn toàn, đóng 25% đến khi nhận phòng đóng tiếp.

Chỉnh sửa cuối:

Vegeta79

[Tịch thu bằng lái]

thirellouma

Xe tăng
Cụ thừa tiền, hàng năm thích đi chơi nghỉ dưỡng thì phập. Chứ ít tiền như em không dám vào. Bán lại khó hơn bình thường, đùng cái cần tiền sợ ko kịp.

Tin-tin-tin

Xe hơi
Cụ thừa tiền, hàng năm thích đi chơi nghỉ dưỡng thì phập. Chứ ít tiền như em không dám vào. Bán lại khó hơn bình thường, đùng cái cần tiền sợ ko kịp.
Đúng là cái này nó có vẻ khó bán lại hơn nhà để ở, cụ nhỉ? Nhưng em nghĩ nếu là tài sản thế chấp để vay bank thì tính thanh khoản sẽ nhanh hơn ạ, vì mọi thứ rất minh bạch mà.

ACENTBLUE

Xe hơi
ổn hơn mua căn hộ cho thuê ở thành phố hà nội hay thành phố lớn khác , ăn mạnh ở Nha trang , đà nẵng , phú quốc , mộc châu , sơn la , hạ long là những nơi kinh doanh 4 mùa
bên em có phân phối 2 dự án condotel , bác nào muốn tham khảo đầu tư thì anh em làm việc và kết bạn cùng nhau
Mình định mua của furamacondetel bạn thấy dwj án đó ok ko?

Cảnh.Mec

Xe máy
Thấy nhiều người hỏi em về bất động sản nghỉ dưỡng quá, em mở thớt này để cả nhà ta cùng trao đổi cho xôm ạ.
Loại hình bất động sản nghỉ dưỡng (Em xin phép viết tắt là BĐSND) này không phải là loại bất động sản để ở, mà là để nghỉ dưỡng và đầu tư.
Nói về kênh đầu tư trong bđs thì có rất nhiều hình thức đầu tư khác nhau. Cụ thích mua đất xây nhà để bán. Cụ khác thích mua nhà cũ, cải tạo lại cho đẹp rồi bán giá cao hơn. Rồi mua cho thuê, hoặc cho thuê rồi cho thuê lại,... muôn hình vạn trạng. Riêng cái món BĐSND thì có vẻ vẫn còn khá mới mẻ các cụ nhỉ? Mới 2 năm gần đây mới nở rộ từ những dự án nghỉ dưỡng của Vin, FLC, Emprice,...
@};-Bỏ ra khoảng 5-7 tỷ vốn ban đầu, số còn lại đã có các em ngân hàng chào đón để cho vay, và thảnh thơi giao quyền quản lý cho 1 đơn vị khác với cam kết lợi nhuận ít nhất 10%/năm, rồi thì sử dụng free các vouchers nghỉ hàng năm trong toàn hệ thống khách sạn, resort của chủ đầu tư,... và sở hữu sổ đỏ vĩnh viễn bđs đó@};-. Liệu có hấp dẫn thực sự như thế không????8->8->8->
>:D<Mời các cụ vào cùng trao đổi ạ.>:D<

Nhất trí

Cảnh.Mec

Xe máy
Nghỉ dưỡng trong đà nẵng thì đang rất Hot, e đang có cai Condotel ở Sơn trà, cụ nào quan tâm báo e, giá full nội thất chỉ 1,3 tỷ. cam kết 14,5%/10 năm.

akinh

Xe buýt
Nghỉ dưỡng trong đà nẵng thì đang rất Hot, e đang có cai Condotel ở Sơn trà, cụ nào quan tâm báo e, giá full nội thất chỉ 1,3 tỷ. cam kết 14,5%/10 năm.
nghe hấp dẫn cụ nhi?

Xuanluongaudi

Xe đạp
Website
shopee.vn
cụ cứ tham khảo các dự án vinpearl của Vingroup tuyệt vời chính sách tốt thu hồi vôn nhanh

Tau_Anh_Qua_Nui

Xe đạp
nên tham khảo các thương hiệu cdt uy tín cụ ạ, quan trọng thằng cdt vs thằng quản lý vận hàng sau này

ACENTBLUE

Xe hơi

cụ cho e ít thông tin nhé,dự án nào mà giá dưới 2 tỷ vây jcuj
e mới đặt cái furama ngót nghét cũng đã 2,7 tỷ rồi.

Tin-tin-tin

Xe hơi
Mình định mua của furamacondetel bạn thấy dwj án đó ok ko?
Em có ổng anh làm quản lý dự án này, mà em không rõ về Furama lắm. Cụ cứ tìm hiểu về CĐT, chính sách bán hàng + cam kết, và đặc biệt là đơn vị quản lý, thấy hợp lý thì xuống tiền thôi. Dòng condotel đầu tư ít hơn biệt thự nên cụ cứ mạnh dạn.