[Funland] Có nên bỏ thuốc lá?

Yoshi Hito

Xe tải
Cứ mỗi lần đi khám bệnh là bác sỹ đều khuyên bỏ thuốc nhưng gặp 10 bác sỹ nam thì chắc phải tới 8 người hút thuốc. Các cụ có quan điểm gì về việc bỏ thuốc không?
Rượu em rót sẵn, mời các cụ vào đàm đạo

Porsche 911

Xe container
Em không phải bác sỹ em cũng khuyên bác bỏ hút thuốc. Còn câu dưới đây là EM MANG CAN 1000L này, nếu bác không thể bỏ thuốc lá điếu nhưng đừng thử, trải nghiệm một chút nào thuốc lá điện tử, thuốc lá nung nóng nhé. CHÂN THÀNH

DaDieuchienxu

Xe container
Bỏ hút thuốc hay ko còn tùy thuộc vào nhu cầu của mỗi người & bản lĩnh để làm đc điều ấy.
Hút thuốc có hại cho sức khỏe, điều này ai cũng hiểu, nhưng để cai đc rất khó.
Người nghiện thuốc gặp rất nhiều khó khăn khi thèm thuốc. Ví dụ, ngồi xe trong 1 hành trình dài, chỉ mong muốn xe dừng lại đâu đó 1 chút để làm chút khói. Chăm người bệnh tại BV thì leo lên/ xuống các tầng lầu, ra cổng mới đc hút....Ôi, gian nan! :(
Lần đi Sing, nếu KS tính tiền thang máy chắc mình đi ăn mày! Ngày lên xuống gần 20 lần, lần mò ra khu vực dành cho người hút thuốc, cực làm sao!

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Cứ mỗi lần đi khám bệnh là bác sỹ đều khuyên bỏ thuốc nhưng gặp 10 bác sỹ nam thì chắc phải tới 8 người hút thuốc. Các cụ có quan điểm gì về việc bỏ thuốc không?
Các bác sỹ chỉ hút sau giờ làm việc thôi còn ở nhà hay ngoài đường là không. Em cuộc.

meodenminh

Xe điện
Mấy bố BS đó thiếu thứ để nghiện nên chưa bỏ thôi, bây giờ BS cũng bỏ nhiều rồi, thỉnh thoảng làm điều thuốc lào thôi😐

Yoshi Hito

Xe tải
Em không phải bác sỹ em cũng khuyên bác bỏ hút thuốc. Còn câu dưới đây là EM MANG CAN 1000L này, nếu bác không thể bỏ thuốc lá điếu nhưng đừng thử, trải nghiệm một chút nào thuốc lá điện tử, thuốc lá nung nóng nhé. CHÂN THÀNH
cảm ơn cụ nhưng em quen Camel 1 bấm Black tea rồi cụ :D

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Nghiện gì bỏ cũng khó. Em có con phát là tự bỏ. Khách đến muốn hút thì ra vườn.Mưa thì lấy ô mà đứng. Mà thật sau khi bỏ mới biết cái mùi thuốc lá quyện với rượu nó.tởm thế nào.

PS: thế mà hồi hút vẫn có đứa hôn :)))))))))))))))))

MuathuHN252

Xe cút kít
Khi có bệnh rồi, đặc biệt các bệnh về tim mạch, đái tháo đường, ung thư...thì việc hút thuốc lá là một trong các yếu tố nguy cơ có thể càng làm tăng nặng thêm bệnh tình hiện tại. Nên với các bệnh nhân, muốn sống lâu hơn thì fai cai thuốc, fai rèn luyện chế độ ăn uống tập luyện khoa học và thuốc thang đầy đủ, tái khám định kì.
Bản thân bs họ ý thức dc hút thuốc có hại cho sức khỏe nhưng phải tùy bản lĩnh của từng ng để ko nghiện thuốc lá, và để có thể cai thuốc lá. Rõ ràng thuốc lá có hại ai cũng biết, nhưng bên cạnh đó nó cũng có những tác dụng có lợi đối với bản thân ng hút vd như giúp tỉnh táo, giúp giải tỏa stress.

Yoshi Hito

Xe tải
Thường những người lập chủ đề hỏi kiểu này trên mạng ko bao giờ bỏ được thứ mà họ hỏi.
[/QUOTE]
Hỏi là k bỏ dc đâu :)) thuốc với bia rượu cũng đều có thể nghiện, nhưng thuốc dùng dc liên tục chứ k bị hạn chế như bia rượu nên khó bỏ hơn ;))
Em đã thử vài lần và đều tái nghiện thành công =))

X5 nhatrang

Xe tăng
Bỏ quá dễ…..Em chuyển qua thuốc lào,ngày bắn 5,6 bi tính ra vẫn đỡ hại hơn ngày hút 1 bao Vinataba. :D

Yoshi Hito

Xe tải

meodenminh

Xe điện
Nghiện gì bỏ cũng khó. Em có con phát là tự bỏ. Khách đến muốn hút thì ra vườn.Mưa thì lấy ô mà đứng. Mà thật sau khi bỏ mới biết cái mùi thuốc lá quyện với rượu nó.tởm thế nào.

PS: thế mà hồi hút vẫn có đứa hôn :)))))))))))))))))
Em tưởng lúc đã đê mê rồi thì lại càng hấp dẫn chứ cụ😅🤩