Có mua được loa center cho Cap ở VN ko ?

nguao

Xe đạp
Hôm đến hãng em cứ hỏi các chú ở đấy độ âm thanh Cap thế nào là hay nhất, các chú ấy bảo thỉnh thoảng có người mang từ HQ về cái loa center của chính Cap gắn vào chỗ chờ loa center (chính giữa, ngay trên taplo), chú ấy nói là âm thanh nghe hay hơn hẳn và khuyên em tìm loại ấy mua mà lắp vì đúng thiết kế nên cũng không ảnh hưởng gì đến điện của xe/

Em hỏi các bác tư vấn thế có đúng ko ạ, có bác nào đã lắp thử chưa và nếu OK thì mua ở đâu ạ.

Cảm ơn các bác.

hp650028

Xe buýt
Hai từ chớ có dại, chẳng dược ích khỉ gì, em mua của đòng chi mầu đắt vãi mà chẳng có tác dụng khỉ gì, điên tiét tháo vứt mẹ nó đi, đọ lại toàn tập cho nó nhanh

ndthinh

Xe đạp
Em nghĩ nó chỉ cải thiện khi đầu đĩa của bác là DVD giống như xe bên Hàn thôi.

colormatizTài khoản đã xác minh

Buôn bán ở chợ giời!
Website
www.mast.com.vn
Hai từ chớ có dại, chẳng dược ích khỉ gì, em mua của đòng chi mầu đắt vãi mà chẳng có tác dụng khỉ gì, điên tiét tháo vứt mẹ nó đi, đọ lại toàn tập cho nó nhanh
Hì, em bán cho bác hình như có 500k thì làm gì mà đến nỗi "đắt vãi" hả bác:21::21::21::21::21:

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
3 từ chứ nhỉ?
Mà cụ lắp vào sao ko chụp hình xong post lên cho bọn em xem với... :102:

xebo

Xe bò ! ©
Hì, em bán cho bác hình như có 500k thì làm gì mà đến nỗi "đắt vãi" hả bác:21::21::21::21::21:
60K còn đắt nữa là 500K của ông, quá đắt rồi còn gì ! :21:
Mà cụ "hờ pờ... không ai tán" vứt ở đâu để em ra nhặt với. :P

hp650028

Xe buýt
60K còn đắt nữa là 500K của ông, quá đắt rồi còn gì ! :21:
Mà cụ "hờ pờ... không ai tán" vứt ở đâu để em ra nhặt với. :P
Các bác cứ bắt bẻ em, em nói cho mà biết tai sao đắt vãi

60k tu dưng mất em cho là đăt vãi binh thuong thay dau toan đựoc free công thay rroif có khi khiem tra bảo dữong xong lai con đựoc rửa xe ây chứ, thế mà hôm đó tự nhiên mất 60k chẳng đau vào đâu, đắt là vì thế. dạ vần thưa bác có hăn 1 cái thớt hỏi về chỗ rửa xe ở Hn bác có biết ko, 25k và 30k, chênh nhau có 5k mà họ còn kêu đắt vãi, cái đắt ở đây là họ làm như cái cục phân ấy ạ. chỗ 25k rủa thì sạch sẽ thái độ nhiệt tình, chỗ 30k rửa thì nhue chat bùi mà còn khệnh

Còn em nói cái loa của bác màu đắt vãi là vì 500k (giá cho anh em OF) cái loa bé tý bằng nắm đấm, em lắp vào chẳng cải thiện qoái gì (em biết bác bán ngoai 550k thì phải)thà để tiền làm đôi loa cánh cửa khỏang hơn triệu mà nghe hay hơn rõ rệt, bác cứ ra duy linh mà hỏi. Em làm thay cả 4 loa cánh của rồi nhé, tuyệt trong mức của mình

Còn bác ơi cái loa center nó lắp chìm ngay chỗ chân kính chắn gió chụp nên co biết đựoc đâu, mà đố ông nào ngồi vào xe mà biết xe đó có lắp loa center đó hay không đấy, chắc chỉ có mấy bố gà bài...
hehe , em xin hết ạ

Galaxy

Xe hơi

60k tu dưng mất em cho là đăt vãi binh thuong thay dau toan đựoc free công thay rroif có khi khiem tra bảo dữong xong lai con đựoc rửa xe ây chứ, thế mà hôm đó tự nhiên mất 60k chẳng đau vào đâu, đắt là vì thế. dạ vần thưa bác có hăn 1 cái thớt hỏi về chỗ rửa xe ở Hn bác có biết ko, 25k và 30k, chênh nhau có 5k mà họ còn kêu đắt vãi, cái đắt ở đây là họ làm như cái cục phân ấy ạ. chỗ 25k rủa thì sạch sẽ thái độ nhiệt tình, chỗ 30k rửa thì nhue chat bùi mà còn khệnh

Còn em nói cái loa của bác màu đắt vãi là vì 500k (giá cho anh em OF) cái loa bé tý bằng nắm đấm, em lắp vào chẳng cải thiện qoái gì (em biết bác bán ngoai 550k thì phải)thà để tiền làm đôi loa cánh cửa khỏang hơn triệu mà nghe hay hơn rõ rệt, bác cứ ra duy linh mà hỏi. Em làm thay cả 4 loa cánh của rồi nhé, tuyệt trong mức của mình

Còn bác ơi cái loa center nó lắp chìm ngay chỗ chân kính chắn gió chụp nên co biết đựoc đâu, mà đố ông nào ngồi vào xe mà biết xe đó có lắp loa center đó hay không đấy, chắc chỉ có mấy bố gà bài...
hehe , em xin hết ạ
:41: Em thấy Bác nói chí phải, đắt một chút mà nghe hay hơn thì cũng ko tiếc Bác nhỉ (b)

C.k

Xe buýt

hehe , em xin hết ạ
Theo ngu ý của em cái loa center thường đi cùng bộ 5.1, bác lắp thêm kiểu 4,5.1 thì chẳng có tác dụng gì đâu.

K-amaro

Xe buýt
Em mà như bác, đã mất công tháo để vứt cái loa center ra thì kiểm con sub nhỏ mà nhét vào đó có phải hay hơn ko? nếu đằng sau xe bác đã lắp 1 con sub rồi thì xe bác sẽ có bộ dàn 4.2 => chuẩn ko cần chỉnh :D

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Em mà như bác, đã mất công tháo để vứt cái loa center ra thì kiểm con sub nhỏ mà nhét vào đó có phải hay hơn ko? nếu đằng sau xe bác đã lắp 1 con sub rồi thì xe bác sẽ có bộ dàn 4.2 => chuẩn ko cần chỉnh :D
Có cả sub nhỏ lắp vừa cái lỗ của loa center hả bác ?em mới bỏ cái sub đi vì cồng kềnh quá,tiếng to quá,bên bác có cái loa tạo âm bass nhỏ nhỏ lắp vừa cái loa center thì em xơi ạ.
ah,cái vụ đèn led của Cap em nhận thấy rằng hàng của bác rất ngon mỗi tội cái giá thì hơi cao ạ :)

Okane

Xe container
Nếu muốn độ thì độ lại toàn tập, chứ thêm 1 cái loa bé xíu như thế cải thiện cái wai j ?

E vẫn để nguyên xi như thế, vì có độ đỉnh như nào đi nữa chắc cũng khó hay bằng nghe dàn nhà mình. Ngoài ra cũng tùy thuộc vào chất lượng đĩa nữa ạ, 6 đĩa nhà e thì mỗi 1 cái có giá 52 ngàn VND, còn lại toàn 5k / cái - có đưa vào dàn xịn cũng lắc đầu bó tay :)

hp650028

Xe buýt
Có cả sub nhỏ lắp vừa cái lỗ của loa center hả bác ?em mới bỏ cái sub đi vì cồng kềnh quá,tiếng to quá,bên bác có cái loa tạo âm bass nhỏ nhỏ lắp vừa cái loa center thì em xơi ạ.
ah,cái vụ đèn led của Cap em nhận thấy rằng hàng của bác rất ngon mỗi tội cái giá thì hơi cao ạ :)
Em lại nghĩ loa sub mà lắp chỗ đó đựoc thì sau 1 năm taplo của CAP dụng hết răng (nẫy) vì do Sup đập rung bần bật, ko thế mà người ta nghĩ ra sub phải để sàn. Hehe

Xe hơi
Em thấy âm thanh Cap khá ổn đấy chứ ạ. Hơn SF

AnhNB

Xe buýt
Cụ chủ thớt dùng sub điện mà phang, vừa gọn nhẹ lại vừa nghe hay, để dưới ghế lái phụ ý.

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng

hehe , em xin hết ạ
Em thử góp ý với bác một tí nhé :
Khi bác: đố ông nào ngồi vào xe mà biết xe đó có lắp loa center đó hay không đấy
Tức là cái loa đấy của bác đã hoàn thành nhiệm vụ của cái...loa rồi đấy !(Nếu bác nghe mà lại rõ cái loa này nó thế này,cái loa kia nó thế kia thì bộ loa đấy mới đáng vứt đi!(Em chẳng biết giải thích bằng kỹ thuật,em chỉ giải thích theo kiểu nôm thôi nhé : âm thanh đến tai bác là tổng của tất cả các loa trong xe chứ không phải của cái loa nào!):P:P:P:P
Em không biết bác nghe nhạc gì trên xe nhưng loa center chỉ cải thiện tiếng trung thôi (Nôm na là tiếng hát)Nếu bác vứt cái loa đấy đi (em chưa nói về chất luợng với giá tiền nhé)quả thực là quá phí.(Bác đã phí hai lần :1,bỏ tiền ra mua.2,Vứt đi!)
Còn nữa :cái loa bé tý bằng nắm đấm Không phải cứ loa bé thì rẻ loa to thì đát đâu bác ạ !(Thực lòng điều này em cũng không biết giải thích với bác thế nào!)

Chỉnh sửa cuối:

CapLTZ09

Xe đạp
Đồng ý với bác Rackson, theo em thì có lắp thêm cái loa center cũng chẳng có tác dụng gì. Theo em thì các hệ thống âm thanh 5.1 chỉ có tác dụng trong một không gian tương đối rộng (phòng nghe nhạc) và không bị vướng quá nhiều đồ nội thất làm phản xạ sai lệch âm thanh, vật liệu làm tường cũng phải lựa chọn cho phù hợp với phản xạ âm thanh. Còn với không gian nhỏ như ô tô thì chẳng có tác dụng gì đáng kể cả, cho nên lắp loa rồi sẽ có tác dụng về mặt tâm lý là chính thôi. Em giành tiền làm việc khác các cụ ợ.

hp650028

Xe buýt
Em thử góp ý với bác một tí nhé :
Khi bác: đố ông nào ngồi vào xe mà biết xe đó có lắp loa center đó hay không đấy
Tức là cái loa đấy của bác đã hoàn thành nhiệm vụ của cái...loa rồi đấy !(Nếu bác nghe mà lại rõ cái loa này nó thế này,cái loa kia nó thế kia thì bộ loa đấy mới đáng vứt đi!(Em chẳng biết giải thích bằng kỹ thuật,em chỉ giải thích theo kiểu nôm thôi nhé : âm thanh đến tai bác là tổng của tất cả các loa trong xe chứ không phải của cái loa nào!):P:P:P:P
Em không biết bác nghe nhạc gì trên xe nhưng loa center chỉ cải thiện tiếng trung thôi (Nôm na là tiếng hát)Nếu bác vứt cái loa đấy đi (em chưa nói về chất luợng với giá tiền nhé)quả thực là quá phí.(Bác đã phí hai lần :1,bỏ tiền ra mua.2,Vứt đi!)
Còn nữa :cái loa bé tý bằng nắm đấm Không phải cứ loa bé thì rẻ loa to thì đát đâu bác ạ !(Thực lòng điều này em cũng không biết giải thích với bác thế nào!)
hihi, thôi kỹ thuật em cũng chẳng biết đâu, chỉ biết em mang ra bác Khôi 2 Le Thánh Tông, bác phán câu xanh rờn lắp vào chẳng giải quyết đựoc cái gì, thế là em cho out. Để dành tiền làm chương trình hiệu quả đến từng đồng của cụ duylinh, mà đến bây giờ phải nói là từng đồng hiệu quả bỏ ra

Chỉnh sửa cuối:

K-amaro

Xe buýt
Gọi là sub nhỏ nghe cho oai chứ thực chất nó là một loa bass nhỏ, chỉ tạo âm trầm mà ko có âm trung. Em có ông bạn lớn tuổi xách ở nước ngoài về để nghịch, sau mua CAP thì cho vào đó thấy vừa, mà tiếng lại trầm ấm hẳn lên, chỉ thua sub xịn về độ sâu của âm trầm chứ ăn đứt sub tầu, nói chung là ngon và bổ, nhưng ông ấy bảo ko rẻ :D. Còn em thì ko làm gì liên quan đến AV cả, chỉ thích thôi, và theo như một số chuyên gia nói với em thì hệ thống loa trong không gian phòng nghe nhạc gia đình nếu có 2 loa sub (chưa nói đến các loa vệ tinh) sẽ tạo ra được âm trầm ở mức CHUẨN ko cần chỉnh :P
Ah, hàng LED của em là ngon thật chứ ko phải ngon giả vờ đâu ạ, nó là hàng hàn xẻng chứ ko phải tung của mà cụ, giá đã có một số điều chỉnh rồi đấy, cụ ghé qua coi nhé (b)

Chỉnh sửa cuối: