[Thảo luận] Có luật nào như này không các cụ

Tran Thanh Binh

Xe tải
Chả là hôm rằm vừa rùi em với ông già và ông anh về quê nghệ an ăn rằm.e chạy con tải huyndai 1 tấn để mang đồ về quê.trên đường ra hn,e chạy đến đoạn cầu cúc phương 1,thì có chú XXX trẻ măng tuýt còi(khi về nên xe không có tải,nhưng trong cabin có mấy cân thịt hoẵng e mua về hn để party với gia đình).vì vậy e có kẹp vào sổ đăng kiểm 3 sọi(nó mà kiểm tra cabin thì toi:102:).thằng XXX nó giở ra kiểm tra thấy tiền rùi nó đi một vòng quanh xe.nó hỏi em là đi đâu? em bảo là chở ông già về quê ăn rằm.nó lấy tiền xong rùi trả lại em sổ đăng kiểm.em cám ơn nó xong rùi leo lên xe.nó nói với e 1 câu" lần này anh tha đấy nhé.lần sau nhớ dán chữ đề can ở cánh cửa xe nhé!!!" em hỏi nó là dán chữ gì hả anh*-).nó nói là "dán số người được phép chở và trọng tải cho phép của xe để các anh tiện kiểm tra":77::77:.lúc đó e nghĩ trong đầu "luật mới chăng????".các cụ cho e lời khuyên với trường hợp này với:102:

Chỉnh sửa cuối:

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Có thế mà kụ cũng thắc mắc :69: :69: :69:, XX cầm tiền thì phải có lý do chứ... chẳng nhẽ lại: A xin, A cảm ơn và lần sau cứ thế phát huy nhé.. chắc? :)) :)) :)) :))

Winstorm07

Xe container
Em kô biết rõ là có luật đấy hay kô nhưng em thấy trong Xì gòn các xe từ 12 chỗ trở lên rất nhiều xe dán đề can hình tròn ở cửa xe trên là số người được chở, dưới là số trọng tải xe. Các xe 7 chỗ thì rất nhiều xe dán đề can biển số ở 2 bên thành xe.
Nếu kô phải là có quy định như thế thì các xe sao phải dán làm gì ạ trong khi HN kô ai dán???!!!! Vậy là Luật giao thông đường bộ kô thống nhất trên cả nước.
Vậy kết luận đó LUẬT hay là LỆ LÀNG??!!!, em cũng chả biết nữa :77::77:

nissancui

Xe tải
xxx nói đúng đấy bác ạ xe tải là phải dán tên chủ xe , số trọng tải , số người được chở , luật này có lâu rồi mà :^):^)

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Ơ bỏ qua vụ thịt thú rừng, thế hóa ra là hối lộ ạ, uống vang không bác :^)

ngheowa

Xe tải
Nó mà biết cụ chở thịt hoẵng thì từ 3 đến 10t cụ nhé

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]

ducvu

Xe tải
Mị..a chả có quy định số người được chở và trọng tải đâu cụ ạ, nó trong đăng kí và đăng kiểm. Em mua xe về cần ó gì phải dán gì ngoài phiếu đăng kiểm ạ. À biển thì phải dán vào thành xe thì đúng ạ, nhưng xe nhỏ thì dám ở đít thôi.(Cụ đọc luật ý).

Tran Thanh Binh

Xe tải
vâng.e cũng chả biết là XXX nó đúng hay sai nữa.nhưng theo em thì đã có sổ đăng kiểm rùi thì việc dán biển số trên thành xe là bắt buộc.còn dán mấy cái thứ linh tinh kia thì chẳng biết để làm gì???.cứ xem đăng kiểm là ra hết phải không các cụ.XXX nhiều luật quá các cụ nhỉ:77:

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
Lần sau các cụ đừng cãi nữa nhé. Gặp iem là iem lập luôn. hễ hễ, mà tết nhất rồi ai nỡ khó dễ nhau các cụ, mợ nhể? Cùng vui vẻ mà.

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
Nó mà biết cụ chở thịt hoẵng thì từ 3 đến 10t cụ nhé
Hớ hớ, cụ nghèo quá nhớ nhể? :)):)):)), hoẵng hay cầy hương hay tê tê, chi chi gì đó, phạt nặng thế à cụ, cái vụ động vật này em chưa rành lắm đâu. Phải học hỏi thêm thôi. ke ke.

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
Em kô biết rõ là có luật đấy hay kô nhưng em thấy trong Xì gòn các xe từ 12 chỗ trở lên rất nhiều xe dán đề can hình tròn ở cửa xe trên là số người được chở, dưới là số trọng tải xe. Các xe 7 chỗ thì rất nhiều xe dán đề can biển số ở 2 bên thành xe.
Nếu kô phải là có quy định như thế thì các xe sao phải dán làm gì ạ trong khi HN kô ai dán???!!!! Vậy là Luật giao thông đường bộ kô thống nhất trên cả nước.
Vậy kết luận đó là LUẬT hay là LỆ LÀNG??!!!, em cũng chả biết nữa :77::77:
Chứng tỏ một điều rằng người dân Tp. HCM chấp hành luật có vẻ tốt hơn. Theo ý em là thế.

Djokovic

Xe điện
Ôi giời cứ cho nó kiểm tra bảo đấy là thịt bò thì sao.. xxx giao thông thì biết gì về chăn nuôi mà cụ phải lo. Phí tiền quá.. :21::21:

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Xe tải thì bao giờ cũng phải có thông số ( Tự trọng xe/tải trọng được phép chở ) trên cánh cửa xe để cơ quan chức năng còn biết mà cân xem có vượt tải hay không .

Bull

Xe hơi
Cháu tưởng chỉ thú rừng còn nguyên con mới phạt chứ thịt mà cũng bị a các cụ?

ducvu

Xe tải
Mị...cái bọn kiểm tra và ra luật ngu thì có cụ ạ, thế khi kiểm tra thì nó xem giấy tờ chúng nó cấp hay là cái chủ xe ghi lên xe? Bởi vì xxx là láo, làm không nổi nên mới lại vẽ ra điều này. Trọng tải thì em hỏi nếu có chở quá tải thì nó đo bằng mắt hay cân ạ? Mà khi cân nó có xem sổ đăng kiểm, đăng kí hay nhìn xe ạ? Vấn đề muôn thủa của các cơ quan công quyền VN "thích thì làm", chỉ dân đen là chịu?

xăng A95

Xe điện
Chả là hôm rằm vừa rùi em với ông già và ông anh về quê nghệ an ăn rằm.e chạy con tải huyndai 1 tấn để mang đồ về quê.trên đường ra hn,e chạy đến đoạn cầu cúc phương 1,thì có chú XXX trẻ măng tuýt còi(khi về nên xe không có tải,nhưng trong cabin có mấy cân thịt hoẵng e mua về hn để party với gia đình).vì vậy e có kẹp vào sổ đăng kiểm 3 sọi(nó mà kiểm tra cabin thì toi:102:).thằng XXX nó giở ra kiểm tra thấy tiền rùi nó đi một vòng quanh xe.nó hỏi em là đi đâu? em bảo là chở ông già về quê ăn rằm.nó lấy tiền xong rùi trả lại em sổ đăng kiểm.em cám ơn nó xong rùi leo lên xe.nó nói với e 1 câu" lần này anh tha đấy nhé.lần sau nhớ dán chữ đề can ở cánh cửa xe nhé!!!" em hỏi nó là dán chữ gì hả anh*-).nó nói là "dán số người được phép chở và trọng tải cho phép của xe để các anh tiện kiểm tra":77::77:.lúc đó e nghĩ trong đầu "luật mới chăng????".các cụ cho e lời khuyên với trường hợp này với:102:
Bắt lỗi vớ vẩn ,Ăn quá bẩn , Xe em cũng ko có thùng , chở hàng của nhà gặp XXX nói tội của em : Anh chở hàng " cao quá thành xe (thành xe cao có 38cm) so với thiết kế " ! Em nói lại : Em thấy trong Luật GTDB xe thùng hở vẫn chở hàng đc và không quá chiều cao 2,8m tính từ dưới đất đến điểm cao nhất của hàng đang chở và không quá 10% tổng chiều dài của xe phải chằng buộc cẩn thận đảm bảo an toàn khi lưu thông .v.v. nhé , nếu bắt lỗi như thế này thì xe tải không thùng chỉ có đi chở mấy tấm sắt là đủ tải và đủ chiều cao thôi . Cãi xong vẫn mất 5 chục XXX mới cho đi :21::21::21::21:

Chỉnh sửa cuối:

monotone

Xe tải
Website
www.monotone.com.vn
hô hô, thịt hoãng là do thần hồn át thần tính thôi,
xxx giao thông mà biết đc thịt gì thì giỏi quá, cụ cứ bảo thịt hươu nuôi thì làm sao, thịt thú rừng có phải thích là kiểm tra được đâu :D

LuckyCar

Xe container
Bây giờ mới biết cái quy định này. Chả liên quan gì đến mình cả. Nhưng cứ thấy funny thế nào ấy.

nothinghd

Xe điện
hơ, cụ cứ thần hồn nát thần tính; nếu chỗ thịt hoẵng của cụ đã phanh ra miếng vuông vắn rồi thì sao cụ phải xoắn nhỉ? hay cụ chơi nguyên cả cái thủ hoẵng trên đó? (b)

Em đi công tác qua đoạn quảng bình trên đường mòn HCM, họ bán đầy thịt lợn rừng, nhím, nai, hoẵng... (xịn hay ko em xxx biết) thi thoảng em cũng tha về hn vài cân, có sao đâu.