Cố gắng tìm nhược điểm của CDX!!!!

Game Over

Xe điện
Chào các bạn.
Sau gần 6 tháng tung hoành với em CDX này,những mặt ưu điểm thì có lẽ đã có quá nhiều người liệt kê ra rồi.tóm lại là rất OK trong tầm tiền...và tôi cố gắng tìm ra những điểm chưa ưng ý của em nó.và cá nhân tôi nhận thấy có 1 điểm mà tôi chưa ưng là : Còi xe này không được mềm mại mượt mà cho lắm.Giá như còi xe mà mượt mà hơn thì chả có giề để phàn nàn.có lúc tôi ấn còi nhưng không kêu,có thể do chưa đủ lực hoặc sai vị trí.Mà đường HN thì "vắng" quá cơ nên nhiều lúc cũng hơi khó chịu.
Tiện đây xin hỏi những người nhiều kinh nghiệm là có nên tìm cách khắc phục vụ này không,và nếu khắc phục thì nên tìm tới địa chỉ nào ạ!
cám ơn các bạn!

LuckyCar

Xe container
Oài giống em thế, nhưng em ấn còi vẫn kêu, có điều phải mạnh tay và dịch xuống phía dưới một chút, có thể cụ ấn chưa đúng chỗ nhạy cảm của em nó. Ngoài ra, độ trễ khi tăng tốc lớn nên tự nhiên cứ thấy chậm chậm, không biết xe AT khác có thế không.

bvhadelpiero

Xe lăn
có cái nhược điểm mà iem ức chế nhất là bị mờ chân kính lái nếu nhiệt độ trong xe minh để hơi lạnh 1 chút, bm khi cứ phải gạt mưa khi trời nắng, chẳng giống ai

máy ủi

Xe tải
máy ủi dây. có cần san nền công trình nào ko?

sepbu

Xe điện
có cái nhược điểm mà iem ức chế nhất là bị mờ chân kính lái nếu nhiệt độ trong xe minh để hơi lạnh 1 chút, bm khi cứ phải gạt mưa khi trời nắng, chẳng giống ai
Cái này xe nào cũng thế chứ không chỉ riêng LAC nhà mình đâu anh ah !anh lục lại trong 1 số thớt có nói về vấn đề này đấy.
Em nghĩ chuyện "cố gắng tìm nhược điểm " này là đúng đấy ạ ! ít nhất là để biết xe mình có những bệnh gì để mà khắc phục !
Cơ bản thì em chỉ thấy là volang của con LAC này là nặng, đi trong thành phố, khi cần xoay xở khá là mỏi tay, bù lại khi đi đường thẳng , tốc độ cao rất chắc chắn và yên tâm.

Sướng

Xe tăng
Bản 2010 này em thấy đẹp đấy chứ, đúng chất Mỹ, cơ mà thấy tây đồn là bị lỗi hộp số không biết có đúng không..:-B

vumap

Xe máy
Có nhược điểm khi lấy gió trong (không sử dụng SQL) thì vẫn "nghe" mùi khi di chuyển qua các hàng chiên xào hay nắp hố ga dưới đường ? Bị càng nhiều nếu để chế độ SQL ???

BMW735

Xe tăng
Nhược điểm lớn nhất của em nó là máy quá yếu, xe này em sử dụng được bốn tháng, chạy đường dài được vài lần về bán luôn mua xe khác, mặc dù lỗ mất trăm, khả năng vượt xe khác của em nó năm lần thì 2,5 lần thành công........

sepbu

Xe điện
Có nhược điểm khi lấy gió trong (không sử dụng SQL) thì vẫn "nghe" mùi khi di chuyển qua các hàng chiên xào hay nắp hố ga dưới đường ? Bị càng nhiều nếu để chế độ SQL ???
Cụ lấy gió trong mà vẫn bị mùi bay vào là đương nhiên , bởi trong xe luôn có lỗ để thông hơi, lấy gió trong là chỉ đóng cửa lấy gió ngoài chứ không phải là bịt hết cả lỗ thông hơi.
Còn khi đặt chế độ SQL là nó mặc đinh lấy cả gió trong và gió ngoài trong tùy từng trường hợp. Gọi là lọc không khí nhưng thực ra em không thấy có tác dụng nhiều mấy , nên vẫn thường để gió trong.

sepbu

Xe điện
Nhược điểm lớn nhất của em nó là máy quá yếu, xe này em sử dụng được bốn tháng, chạy đường dài được vài lần về bán luôn mua xe khác, mặc dù lỗ mất trăm, khả năng vượt xe khác của em nó năm lần thì 2,5 lần thành công........
Nhược điểm yếu nhất của LAC chắc chắn là máy yếu. Nếu lấy được con 1.8 thì Cụ cũng không cần phải bán nó nữa.
Em thì không đi đường trường nhiều, mà có đi thì cũng khéo lựa đà nên cũng không đến nỗi nào.
Nhưng kể ra nó khỏe hơn 1 chút và hộp số chỉ cần 4 cấp như của fote có khi lại ngon.

warpig

Xe đạp
theo em còn cái nữa là cái bô của nó trông cũng rất xấu

LuckyCar

Xe container
Lại nói về vượt xe đường trường. Các cụ cho nhà cháu hỏi CDX có chế độ kick-off gì đó không ợ.

longlaotiensinh

Xe điện
đúng là em Lac có một số nhược diểm nhưng không đáng kể. còn khả năng vượt xe của cụ kém như vậy chắc là do kỹ năng thôi. em vượt phát nào đều thành công 100% phát đấy.

Mr Bo

Xe hơi
em cũng có tý ý kiến về cái nhược của CDX:
1- dáng xe thì rất thể thao nhưng mâm đúc của chú này mà thêm 1 số nan và mong hơn nữa thì đẹp và hợp thể thao
2- nhìn dọc xe và *** xe thì rất đẹp nhưng nhìn ngang thì ko ổn lăm như hơi cao về phía đuôi so với đầu gây cảm giác không sang lắm
3- Số 1.6 thấp nên khởi động và xuấ phát không được nhanh như những dòng xe cao hơn
4- Vị trí còi xe không thuận lợi khi bấm trong quá trình di chuyển vì nếu bấm còi thì phải bỏ 1 tay ra khỏi vòng vô lăng ra gây nguy hiểm khi lái (nhưng dòng xe khác như toyota thì vị trí còi gần sát với vô lăng nên chỉ cần 1 ngòn tay cái bấm bên cạnh mà không cần bỏ tay ra khỏi vô lăng)
5- Rất hiện đại và sang nhưng chất lượng không tương xứng

mio

Xe hơi

Em "cãi nhau" với bác Bo tý :))
1.Dáng xe thì rất thể thao nhưng mâm đúc của chú này mà thêm 1 số nan và mỏng hơn nữa thì đẹp và hợp thể thao...Em lại nghĩ mâm đúc của chú này thế là đẹp rồi... Vậy nên mỗi người mỗi sở thích nên không thể coi đây là nhược điểm của em nó.
2. Nhìn đuôi xe so với đầu cảm giác không sang lắm... Như ý 1, mỗi người có một cách nhìn và sở thích khác nhau. Em dự rằng mấy em Mẹc em Bim mà gắn logo Daewoo thì ối bác chê dáng của em ý đấy.
3. Sô 1.6 thấp nên khởi động và xuất phát không được nhanh như những dòng xe cao hơn. Em thấy mỗi câu này là bác đúng :)) Bác nói quá đúng em không cãi được....Nhưng số 1.6 là gì ? Dù sao em vẫn hiểu ý của bác.
4.Vị trí còi xe không thuận lợi gây ra nguy hiểm vì nếu bấm còi thì phải bỏ 1 tay ra khỏi vòng vô lăng gây nguy hiểm.... Em hình dung về bác như này : Tay phải bác thò sang ghế phụ nên lái mỗi tay trái và khi cần còi bác phải bỏ tay trái ra để bấm còi nên bác thấy nguy hiểm :)) Vấn đề còi này ban đầu em cũng thấy bất tiện nhưng giờ thấy bình thường.....Tay trái lái là chính, khi cần còi thì tay phải đấm vào còi bim bim và có thể sờ vào còi liên tục.
5.Rất hiện đại và sang nhưng chất lượng không tương xứng.
Không tương xứng với gì bác ? Nếu tương xứng với tiền thì em thấy tương xứng đấy chứ.
... Đó là em cứ thích cãi nhau thế ...

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

laccdx

Xe hơi

Em "cãi nhau" với bác Bo tý :))
1.Dáng xe thì rất thể thao nhưng mâm đúc của chú này mà thêm 1 số nan và mỏng hơn nữa thì đẹp và hợp thể thao...Em lại nghĩ mâm đúc của chú này thế là đẹp rồi... Vậy nên mỗi người mỗi sở thích nên không thể coi đây là nhược điểm của em nó.
2. Nhìn đuôi xe so với đầu cảm giác không sang lắm... Như ý 1, mỗi người có một cách nhìn và sở thích khác nhau. Em dự rằng mấy em Mẹc em Bim mà gắn logo Daewoo thì ối bác chê dáng của em ý đấy.
3. Sô 1.6 thấp nên khởi động và xuất phát không được nhanh như những dòng xe cao hơn. Em thấy mỗi câu này là bác đúng :)) Bác nói quá đúng em không cãi được....Nhưng số 1.6 là gì ? Dù sao em vẫn hiểu ý của bác.
4.Vị trí còi xe không thuận lợi gây ra nguy hiểm vì nếu bấm còi thì phải bỏ 1 tay ra khỏi vòng vô lăng gây nguy hiểm.... Em hình dung về bác như này : Tay phải bác thò sang ghế phụ nên lái mỗi tay trái và khi cần còi bác phải bỏ tay trái ra để bấm còi nên bác thấy nguy hiểm :)) Vấn đề còi này ban đầu em cũng thấy bất tiện nhưng giờ thấy bình thường.....Tay trái lái là chính, khi cần còi thì tay phải đấm vào còi bim bim và có thể sờ vào còi liên tục.
5.Rất hiện đại và sang nhưng chất lượng không tương xứng.
Không tương xứng với gì bác ? Nếu tương xứng với tiền thì em thấy tương xứng đấy chứ.
... Đó là em cứ thích cãi nhau thế ...
Bác lacetti75 nói quả là chuẩn. E thấy LAC nặng quá hơn 1,3 tấn, hộp số 6 cấp và 1.6 nên tăng tốc cũng như xuất phát hơi ì chút nhưng đi quen xe thì không vấn đề gì cả

Mr Bo

Xe hơi
Bác lacetti75 nói quả là chuẩn. E thấy LAC nặng quá hơn 1,3 tấn, hộp số 6 cấp và 1.6 nên tăng tốc cũng như xuất phát hơi ì chút nhưng đi quen xe thì không vấn đề gì cả
chính xác hơn là 1630 kg . .. .

tuanha2000vn

Xe máy
Lại nói về vượt xe đường trường. Các cụ cho nhà cháu hỏi CDX có chế độ kick-off gì đó không ợ.
Có bác ạ.

Theo em nhược điểm là ăn xăng hơn xe cùng loại

Forte là một ví dụ. Bạn em chạy Forte 9l/100km của em thì 15l/100km :S